Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30098 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Thủy tiên 2011_Xuân đi Xuân đến hãy còn Xuân
Reply #120 - 05. Apr 2011 , 21:18

Phương Tần wrote on 05. Apr 2011 , 21:04:
Smiley
Trúng một trật một...

Đồng ý với Tần đó, PTr chỉ thích hoa hồng thôi, chắc là không chôm thủy tiên đâu   Grin Còn Tần thì chị Đ Đ phải canh chừng,không khéo thì cái lọ be bé này sẽ... được vào cái khuôn hình dễ thương í mà (dụ khị hay nói khích đây ??  Grin)
Back to top
« Last Edit: 05. Apr 2011 , 21:19 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #121 - 05. Apr 2011 , 21:37

Dau Do wrote on 05. Apr 2011 , 21:18:
Đồng ý với Tần đó, PTr chỉ thích hoa hồng thôi, chắc là không chôm thủy tiên đâu   Grin Còn Tần thì chị Đ Đ phải canh chừng,không khéo thì cái lọ be bé này sẽ... được vào cái khuôn hình dễ thương í mà (dụ khị hay nói khích đây ??  Grin)

hà hà , em đã chôm đem vào GTNN một chậu thủy tiên của Cô Thu rồi mà chị Đậu chẳng hay  !!!

Bây giờ em lại thấy giò thủy tiên Cô Thu cho riêng chị sao mà đẹp quá thế.....  Shocked Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Tí PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #122 - 05. Apr 2011 , 23:40

thule wrote on 05. Apr 2011 , 14:47:
Đâụ Đỏ ơi,

Đây là củ thuỷ tiên cuôí cùng cuả muà xuân 2011.  Hơi nhỏ và cũng già yêú (vì bị để lâu trong tủ lạnh) nên không có nhiều bông lắm.  Tuy nhiên cũng thấp và đẹp (như bao giờ!).  Cô tách ra một nhánh tiả riêng, nhưng vì nhánh nhỏ nên tìm một cái ly giống hình của em thì để không vừa, nên cuôí cùng lại kiếm cái ly nhỏ síu này đây .  Cũng may nhánh này ra rễ dài còn cả củ kia thi lạikhông có rễ. Cô không hiêủ lý do nào mà củ có nhiều gốc rễ khác nhau.  Tặng em cái bình nho nhỏ này nhé.

Và nêú có thể được em dinh hộ cô cái phần này qua "Xuân đi xuân đến ,..." Hồi này cũng không hiêủ sao, cô không copy từ chỗ này qua chỗ kia được (kể cả hình).

Cũng nhờ em thêm hộ "Thuỷ tiên 2011_" vào cái đâù đề "Xuân đi xuân đên..." có được không?  Hình như cô đã hỏi em một lần, nhưng bây giờ lại quên, không thể nhớ nổi ( Ngày xưa _ôithời oanh liệt_ cô không hề quên cái gì, mà bây giờ quên hết sự đời , em ạ )

...

...

Một nét đan thanh tặng em gái Đ Đ
...

và một giáng kiều khác:

...

Và cùng chia sẻ với cả nhà một chút hoa cuối muà...

Cô Thu thân thương ,
Em vui khi thấy cô " nâng niu " những cánh hoa TT tuyệt vời , và chia xẽ với cả nhà.
Mắt cô dạo nầy còn nhõng nhẽo hay không? hy vọng BS mang tin lành đến với cô nhé.
Em đôi khi 2 con mắt cũng " mõi mệt " , em hay nhăm mắt , tưởng tượng như đang....thả hồn theo trăng gió...thì bớt đi nhiều....
Kính chúc thây cô và cả nhà luôn an mạnh  và may mắn luộn
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #123 - 06. Apr 2011 , 02:40

...

Thưa Cô Thu ,

Em đã vào vườn hoa thuỷ tiên của Cô và thưởng thức những tác phẩm thuỷ tiên từ đầu mùa đến cuối mùa của Cô nãy giờ. Và em cũng bắt gặp bình hoa Cô tặng sinh nhật em ở đây. Cô cũng yêu thương đặt tên từng bình hoa , nào là Giáng Kiều , nào là Nét Thanh Tân và em thích lọ hoa Cô tặng em lắm ạh.

Em xin đặt tên là Thuỷ tiên ca nha Cô. Vì em thấy bên cạnh những đoá Thuỷ tiên , còn có 2 ngọn Thuỷ tiên đang hé như cái mỏ chim Chích Choè hay Hoạ Mi đang hót ca. Em nghĩ chắc Cô cũng nghĩ như em , nên đã tặng em bình hoa này. Em rất lấy làm thích thú và sẽ nhớ mãi món quà của Cô.

Thưa Cô ,

Mỗi người có một thú vui riêng  và em thấy thú tỉa hoa Thuỷ tiên của Cô thật là tao nhã và duyên dáng. Cứ nghĩ ra hình ảnh Cô ngồi chăm hoa , hay tưới hoa , hay ngắm hoa....là em thấy toàn những hình ảnh đẹp của Cô. Có dịp rảnh rỗi em sẽ cũng học hỏi Cô thêm để tỉa hoa và tặng bạn bè cho vui , vì em thấy sẽ đặc biệt lắm khi được ai đó tặng 1 bình Thuỷ tiên thật để ngắm mỗi ngày...phải không Cô?

Kính chúc Cô luôn vui với những bình Thuỷ tiên xinh đẹp dễ thương như những nụ cười của Cô.

Thương kính ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Thủy Tiên 2011_Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #124 - 06. Apr 2011 , 16:31

Em Choè ơi,

Cảm ơn em đã thưởng thức hoa, nhưng đừng đến độ phải "thổn thức" nghe.  Bây giờ hết mùa rôì còn đâu.  Đúng ý quá, cô nhìn mâý nụ hàm tiêú, nghĩ đến em, nghe mong manh có sinh nhật, mà chẳng nghĩ được cái gì hay để dem vào vườn cho tới khi hoa nở đó.
Em phải chờ bao giờ về hưu thì mới ngồii nhìn và tỉa hoa được a.

Tuý Vân à,

Nhìn lại mấy cai hình mới  thâý hoa nó mờ mờ, chứ không rõ.  Lại cứ tưởng mắt mình nó thế , hoá ra là cũng vì mắt mũi kèm nhèm nên dí máy hình vào gần hoá quá đó.

Mắt cô không có cataract, nên bs kết luận là cô cần kiếng khác.  Hiện giờ có 2 cái mà chằng cái nào dùng được, chỉ có kính khuếch đại thì mới đọc được, thì chỉ đọc toa thuốc thôi chứ làm sao nhìn được computer.  Vâỵ nên có lẽ em thâý cô đánh máy sai be bét mà vẫn mỏi mắt.  Phải chờ 3 tuần nữa mới đi thử lại đó em. 

Thuỷ tiên vẫn làm, nhưng phải nhìn quả kính khuyếch đai thì mới tiả đươc.  Nghèo mà ham.!  Bình vừa rôì là hết mùa xuân.

Em dạo này có khoẻ không?

PTrần chôm hoa cuả cô đi đâu vâỵ?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #125 - 06. Apr 2011 , 16:35

Dau Do wrote on 05. Apr 2011 , 21:18:

Cái bình hoa này hôm nay cô mới thâý là chụp sao lại mờ mờ ảo ảo (như mắt cô vâỵ), thôi để ngắm vâỵ chứ chắc Ptần không thèm "chôm" để làm khung đâu.  Em Tần ui, có nhận được email cuả cô không hà?  Em đã khoẻ chưa?
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #126 - 06. Apr 2011 , 19:02

thule wrote on 06. Apr 2011 , 16:31:

....Mắt cô không có cataract, nên bs kết luận là cô cần kiếng khác.  Hiện giờ có 2 cái mà chằng cái nào dùng được, chỉ có kính khuếch đại thì mới đọc được, thì chỉ đọc toa thuốc thôi chứ làm sao nhìn được computer.  Vâỵ nên có lẽ em thâý cô đánh máy sai be bét mà vẫn mỏi mắt.  Phải chờ 3 tuần nữa mới đi thử lại đó em. 

Thưa Cô, em nghe cô than thở vụ không đọc được rõ mà xót xa quá. Chúng em bây giờ cũng thế, không có kính là chịu chết, đọc chẳng đươc, mới ngậm ngùi nghĩ đến câu mỗi năm mỗi tuổi như đuổi xuân đi Cô nhỉ. Chỉ có cái là em hơi ngạc nhiên, thế dù với loại tròng multifocal mà Cô cũng không nhìn được màn hình Computer hở Cô? 
Em kính chúc Cô Thày mọi sự an bình, sức khoẻ
Trinh
ps. Em quay lại đọc kỹ thì mới thấy là Cô sắp đi thử lại. sau đó Cô đeo kính mới thì mọi sự chắc lại trở lại bình thường đấy Cô ạ  Smiley
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2011 , 19:16 by N.Trinh »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #127 - 06. Apr 2011 , 19:06

thule wrote on 06. Apr 2011 , 16:35:
Cái bình hoa này hôm nay cô mới thâý là chụp sao lại mờ mờ ảo ảo (như mắt cô vâỵ), thôi để ngắm vâỵ chứ chắc Ptần không thèm "chôm" để làm khung đâu.  Em Tần ui, có nhận được email cuả cô không hà?  Em đã khoẻ chưa?

Thưa Cô! Em có nhận email của Cô, mà em...quên trả lời  Tongue
Em vẫn còn đau cái cổ chứ mấy chỗ khác thì hết đau rồi...
Bi giờ nhớ thêm là hẹn email cho chị Thư mà cũng...quên  godau

Giờ để em đi trả lời... Cheesy
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #128 - 06. Apr 2011 , 20:59

Thưa cô nếu cô đọc không rõ chữ, thì cô vào set lai size chữ to hơn trong máy của cô. Như vậy đở mõi mắt hơn ạ  hoado

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #129 - 06. Apr 2011 , 21:16

Các em ơi,

Đúng là mắt cô "cà chớn", cô cứ thâý cái hình post lên sao nó mờ một cách vô lý thế này, cô bèn đem cái máy hình ra nhìn lại, thì hoá ra cô nhìn không rõ nên "set" sai, thay vì để vào chỗ chụp hoa thì lại để vào cái chỗ "back light" để chụp chỗ nào mà phiá ngoài khung cửa bị sáng quá.  Bé cái lầm ! Đây cô chụp lại rôì và tặng lại Đâụ đỏ và cả nhà nhé.  Kỳ thiệt, hình trước chụp xâú thế mà cũng khen, PTr lại còn "chôm" đi đâu nữa.  Chôm cái này đi em.

Nghiêm Trinh ơi, cô phải chờ 3 tuần nữa mới đi thử kính.  Hiện giờ có 2 kính mà không có cái nào đọc được cả.  Cảm ơn em đã nghĩ đến cô.  Có phải là em ở Úc không nhỉ, cô quên rôì?

PTần ơi, em có muốn chôm một cái hình này không?  Nhưng chẳng có câu thơ nào hết, không biết chàng thi sĩ Lan Đàm hôì này đi đâu?  Hay là em cho cô một 2 câu đi?

...

...

...

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #130 - 06. Apr 2011 , 22:11

thule wrote on 06. Apr 2011 , 21:16:
Các em ơi,

PTần ơi, em có muốn chôm một cái hình này không?  Nhưng chẳng có câu thơ nào hết, không biết chàng thi sĩ Lan Đàm hôì này đi đâu?  Hay là em cho cô một 2 câu đi?

...

Thưa Cô! Em chỉ biết chôm thơ chứ không biết làm thơ  Smiley

Chị Đậu Đỏ làm thơ hay lắm...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #131 - 06. Apr 2011 , 22:13

Thưa Cô Thu ,
Em đã chôm hoa này và đây là lý do em chôm , hiện tại bình hoa này đang nằm bên  Góc Trời Nhắc NHỡ của các chị LVD 73 nên nếu Cô phát hiện ra bi mất một bình hoa thủy tiên thì Cô đừng đi kiếm Cô nhé , em hứa sẽ giữ gìn bình hoa đẹp y chang như Cô đã trồng  Cheesy Grin , các chị bên ấy chơi trò chơi hát bất cứ bài hát nào có tên hoa trong ấy và em thì post hình hoa , đến bài hát có tên hoa thủy tiên thì em đành phải đi chôm ạ  Cheesy Grin Grin

PTr

NgocDoa wrote on 10. Mar 2011 , 17:15:
Một mối tình tiên ở xa vầng thủy tiên,
Một lần tàn tạ chính nơi vương thủy tiên,
Một giấc mộng không còn hoa thủy tiên,
Tình này thuộc về người mãi muôn đời.
Hoa Thuỷ Tiên của Trần quốc bảo

Hoa thủy tiên thì Tí đi chôm.... Cheesy Grin Grin

...
Hoa thuỷ tiên

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #132 - 06. Apr 2011 , 23:23

Kính thưa Cô Thu,

Mấy củ sau này hoa đều mọc thấp như Cô muốn, thế chắc là Cô đã tìm ra bí quyết phải khg ạ.
Mấy tấm sau Cô chụp trên nền đen rất đẹp ạ
Đến giờ mắt Cô chưa bị cataract là tốt quá. Mắt Cô chỉ lên độ thì Cô tậu kinh mới  xong là lại nhìn đời "trời hồng hồng sáng trong trong..." thôi ạ Smiley
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #133 - 06. Apr 2011 , 23:48

Kính thưa cô Vân,cô Mai và cô Thu ,
     Em đã về đến nhà được hai hôm rồi và em xin được trình diện nguyên xi với ban tam ca MTV đây ạ.
  Chắc các Cô đã được xem tất cả hình ảnh do hai em P Tr và Choè post lên rồi phải không ạ.
  Lần này em đã thăm được co^ Ngoạn và cô Thanh Phúc ,cùng được  diện kiến với anh Đại San và một số các chị em và thân hữu của diễn đàn LVD.
   Thòi gian em vễ Vn cũng trùng với thời gian vừa xảy ra tai biến ơ" Nhật nên chuyến đi không được hoàn hảo lắm vì bị ảnh hưởng khí hậu Nhật khá nặng.Đi Huế lần này em không bước được lên cầu Tràng Tiền cũng như sông Hương nữa ,cũng may em còn được một tối ăn cơm Huế mà thôi
  Vài hàng em trình diện với các Cô ,em sẽ gửi thêm hình ảnh lên sau khi em rảnh hơn chút ạ
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #134 - 06. Apr 2011 , 23:52

thule wrote on 06. Apr 2011 , 21:16:
Các em ơi,

Đúng là mắt cô "cà chớn", cô cứ thâý cái hình post lên sao nó mờ một cách vô lý thế này, cô bèn đem cái máy hình ra nhìn lại, thì hoá ra cô nhìn không rõ nên "set" sai, thay vì để vào chỗ chụp hoa thì lại để vào cái chỗ "back light" để chụp chỗ nào mà phiá ngoài khung cửa bị sáng quá.  Bé cái lầm ! Đây cô chụp lại rôì và tặng lại Đâụ đỏ và cả nhà nhé.  Kỳ thiệt, hình trước chụp xâú thế mà cũng khen, PTr lại còn "chôm" đi đâu nữa.  Chôm cái này đi em.

Nghiêm Trinh ơi, cô phải chờ 3 tuần nữa mới đi thử kính.  Hiện giờ có 2 kính mà không có cái nào đọc được cả.  Cảm ơn em đã nghĩ đến cô.  Có phải là em ở Úc không nhỉ, cô quên rôì?

...

...

...

Chị Thu ơi !!!! tài tỉa Thủy Tiên của chị ngày càng đặc sắc rồi đấy.Từ bây giơ chắc em bắt đầu ngoan ngoãn với chồng để còn thỏ thẻ sang bên chị vào dịp gần Tet^' để học tỉa hoa quá đi thôi.
  Năm nay tháng 8 em sang bên ấy rồi nên không biết đến cuối năm còn xin đi được nữa không chứ cứ mỗi lần nhìn mấy chậu TT của chị mà em thật là ấm ức đấy.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 25
Send Topic In ra