Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58556 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #240 - 30. Apr 2012 , 21:55

thule wrote on 30. Apr 2012 , 09:35:
Hai chị và các em ơi,

Tội mấy vị ở xa đi về tối tăm mưa gió.  Mình ở nhà sướng nhất mà cũng thấy mệt quá.  Chị Vân hôm nay đã hết..trẹo chận chưa?  Cái l sprinkler head thì lại bị bật ra ngoài mà cụ Đạt không biết, chưa lắp lại nên cái lỗ thành to hơn và lại co 1 cỏ che đi nên chị Vân mới dẵm phải.  Mình đã nhờ  cụ Đạt lấp thêm đất vào rồi, nguy hiểm quá.  Chị  Mai luôn luôn có mặt với các em lớn bé, vui quá nhỉ?

Thu thân,
Ừ cái đêm hôm đó mưa gió dễ sợ quá.  May mà bác tài An Hảo có nghề chạy đường trường nên cũng về tới nhà an toàn, tuy hơi khuỵa. 
Hôm kia đám cưới con trai Ngọc Oanh rất vui Thu ạ.  Thằng bé có miệng cười giống mẹ, Thúy Lan va mình cứ khen cậu ta đẹp trai hoài. Mình thấy đám bạn của N.O đều rất dễ thương, đúng là chọn bạn mà chơi đó.  Thu Anh còn mang cả cháu nội đi ăn cưới, có vẻ cưng cháu kiểu xưa lắm, cứ hết đút cho ăn lại ôm ấp hôn hít mặc dầu con bé cũng đã lớn rồi, khiến mình cứ nhớ Cọp con của mình hoài hè.
Quán Thơ kỳ này vui quá nhỉ, NM có lời mừng cô chủ quán.
Chúc cô nó ngủ ngon đêm nay.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #241 - 30. Apr 2012 , 22:02

tuy-van wrote on 30. Apr 2012 , 21:29:
Cô thương ,
" Đời là bể khổ " thật không sai. Nhưng thầy cô trò chúng ta lâu lâu gặp nhau , vào đây tâm sự , chia xẽ với nhau , thì riêng em , thấy đời...vui hơn và nhiều ý nghĩa đó cô.
Hôm nay đầu tuần lể mới , thân chúc cô và cả nhà những ngày tháng an bình.
Em Tv

Em Tv thân,
Nói chuyện đời nghe chơi thôi, còn thì mình vẫn phải sống vui, sống mạnh cho con cháu được nhờ em ạ.  Vì nhà có người bịnh thì lo buồn nhiều lắm , lại khổ cho cái thân già nữa.
Chúc em luôn vui mạnh.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #242 - 01. May 2012 , 16:03

Chị Mai ơi, đã có 2 đề tài mới cho các dịch giả.  EM nghĩ là sau bài hóc búa của chị cho thì phải có bài gì dễ dễ nên có tới 2 bài lân.  Mời chị mở hàng.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #243 - 01. May 2012 , 19:29

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Apr 2012 , 09:24:
Vân ơi,
Hèn nào mà trong buổi họp, tui thấy bạn vàng im lặng quá, chắc còn đang bị đau mà không dám than vì còn phải lắng nghe mọi người đang say sưa phát biểu.
Thôi hôm nay thì Cá Tháng Tư cũng hết rồi, chắc may ra cũng hết xui luôn chăng, dù 2 thứ chẳng có liên quan mí nhau.  Còn bọn mình trên đường về vẫn cứ nói chuyện cho quên trời mưa, thế có liều mạng không cơ chứ? 
Chúc Vân vui mạnh.
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Ngoc Mai doan dung mot phan do , con mot phan tai minh ngoi doi dien voi An Hao ma thay mat An Hao bo pho va thinh thoang lai dua tay len bop tran , nen minh cung lo la khi di ve troi thi mua , roi lieu An Hao co du suc de lai xe ve den nha cho moi ngươi di den noi ve den chon khong , roi minh mien man nghi den chuyen em...thoi minh khong dam noi nua ! Cung vi vay ma dem do minh phai goi tat ca moi ngươi tru nhung ai khong co phone. Biet dươc moi ngươi ve binh an minh moi yen long. Cai tanh minh van vay Ong Khang cu bao " lo bo trang rang " nhieu khi khien nguoi ta buc minh ma van khong bo dươc !
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #244 - 01. May 2012 , 19:44

thule wrote on 30. Apr 2012 , 09:35:
Hai chị và các em ơi,

Tội mấy vị ở xa đi về tối tăm mưa gió.  Mình ở nhà sướng nhất mà cũng thấy mệt quá.  Chị Vân hôm nay đã hết..trẹo chận chưa?  Cái l sprinkler head thì lại bị bật ra ngoài mà cụ Đạt không biết, chưa lắp lại nên cái lỗ thành to hơn và lại co 1 cỏ che đi nên chị Vân mới dẵm phải.  Mình đã nhờ  cụ Đạt lấp thêm đất vào rồi, nguy hiểm quá.  Chị  Mai luôn luôn có mặt với các em lớn bé, vui quá nhỉ?

Thu oi ,
Minh do nhieu roi , dung co thac mac. Cai so no xui phai xay ra thi khong o nha Thu cung se o cho khac. May khong bi treo chan la qua hay. Cho bi tray thi bay gio da bat dau dong vay va chi con e am ti thoi.
Thinh thoang them thit ech cố vồ vai con cho vui vay ma ! Noi dua chu minh so thit ech lam do. Nho dao o nha voi Ong Ba Vu Khac Khoan  , ca nha an thit ech ngon lanh ma minh chang dam đụng đủa !
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #245 - 01. May 2012 , 21:11

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Apr 2012 , 22:02:
Em Tv thân,
Nói chuyện đời nghe chơi thôi, còn thì mình vẫn phải sống vui, sống mạnh cho con cháu được nhờ em ạ.  Vì nhà có người bịnh thì lo buồn nhiều lắm , lại khổ cho cái thân già nữa.
Chúc em luôn vui mạnh.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,
Vâng , mình phải sống vui mạnh để con cháu nhờ.
2 chị em cọp con sắp có em trai , và cô sẽ có cháu nội đích tôn , em nôn nao " dùm " cô đây ạ.
Thương chúc  3 cô , và cả nhà được bình an mọi ngày.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #246 - 02. May 2012 , 01:54

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Apr 2012 , 10:01:
Tí cưng của cô ơi,
Tí đã nhanh tay post hình cho cả nhà xem, chắc là các chị, nhất là mẹ chú rể, em Ngọc Oanh, vui lắm.  Ngọc Oanh đã giới thiệu Cô là vị Giáo sư đã đi dự đám cưới của em và nay lại dự đám cưới của con trai em với quan khách và thân hữu.
Cùng lớp với Ngọc Oanh, một em cũng đã "tiết lộ" với cô là "hồi đó đã khóc vì nhớ khi xa cô" khiến cô rất ngạc nhiên và cảm động.  Chị Thúy Lan, cựu Hội Trưởng kiêm MC của nhiều nhiệm kỳ, đã ân cần chuyện trò và tiếp thức ăn, cũng như nhường tặng chậu hoa lan cho cô giáo trong bữa tiệc cưới đầy tình thân này. 
Còn Thu Anh thì gửi cô chuyển niên liễm $20.00, kèm theo $30.00 tặng cho hội của chúng ta.
Tình thương yêu gắn bó của các em cho nhau và cho hội sau gần 50 ra trường thật là một tấm gương sáng đáng cho chúng ta hãnh diện Tí nhỉ.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Thật là vui khi nghe Cô " kể chiện " Cô ơi.

Cô nói chị Oanh " phụ đề Việt ngữ " tên của các chị đi Cô , Tí đọc trong email thấy chị Oanh nói chị là người mặc áo dài tím ngồi cạnh Cô , chắc là tấm hình thứ 2 ???

Thật là cảm động Cô nhỉ , em không ngờ là nhóm các chị niên khoá đầu tiên của trường mình lại tụ họp được đông như vậy , hay thật !!!

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #247 - 02. May 2012 , 13:15

tuy-van wrote on 01. May 2012 , 21:11:
Cô Mai thân kính ,
Vâng , mình phải sống vui mạnh để con cháu nhờ.
2 chị em cọp con sắp có em trai , và cô sẽ có cháu nội đích tôn , em nôn nao " dùm " cô đây ạ.
Thương chúc  3 cô , và cả nhà được bình an mọi ngày.
Em Tv

Tv thương,
Bây giờ là tháng 5, có thể cuối tháng này hoặc đầu tháng sau thì cô có thêm cháu nội đích tôn đó.  Cũng vì vậy mà cô phải bỏ chuyến đi Alaska với cô Thu và một nhóm bạn, mặc dù cô thích chuyến đi này nhiều lắm em ạ.  Thôi lại đợi chuyến khác vậy, chưa biết đến bao giờ nữa.  Có lẽ tại bây giờ cô không còn dám đi một mình như trước nữa nên cũng khó tìm được người cùng đi, vì ai cũng đều bận cả rồi.
Cọp con lúc này bám mẹ nhiều hơn trước, chắc sợ bị em ra đời sẽ dành mất một phần tình cảm dành cho mình rồi.
Chúc Tv giữa tuần vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #248 - 02. May 2012 , 13:19

Phuong_Tran wrote on 02. May 2012 , 01:54:
Thưa Cô Ngọc Mai ,

Thật là vui khi nghe Cô " kể chiện " Cô ơi.

Cô nói chị Oanh " phụ đề Việt ngữ " tên của các chị đi Cô , Tí đọc trong email thấy chị Oanh nói chị là người mặc áo dài tím ngồi cạnh Cô , chắc là tấm hình thứ 2 ???

Thật là cảm động Cô nhỉ , em không ngờ là nhóm các chị niên khoá đầu tiên của trường mình lại tụ họp được đông như vậy , hay thật !!!

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Em đề nghị có lý quá, để cô sẽ email cho Chị Ngọc Oanh, vi cô chỉ nhớ được chừng phân nửa số em hiện diện hôm đó thôi.
Vậy em đợi chị Oanh nhé, vì chị còn mệt đến hôm nay không chừng , hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #249 - 04. May 2012 , 09:35

Vu Ngoc Mai wrote on 02. May 2012 , 13:15:
Tv thương,
Bây giờ là tháng 5, có thể cuối tháng này hoặc đầu tháng sau thì cô có thêm cháu nội đích tôn đó.  Cũng vì vậy mà cô phải bỏ chuyến đi Alaska với cô Thu và một nhóm bạn, mặc dù cô thích chuyến đi này nhiều lắm em ạ.  Thôi lại đợi chuyến khác vậy, chưa biết đến bao giờ nữa.  Có lẽ tại bây giờ cô không còn dám đi một mình như trước nữa nên cũng khó tìm được người cùng đi, vì ai cũng đều bận cả rồi.
Cọp con lúc này bám mẹ nhiều hơn trước, chắc sợ bị em ra đời sẽ dành mất một phần tình cảm dành cho mình rồi.
Chúc Tv giữa tuần vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Các bé bây giờ khôn trước tuổi , khi nào Mẹ có baby , thì hay ghen tị. Lúc mới có Brandon , được ngủ với ba Mẹ , còn Alex phải ngủ phòng riêng, đêm nào cũng khóc , đòi ngủ chung phòng....
Cô và em bây giờ bỏ qua nhiều cuộc du lịch xa , vì con cháu , nhưng ở nhà cũng có niềm vui riêng.
Thấy cô ra vào vườn thơ , thích quá. Công nhận 3 cô và các anh chị em làm thơ hay vô cùng.
Cuối tuần rồi , em kính chúc cô và cả nhà 1 cuối tuần đầm ấm.
  Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #250 - 04. May 2012 , 11:26

tuy-van wrote on 04. May 2012 , 09:35:
Cô thương ,

Các bé bây giờ khôn trước tuổi , khi nào Mẹ có baby , thì hay ghen tị. Lúc mới có Brandon , được ngủ với ba Mẹ , còn Alex phải ngủ phòng riêng, đêm nào cũng khóc , đòi ngủ chung phòng....
Cô và em bây giờ bỏ qua nhiều cuộc du lịch xa , vì con cháu , nhưng ở nhà cũng có niềm vui riêng.
Thấy cô ra vào vườn thơ , thích quá. Công nhận 3 cô và các anh chị em làm thơ hay vô cùng.
Cuối tuần rồi , em kính chúc cô và cả nhà 1 cuối tuần đầm ấm.
  Em Tv

Tv thương,
Cám ơn em đã vui và khen 3 cô.  Văn chương thơ phú thì cô rất thích.  Nhưng mà mỗi người một ý, mình nên tôn trọng tác giả vì không thể nào thấu hiểu được người sáng tác bằng chính họ đâu em. 
Chính vì vậy mà cô ít khi sửa thơ của em nào, trừ khi được họ yêu cầu, nhưng cũng vẫn phải rất tế nhị vì biết đâu mình lại nghĩ sai ý của họ. 
Dạy con cháu cũng thế, cứ phải tùy theo tâm lý trẻ con mà dạy, chớ không phải cứ đọc sách là có thể áp dụng được đâu, còn phải du di chán em à!
Cô cũng chúc Tv một cuối tuần thật vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #251 - 04. May 2012 , 20:54

Thưa Thày Cô và cả nhà ,

Phượng Trần xin mời Thày Cô và Cả nhà click vào link để xem hình ảnh cuộc gặp gỡ của chị Bích Liên LVD 74 và PTr LVD 75 ở Sài Gòn :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1335423192/0

xe-dua2  bikebike

PTr

PS : Cô Mai ôm Tí chắc nhé , Tí mới bị xe " tin " nên cũng " nhát " xe chút xíu  Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 04. May 2012 , 20:58 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #252 - 05. May 2012 , 08:08

Phuong_Tran wrote on 04. May 2012 , 20:54:
Thưa Thày Cô và cả nhà ,

Phượng Trần xin mời Thày Cô và Cả nhà click vào link để xem hình ảnh cuộc gặp gỡ của chị Bích Liên LVD 74 và PTr LVD 75 ở Sài Gòn :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1335423192/0

xe-dua2  bikebike

PTr

PS : Cô Mai ôm Tí chắc nhé , Tí mới bị xe " tin " nên cũng " nhát " xe chút xíu  Cheesy Grin

Tí cưng ơi,
Bị xe "tin" có đau lắm không hay chỉ sợ mà thôi?  Ráng cẩn thận đó nhé cục cưng.
Cô đã xem hình em và Bích Liên rồi.  Thấy "thiên hạ" đi chơi mà thèm quá đó Tí à.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #253 - 06. May 2012 , 22:10

Vu Ngoc Mai wrote on 04. May 2012 , 11:26:
Tv thương,
Cám ơn em đã vui và khen 3 cô.  Văn chương thơ phú thì cô rất thích.  Nhưng mà mỗi người một ý, mình nên tôn trọng tác giả vì không thể nào thấu hiểu được người sáng tác bằng chính họ đâu em. 
Chính vì vậy mà cô ít khi sửa thơ của em nào, trừ khi được họ yêu cầu, nhưng cũng vẫn phải rất tế nhị vì biết đâu mình lại nghĩ sai ý của họ. 
Dạy con cháu cũng thế, cứ phải tùy theo tâm lý trẻ con mà dạy, chớ không phải cứ đọc sách là có thể áp dụng được đâu, còn phải du di chán em à!
Cô cũng chúc Tv một cuối tuần thật vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Cô nói đúng " Cha Mẹ sanh con , trời sanh tánh " , 3 con của em , cũng 3 tánh tình khác nhau. Cũng may chị em thuận hòa và thương yêu nhau.
Chắc cô có 1 cuối tuần như ý?.
Em hy vọng đêm nay cô ngủ ngon , và chào đón tuần lể mới , với ngày chủ nhật , ngày đặc biệt cho các bà Mẹ chúng ta , thật hạnh phúc nha cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #254 - 07. May 2012 , 23:15

tuy-van wrote on 06. May 2012 , 22:10:
Cô thương ,
Cô nói đúng " Cha Mẹ sanh con , trời sanh tánh " , 3 con của em , cũng 3 tánh tình khác nhau. Cũng may chị em thuận hòa và thương yêu nhau.
Chắc cô có 1 cuối tuần như ý?.
Em hy vọng đêm nay cô ngủ ngon , và chào đón tuần lể mới , với ngày chủ nhật , ngày đặc biệt cho các bà Mẹ chúng ta , thật hạnh phúc nha cô.
Em Tv

Tv thương,
Cám ơn em đã luôn vào đây thăm hỏi cô.  Cuối tuần nào thì cô cũng bận, không ôm cọp thì cũng đi họp chỗ này chỗ nọ vui lắm cơ em ạ.
Thấy các con đang rục rịch tổ chức ngày Hiền Mẫu cho cô đây.  Năm nay còn có cả anh chị từ xa đến dự nữa đó em.
Chúc em đầu tuần vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 53
Send Topic In ra