Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58586 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #540 - 24. Oct 2016 , 19:57

tuy-van wrote on 24. Oct 2016 , 10:00:
  Cô thương ,

Vâng , em  có nhiều diễm phúc được dâu , rể và 2 gia đình suôi gia rất dể thương , hiên hậu.

...

Thương tặng cô hình " tếu lâm " chụp tại wineyard Ruby 10-1  , Pleasanton , Ca, các rể phụ mệt quá...nên nằm nghỉ...hi.hi..
   Em và gia đình cám ơn cô đã chúc hạnh phúc đến 2 cháu và 2 họ.
   Kính chúc cô và cả nhà tuần lể chuẩn bị cho Halloween , như ý.

...

TvMs 2 năm về trước.

Em TvMs

TV thương,
2 năm về trước, rồi 2 năm về sau,
Tv nào có khác gì đâu?
Cô chúc em cứ trẻ đẹp mãi
và chạy show dài dài...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #541 - 25. Oct 2016 , 07:42

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Oct 2016 , 19:57:
TV thương,
2 năm về trước, rồi 2 năm về sau,
Tv nào có khác gì đâu?
Cô chúc em cứ trẻ đẹp mãi
và chạy show dài dài...
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

...

Hình nầy vài năm về trước , và hình 2 ngày đại hội năm nay , Mạ Vân và cô Mai không có gì khác lạ , chỉ có bớt vài lbs , nên mặc áo dài thon gọn hơn mà thôi.
  Chị Thu , Ca thỉnh thoảng đến SJ thăm viếng 2 cháu nội , và không quên phone em , nên gặp gở nhau , vui lắm.
  Mấy hôm nay chị Thu và chị Đ Đ ra vào sân trường , em mừng.
  Em cám ơn cô và hy vọng tất cả quý thầy cô và đại gd D Đ LVD chúng ta luôn an mạnh và hạnh phúc mọi ngày.

...

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #542 - 25. Oct 2016 , 20:02

tuy-van wrote on 25. Oct 2016 , 07:42:
  Cô thương mến ,

...

Hình nầy vài năm về trước , và hình 2 ngày đại hội năm nay , Mạ Vân và cô Mai không có gì khác lạ , chỉ có bớt vài lbs , nên mặc áo dài thon gọn hơn mà thôi.
  Chị Thu , Ca thỉnh thoảng đến SJ thăm viếng 2 cháu nội , và không quên phone em , nên gặp gở nhau , vui lắm.
  Em cám ơn cô và hy vọng tất cả quý thầy cô và đại gd D Đ LVD chúng ta luôn an mạnh và hạnh phúc mọi ngày.

...

Em TvMs

TV thương,
Em nhận xét rât đúng, cô thấy đậu đỏ và Thu Ca ra vào sân trường, lại có bài nhạc về Lê Văn Duyệt nữa, làm cô cứ nhớ tất cả các em quá. 
Ngoài đặt tên ra, cô còn có thói quen đi hội nào cũng chỉ ngồi với LVD mà thôi, không chịu ngồi với Thầy Cô những trường khác vì thầy trò ở bên nhau vẫn có nhiếu đề tài để nói hơn em nhỉ.
Cô cũng ráng xuống cân lắm nhưng mà khó quá em ơi!
À Cô mới tìm ưuợc bài thơ Cô viết sau khi Tài Tui mất, hôm nào chăm Cô sẽ ghi vào đây tặng Tv của Cô nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #543 - 25. Oct 2016 , 20:04

tuy-van wrote on 25. Oct 2016 , 07:42:
  Cô thương mến ,

...

...

Em TvMs

TV thương,
Em nhận xét rât đúng, cô thấy đậu đỏ và Thu Ca ra vào sân trường, lại có bài nhạc về Lê Văn Duyệt nữa, làm cô cứ nhớ tất cả các em quá. 
Ngoài đặt tên ra, cô còn có thói quen đi hội nào cũng chỉ ngồi với LVD mà thôi, không chịu ngồi với Thầy Cô những trường khác vì thầy trò ở bên nhau vẫn có nhiếu đề tài để nói hơn em nhỉ.
À Cô mới tìm được bài thơ Cô viết sau khi Tài Tui mất, hôm nào chăm Cô sẽ ghi vào đây tặng Tv của Cô nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #544 - 25. Oct 2016 , 23:04

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Oct 2016 , 20:04:
TV thương,
À Cô mới tìm được bài thơ Cô viết sau khi Tài Tui mất, hôm nào chăm Cô sẽ ghi vào đây tặng Tv của Cô nhe.
Cô Ngọc Mai

CÔ THƯƠNG MẾN ,

Vâng , đông vui hơn trước , chứ nếu không, Mây bay lang thang 1 mình hoài , buồn chết.

...

Nhắc đến anh TT , trong nhóm Phố Vui và Tình Nghệ Sỉ , có nhiều tài năng phổ nhạc từ thơ của anh TT , hơn cả tuyệt vời.
  Hình nầy em đến thăm anh ngày 30-5-2014 , trong dịp em đến NY mừng con gái tốt nghiệp , không ngờ thăm anh TT lần đầu , cũng là lần cuối....

...

Anh được em mang Vương Niệm , áo xanh hy vọng San Jose ,....để anh được...làm Vua , làm thành viên xuất sắc D Đ LVD....bây giờ anh đang hạnh phúc mài mãi cùng Mẹ yêu trên Thiên Đàng.
  Em nhớ những bài thơ anh TT tặng cho D Đ , cho 2 Mạ con Song Vân , và cho riêng em , khi 2 anh em tâm sự với mối tình " có duyên không nợ "

Em TvMs đang chờ bài thơ của cô nhé.

Em Tvms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #545 - 26. Oct 2016 , 22:46

tuy-van wrote on 25. Oct 2016 , 23:04:
  CÔ THƯƠNG MẾN ,

Vâng , đông vui hơn trước , chứ nếu không, Mây bay lang thang 1 mình hoài , buồn chết.

...

Nhắc đến anh TT , trong nhóm Phố Vui và Tình Nghệ Sỉ , có nhiều tài năng phổ nhạc từ thơ của anh TT , hơn cả tuyệt vời.
  Hình nầy em đến thăm anh ngày 30-5-2014 , trong dịp em đến NY mừng con gái tốt nghiệp , không ngờ thăm anh TT lần đầu , cũng là lần cuối....

...

Anh được em mang Vương Niệm , áo xanh hy vọng San Jose ,....để anh được...làm Vua , làm thành viên xuất sắc D Đ LVD....bây giờ anh đang hạnh phúc mài mãi cùng Mẹ yêu trên Thiên Đàng.
  Em nhớ những bài thơ anh TT tặng cho D Đ , cho 2 Mạ con Song Vân , và cho riêng em , khi 2 anh em tâm sự với mối tình " có duyên không nợ "

Em TvMs đang chờ bài thơ của cô nhé.

Em Tvms

TvMS thương quý,
Em chờ thơ thì cô ghi lại bài thơ khóc Tài cho em.  Dừng có mít ướt giống Mạ Vân là được:

...Tài đi phong kín ước mơ
Không gian vắng lặng đôi bờ cách ngăn
    Vườn thơ héo úa trăm phần
Tình thơ ủ rũ khôn ngăn lệ sầu.
    Diễn đàn thuở ấy có nhau
Nối thơ kết bạn âu sầu tiêu tan.
    Bây giờ nát ngọc tan vàng
"Vần Thơ Nối Tiếp" có ngần ấy thôi! 
    Nhớ, ôi chao nhớ Tài Tui 
Xót thương tiếc nuối một đời tài hoa.
    HỮU TÀI dẫu đã đi xa
Ngàn năm thơm ngát túi thơ tuyệt vời.
    Tạ ơn cùng với đất trời,
Cho Tài sum họp cùng người Mẹ thương
     Hết rồi nhung nhớ đoạn trường
Thênh thang dạo bước Thiên đường bên nhau.

Vũ Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #546 - 27. Oct 2016 , 10:38

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Oct 2016 , 22:46:
TvMS thương quý,
Em chờ thơ thì cô ghi lại bài thơ khóc Tài cho em.  Dừng có mít ướt giống Mạ Vân là được:

...Tài đi phong kín ước mơ
Không gian vắng lặng đôi bờ cách ngăn
    Vườn thơ héo úa trăm phần
Tình thơ ủ rũ khôn ngăn lệ sầu.
    Diễn đàn thuở ấy có nhau
Nối thơ kết bạn âu sầu tiêu tan.
    Bây giờ nát ngọc tan vàng
"Vần Thơ Nối Tiếp" có ngần ấy thôi! 
    Nhớ, ôi chao nhớ Tài Tui 
Xót thương tiếc nuối một đời tài hoa.
    HỮU TÀI dẫu đã đi xa
Ngàn năm thơm ngát túi thơ tuyệt vời.
    Tạ ơn cùng với đất trời,
Cho Tài sum họp cùng người Mẹ thương
     Hết rồi nhung nhớ đoạn trường
Thênh thang dạo bước Thiên đường bên nhau.

Vũ Ngọc Mai

Cô Mai thương kính ,

...

Màu tím dể thương , màu của những người đồng cảm , đồng tính tình như  2 Mạ con Song Vân ,đa sầu , đa cảm , chắc khó mà thay đổi.

...

Em mang hoa tím đáng yêu , vào đây cho chúng ta nhớ đến anh TT , 1 thi sỉ , 1 thành viên xuất sắc , 1 thân hữu đa tài của D Đ LVD.....

" HỮU TÀI DẪU ĐÃ RA ĐI
  NGÀN NĂM THƠM NGÁT , TÚI THƠ TUYỆT VỜI."

Em vô cùng cảm tạ cô Mai , đã chia xẻ tâm tình , qua bài thơ trân quý nầy.
  Mưa bên song cửa hôm nay , hay mưa trong lòng của em TVMS ?

Em TvMs

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #547 - 27. Oct 2016 , 21:37

tuy-van wrote on 27. Oct 2016 , 10:38:
  Cô Mai thương kính ,

...

Màu tím dể thương , màu của những người đồng cảm , đồng tính tình như  2 Mạ con Song Vân ,đa sầu , đa cảm , chắc khó mà thay đổi.

...

Em mang hoa tím đáng yêu , vào đây cho chúng ta nhớ đến anh TT , 1 thi sỉ , 1 thành viên xuất sắc , 1 thân hữu đa tài của D Đ LVD.....

" HỮU TÀI DẪU ĐÃ RA ĐI
  NGÀN NĂM THƠM NGÁT , TÚI THƠ TUYỆT VỜI."

Em vô cùng cảm tạ cô Mai , đã chia xẻ tâm tình , qua bài thơ trân quý nầy.
  Mưa bên song cửa hôm nay , hay mưa trong lòng của em TVMS ?

Em TvMs

Tv thương,
Cô đùa chơi thôi, còn thì ai khóc ai cười là do tính trời, có muốn thay đổi cũng rất là khó đó.
Nhưng mà cứ cười nhiều là hơn, và theo chủ thuyết Mackeno mà lại hay cơ đấy em ạ. 
Chỉ thương Tài Tui, người tử tế hiền lương thì lại mất sớm em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #548 - 28. Oct 2016 , 09:29

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Oct 2016 , 21:37:
Tv thương,
Cô đùa chơi thôi, còn thì ai khóc ai cười là do tính trời, có muốn thay đổi cũng rất là khó đó.
Nhưng mà cứ cười nhiều là hơn, và theo chủ thuyết Mackeno mà lại hay cơ đấy em ạ. 
Chỉ thương Tài Tui, người tử tế hiền lương thì lại mất sớm em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Vâng , anh TT được nhiều người ái mộ , và hình như những người tài ba , hay mất sớm như những nhân tài , thần tượng của em là Princess Diana , cs Ngọc Lan , anh Việt Dzũng...
  Cuối tuần là đây , em hy vọng tất cả các bé được hạnh phúc , tung tăng xin kẹo với gia đình , như ý trong dịp lể Halloween năm nay.

band4 pansyvang pansytim pansyvang pansytim Smiley Smiley Smiley

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #549 - 30. Oct 2016 , 16:41

tuy-van wrote on 28. Oct 2016 , 09:29:
  Cô thương mến ,

Vâng , anh TT được nhiều người ái mộ , và hình như những người tài ba , hay mất sớm như những nhân tài , thần tượng của em là Princess Diana , cs Ngọc Lan , anh Việt Dzũng...
  Cuối tuần là đây , em hy vọng tất cả các bé được hạnh phúc , tung tăng xin kẹo với gia đình , như ý trong dịp lể Halloween năm nay.

band4 pansyvang pansytim pansyvang pansytim Smiley Smiley Smiley

Em TvMs

TV thương,
Hôm nay Chủ Nhật trời mưa nên ở nhà buổi chiều, đánh một giấc em đềm rồi thấy đời đẹp hơn nữa. 
Còn trẻ con thì lúc nào cũng vô tư yêu đời em nhỉ, chẳng mấy khi bị phụ thuộc vào thời tiết.
Chỉ có cha mẹ chúng là tất tả cả ngày thôi.
cô chúc Tv vui nhiều trong ngày mới.
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #550 - 01. Nov 2016 , 10:29

TV thương,
Hôm nay Chủ Nhật trời mưa nên ở nhà buổi chiều, đánh một giấc em đềm rồi thấy đời đẹp hơn nữa. 
Còn trẻ con thì lúc nào cũng vô tư yêu đời em nhỉ, chẳng mấy khi bị phụ thuộc vào thời tiết.
Cô Ngọc Mai

[/quote]

Cô thương kính ,

Cuối tuần mưa bay qua thành phố SJ , nhưng năm nay , Halloween vui lắm. Lúc trẻ thì gia đình trong khuôn khổ khó khăn , cho các em nên người , lập GD , thì lo cho chồng con , bây giờ rảnh 1 chút...tung tăng , tha hồ chạy shows.....để khỏi bỏ phí thời gian.
  Tháng 11 năm nay , sau HALLOWEEN , chúng ta chuẩn bị cho Thanksgiving , rồi Noel , Tết đến....thời gian không chờ đợI ai , chỉ có em chờ đợi thì gian rảnh rổi , lang thang vào đây là nhất.

...

Ai cũng tươi vui , mỗi người 1 vẻ , 10 phân vẹn 10.
  Em post hình xem cho đở nhớ.

Thân kính gởi đến cô và tất cả những lời chúc êm đềm , ấm áp cho tháng 11 nầy nhé.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #551 - 03. Nov 2016 , 04:49

tuy-van wrote on 01. Nov 2016 , 10:29:
TV thương,
Cô Ngọc Mai  Cô thương kính ,

Cuối tuần mưa bay qua thành phố SJ , nhưng năm nay , Halloween vui lắm. Lúc trẻ thì gia đình trong khuôn khổ khó khăn , cho các em nên người , lập GD , thì lo cho chồng con , bây giờ rảnh 1 chút...tung tăng , tha hồ chạy shows.....để khỏi bỏ phí thời gian.
  Tháng 11 năm nay , sau HALLOWEEN , chúng ta chuẩn bị cho Thanksgiving , rồi Noel , Tết đến....thời gian không chờ đợI ai , chỉ có em chờ đợi thì gian rảnh rổi , lang thang vào đây là nhất.

...

Ai cũng tươi vui , mỗi người 1 vẻ , 10 phân vẹn 10.
  Em post hình xem cho đở nhớ.

Thân kính gởi đến cô và tất cả những lời chúc êm đềm , ấm áp cho tháng 11 nầy nhé.

Em TvMs

Tv thân thương,
Cảm ơn em về tấm hình thân thương tình thầy trò, đúng là ai cũng tươi.  Em lựa hinh khéo lắm đó, chớ không phải "chôm hình" như em thường nói đâu. 
Tháng 11 đến thì chúng ta lại nhớ đến Lễ Tạ ơn em nhỉ.  ơn ai thì nhớ đời, còn buồn giận sân si chỉ làm con người ta khổ mà thôi.  Cứ cười cả ngày như Tv là vui rồi em nhỉ?
Hôm nay sửa soạn chạy show cuối tuần nghe em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #552 - 03. Nov 2016 , 14:13

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Nov 2016 , 04:49:
Tv thân thương,
Cảm ơn em về tấm hình thân thương tình thầy trò, đúng là ai cũng tươi.  Em lựa hinh khéo lắm đó, chớ không phải "chôm hình" như em thường nói đâu. 
Tháng 11 đến thì chúng ta lại nhớ đến Lễ Tạ ơn em nhỉ.  ơn ai thì nhớ đời, còn buồn giận sân si chỉ làm con người ta khổ mà thôi.  Cứ cười cả ngày như Tv là vui rồi em nhỉ?
Hôm nay sửa soạn chạy show cuối tuần nghe em.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Vâng , tháng 11 mừng lể Tạ Ơn , các em không bao giờ quên công lao sanh thành của Ba Mẹ , công dạy dổ của quý thầy cô , cảm tạ quê hương VN , quê hương thứ 2.....chắc viết ra , dài như sớ táo quân , cũng chưa đủ cô ạ.
   Sáng nay ,em mới đến phát thức ăn cho các người vô gia cư , mỗi tuần 2 ngày , thứ 5 và thứ 6, sau đó ghé thăm bà Dì Mỵ của Mạ Vân.

...

Em cám ơn cô đã ra vào đây cho Mây...thêm Say....
  Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #553 - 06. Nov 2016 , 20:32

tuy-van wrote on 03. Nov 2016 , 14:13:
  Cô thương ,

Vâng , tháng 11 mừng lể Tạ Ơn , các em không bao giờ quên công lao sanh thành của Ba Mẹ , công dạy dổ của quý thầy cô , cảm tạ quê hương VN , quê hương thứ 2.....chắc viết ra , dài như sớ táo quân , cũng chưa đủ cô ạ.
   Sáng nay ,em mới đến phát thức ăn cho các người vô gia cư , mỗi tuần 2 ngày , thứ 5 và thứ 6, sau đó ghé thăm bà Dì Mỵ của Mạ Vân.

...

Em cám ơn cô đã ra vào đây cho Mây...thêm Say....
  Em TvMs

Mây Say thương,
Mấy hôm nay không trả lời thư MS vì còn đợi xem Kahat có vào them lần nữa không trong quán tho Nối Tiếp.  Hóa ra Kahat đã cho Cô biết vì bị bận nên vắng bóng đó thôi em ạ.
Hôm nay cô lại trở về với trang Kỷ Niệm Vàng để nói chuyện với các em đây.
Hình em mặc áo đỏ nổi lắm đó. 
Cô chúc em vui dài dài đến Lễ Tạ Ơn nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #554 - 07. Nov 2016 , 08:55

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Nov 2016 , 20:32:
Mây Say thương,
Mấy hôm nay không trả lời thư MS vì còn đợi xem Kahat có vào them lần nữa không trong quán tho Nối Tiếp.  Hóa ra Kahat đã cho Cô biết vì bị bận nên vắng bóng đó thôi em ạ.
Hôm nay cô lại trở về với trang Kỷ Niệm Vàng để nói chuyện với các em đây.
Hình em mặc áo đỏ nổi lắm đó. 
Cô chúc em vui dài dài đến Lễ Tạ Ơn nhe.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Vâng , chị KH làm 2 Mạ con Song Vân , cô Mai " nóng ruột " , vì không biết chuyện gì đã xảy ra cho những ai trong D Đ LVD vắng bóng khá lâu , và vui mừng khi thấy chị trở lại đây.
   Cô có đi bầu TT Năm nay không? lịch sử nước Mỷ thật đặc biệt với 2 ứng cử TT ngày mai , em cầu nguyện không có chuyện gì kinh khủng sẽ xảy ra , như những tin đồn.

...

...

Nhóm văn nghệ VEG của chúng em , thứ sáu nào cũng tật dợt. Các tuần qua đã chào mừng hội Việt Mỷ cắt ban khánh thành tại SJ , Hội tuyển chọn Mrs SF và Oakland tại Country Club Danville , ngày đám giổ cựu TT Ngô Đình Diệm...tuần sau lạc quyên giúp đở cho trận bảo lụt miền Trung...

Và nhóm khác của chúng em , đi phát thức ăn cho những người vô gia cư , 2 ngày 1 tuần.

...

Em cám ơn cô đã chúc vui và em hy vọng cô Mai , gia đình và tất cả chúng ta mùa Lể Tạ Ơn năm nay , như ý.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 53
Send Topic In ra