Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 68 69 70 71 72 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 131805 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #1035 - 08. Jul 2012 , 13:54

Phuong_Tran wrote on 08. Jul 2012 , 08:33:
Thưa Cô Vân và cả nhà ,

Hôm nay Tí Lanh Chanh đã lại về nhà với Cô và D Đ LVD đây  Cheesy Grin Grin

Em đọc thơ Cô viết về Tí Lanh Chanh đi làm mẹ chồng mà Cô ngồi cười một mình làm em cũng cười theo , vì Cô nói đúng ạ  Cheesy Grin Grin và em cũng cám ơn Cô đã nghĩ về em

Thành thật mà nói trước đây em cũng không biết ngày em đi ngồi làm suôi , làm mẹ chồng thì như thế nào , em không tưởng tượng ra được em sẽ ra làm sao , hi hi , rồi thì ngày ấy cũng tới , cô Tí Lanh Chanh hồi hộp muốn chết , bao nhiêu đêm cứ thức trằn trọc mãi , tối hôm ấy cũng vậy , sáng ra không ăn sáng được , chỉ uống một ly ca phê sữa nóng thôi, rồi lo đi trang điểm , làm tóc cho ra vẻ ... mẹ chồng , rồi đủ mọi thủ tục của lễ hỏi cưới cũng diễn ra suông sẻ , vui vẻ cả hai bên họ hàng .

Buổi tối là tiệc cưới , vui lắm , sáng ngủ dậy tay chân mỏi rả rời , em không biết tay chân mình đâu  Cheesy Grin , nhưng vui quá , niềm vui chắc còn ở với em lâu lắm  Cheesy Grin  , em có ráng chụp một số hình , ngày mai em sẽ post lên cho cả nhà xem hình từ máy ảnh của em

Vài hàng kể lể với Cô Vân và cả nhà

PTr

Phượng ơi ,cám ơn em đã vào nhà Mạ vân để tường trình ngày vui của em và hai cháu.Thân chúc Hai cháu luôn Hạnh Phúc bên nhau ,riêng em sẽ sớm phục hồi súc khoẻ sau bao ngày đêm lo lắng cho ngày trọng đại của hai cháu nhé.Sức khoẻ lúc này là quan trọng nhất vì như vậy em mới thích thú hơn khi nhà của mình có thêm con gái ngoan ra vào ha.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #1036 - 08. Jul 2012 , 14:02

ngo_thi_van wrote on 05. Jul 2012 , 21:32:
Em Anh Thu oi ,
Em co nhin thay trong nhung tam hinh nay co cai gi quen quen khong?
Co Van

Thưa Cô ,em rất là vui khi được xem những tấm ảnh cô chụp với mấy chị lớn đó ạ.Em càng vui hơn nữa khi Cô vẫn còn thích và mặc nó.
    Em xin gửi biếu Cô chậu Hoa Lan cũng tim tím trong vườn mùa Đông lạnh lẽo bên em nha Cô.

...

...

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1037 - 08. Jul 2012 , 21:29

anh_thu_Tran wrote on 08. Jul 2012 , 14:02:
   Thưa Cô ,em rất là vui khi được xem những tấm ảnh cô chụp với mấy chị lớn đó ạ.Em càng vui hơn nữa khi Cô vẫn còn thích và mặc nó.
    Em xin gửi biếu Cô chậu Hoa Lan cũng tim tím trong vườn mùa Đông lạnh lẽo bên em nha Cô.

...

...

Em Anh Thu oi ,
Nhung cai ao cua em tang Co cai nao Co cung thich va cai nao cung vua nhu in. Sao em tai the ! O ben nay Co kho ma kiem dươc size cua Co lam.
May canh hoa lan dep qua. Co mong la se co ngay dươc qua ben do de ngam vươn hoa cua em.
Co cam on em nhieu nhe.
Ky nay Co len San Jose de hop khoa Dai Hoc Su Pham ban Anh van cua Co co gap Đô Hữu Minh tuc la nhac si Minh Duy , cac em Ho Ngoc Can chac ai cung biet ! DHM co ke chuyen ve Co Phương Oanh , lam Co nho Co Phương Oanh lam.
Em co noi chuyen voi Co Phương Oanh thi cho Co goi loi tham.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1038 - 08. Jul 2012 , 21:59

Cô thương ,
Ngày 7-7 là ngày hạnh phúc và tốt lắm , vì được biết con trai của Tí cưng và con gái của Vũ Đan , và bạn em tiệc mừng Sinh Nhật.
Em hy vọng ngày nào trong năm Nhâm Thìn , cũng tràn đầy niềm vui và may mắn.
Thứ 2 thầy đi khám BS , em chúc thầy được nhiều sức khoẻ , cùng cô đi chơi đây đó , thật như ý nha cô.Cho dù cô không có ở nhà , em cố gắng mang hoa tím  vào đây , chờ cô về.
Những chuyện xảy ra trong đời , thật đúng với câu " Người tính không bằng trời tính " , chắc gd Vũ Đan thông cảm.
Em Tv
Em Tv

ngo_thi_van wrote on 08. Jul 2012 , 13:15:
Em Tuy Van oi ,
Em hieu Co nhu vay la qua dung.
Ngay hom qua dang le Co di du dam cươi con gai cua Vu Đan , nhung vi da lo co chuyen ban roi , nen phai tu choi , Co an han lam , cung nhu lan dam cươi con trai cua Ngoc Oanh day.Dung la " than nay vi xe lam doi " ! Hay mong la benh dung den thinh linh ! Nhung chuyen ma minh khong the ngo trươc dươc. Nhung cung may la " có thiếu mợ thì chợ vẫn đông " phai khong em?
Co Van

Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1039 - 08. Jul 2012 , 22:17

tuy-van wrote on 08. Jul 2012 , 21:59:
Cô thương ,
Ngày 7-7 là ngày hạnh phúc và tốt lắm , vì được biết con trai của Tí cưng và con gái của Vũ Đan , và bạn em tiệc mừng Sinh Nhật.
Em hy vọng ngày nào trong năm Nhâm Thìn , cũng tràn đầy niềm vui và may mắn.
Thứ 2 thầy đi khám BS , em chúc thầy được nhiều sức khoẻ , cùng cô đi chơi đây đó , thật như ý nha cô.Cho dù cô không có ở nhà , em cố gắng mang hoa tím  vào đây , chờ cô về.
Những chuyện xảy ra trong đời , thật đúng với câu " Người tính không bằng trời tính " , chắc gd Vũ Đan thông cảm.
Em Tv
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co dinh di ra thi thay em ghe vao nha Ma Van. The la quanh tro lai.
Co moi doc bai tho phong dich cua em Chich Choe , hay qua la hay !Chic Choe lam tho khi nao cung van dieu du dương lam.
Con ben phia Noi Tiep Van Tho , Co khong ngo Dzit tien bo den the !
Cac em ngươi nao cung co mot " bồ thơ tiềm ẩn " o trong ngươi , chi co dip la bung ra thoi !
Em noi rat dung " ngươi tinh khong bang troi tinh "
Lan nay Co mung vi dam cươi con cua Đan se to chuc o Ventura , rat gan nha Co. Co khi nao Co dươc di an cươi gan nhu vay dau , the ma roi Troi chang chieu ngươi...., oai oam vay do !
Chuc em mot dem chu nhat vui ve binh an.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1040 - 08. Jul 2012 , 23:23

Em mời Cô Vân và cả nhà click vào link sau đây để xem hình cưới của con Tí bên trang Hình Ảnh

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1341812415/2#2

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1041 - 08. Jul 2012 , 23:28

anh_thu_Tran wrote on 08. Jul 2012 , 13:54:
   Phượng ơi ,cám ơn em đã vào nhà Mạ vân để tường trình ngày vui của em và hai cháu.Thân chúc Hai cháu luôn Hạnh Phúc bên nhau ,riêng em sẽ sớm phục hồi súc khoẻ sau bao ngày đêm lo lắng cho ngày trọng đại của hai cháu nhé.Sức khoẻ lúc này là quan trọng nhất vì như vậy em mới thích thú hơn khi nhà của mình có thêm con gái ngoan ra vào ha.

Thưa Chị Anh Thư,

Em cám ơn chị Anh Thư đã hỏi thăm và chúc mừng cho 2 cháu , vui lắm chị , em nhất quyết là... không buồn khi con đi lấy vợ , hi hi , nhìn con hạnh phúc lòng mẹ cũng vui sướng không kém chị ơi....

Em mời chị và cả nhà sang trang Hình Ảnh xem hình cưới của cháu nhé

Chúc anh chị luôn mạnh khoẻ và vui

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1042 - 09. Jul 2012 , 05:25

Cô thương kính, pansyvang

Sáng nay em vào sớm thăm Cô ạ. Em xin thưa với Cô là hai bác Nhân bình an sau ba ngày mất điện. Hai bác không bị mất điện liên tục ba ngày nên thức ăn trong tủ và nhiệt độ mát trong nhà không sao cả. Hình như là điện cúp 6 tiếng rồi lại có lại như thế trong suốt ba ngày nên cũng không đến nỗi.
Còn phía nhà em thì không bị mất điện, cũng may là em nằm bẹp một chỗ ở nhà, chứ nếu cũng bị mất điện chắc chịu không nổi vì nóng.
Vài hàng kính thăm Cô. Em kính chúc Cô một ngày thật vui.
Thương kính.

Em mang hoa học trò cắm trên bàn cho Cô ạ.
pansytim pansyvang pansyvang pansytim pansyvang  pansyvang pansytim pansyvang pansyvang pansytim
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1043 - 09. Jul 2012 , 07:35

Phuong_Tran wrote on 08. Jul 2012 , 23:23:
Em mời Cô Vân và cả nhà click vào link sau đây để xem hình cưới của con Tí bên trang Hình Ảnh

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1341812415/2#2

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co thay co thu cua Bich Dinh , de Co tra loi cho Bich Dinh xong se qua xem hinh cua " ba xuoi " hay la
" mộng chè " nhu the nao nhe .
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1044 - 09. Jul 2012 , 07:39

BichDinh wrote on 09. Jul 2012 , 05:25:
Cô thương kính, pansyvang

Sáng nay em vào sớm thăm Cô ạ. Em xin thưa với Cô là hai bác Nhân bình an sau ba ngày mất điện. Hai bác không bị mất điện liên tục ba ngày nên thức ăn trong tủ và nhiệt độ mát trong nhà không sao cả. Hình như là điện cúp 6 tiếng rồi lại có lại như thế trong suốt ba ngày nên cũng không đến nỗi.
Còn phía nhà em thì không bị mất điện, cũng may là em nằm bẹp một chỗ ở nhà, chứ nếu cũng bị mất điện chắc chịu không nổi vì nóng.
Vài hàng kính thăm Cô. Em kính chúc Cô một ngày thật vui.
Thương kính.

Em mang hoa học trò cắm trên bàn cho Cô ạ.
pansytim pansyvang pansyvang pansytim pansyvang  pansyvang pansytim pansyvang pansyvang pansytim

Em Bich Định oi ,
Co rat mung la em da vao day tham Co va mung hon nua la em cho biet hai Bac Nhan va nha cua em khong bi anh hương nhieu vi tran bao vua qua.
Em lam sao ma nam bep o nha? Benh phai khong?
Em co thay dao nay Bac Nhan trai co ve khong dươc khoe phai khong ?
Co cam on em da khong quen mang hoa hic tro vao trang tri nha cho Co.
Ky nghi he nay em co con qua Westlake tham chau khong? Mong se gap em lai. Co goi loi tham tat ca nhung em o ben ay nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #1045 - 09. Jul 2012 , 13:55

Em xin chào Cô Vân  smflower smflower
Lâu quá em mới vào thăm Cô (tại vì sợ bị la nên trốn ngoài cửa đó Cô) , kính chúc Cô và Thầy được nhiều sức khoẻ ạ...Thưa Cô , em nghe Cô hỏi thăm Bác Nhân , vài tháng trước gia đình em có lên thăm thì 2 Bác vẫn khoẻ. Bác trai hay bị quên hơn trước nhưng vẫn nhớ tất cả mọi người và mọi việc..Hy vọng khi nào Cô có dịp sang đây mình kéo nhau đi thăm 2 Bác , 2 Bác rất là vui mỗi lần có khách đó Cô..

Em tặng Cô đóa Mẫu Đơn hái bên Seattle , chúc Cô 1 ngày vui  Smiley

...

Thương Kính
PH

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1046 - 09. Jul 2012 , 14:48

Cô ơi , cho em theo gót P.Huệ vô chào Cô. Em cũng sợ bị rầy vì tội làm biếng. Em vẫn thường ghé nhà Cô nghe tin nhưng hong lên tiếng.
Kính chúc Thầy Cô vui mạnh. Em Nga LC
smflower
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1047 - 09. Jul 2012 , 19:14

Cô thương ,

Hôm nay , em mới " nộp mạng " , ý quên nộp bài thơ con cóc của em , bên nhà cô Thu. Hy vọng không bị ai cười , và thông cảm cho thơ quá vụng về nầy.
Em nói nhỏ cô nghe nhé , Thơ của cô Thu , thì em dám tự biên tự diễn 1 mình , còn bên nhà cô Mai , ai cũng làm thơ hay quá , em" chen vào "
làm " lạc đề , lạc lối " thì chắc bị " sơi guốc " ( theo lời thầy Đường )...nên  em đi trốn cho tiện việc..ss....

Em kính chúc thầy cô đi vui vẻ và về nhà " an toàn trên xa lộ ".
Em TV
ngo_thi_van wrote on 08. Jul 2012 , 22:17:
Em Tuy Van oi ,
Co dinh di ra thi thay em ghe vao nha Ma Van. The la quanh tro lai.
Co moi doc bai tho phong dich cua em Chich Choe , hay qua la hay !Chic Choe lam tho khi nao cung van dieu du dương lam.
Con ben phia Noi Tiep Van Tho , Co khong ngo Dzit tien bo den the !
Cac em ngươi nao cung co mot " bồ thơ tiềm ẩn " o trong ngươi , chi co dip la bung ra thoi !
Em noi rat dung " ngươi tinh khong bang troi tinh "
Lan nay Co mung vi dam cươi con cua Đan se to chuc o Ventura , rat gan nha Co. Co khi nao Co dươc di an cươi gan nhu vay dau , the ma roi Troi chang chieu ngươi...., oai oam vay do !
Chuc em mot dem chu nhat vui ve binh an.
Co Van   

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1048 - 09. Jul 2012 , 22:33

ngo_thi_van wrote on 09. Jul 2012 , 07:35:
Em Phương Tran oi ,
Co thay co thu cua Bich Dinh , de Co tra loi cho Bich Dinh xong se qua xem hinh cua " ba xuoi " hay la
" mộng chè " nhu the nao nhe .
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Cô đi mau mau về nhà nhé , em mong Thày Cô và CÔ Vĩnh mạnh khoẻ luôn  pansytim pansytim pansyvang
Em cám ơn Cô đã dậy sớm xem hình em làm mộng chè trước khi đi ạ

Thư ký không lương của Cô
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1049 - 10. Jul 2012 , 05:30

ngo_thi_van wrote on 09. Jul 2012 , 07:39:
Em Bich Định oi ,
Co rat mung la em da vao day tham Co va mung hon nua la em cho biet hai Bac Nhan va nha cua em khong bi anh hương nhieu vi tran bao vua qua.
Em lam sao ma nam bep o nha? Benh phai khong?
Em co thay dao nay Bac Nhan trai co ve khong dươc khoe phai khong ?
Co cam on em da khong quen mang hoa hic tro vao trang tri nha cho Co.
Ky nghi he nay em co con qua Westlake tham chau khong? Mong se gap em lai. Co goi loi tham tat ca nhung em o ben ay nhe.
Co Van

Thưa Cô ạ, pansyvang
Sức khoẻ bác Nhân vẫn tốt ạ, có lẽ khoẻ hơn năm ngoái thưa Cô. Tuần lễ em đi vắng ở Âu Châu thì gia đình chị Phương Huệ đã ghé thăm hai bác rồi ạ. Từ giờ đến cuối năm em không biết có sang bên Westlake không nữa vì Bà Nội của 2 cháu lúc này cũng yếu, không bay sang Cali nữa, nên em sẽ ở nhà nhiều hơn.
Hôm nọ em hỏi bác Nhân gái rằng có thể theo xe chúng em sang chơi bên Montreal không thì bác cười nói chắc không đi được. Hai bác bay thì không sao thưa Cô, ngồi xe đường dài mà ồn ào như chúng em, sợ bác sẽ nhức đầu mất thôi.  Smiley
Em kính Cô một ngày vui.
Thương kính,
pansytim pansyvang pansyvang pansytim pansyvang pansyvang pansytim pansyvang pansyvang pansytim
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 68 69 70 71 72 ... 188
Send Topic In ra