Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 69 70 71 72 73 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 130930 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #1050 - 10. Jul 2012 , 19:50

phuonghue wrote on 09. Jul 2012 , 13:55:
Em xin chào Cô Vân  smflower smflower
Lâu quá em mới vào thăm Cô (tại vì sợ bị la nên trốn ngoài cửa đó Cô) , kính chúc Cô và Thầy được nhiều sức khoẻ ạ...Thưa Cô , em nghe Cô hỏi thăm Bác Nhân , vài tháng trước gia đình em có lên thăm thì 2 Bác vẫn khoẻ. Bác trai hay bị quên hơn trước nhưng vẫn nhớ tất cả mọi người và mọi việc..Hy vọng khi nào Cô có dịp sang đây mình kéo nhau đi thăm 2 Bác , 2 Bác rất là vui mỗi lần có khách đó Cô..

Em tặng Cô đóa Mẫu Đơn hái bên Seattle , chúc Cô 1 ngày vui  Smiley

...

Thương Kính
PH

Em Phương Huệ oi ,
Co moi di ve hom nay , vao day Co rat mung la em da tro lai ghe tham Co.
Hom no Bac Nhan trai goi cho ai ma lai goi nham so cua Co. Co nhan ra giong Bac Nham ngay. Co xung ten ma mai Bac Nhan moi biet va noi co phai la ban cua Co Ngon khong? Tuoi gia buon qua phai khong em? Co chi so mot ngay nao do , Co se quen chang biet cac em la ai nua... Co khong dam nghi tiep !
Co cam on em da tang Co hoa mau don dep qua. Em di Seattle ? Chau cua em dao nay lon chung nao roi ?
Co tham  em va Phương Tan nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1051 - 10. Jul 2012 , 20:01

Nga Lucia wrote on 09. Jul 2012 , 14:48:
Cô ơi , cho em theo gót P.Huệ vô chào Cô. Em cũng sợ bị rầy vì tội làm biếng. Em vẫn thường ghé nhà Cô nghe tin nhưng hong lên tiếng.
Kính chúc Thầy Cô vui mạnh. Em Nga LC
smflower

Em Nga Lucia oi ,
May ngay hom nay Co vui hon vi cac em da hen nhau ve day voi Co , lam Co lai nho cai ngay ma cac Cong Nương cua Cung Hoa Gam qua tham cac Co Thay o CA.
Co van thương thuc nhung bai hat cua em o Quan Thoi Gian. Giong em cang ngay cang dieu luyen.
Co mung cho em nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1052 - 10. Jul 2012 , 20:06

tuy-van wrote on 09. Jul 2012 , 19:14:
Cô thương ,

Hôm nay , em mới " nộp mạng " , ý quên nộp bài thơ con cóc của em , bên nhà cô Thu. Hy vọng không bị ai cười , và thông cảm cho thơ quá vụng về nầy.
Em nói nhỏ cô nghe nhé , Thơ của cô Thu , thì em dám tự biên tự diễn 1 mình , còn bên nhà cô Mai , ai cũng làm thơ hay quá , em" chen vào "
làm " lạc đề , lạc lối " thì chắc bị " sơi guốc " ( theo lời thầy Đường )...nên  em đi trốn cho tiện việc..ss....

Em kính chúc thầy cô đi vui vẻ và về nhà " an toàn trên xa lộ ".
Em TV

Em Tuy Van oi ,
Co thay tho dich moi kho. Co phuc cac em day , con tho ben NTVT thi lam tho dau co bi go bo phai theo sat nghia sat y cua tac gia ! Co thay de hon do em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1053 - 10. Jul 2012 , 20:15

Phuong_Tran wrote on 09. Jul 2012 , 22:33:
Thưa Cô Vân ,

Cô đi mau mau về nhà nhé , em mong Thày Cô và CÔ Vĩnh mạnh khoẻ luôn  pansytim pansytim pansyvang
Em cám ơn Cô đã dậy sớm xem hình em làm mộng chè trước khi đi ạ

Thư ký không lương của Cô

Em Phương Tran oi ,
Di choi nhu nhung vu nay thi Co tro ve mau lam , chi o lai dem mot buoi thoi.
Toi hom qua chi dau cua Co ru ngoi xem mot phim Đai Han , xem khong đầu không đuôi [ vi khi Co bat dau xem thi da nua chung , khi Co di ve thi chuyen chua ket thuc ] the ma thuc den gan 1 gio sang de ngoi xem. Điên that la điên ! Co nhieu ngươi doi cho Co mươn phim Đai Han , nhung Co khong dam xem vi so me roi chang con thi gio dau nua !
Co cung nho luc xua con di lam som the ma moi dem van thuc de xem may phim chưởng cua Kim Dung. Nghe noi co ngươi me xem den noi sang ra hai mat khong nham lai dươc nua ! Grin
Co cam on em cung dem hoa hoc tro tang Co.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 10. Jul 2012 , 20:20 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1054 - 10. Jul 2012 , 20:26

BichDinh wrote on 10. Jul 2012 , 05:30:
Thưa Cô ạ, pansyvang
Sức khoẻ bác Nhân vẫn tốt ạ, có lẽ khoẻ hơn năm ngoái thưa Cô. Tuần lễ em đi vắng ở Âu Châu thì gia đình chị Phương Huệ đã ghé thăm hai bác rồi ạ. Từ giờ đến cuối năm em không biết có sang bên Westlake không nữa vì Bà Nội của 2 cháu lúc này cũng yếu, không bay sang Cali nữa, nên em sẽ ở nhà nhiều hơn.
Hôm nọ em hỏi bác Nhân gái rằng có thể theo xe chúng em sang chơi bên Montreal không thì bác cười nói chắc không đi được. Hai bác bay thì không sao thưa Cô, ngồi xe đường dài mà ồn ào như chúng em, sợ bác sẽ nhức đầu mất thôi.  Smiley
Em kính Cô một ngày vui.
Thương kính,
pansytim pansyvang pansyvang pansytim pansyvang pansyvang pansytim pansyvang pansyvang pansytim

Em Bich Đinh oi ,
Co nghe em noi ve tinh trang suc khoe cua Bac NHan dươc nhu vay thi Co mung , chu hom no tinh co noi chuyen lai voi Bac Trai , Co thay co cai gi khong ổn !
Hoa ra em vang bong o D/D la vi di Au Chau. Em co post hinh len khong? o dau de Co vao xem.
Co cau mong cho Ba Cu khoe manh hon de em lai dươc qua CA.
Cam on nhung doa hoa hoc tro cua em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1055 - 10. Jul 2012 , 21:03

Thưa Cô Vân ,

Cô kể vụ xem phim dài nhiều tập em cười phì luôn , hi hi , em cũng không dám xem phim dài nhiều tập đâu Cô ơi vì sẽ ngồi dính với cái Ti vi luôn cho mà coi !!!  Cheesy Grin Grin

Hôm nay em mời Cô và cả nhà MVGT qua Quán Thời Gian nghe chị Kiều hát bài Hoài Cảm của Cung Tiến do chị Ngọc Đoá làm YouTube , đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4305#4311

bus

PTr

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1056 - 10. Jul 2012 , 21:44

Phuong_Tran wrote on 10. Jul 2012 , 21:03:
Thưa Cô Vân ,

Cô kể vụ xem phim dài nhiều tập em cười phì luôn , hi hi , em cũng không dám xem phim dài nhiều tập đâu Cô ơi vì sẽ ngồi dính với cái Ti vi luôn cho mà coi !!!  Cheesy Grin Grin

Hôm nay em mời Cô và cả nhà MVGT qua Quán Thời Gian nghe chị Kiều hát bài Hoài Cảm của Cung Tiến do chị Ngọc Đoá làm YouTube , đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4305#4311

bus

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da moi Co sang thương thuc bai Hoai Cam do em Kieu trinh bay. Bai nay rat kho hat ma Kieu hat rat nhuan nhuyen lai them nhung hinh anh ma em Ngoc Đoa da kheo chon lua de long vao bai hat cho hop that la cong cua Đoa khong phai la nho !
Co Van
Back to top
« Last Edit: 11. Jul 2012 , 14:00 by ngo_thi_van »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1057 - 11. Jul 2012 , 04:36

Dứa  lạ VN

...
Back to top
« Last Edit: 11. Jul 2012 , 04:37 by nguyen_toan »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #1058 - 11. Jul 2012 , 10:41

ngo_thi_van wrote on 10. Jul 2012 , 19:50:
Em Phương Huệ oi ,
Co moi di ve hom nay , vao day Co rat mung la em da tro lai ghe tham Co.
Hom no Bac Nhan trai goi cho ai ma lai goi nham so cua Co. Co nhan ra giong Bac Nham ngay. Co xung ten ma mai Bac Nhan moi biet va noi co phai la ban cua Co Ngon khong? Tuoi gia buon qua phai khong em? Co chi so mot ngay nao do , Co se quen chang biet cac em la ai nua... Co khong dam nghi tiep !
Co cam on em da tang Co hoa mau don dep qua. Em di Seattle ? Chau cua em dao nay lon chung nao roi ?
Co tham  em va Phương Tan nhe.
Co Van   

Cô Vân thương kính ,
Mỗi lần đi thăm 2 Bác Nhân em lại thấy buồn buồn không hiểu sao , thấy 2 Bác đơn lẽ quá. Cám ơn Cô hỏi thăm cháu của em , vài ngày nữa cháu mới được 1 tuổi rưỡi mà sao thấy anh chàng già dặn quá.. Con nít lớn thật mau mà có lẽ vì mình già nên thấy thời gian qua vùn vụt phải không Cô? Em chờ khi nào Thu Nga qua Mỹ lại thì sẽ lại đi thăm Cô..

Hình Cháu Viễn đang ngồi chờ xe bus

...

Kính Chúc Thầy Cô 1 ngày bình an.
PH
Back to top
« Last Edit: 11. Jul 2012 , 10:44 by phuonghue »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1059 - 11. Jul 2012 , 11:03

ngo_thi_van wrote on 10. Jul 2012 , 20:06:
Em Tuy Van oi ,
Co thay tho dich moi kho. Co phuc cac em day , con tho ben NTVT thi lam tho dau co bi go bo phai theo sat nghia sat y cua tac gia ! Co thay de hon do em.
Co Van

Cô thương ,
Nghe tin 2 Bác Nhân sức khoẻ an lành , em cũng mừng và cám ơn em gái dễ thương Bích Định đã cho hay.
Mấy ngày nay , em bận rộn với người bạn hàng xóm ở , nhân dịp qua thăm con gái du hoc bên đây. Kể chuyện ngày xưa cho cô nghe nhé.
Lúc đó em và anh chàng nầy 10 tuổi ,còn anh cả lên  11 . Hai người mẹ thân nhau như chị em ruột.Ngày nào đi học về , chúng em cùng  đùa chơi và hay tắm mưa chung...Đến lúc 15 tuổi , thì bên gd nầy định ngỏ lời làm đám hỏi trước  với anh cả 16 , nhưng Mẹ em nói em còn quá trẻ....đúng là có duyên , mà không " nợ '.
Sau hơn 40 năm xa cách , nay gặp nhau , 2 bên đã có suôi gia và lên chức nội , ngoại.
Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1060 - 11. Jul 2012 , 14:05

ngo_thi_van wrote on 10. Jul 2012 , 21:44:
Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da moi Co sang thương thuc bai Hoai Cam do em Kieu trinh bay. Bai nay rat kho hat ma Kieu hat rat nhuan nhuyen lai them nhung hinh anh ma em Ngoc Đoa da kheo chon lua de long vao bai hat cho hop that la cong cua Đoa khong phai la nho !
Co Van

Em Phương Tran oi ,
Co nghe tin la OX cua em Ngoc Đóa benh nang lam. Co nghe ma thương Đoa qua. Hinh nhu hom nay Co Ngoc Mai se dai dien cac Co di tham OX cua Đoa ho.
Co chi biet cau nguyen cho hai em ma thoi.
Dao nay cu nghe ngươi than benh va vao benh vien hoai , buon ghe !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1061 - 11. Jul 2012 , 14:07

nguyen_toan wrote on 11. Jul 2012 , 04:36:
Dứa  lạ VN

...

Cam on Toan ,
Trai dua sao ky qua phai khong ? Dao nay sao Co thay nhieu hoa qua bien dang ra nhieu hinh thu ky quai ? 
Ben Toan co mat khong? ben nay may hom nay nong qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1062 - 11. Jul 2012 , 14:12

phuonghue wrote on 11. Jul 2012 , 10:41:
Cô Vân thương kính ,
Mỗi lần đi thăm 2 Bác Nhân em lại thấy buồn buồn không hiểu sao , thấy 2 Bác đơn lẽ quá. Cám ơn Cô hỏi thăm cháu của em , vài ngày nữa cháu mới được 1 tuổi rưỡi mà sao thấy anh chàng già dặn quá.. Con nít lớn thật mau mà có lẽ vì mình già nên thấy thời gian qua vùn vụt phải không Cô? Em chờ khi nào Thu Nga qua Mỹ lại thì sẽ lại đi thăm Cô..

Hình Cháu Viễn đang ngồi chờ xe bus

...

Kính Chúc Thầy Cô 1 ngày bình an.
PH

Em Phương Hue oi ,
Chau de thương qua , Co ma co dua chau nhu vay chac be vao long suot ngay !
Co mong mau cho Nga Lucia co the tro lai My som de co tro chung ta lai co dip gap nhau em nhi.
Cu moi lan Co noi chuyen dien thoai voi hai Bac Nhan la Co lai nho Co Ngon qua.
Tham hai ba chau cua em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1063 - 11. Jul 2012 , 14:17

tuy-van wrote on 11. Jul 2012 , 11:03:
Cô thương ,
Nghe tin 2 Bác Nhân sức khoẻ an lành , em cũng mừng và cám ơn em gái dễ thương Bích Định đã cho hay.
Mấy ngày nay , em bận rộn với người bạn hàng xóm ở , nhân dịp qua thăm con gái du hoc bên đây. Kể chuyện ngày xưa cho cô nghe nhé.
Lúc đó em và anh chàng nầy 10 tuổi ,còn anh cả lên  11 . Hai người mẹ thân nhau như chị em ruột.Ngày nào đi học về , chúng em cùng  đùa chơi và hay tắm mưa chung...Đến lúc 15 tuổi , thì bên gd nầy định ngỏ lời làm đám hỏi trước  với anh cả 16 , nhưng Mẹ em nói em còn quá trẻ....đúng là có duyên , mà không " nợ '.
Sau hơn 40 năm xa cách , nay gặp nhau , 2 bên đã có suôi gia và lên chức nội , ngoại.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Cau chuyen em ke co the viet thanh truyen do. Gap nhau lai chac la cam dong lam ? Bao nhieu la ky niem de nhac nho cho nhau nghe ma OX cua em co ghen khong day?  ;D
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1064 - 11. Jul 2012 , 16:33

ngo_thi_van wrote on 10. Jul 2012 , 21:44:
Em Phương Tran oi ,
Co Van

ngo_thi_van wrote on 11. Jul 2012 , 14:05:
Em Phương Tran oi ,
Co nghe tin la OX cua em Ngoc Đóa benh nang lam. Co nghe ma thương Đoa qua. Hinh nhu hom nay Co Ngoc Mai se dai dien cac Co di tham OX cua Đoa ho.
Co chi biet cau nguyen cho hai em ma thoi.
Dao nay cu nghe ngươi than benh va vao benh vien hoai , buon ghe !
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Dạ , lúc này tài nghệ chị Ba Đá của em cao cường lắm Cô ạ , em thường thường làm Youtube mà kẹt hình ( thiếu hình ) hay cần đem một bài thơ vào một tấm hình nào đó là cứ réo chị Ba một tí sau là có hình ngay , em luôn cảm kích lòng nhiệt tình giúp đỡ của chị ấy hoặc là nhiệt tình hăng hái tham gia vào D Đ LVD mặc dù chị ấy luôn bận rộn phải chăm sóc chồng , lúc nào lòng cũng canh cánh lo âu nhưng vẫn vui vẻ với mọi người , em phục chị ấy vô cùng Cô ạ .

Chỉ hy vọng anh luôn được mạnh khoẻ cho chị Ba Đá đỡ vất vả thôi

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 69 70 71 72 73 ... 188
Send Topic In ra