Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 125 126 127 128 129 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 130834 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #1890 - 08. Feb 2013 , 13:08

ngo_thi_van wrote on 08. Feb 2013 , 07:14:
Dzit oi ,
Cam on em tat ca nhung gi em da chiu kho mang vao day cho Co nhe.
Co Van

Không có chi nghe Cô , Dzịt chỉ lượm mót trong facebook người bạn , mong Cô vui là được rồi hoahong.gif

Cô ơi, đầu tháng 2 này vui ghê , vừa ăn mừng Tết Ta, vừa ăn mừng lể Tình Yêu và Dzịt ăn mừng luôn ngày đến bến bờ tự do đúng vào ngày 14 tháng 2 năm 1980.

Mai và mốt , Dzịt bận nấu ăn cùng gia đình nên hông vô... và ngày mốt là ngày ôm con Teddy day đó Cô.

Dzịt kính chúc Cô ăn Tết vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình trong tuần Valentine hoahong.gif

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1891 - 08. Feb 2013 , 19:07

...

Trước thềm Năm Mới , em kính Chúc Thầy Cô ( Hà hà  luôn cã mí Cô con gái của Cô trong D/Đ nhé )  luôn tràn đầy hạnh phúc, thân tâm an lạc, sức khoẻ dồi dào , vạn sự như ý.
PS. Mợ Say ơi...cứ say say... rồi sẽ được làm con nuôi Cô đó.. Nói nhỏ nè.. hỏi QT đó...Nói vậy chứ khi duyên đến thì Mợ sẽ có 1 người mẹ nuôi thật dịu hiền đó... Mong ngày nào đó duyên sẽ đến với Mợ nhé  Mọ nhé

Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2013 , 19:46 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1892 - 09. Feb 2013 , 15:21

tuy-van wrote on 08. Feb 2013 , 09:20:
Cô thương ,
Hôm nay là 29 Tết , ai cũng lăng xăng đón  Tân Xuân cho được may mắn , an vui hơn năm 2012. Cám ơn cô đã gọi phone.
Kính chúc thầy cô và cả nhà mọi sự như ý.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Cam on em , Co da dung qua cua em de don nhung ngươi than qua vang ve choi Tet voi nha Co do.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1893 - 09. Feb 2013 , 15:26

Mytat wrote on 08. Feb 2013 , 09:48:

1.
Bị cáo, khi anh nhặt được chiếc nhẫn này, tại sao anh không đem nộp cho cảnh sát?
- Thưa quý tòa, tôi thấy không cần làm như thế, vì ở mặt trong chiếc nhẫn có ghi dòng chữ "Mãi mãi là của anh".
2.

Sau đêm tân hôn, cô vợ trẻ hỏi chồng:
- Chữ "sự" trong cụm từ "vô tích sự", thì viết s hay x anh nhỉ?
- Sao em lại hỏi anh điều đó?
- À, em muốn viết thư về cho mẹ em...

3.

Một người đàn bà đến xưng tội: thưa Cha, con vừa đập vỡ chiếc bình sứ trên đầu chồng con.
Cha hỏi:
- Con ơi, con có lấy làm tiếc về hành động của con hay không?
- Dạ, thưa cha, con lấy làm tiếc lắm ạ. Vì con đã phải bỏ ra 5 triệu để mua chiếc bình đó.

4.

Lúc con trai 7 tuổi:
Bố tôi rất vĩ đại, người biết hết mọi chuyện.
- Lúc con trai 14 tuổi:
Hình như đôi lúc bố tôi cũng có sai lầm.
- Lúc con trai 25 tuổi:
Những suy nghĩ của bố tôi đã lỗi thời rồi, cụ lạc hậu quá.
- Lúc con trai 35 tuổi:
Nếu bố tôi thông minh, tháo vát như tôi, ông đã trở thành triệu phú.
- Lúc con trai 45 tuổi:
Không hiểu tôi có thể bàn bạc với bố tôi việc này không?
- Lúc con trai 55 tuổi:
Tiếc rằng bố tôi đã chết. Thành thật mà nói ông có những suy nghĩ và nhận xét cũng có lý đấy.
- Lúc con trai 60 tuổi:
Người bố đáng kính của tôi. Bố hiểu được mọi điều. Chỉ tiếc rằng khi con hiểu được bố thì đã muộn rồi.

5.

Một ông chồng có đủ tật xấu, người vợ chán quá bỏ về nhà cha mẹ, bà nói :
- Nếu anh không bỏ những thói cũ thì đứng mong tôi trở vế.
Hai tháng sau, ngưới chồng đến tìm vợ nói :
- Mình hãy vế với anh, anh đã bõ cả trai gái, cờ bạc, rượu chè, hút sách rồị
Người vợ theo chồng vế đến nhà, đến cửa thì anh ta bảo :
- Anh quên nói với mình là anh còn một tật xấu.
Ngưới vợ hỏi :
- Tật gì thế mình ?
- Tật nói dối

...

Dzit oi ,
Chuyen con nghi ve Bố that la dung day em a !
Cau chuyen cuoi cung vui qua nhi !
Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1894 - 09. Feb 2013 , 15:33

Mytat wrote on 08. Feb 2013 , 13:08:

Không có chi nghe Cô , Dzịt chỉ lượm mót trong facebook người bạn , mong Cô vui là được rồi hoahong.gif

Cô ơi, đầu tháng 2 này vui ghê , vừa ăn mừng Tết Ta, vừa ăn mừng lể Tình Yêu và Dzịt ăn mừng luôn ngày đến bến bờ tự do đúng vào ngày 14 tháng 2 năm 1980.

Mai và mốt , Dzịt bận nấu ăn cùng gia đình nên hông vô... và ngày mốt là ngày ôm con Teddy day đó Cô.

Dzịt kính chúc Cô ăn Tết vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình trong tuần Valentine hoahong.gif

...

Dzit oi ,
Co cam on em , khi nao em ranh roi thi hay vao.
Co mung cho em trong thang 2 nay co nhieu chuyen vui nhat .The la em da o xa xu cung da 33 nam roi ! Khung khiep qua nhi !
Con Teddy Bear bao gio cung de thương , phai khong em?
Co mong em se nhan dươc mon qua ky niem ngay Valentine rat dac biet nhe.
Co Van   
Back to top
« Last Edit: 09. Feb 2013 , 15:46 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1895 - 09. Feb 2013 , 15:44

Tuyet Lan wrote on 08. Feb 2013 , 19:07:
...

Trước thềm Năm Mới , em kính Chúc Thầy Cô ( Hà hà  luôn cã mí Cô con gái của Cô trong D/Đ nhé )  luôn tràn đầy hạnh phúc, thân tâm an lạc, sức khoẻ dồi dào , vạn sự như ý.
PS. Mợ Say ơi...cứ say say... rồi sẽ được làm con nuôi Cô đó.. Nói nhỏ nè.. hỏi QT đó...Nói vậy chứ khi duyên đến thì Mợ sẽ có 1 người mẹ nuôi thật dịu hiền đó... Mong ngày nào đó duyên sẽ đến với Mợ nhé  Mọ nhé

Em Tuyet Lan oi ,
Co cam on em rat nhieu nhe. Bai nay la bai hat chuc Tet dau xuan phai khong.?  Hoang Oanh van de thương em nhi? Thay may ngươi ngoai quoc ngoi dan nhac VN that la cam dong.
Hom sinh nhat em co vui khong?
Co tương chuc gia dinh em hương mot cai Tet cho dam am nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #1896 - 09. Feb 2013 , 20:55

Trước thềm năm mới kính chúc cô Vân và gia đình tràn trề hạnh phúc,sức khoẻ dồi dào,phước lộc đầy nhà.

...

lêthịngố
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1897 - 10. Feb 2013 , 13:07

ngo_thi_van wrote on 09. Feb 2013 , 15:21:
Em Tuy Van oi ,
Cam on em , Co da dung qua cua em de don nhung ngươi than qua vang ve choi Tet voi nha Co do.
Co Van

Cô thương ,
" Của ít , lòng nhiều " , em hy vọng suốt năm Quý Tỵ , chúng ta được thân tâm an lạc , và  may mắn, mọi ngày .
   Đầu năm mùng 1 TẾT  , em hông dám  kể chuyên , " đón xuân nầy , nhớ xuân xưa " ,   vì ai mà nghe  em kể chuyện cuối năm Nhâm Thìn  , chắc hết hồn...em sẽ re pot sau vài ngày nha cô.
  Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1898 - 11. Feb 2013 , 07:36

Ngố wrote on 09. Feb 2013 , 20:55:
Trước thềm năm mới kính chúc cô Vân và gia đình tràn trề hạnh phúc,sức khoẻ dồi dào,phước lộc đầy nhà.

...

lêthịngố

Em Ngố ơi !
Co cam on em that nhieu , ai nghi ra cach viet cau doi Tet nay dac biet qua nhi !
Co cung men chuc em va gia dinh Nam Moi vạn sự cát tường nhe !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1899 - 11. Feb 2013 , 07:38

tuy-van wrote on 10. Feb 2013 , 13:07:
Cô thương ,
" Của ít , lòng nhiều " , em hy vọng suốt năm Quý Tỵ , chúng ta được thân tâm an lạc , và  may mắn, mọi ngày .
   Đầu năm mùng 1 TẾT  , em hông dám  kể chuyên , " đón xuân nầy , nhớ xuân xưa " ,   vì ai mà nghe  em kể chuyện cuối năm Nhâm Thìn  , chắc hết hồn...em sẽ re pot sau vài ngày nha cô.
  Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co nôn nóng chờ nghe em ke chuyen do nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1900 - 11. Feb 2013 , 18:49

ngo_thi_van wrote on 11. Feb 2013 , 07:38:
Em Tuy Van oi ,
Co nôn nóng chờ nghe em ke chuyen do nhe.
Co Van

Cô thương ,
Em mừng vì đã qua hết năm 2012 ,hôm nay là Mùng 2 Tết rồi , em mới dám tâm sự với cô.
  Ngày 28 Tết , ăn trộm vào  thăm nhà em  , cũng may lúc đó , em còn bên nhà cháu Brandon , nếu ở nhà 1 mình , chắc không còn ngồi đây mà tâm sự với cô. Vùng  nầy ,em ở từ năm 1994 , chung quanh là những gia đình rất tốt , chủ nhà ở đến bây giờ , chứ không cho ai mướn.Có 1 lân , gia đình em đi du lịch , quên đóng cửa garage, lúc trở  về nhà...không mất món gì cả.
  Ngày 29 Tết , con trai em đi làm về , bị người ta " hôn " vào sau xe. Cũng may cháu không bị gì.
  Đêm 30 , em  định cúng xong , đi Chùa đón Giao Thừa như mọi năm , nhưng chiếc xe của con...biến mất lúc hơn 9 giờ . ( đúng là bài hát " ăn trộm thăm gd em đêm 30  " ).
  Nhưng " của đi thay người " , em tin là mình ai cũng có số cả.Hy vọng những chuyện không may  của năm củ đã qua , chúng ta đón chào năm mới may mắn , vạn sự an lành, thân tâm an lạc.
  Em Tv.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1901 - 12. Feb 2013 , 07:39

tuy-van wrote on 11. Feb 2013 , 18:49:
Cô thương ,
Em mừng vì đã qua hết năm 2012 ,hôm nay là Mùng 2 Tết rồi , em mới dám tâm sự với cô.
  Ngày 28 Tết , ăn trộm vào  thăm nhà em  , cũng may lúc đó , em còn bên nhà cháu Brandon , nếu ở nhà 1 mình , chắc không còn ngồi đây mà tâm sự với cô. Vùng  nầy ,em ở từ năm 1994 , chung quanh là những gia đình rất tốt , chủ nhà ở đến bây giờ , chứ không cho ai mướn.Có 1 lân , gia đình em đi du lịch , quên đóng cửa garage, lúc trở  về nhà...không mất món gì cả.
  Ngày 29 Tết , con trai em đi làm về , bị người ta " hôn " vào sau xe. Cũng may cháu không bị gì.
  Đêm 30 , em  định cúng xong , đi Chùa đón Giao Thừa như mọi năm , nhưng chiếc xe của con...biến mất lúc hơn 9 giờ . ( đúng là bài hát " ăn trộm thăm gd em đêm 30  " ).
  Nhưng " của đi thay người " , em tin là mình ai cũng có số cả.Hy vọng những chuyện không may  của năm củ đã qua , chúng ta đón chào năm mới may mắn , vạn sự an lành, thân tâm an lạc.
  Em Tv.

Em Tuy Van oi ,
Co nghe em ke chuyen mat trom ma ngươi Co on lanh. Tuy nhien Co cung mung cho em la may man em da khong co nha [ co le ke trom biet em di vang moi vao an trom day ? ]. Thoi thi cu nghi la cua di thay ngươi. Co cung mung cho con cua em da khong bi gi. Chiec xe em co the " claim " hai bao hiem :
1/ Bao hiem cua nha vi la xe mat tai trong nha
2/ Bao hiem cua xe   
Co khong hieu co phai nhu vay khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1902 - 12. Feb 2013 , 11:29

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2013 , 07:39:
Em Tuy Van oi ,
Co nghe em ke chuyen mat trom ma ngươi Co on lanh. Tuy nhien Co cung mung cho em la may man em da khong co nha [ co le ke trom biet em di vang moi vao an trom day ? ]. Thoi thi cu nghi la cua di thay ngươi. Co cung mung cho con cua em da khong bi gi. Chiec xe em co the " claim " hai bao hiem :
1/ Bao hiem cua nha vi la xe mat tai trong nha
2/ Bao hiem cua xe   
Co khong hieu co phai nhu vay khong?
Co Van

Cô thương ,
Cám ơn cô đã cho ý kiến.  Mừng cho em vẫn còn sống " nhăn răng " để vào sân trường nầy.
Về vụ mất xe ,  có lẻ phải chờ 1 thời gian xem sao , vì bạn em có trường hợp bị mất xe  như thế , nhưng 10 ngày sau , cảnh sát tìm thấy chiếc xe , chủ nhân không nhìn ra , vì xe mình như thùng rác , đầy chai rượu , cát đất ngập trong xe , bị bỏ bên lề đường ở Santa Cruz. Nếu tìm được xe , thì bảo hiểm đã không đền gì cả.
Hy vọng năm mới , chúng ta không còn nghe kể những chuyện không may như thế nữa.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #1903 - 13. Feb 2013 , 08:08

tuy-van wrote on 11. Feb 2013 , 18:49:
Cô thương ,
  Em Tv.

Hi chị Mây Say,mượn nhà cô Vân để "thót", cô ơi đừng giận hihihi...ngố thật bất ngờ khi hay tin chị bị trộm đến thăm đêm 30!Chị bảo "của đi thay người" thì em cũng hỏng biết nói sao, thôi thì coi như "xả xui" cuối năm đó chị, và từ nay chị sẽ không bao giờ xui xẻo nữa.
Chúc chị khoẻ
ngố
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #1904 - 13. Feb 2013 , 08:25

Em Ngố ơi !
Co cam on em that nhieu , ai nghi ra cach viet cau doi Tet nay dac biet qua nhi !
Co cung men chuc em va gia dinh Nam Moi vạn sự cát tường nhe !
Co Van

Dạ cám ơn mạ Vân.Kính chúc mạ luôn vui khoẻ. violettulip
ngố
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 125 126 127 128 129 ... 188
Send Topic In ra