Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 44 45 46 47 48 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 130737 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #675 - 25. May 2012 , 17:56

tuy-van wrote on 24. May 2012 , 10:57:
Cô thương ,
Nghe anh Toàn điêm" danh là 3 ngày , không thấy ai vào , nên hôm nay em vội vào đây , sau 4 ngày theo 4 người bạn , gọi là "con thuyền không bến " , đến La , San Diego...
Em biết cô bận rộn với gd và Hội Huế mấy ngày nay.Hy vọng cô đã gặp thầy Bữu Biền , anh Lê Khắc Bình , rể 73 cùng cô bạn Mai Phương....
Tiếc ơi là tiếc , vì em đã đến La , mà không có cơ hội gặp thầy cô Đường Ngọc và 3 cô MTV. Trong ngày  cuối cùng  , sau 4 ngày theo xe bạn ,  đi San Diego , về lại LA ,em  đã gặp Thầy BB , và vài chị em bạn LVD.
Em rất cãm động khi Thầy BB nói " Đây là lần cuối cùng thầy đến Mỷ , vì tuổi đã cao " , nên các em tổ chức mừng SN Thầy vào tháng 5.( cô BB không đi chung với thầy  năm nay , vì có người chị ở Long Beach , đến thăm cô bên Paris.)
Thương kính chúc thầy cô và cả nhà , những ngày tháng hạnh phúc , và nhiều niềm vui.
Em chờ xem hình Đại hội Huế , và re pot của cô nhé.
em Tv

Chị 8  T Vân ơi ,

Em cũng thắc mắc sao không thây chị đi ra đi vào ở MVGT và khắp 4 vùng chiến thuật như thường lệ , té ra là chị đi chơi , em đã nhìn thấy hình rồi , đẹp quá xá !

Back to top
« Last Edit: 25. May 2012 , 17:56 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #676 - 25. May 2012 , 22:04

Em Nga Lucia oi ,
Co biet den ngay 27 moi la sinh nhat cua em , nhung ngay mai Co phai di xa , so khong mươn dươc computer , toi thu hai Co moi ve nha thi cham mat roi.
Vay Co chuc em som nhe.
Chuc em mot sinh nhat nhu y nguyen , cang them tuoi hat cang hay va Co mong dươc nghe em hat lai do.

Phương Tran oi , den ngay em mang banh vao tang Nga Lucia ho Co nhe. Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #677 - 25. May 2012 , 22:16

Phuong_Tran wrote on 25. May 2012 , 17:53:
Thưa Cô vân ,

Cô sẽ gặp anh Phú De ở đây :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1177448785/210

emtapvespa

Mời Cô lên xe em chở Cô đi ( nếu Cô dám ngồi   Wink Wink)

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co dam ngoi chu , chi dan em la dung co hất Co ra nhu ngươi ta hất em do.
Cam on em da cho Co biet tin tuc cua Phu De. Thay Phu De co ve khoe hon trươc Co mung cho Phu De.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #678 - 26. May 2012 , 07:28

ngo_thi_van wrote on 25. May 2012 , 07:47:
Than goi Cả Nhà ,
Ai co biet Thay Pham Van Chung va da mot thoi hoc voi Thay thi xin hay qua Trang Ky Niem Vang Cua Co Ngo Van de xem but tich bang chu Hán va chu Viet va thương thuc nhung bai TỪ rat hay cua Thay. Thay nay da ra ngươi thien co !
NTV 

Cô thương ,
Em và nhóm kịch " Công chúa kén chồng " năm cuối cùng 1973 , đã hân hạnh chụp hình chung với thầy Chung và 2 con, sau khi chúng em thi " Nữ sinh duyên dáng ".
  Hy vọng mợ ĐOÁ, hay ai.... tài ba , vẫn còn giử tấm hình đó , post vào mục " Trang kỹ niệm vàng " ,thì nhất đấy.
  Em đã  vào xem TKNV  , và rất cãm động khi nhắc đến thầy cô LVd, cho dù đã ra đi vĩnh viễn , nhưng lúc nào , kỹ niệm trân quý đó ,vẫn mãi mãi trong tâm hồn chúng ta.
Em kính chúc thầy cô đi xa nhà , vài ngày thật như ý , an toàn trên xa lộ. ( mấy ngày Lể cuối tuần , ai cũng có dịp đi chơi xa ).
Được biết hôm nay , thầy Bữu Biền sẽ đi dự tiệc của trường Trần Hưng Đạo , và ở La đến ngày 6-5.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #679 - 26. May 2012 , 07:34

Phuong_Tran wrote on 25. May 2012 , 17:56:
Chị 8  T Vân ơi ,

Em cũng thắc mắc sao không thây chị đi ra đi vào ở MVGT và khắp 4 vùng chiến thuật như thường lệ , té ra là chị đi chơi , em đã nhìn thấy hình rồi , đẹp quá xá !

Cám ơn Tí cưng đã xem hình chị 8 nầy đi chơi có 4 ngày , vừa lái xe đường xa , đi lạc tùm lum , không đủ thì giờ ngủ... bận " lo 8888888888 "...., nên vừa mập , vừa nhăn nhó....nhìn hình mình , cũng không nhận ra đó em..hu.hu..
Thấy Tí bận rộn ra vào nhà 3 cô , vui quá.
Chị 8
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #680 - 26. May 2012 , 14:33

ngo_thi_van wrote on 25. May 2012 , 22:04:
Em Nga Lucia oi ,
Co biet den ngay 27 moi la sinh nhat cua em , nhung ngay mai Co phai di xa , so khong mươn dươc computer , toi thu hai Co moi ve nha thi cham mat roi.
Vay Co chuc em som nhe.
Chuc em mot sinh nhat nhu y nguyen , cang them tuoi hat cang hay va Co mong dươc nghe em hat lai do.

Phương Tran oi , den ngay em mang banh vao tang Nga Lucia ho Co nhe. Cam on em.
Co Van

Cô ơi , em cám ơn Cô đã nhớ tới em. Em sẽ hát cho Cô nghe dù lúc nầy em xuống dốc lắm ( tập 1 bài nhạc chưa xong đã mệt thở dốc ) nhưng em chủ trương hát hay không bằng hay hát giống như Phượng Trần hay nói và vì yêu âm nhạc hát cho vui thôi.
Em kính chúc Thầy Cô đi chơi vui vẻ. Hôm nào em sẽ gọi Cô sau nha. Em Nga

Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #681 - 26. May 2012 , 17:45

Subject: Phương pháp chữa trị rắn cắn, nhện độc, ong...

--------------------------------------------------------------------------------

Date: Fri, 25 May 2012 19:15:04 +1000
Subject: Phương pháp chữa trị rắn cắn, nhện độc, ong...

Kính Quý Vị,
Sáng sớm hôm nay (17-5-2012), trong chương trình CHÀO BÌNH MINH của đài Little Sài Gòn, tôi nghe nói có một người đàn ông bị rắn cắn đến nổi cái tay bị tàn phế luôn. Nghe mà xót thương quá nhưng tôi không biết làm sao giúp vì đã trễ rồi.
Ðể tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra như người đàn ông đó, tôi xin mách lẻo với tất cả quý vị:

một phương pháp chữa trị rắn cắn thật đơn giản nhưng hữu hiệu vô cùng như sau:

Bút Nhóm GỌI ÐÀN xin mách lẻo (sẽ đăng lại trong Đặc San GỌI ĐÀN số 17):

Một phương pháp rất đơn giản nhưng cứu người bị rắn độc cắn công hiệu cấp thời.

-Người biết phương pháp chữa trị nầy nhờ có thời gian làm việc chung với những người lính Thượng ở tỉnh Bình Long. Những anh lính nầy nói cho biết lý do tại sao người Thượng đi rừng lúc nào cũng có người đàn bà đi theo bên cạnh (để cứu cấp khi lỡ bị rắn cắn).

- Khi rủi ro bị rắn cắn (bất cứ loại rắn nào), nhờ người đàn bà dùng miếng bông gòn quẹt vào cửa mình, (không đựoc dùng khi đàn bà đang có kinh nguyệt), rồi đắp lên chỗ rắn cắn sẽ hết nọc độc ngay tức khắc. (Nếu không có bông gòn thì lấy ngón tay quẹt). Chất nhờn trong cửa mình người đàn bà làm tan biến ngay nọc độc của rắn, hay bất cứ nọc độc nào như rết, bò cạp, ong ong... đót phải.

-Chính bản thân Tâm Bền, mùa nắng năm 1984, trong lúc làm cỏ mía, bị rắn hổ cắn, thằng con trai tôi chạy đến nhà bà chị dâu cho hay (vì chạy về nhà vợ tôi đường xa gấp đôi): “Bác ơi ba con vừa bị rắn hổ cắn, ba con biểu chạy đến bác, bác biết làm thuốc cứu ba con” (bà chị đâu đã được tôi mách trước đây khi chị cũng bị rắn cắn. Khu ruộng nhà tôi có rất nhiều rắn hổ), bà chị dâu vội lấy miếng bông gòn lớn cỡ ngón tay quẹt và đưa cho con tôi cầm về và đấp ngay vào vết rắn cắn. Nhờ phương pháp chữa trị nầy mà khoảng 5 phút sau tôi tỉnh táo như không có việc gì xảy ra.

Ở địa phương tôi (xã Phước Lưu, Quận Gò Dầu Hạ (Hiếu Thiện), tỉnh Tây Ninh), nhiều người bị rắn hổ cắn nhưng được cứu sống nhờ tôi đã phổ biến cho biết phương pháp nầy.

NÊN PHỔ BIẾN CHO NHIỀU NGƯỜI CÙNG BIẾT ÐỂ TRÁNH CHẾT OAN KHI BỊ RẮN ÐỘC CẮN, TỘI NGHIỆP.  RẤT HAY QUÝ VỊ ƠI,
Phương pháp trị rắn cắn nầy có phổ biến trong Ðặc San GỌI ÐÀN số 4 (trang 62) phát hành tháng 3 năm 2009.

Chính ở Nam California nầy, vợ tôi cũng đã giúp cho một em bé lối xóm bị ong ong đót sưng hết bàn tay, thoa vào hết ngay tức khắc. Và chị Huế (bạn của vợ tôi) cũng dùng phương pháp nầy trị cho thằng con trai của chị (dược sĩ Tú) bị con nhện đen cắn sưng cả bàn chân, cũng hết ngay tức khắc.
Hay lắm quý vị ơi, xin quý vị đừng coi thường phương pháp chữa trị rắn cắn đặc biệt nầy.

Tâm Bền
Back to top
« Last Edit: 26. May 2012 , 17:46 by nguyen_toan »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #682 - 26. May 2012 , 18:32

GOT TALENT IN UKRAINE

http://youtu.be/aZKFVaAfaYE

Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #683 - 27. May 2012 , 18:23

Mời cả nhà thưởng thức bài Buồn tan thu do Cô Vân trình bày. Slideshow đẹp và giọng ca quá hay.
Cám ơn NĐoá
PD

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #684 - 27. May 2012 , 20:56

Nhớ Cô  pansytim pansytim pansytim

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #685 - 27. May 2012 , 21:47

Phuong_Tran wrote on 27. May 2012 , 20:56:
Nhớ Cô  pansytim pansytim pansytim

PTr

Cám ơn hoa tím xinh xinh của Tí. Chị vào đây tưới nước cho hoa tươi , chờ cô Vân về , cài trên tóc của cô.
Chị cũng nhớ cô quá chừng đây.
Cô có nhớ các em không?
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #686 - 27. May 2012 , 21:51

Quote:
Mời cả nhà thưởng thức bài Buồn tan thu do Cô Vân trình bày. Slideshow đẹp và giọng ca quá hay.
Cám ơn NĐoá
PD

Cám ơn sư huynh nhiều lắm!
Mạ Vân đang không nghe được tiếng, Đá vò đầu bứt tai, không biết vì sao Sad
May có sư huynh ra tay, Mạ Vân chắc chắn sẽ vui lắm.
Cám ơn sư huynh lần nữa
Back to top
« Last Edit: 27. May 2012 , 21:52 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #687 - 27. May 2012 , 22:02

NgocDoa wrote on 27. May 2012 , 21:51:
Cám ơn sư huynh nhiều lắm!
Mạ Vân đang không nghe được tiếng, Đá vò đầu bứt tai, không biết vì sao Sad
May có sư huynh ra tay, Mạ Vân chắc chắn sẽ vui lắm.
Cám ơn sư huynh lần nữa

Say cũng cám ơn Đóa đã thức khuya , dậy sớm , bỏ bao nhiêu thì giờ quý báu , mà con mắt lại đang " nhõng nhẻo " để hoàn thành bài  hát tuyệt vời  của cô Vân ,và những hình ảnh dễ thương vô cùng.
Cũng nhờ anh PD giúp đở , nếu không tóc mợ không còn sợi nào ( vò đầu , bứt tai )...hi..hi..
Mây Say TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #688 - 27. May 2012 , 22:09

tuy-van wrote on 26. May 2012 , 07:28:
Cô thương ,
Em và nhóm kịch " Công chúa kén chồng " năm cuối cùng 1973 , đã hân hạnh chụp hình chung với thầy Chung và 2 con, sau khi chúng em thi " Nữ sinh duyên dáng ".
  Hy vọng mợ ĐOÁ, hay ai.... tài ba , vẫn còn giử tấm hình đó , post vào mục " Trang kỹ niệm vàng " ,thì nhất đấy.
  Em đã  vào xem TKNV  , và rất cãm động khi nhắc đến thầy cô LVd, cho dù đã ra đi vĩnh viễn , nhưng lúc nào , kỹ niệm trân quý đó ,vẫn mãi mãi trong tâm hồn chúng ta.
Em kính chúc thầy cô đi xa nhà , vài ngày thật như ý , an toàn trên xa lộ. ( mấy ngày Lể cuối tuần , ai cũng có dịp đi chơi xa ).
Được biết hôm nay , thầy Bữu Biền sẽ đi dự tiệc của trường Trần Hưng Đạo , và ở La đến ngày 6-5.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Hom nay Co phai tro ve lai nha , de mai lai di nua. Ngay mai Co se gap Thay Bưu Bien trong cuoc hop mat cua khoa 48-55 Khai Dinh , Co nghe nhu vay do.
Neu tam hinh ma em chup chung voi Thay Chung co dươc thi dua vao TKNV la quy lam day.
Con nhung tam hinh thi nu sinh duyen dang , em con giu khong? Co the dua vao do luon cho Co dươc xem co dươc khong?
Co cam on em. Chuc em vui voi gia dinh may ngay nghi le nay.
Co Van
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #689 - 27. May 2012 , 22:12

Nga Lucia wrote on 26. May 2012 , 14:33:
Cô ơi , em cám ơn Cô đã nhớ tới em. Em sẽ hát cho Cô nghe dù lúc nầy em xuống dốc lắm ( tập 1 bài nhạc chưa xong đã mệt thở dốc ) nhưng em chủ trương hát hay không bằng hay hát giống như Phượng Trần hay nói và vì yêu âm nhạc hát cho vui thôi.
Em kính chúc Thầy Cô đi chơi vui vẻ. Hôm nào em sẽ gọi Cô sau nha. Em Nga

Em Nga Lucia ,
Hom nay ben Co la 27 , dung ngay sinh nhat cua em. Co ve nha nen vao day chuc em lan nua nhe. Co chuc em khoe luon de hat cho moi ngươi thương thuc. Sinh nhat cua em co vui khong?
Co doi nghe em hat do.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 27. May 2012 , 22:14 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Pages: 1 ... 44 45 46 47 48 ... 188
Send Topic In ra