Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2016  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 100
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2016 (Read 120490 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2016
Reply #60 - 10. Feb 2016 , 12:06

Lethikinhhoang wrote on 10. Feb 2016 , 07:31:
Cám ơn cô ! em đã đọc và trả lơi
Kinh
KH

Cam on Kahat , Co da đoc va da tra loi cho Kahat day.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #61 - 10. Feb 2016 , 21:20

ngo_thi_van wrote on 10. Feb 2016 , 12:05:
Tuy Van oi ,
Ma cam on em loi chuc va da trong dươc cay hoa mai o MVGT. Cay nay to va sum sue hoa la canh , nhu vay se hên suôt nam day !
Ma hon hai chau nhieu .
Ma Van

Mạ thương ,

Đúng là hên quá , vì hôm nay Mạ đã vào đây , cho chị Đ Đ và cả nhà " nghe " MẠ " tâm tình , cho đở sì trét.

...

Hôm qua , chúng em đến trình diển cho Hội Cao Niên , nơi bà HT Hương cư ngụ lúc trước , làm em nhớ đến BÀ và cậu 8 Minh Châu quá.

...

Cuối tuần nầy là Lể Valentine ,cũng là ngày em trình diển " Sự tích trái dưa hấu ".

2 cháu AB mi mi và  cám ơn bà Vân đã nhớ đện

3 BC AB

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #62 - 11. Feb 2016 , 21:55

tuy-van wrote on 10. Feb 2016 , 21:20:

Mạ thương ,

Đúng là hên quá , vì hôm nay Mạ đã vào đây , cho chị Đ Đ và cả nhà " nghe " MẠ " tâm tình , cho đở sì trét.

...

Hôm qua , chúng em đến trình diển cho Hội Cao Niên , nơi bà HT Hương cư ngụ lúc trước , làm em nhớ đến BÀ và cậu 8 Minh Châu quá.

...

Cuối tuần nầy là Lể Valentine ,cũng là ngày em trình diển " Sự tích trái dưa hấu ".

2 cháu AB mi mi và  cám ơn bà Vân đã nhớ đện

3 BC AB

Tuy Van oi ,
Nhung ngươi thân cu lan lươt ra đi , luat cua Tao Hoa đanh chiu thoi !
Ma cung nho Ba Hương va Cau 8 nhieu lam.
Ma chờ DVD thau kich cua em đong đay nhe.
Ma thuc khuya quá rồi , qua gio gioi nghiem roi. Bay gio co thuc bao nhieu lau cung chang co ai bat di ngu ca ! :(
Thôi Ma đi ngu đay. Chuc em ngon giac nhe. Cay hoa mai đep lam !
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #63 - 12. Feb 2016 , 08:03

ngo_thi_van wrote on 11. Feb 2016 , 21:55:
Tuy Van oi ,
Ma thuc khuya quá rồi , qua gio gioi nghiem roi. Bay gio co thuc bao nhieu lau cung chang co ai bat di ngu ca ! :(
Ma Van 

Mạ thương ,

Vâng , hôm nay em thấy Mạ thức khuya quá , thay gì vào đây buổi sáng hay trưa.
  Em biết năm đầu tiên  thiếu vắng Thầy , Mạ nhớ nhiều những kỷ niệm lúc trước....bây giờ có rất nhiều thời gian , nhưng...khó ngủ lắm.( kinh nghiệm bản thân )
  Cầu nguyện những người thân yêu quá cố , phù hộ cho tất cả chúng ta được thân tâm an lạc.

...

Sáng nay , chuẩn bị cho những ngày cuối tuần , cho mùa Lể Tình Thương , 3 BC AB kính gởi đến bà cố Vân những lời chúc tốt lành nhất , và mời ăn bánh , sugar free , với cà phê cho ấm lòng.

...

3 BC AB
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #64 - 12. Feb 2016 , 08:17

ngo_thi_van wrote on 11. Feb 2016 , 21:55:
Tuy Van oi ,
Ma Van 

Thưa cô Vân quý mến,
Cô cứ nghĩ như những người thân đi trước, họ sẽ phải lo lắng sắm nhà mua  xe (?), để khi tái ngộ là mình đã phẻ re con bò kéo xe cô ạ.
Mẹ em và tụi em vẫn hay đùa với nhau là "nếu ba mẹ lên trên ấy trước ba mẹ phải nhớ sắm soạn nhà cửa đủ chổ cho con cái lục tục theo sau đấy nhé ! "  :P    :P

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #65 - 12. Feb 2016 , 12:11

tuy-van wrote on 12. Feb 2016 , 08:03:
  Mạ thương ,

Vâng , hôm nay em thấy Mạ thức khuya quá , thay gì vào đây buổi sáng hay trưa.
  Em biết năm đầu tiên  thiếu vắng Thầy , Mạ nhớ nhiều những kỷ niệm lúc trước....bây giờ có rất nhiều thời gian , nhưng...khó ngủ lắm.( kinh nghiệm bản thân )
  Cầu nguyện những người thân yêu quá cố , phù hộ cho tất cả chúng ta được thân tâm an lạc.

...

Sáng nay , chuẩn bị cho những ngày cuối tuần , cho mùa Lể Tình Thương , 3 BC AB kính gởi đến bà cố Vân những lời chúc tốt lành nhất , và mời ăn bánh , sugar free , với cà phê cho ấm lòng.

...

3 BC AB

Tuy Van oi ,
Ma cam on em va hai chau nhieu.
Đoi luc Ma nghi cung buôn cươi , khi tu do roi lai nuôi tiec cai thoi bi " chế ngự ".
Con ngươi chang bao gio bang long voi hien tai ca há?
Brandon co đở suyen khong?
Chuc em ngay mai diễn vai tro cua minh cho that hay.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #66 - 12. Feb 2016 , 12:17

Dau Do wrote on 12. Feb 2016 , 08:17:

Thưa cô Vân quý mến,
Cô cứ nghĩ như những người thân đi trước, họ sẽ phải lo lắng sắm nhà mua  xe (?), để khi tái ngộ là mình đã phẻ re con bò kéo xe cô ạ.
Mẹ em và tụi em vẫn hay đùa với nhau là "nếu ba mẹ lên trên ấy trước ba mẹ phải nhớ sắm soạn nhà cửa đủ chổ cho con cái lục tục theo sau đấy nhé ! "  :P    :P

Đậu Đỏ thương ơi !
Đoc thu cua em ma Co cươi qua ! Mà nghĩ nhu vay cung đở cam thay buôn phai khong? va cung khoi phai trach may ngươi đi trươc sao ma khôn the !
Bua nao sinh nhat Dien Đan em co ve CA choi khong?
Cô Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #67 - 13. Feb 2016 , 10:54

Đậu Đỏ ơi ,
Cô moi nghe tin tuc mot nữ hoc sinh Viet Nam bi chet dinh dang trong mot vu băn nhau tai trương trung hoc o Phoenix.
Em co hay vu nay khong?
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #68 - 13. Feb 2016 , 11:33

ngo_thi_van wrote on 13. Feb 2016 , 10:54:
Đậu Đỏ ơi ,
Cô moi nghe tin tuc mot nữ hoc sinh Viet Nam bi chet dinh dang trong mot vu băn nhau tai trương trung hoc o Phoenix.
Em co hay vu nay khong?
Cô Vân

Thưa cô Vân quý mến,
Hôm nay cô có khoẻ không ạ? Sáng nay trời Bắc Cali dày sương và mưa bụi.
Sáng qua trên đường ra phi trường em có nghe tin tức về vụ này, chiều qua thì biết được có 2 em nữ sinh 15 tuổi (dường như có quan hệ tình cảm (nguyên văn là in relationship) (?) có để lại thư bảo là sẽ murder-suicide. Lý do thì không nói rõ. Một em tên là May Kieu
Back to top
« Last Edit: 13. Feb 2016 , 11:33 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #69 - 13. Feb 2016 , 19:21

Dau Do wrote on 13. Feb 2016 , 11:33:
Thưa cô Vân quý mến,
Sáng qua trên đường ra phi trường em có nghe tin tức về vụ này, chiều qua thì biết được có 2 em nữ sinh 15 tuổi (dường như có quan hệ tình cảm (nguyên văn là in relationship) (?) có để lại thư bảo là sẽ murder-suicide. Lý do thì không nói rõ. Một em tên là May Kieu

Đậu Đỏ em ơi ,
Em đi đâu ma ra phi trường ?
Cám ơn em đã trả lơi cho Cô hay.
Em noi muốn nghe Cô tâm tình thi hôm nay Co noi cho cac ban cua Cô va cac em hoc sinh cua Cô hay chuyen nay. Ngay hôm nay tự dưng Cô nhớ đến Thầy kinh khủng và cảm thay hối hận vô cùng , cũng chẳng biêt tai sao ma hối hân nữa , măc dầu trong quá khứ thấy mình cũng  chẳng làm gì đến nỗi phải ân hận lắm. Tuy nhiên những ai đang còn có cặp có đôi , thì hãy nên nhường nhịn nhau đi , vì đến khi mất đi một người , nhớ lại quá khứ sẽ vô cùng đau khổ  Chỉ ươc ao sao thời gian quay ngược lại , để dầu người bạn đời của mình có khó khăn bao nhiêu , mình cũng sẽ tha thứ , nhưng than ôi chuyên đó chẳng bao giờ có thể xảy ra được cả ! Hôm nay Cô thú thật đã khóc vùi , không ngừng được , ngay bây giờ đang viết thư cho em Cô vẫn không cầm được nước mắt !
Đây la kinh nghiệm bản thân mà Cô muốn chia xe với tât cả mọi người. Tin Cô đi , đừng để cho quá muôn rồi hối hân không còn kịp nữa !
Cô Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #70 - 13. Feb 2016 , 19:26

Dau Do wrote on 13. Feb 2016 , 11:33:
Thưa cô Vân quý mến,

Đậu Đỏ ơi ,
Vì Cô ham " mít ướt " quá nên không đoc kỷ thư của em. Vậy là em đang tren đường từ Bắc CA trở về lại nhà em ?
Cô Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #71 - 15. Feb 2016 , 05:24

ngo_thi_van wrote on 12. Feb 2016 , 12:11:
Tuy Van oi ,
Ma cam on em va hai chau nhieu.
Đoi luc Ma nghi cung buôn cươi , khi tu do roi lai nuôi tiec cai thoi bi " chế ngự ".
Con ngươi chang bao gio bang long voi hien tai ca há?
Brandon co đở suyen khong?
Chuc em ngay mai diễn vai tro cua minh cho that hay.
Ma Van

Mạ thương ,

Sáng thứ 2 tuần lể của các ông Tổng Thống , các cháu được nghỉ học 1 tuần lể , còn các bà nội ngoại , tiếp tục chạy shows hay nghỉ mệt ?
  Cháu Brandon vòng tay cám ơn Bà đã hỏi thăm , mấy tuần trước bị nhiều , làm BN TV đứng ngồi không yên , bây giờ bớt nhiều...nên giao cho bà nội , cả tuần lể nghỉ học.

:D :-*

Vâng , không ai bằng lòng với những gì mình đang có , nhưng bây giờ em học được " chấp nhận thương đau " , và cố gắng vượt qua bao thử thách ở đời.
Nghe Mạ và Đóa " cùng hội , cùng thuyền " , và Mạ mít ướt trong năm đầu tiên Valentine...vắng Thầy Khang...mà thương quá. Em cho Mạ mượn bờ vai , và cùng...mít ướt cho vơi bớt...
  Bây giờ 2 Mạ con mình có dịp tâm sự trong sân trường nầy , cũng đở sì trét , nhất là có anh Đức trở lại sau bao năm xa vắng.
  Ngày hôm qua trình diển , có rất nhiều quan khách tí hon , vì cả ngày ở Discovery Museum , các bé xem  các ông Địa , mấy con Lân màu sắc rực rở , múa  tưng bừng. Các  shows tiếp tục từ 12 giờ đến 5 giờ chiều. Riêng Shows " Sự tích trái dưa hấu " , yêu cầu trình diển 2 lần..hi.hi.. :D
  Nhiều sức khoẻ , may mắn  , đến cùng chúng ta , Mạ nhé.

Em Tv
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #72 - 15. Feb 2016 , 07:41

Trước hết, em xin cám ơn Mạ Vân và bạn Túy Vân đã chúc mừng sinh nhật ẹm.
Mạ ơi, em cũng như Mạ, buồn và nuối tiếc nhiều vào ngày này.
Cứ nghĩ đến việc mình đã mất đi nguồn yêu thương bất tận; nguồn an ủi, che chở, san xẻ buồn vui lớn nhất trong cuộc đời này không còn nữa... là em muốn khóc òa...
Chủ nhật cuối tuần này là giỗ đầu anh ấy. Em không dám mời ai vì sợ làm phiền mọi người.
Thời gian, thời gian... rồi sẽ xoá mờ tất cả...
Em chúc Mạ và chúc chính em, sớm tìm lại sự bình yên trong tâm hồn.
Thương Mạ,
Trò Đá
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #73 - 15. Feb 2016 , 13:18

tuy-van wrote on 15. Feb 2016 , 05:24:
  Mạ thương ,

Sáng thứ 2 tuần lể của các ông Tổng Thống , các cháu được nghỉ học 1 tuần lể , còn các bà nội ngoại , tiếp tục chạy shows hay nghỉ mệt ?
  Cháu Brandon vòng tay cám ơn Bà đã hỏi thăm , mấy tuần trước bị nhiều , làm BN TV đứng ngồi không yên , bây giờ bớt nhiều...nên giao cho bà nội , cả tuần lể nghỉ học.

:D :-*

Vâng , không ai bằng lòng với những gì mình đang có , nhưng bây giờ em học được " chấp nhận thương đau " , và cố gắng vượt qua bao thử thách ở đời.
Nghe Mạ và Đóa " cùng hội , cùng thuyền " , và Mạ mít ướt trong năm đầu tiên Valentine...vắng Thầy Khang...mà thương quá. Em cho Mạ mượn bờ vai , và cùng...mít ướt cho vơi bớt...
  Bây giờ 2 Mạ con mình có dịp tâm sự trong sân trường nầy , cũng đở sì trét , nhất là có anh Đức trở lại sau bao năm xa vắng.
  Ngày hôm qua trình diển , có rất nhiều quan khách tí hon , vì cả ngày ở Discovery Museum , các bé xem  các ông Địa , mấy con Lân màu sắc rực rở , múa  tưng bừng. Các  shows tiếp tục từ 12 giờ đến 5 giờ chiều. Riêng Shows " Sự tích trái dưa hấu " , yêu cầu trình diển 2 lần..hi.hi.. :D
  Nhiều sức khoẻ , may mắn  , đến cùng chúng ta , Mạ nhé.

Em Tv

Tuy Van oi ,
Ma cam on em
Em bao gio cung la ngươi luôn luôn an ui Ma.
Nghe noi Brandon co đở Ma mung cho cháu. Tre con ma suyển tội nghiep lắm !
Ma rat muôn xem kich em đóng.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #74 - 15. Feb 2016 , 14:20

NgocDoa wrote on 15. Feb 2016 , 07:41:
Trước hết, em xin cám ơn Mạ Vân và bạn Túy Vân đã chúc mừng sinh nhật ẹm.
Mạ ơi, em cũng như Mạ, buồn và nuối tiếc nhiều vào ngày này.
Cứ nghĩ đến việc mình đã mất đi nguồn yêu thương bất tận; nguồn an ủi, che chở, san xẻ buồn vui lớn nhất trong cuộc đời này không còn nữa... là em muốn khóc òa...
Chủ nhật cuối tuần này là giỗ đầu anh ấy. Em không dám mời ai vì sợ làm phiền mọi người.
Thời gian, thời gian... rồi sẽ xoá mờ tất cả...
Em chúc Mạ và chúc chính em, sớm tìm lại sự bình yên trong tâm hồn.
Thương Mạ,
Trò Đá

Ngọc Đoá ơi ,
Ma Vân đọc thư của em ma nước mắt lai trào ra như suối.
Chi có những ngươi cung cảnh ngộ mới hiểu đươc nhau ma thôi !
Em oi , mời moi ngươi đến la lam phiền ngươi ta , thế mà Mạ cư mời các Thầy Cô va cac em hoai , co bưc mình Mạ không vây?  Cũng tai Mạ ích kỷ đã lỡ hứa với Thầy Khang là không đi đâu vui chơi trong vòng 100 ngay của Thầy mà vì Mạ nhớ các bạn va các em nên cứ mời hoài để đươc gặp. Thế ra Mạ đã làm phiền moi người mà không hay  ! Thế bây giờ phải làm sao ?  Thôi thi đành lần này nữa , lần sau Mạ sẽ nhớ.
Mạ Vân
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 100
Send Topic In ra