Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2016  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 100
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2016 (Read 120487 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2016
Reply #75 - 15. Feb 2016 , 20:15

ngo_thi_van wrote on 15. Feb 2016 , 13:18:
Tuy Van oi ,
Ma cam on em
Em bao gio cung la ngươi luôn luôn an ui Ma.
Nghe noi Brandon co đở Ma mung cho cháu. Tre con ma suyển tội nghiep lắm !
Ma rat muôn xem kich em đóng.
Ma Van

Mạ thương ,

Tâm tình của những ai mất đi người thân yêu nhất trong cuộc đời còn lại , lúc nào cũng đau đớn nhất.
  Nhưng Mạ , Đóa và nhừng ai cùng cảnh ngộ , nên sống với những kỷ niệm tuyệt vời , còn hơn những người bất hạnh khác , vì  người phối ngẩu vẫn còn sống , nhưng lúc nào cùng làm khổ , quậy 36o độ...

' Nhìn lên mình không bằng ai
    Nhìn xuống không ai bằng...mình "

Hôm qua , chương trình tại Children ' s Discovery Museum thật phong phú. Từ sáng 10 giờ , đã có nhiều gia đình có con nhỏ , đứng xếp hàng mua vé. Trời trong sáng và ấm áp , vã lại cũng là tuần lể các cháu nghỉ Lể Tổng Thống đến cả tuần , nên làm em lên " tinh thần " 1 chút.
Mở màn có đến 6 con LÂN đủ màu sắc , ông Địa dẩn đầu , các bé nối đuôi theo sau , tiếp theo có 2 vợ chồng rất trẻ , đem 6 con khỉ biểu diển các tiết mục đặc sắc , năm khỉ , làm " trò khỉ " đúng quá. Phần kế tiếp có các bé dưới 10 tuổi , mặc áo tứ thân  , ca múa với những cánh quạt màu hồng , nón lá....tuyệt vời.
Màn cuối cùng của nhóm Sân Khấu Việt " Sự tích trái dưa hấu " , ai cũng vổ tay rầm rộ , yêu cầu diển xuất 2 lần ( vì có nhiều khán giả không vào được , đông đảo , chật hết chổ ngồi ).
Nếu có DVD , thế nào em cũng kính biếu đến nhé.

...

Hôm nay có những chú bươm bướm vào vườn hoa của GTMV thật đáng yêu.
  Em hy vọng tuần lể mới , Mạ và cả nhà thân tâm an lạc , êm đềm.

Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #76 - 15. Feb 2016 , 21:28

tuy-van wrote on 15. Feb 2016 , 20:15:
  Mạ thương ,

Tâm tình của những ai mất đi người thân yêu nhất trong cuộc đời còn lại , lúc nào cũng đau đớn nhất.
  Nhưng Mạ , Đóa và nhừng ai cùng cảnh ngộ , nên sống với những kỷ niệm tuyệt vời , còn hơn những người bất hạnh khác , vì  người phối ngẩu vẫn còn sống , nhưng lúc nào cùng làm khổ , quậy 36o độ...

' Nhìn lên mình không bằng ai
    Nhìn xuống không ai bằng...mình "

Hôm qua , chương trình tại Children ' s Discovery Museum thật phong phú. Từ sáng 10 giờ , đã có nhiều gia đình có con nhỏ , đứng xếp hàng mua vé. Trời trong sáng và ấm áp , vã lại cũng là tuần lể các cháu nghỉ Lể Tổng Thống đến cả tuần , nên làm em lên " tinh thần " 1 chút.
Mở màn có đến 6 con LÂN đủ màu sắc , ông Địa dẩn đầu , các bé nối đuôi theo sau , tiếp theo có 2 vợ chồng rất trẻ , đem 6 con khỉ biểu diển các tiết mục đặc sắc , năm khỉ , làm " trò khỉ " đúng quá. Phần kế tiếp có các bé dưới 10 tuổi , mặc áo tứ thân  , ca múa với những cánh quạt màu hồng , nón lá....tuyệt vời.
Màn cuối cùng của nhóm Sân Khấu Việt " Sự tích trái dưa hấu " , ai cũng vổ tay rầm rộ , yêu cầu diển xuất 2 lần ( vì có nhiều khán giả không vào được , đông đảo , chật hết chổ ngồi ).
Nếu có DVD , thế nào em cũng kính biếu đến nhé.

...

Hôm nay có những chú bươm bướm vào vườn hoa của GTMV thật đáng yêu.
  Em hy vọng tuần lể mới , Mạ và cả nhà thân tâm an lạc , êm đềm.

Em Tv

Tuy Vân thương
Đoc thu cua em Ma suy nghi rat nhieu. Em noi đung lam , canh ngộ nhu vay khong hieu ai khổ hơn ai ?
Đươc thân tâm an lac la qua mung !
Ma đa nhan dươc thiep rat đep cua em va gia đinh. Ma cam ơn nhieu. Ma se nhơ những ngay trong đai đo. Ma mung cho gia đình cua em. Ma hôn hai chau.
Ma chờ xem DVD cua em.
Ma chuc em ngu yen nhe.
Mạ Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #77 - 16. Feb 2016 , 08:14

[pre][/pre]ngo_thi_van wrote on 15. Feb 2016 , 21:28:
Tuy Vân thương
Đoc thu cua em Ma suy nghi rat nhieu. Em noi đung lam , canh ngộ nhu vay khong hieu ai khổ hơn ai ?
Đươc thân tâm an lac la qua mung !
Ma đa nhan dươc thiep rat đep cua em va gia đinh. Ma cam ơn nhieu. Ma se nhơ những ngay trong đai đo. Ma mung cho gia đình cua em. Ma hôn hai chau.
Ma chờ xem DVD cua em.
Ma chuc em ngu yen nhe.
Mạ Vân

Mạ thương ,

Sáng nay , em được thanh thản 1 chút , sau mấy tuần lể tập dợt , học bài....( may quá , không bị quỳ sơ mít ) , nên vội vào đây cho ấm lòng.
  Em hy vọng 2 Mạ con Song Vân và cả nhà được may mắn trên cuộc đời đầy thử thách , gian nan nầy, ráng cố gắng  vượt qua , và chắc chắn không có gì hoàn hảo cả.

...

Em mang hoa vào GTMV cho đời thêm tươi vui và chào đón những niềm vui nho nhỏ , khi 2 Mạ con mình hẹn hò trong sân trường dể thương nầy.
  GD em cám ơn Mạ nhiều , nhất là 2 cháu AB. Kính gởi đến bà cố Vân , những vòng tay , thân quý.

...

3 BC AB
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #78 - 16. Feb 2016 , 14:08

tuy-van wrote on 16. Feb 2016 , 08:14:
[pre][/pre]

Mạ thương ,

Sáng nay , em được thanh thản 1 chút , sau mấy tuần lể tập dợt , học bài....( may quá , không bị quỳ sơ mít ) , nên vội vào đây cho ấm lòng.
  Em hy vọng 2 Mạ con Song Vân và cả nhà được may mắn trên cuộc đời đầy thử thách , gian nan nầy, ráng cố gắng  vượt qua , và chắc chắn không có gì hoàn hảo cả.

...

Em mang hoa vào GTMV cho đời thêm tươi vui và chào đón những niềm vui nho nhỏ , khi 2 Mạ con mình hẹn hò trong sân trường dể thương nầy.
  GD em cám ơn Mạ nhiều , nhất là 2 cháu AB. Kính gởi đến bà cố Vân , những vòng tay , thân quý.

...

3 BC AB

Tuy Van oi ,
Ma nghi hom nay chac em thở phào khoẻ khoắn vi " Mission accomplished "
nhung roi lai phai lo đên chuyen đai su trong tương lai !
Cam on em da mang may tam hinh đep va de thương lam vao đay.
Brandon da het han vu suyen nặng chua?
Em co tai đong kich vay ma sao Paris By Night hay Asia chưa mời nhi ?
Ma Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #79 - 17. Feb 2016 , 08:10

ngo_thi_van wrote on 16. Feb 2016 , 14:08:
Tuy Van oi ,
Ma nghi hom nay chac em thở phào khoẻ khoắn vi " Mission accomplished "
nhung roi lai phai lo đên chuyen đai su trong tương lai !
Cam on em da mang may tam hinh đep va de thương lam vao đay.
Brandon da het han vu suyen nặng chua?
Em co tai đong kich vay ma sao Paris By Night hay Asia chưa mời nhi ?
Ma Vân 

Mạ thương ,

Vâng , hình  như " tâm hồn " em thấy nhẹ nhàng 1 chút , nhưng em và Sylvia vẫn " nặng " thêm 5 lbs , sau những ngày vui Xuân US ở Vegas...hu..hu...
   Lúc trước , 2 con gái em bị suyển , bây giờ đến phiên 2 cháu ngoại , em vẫn còn " sống nhăn răng " , sao  chưa chết vì bịnh tim ?
   Lâu quá , mớI thấy " bóng hồng " của cô Thu vào sân trường , bây giờ em phải vào vườn thơ của cô Thu , sau đó mua vé số.

...

Hôm nay em tung tăng vào vườn hoa của GTMV , hái hoa tặng Mạ , dì Vỉnh và cả nhà , cho ngày thứ 4 , vui tươI hơn ngày thứ 3 nhé.

Paris by Night  và Asia mà mờI em , chắc dẹp tiệm sớm .Em và  3 BC AB cám ơn Bà Vân đã nhớ đến.

3 BC AB
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #80 - 17. Feb 2016 , 16:21

tuy-van wrote on 17. Feb 2016 , 08:10:
  Mạ thương ,

Vâng , hình  như " tâm hồn " em thấy nhẹ nhàng 1 chút , nhưng em và Sylvia vẫn " nặng " thêm 5 lbs , sau những ngày vui Xuân US ở Vegas...hu..hu...
   Lúc trước , 2 con gái em bị suyển , bây giờ đến phiên 2 cháu ngoại , em vẫn còn " sống nhăn răng " , sao  chưa chết vì bịnh tim ?
   Lâu quá , mớI thấy " bóng hồng " của cô Thu vào sân trường , bây giờ em phải vào vườn thơ của cô Thu , sau đó mua vé số.

...

Hôm nay em tung tăng vào vườn hoa của GTMV , hái hoa tặng Mạ , dì Vỉnh và cả nhà , cho ngày thứ 4 , vui tươI hơn ngày thứ 3 nhé.

Paris by Night  và Asia mà mờI em , chắc dẹp tiệm sớm .Em và  3 BC AB cám ơn Bà Vân đã nhớ đến.

3 BC AB

Tuy Van oi
Ông Trời thât bât công , Ma muốn lên cân thì chẳng đươc. Mất thì lẹ ma lấy lại thi sao trần ai thế !
Cuộc đời lam Mẹ của em cũng gian truân nhi ! Bây giơ lai phải lo cho cháu !
Ma mong rang tu bây giờ trở đi , em sẽ gặp toàn chuyện tôt đep ma thôi  !
Nguyễn Xuân Đức co mot bầy cháu dễ thương quá !
Cám ơn em đa mang tâm hinh mau tím nay vao đay cho Ma .
Ma Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #81 - 17. Feb 2016 , 21:12

ngo_thi_van wrote on 17. Feb 2016 , 16:21:
Tuy Van oi
Ông Trời thât bât công , Ma muốn lên cân thì chẳng đươc. Mất thì lẹ ma lấy lại thi sao trần ai thế !
Cuộc đời lam Mẹ của em cũng gian truân nhi ! Bây giơ lai phải lo cho cháu !
Ma mong rang tu bây giờ trở đi , em sẽ gặp toàn chuyện tôt đep ma thôi  !
Nguyễn Xuân Đức co mot bầy cháu dễ thương quá !
Cám ơn em đa mang tâm hinh mau tím nay vao đay cho Ma .
Ma Vân

Mạ thương ,

Anh Xuân Đức với cái tên thật nhiều ý nghĩa rất hay , Mùa Xuân và Phước Đức với các cháu nội , ngoại tươi vui.
Em nghỉ trên đời nầy không có gì hoàn mỹ , được cái nầy , mất cái kia.
Chắc bên kia thế giới , toàn vẹn hơn ( em đang xếp hàng cho mau tới , nhưng hông dám chen lấn...hi..hi..)

...

Mỗi đêm trước khi đi ngủ , em duyệt xét lại những gì mình đã trọn ngày  , và luôn  hy vọng  Mạ và tất  cả được thân tâm an lạc và may mắn luôn.

...

Sau cơn mưa trời lại sáng chăng ?
  Em cám ơn và thương chúc Mạ và cả nhà 1 đêm ngủ an lành.

Em TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #82 - 18. Feb 2016 , 17:41

tuy-van wrote on 17. Feb 2016 , 21:12:
Mạ thương ,

Anh Xuân Đức với cái tên thật nhiều ý nghĩa rất hay , Mùa Xuân và Phước Đức với các cháu nội , ngoại tươi vui.
Em nghỉ trên đời nầy không có gì hoàn mỹ , được cái nầy , mất cái kia.
Chắc bên kia thế giới , toàn vẹn hơn ( em đang xếp hàng cho mau tới , nhưng hông dám chen lấn...hi..hi..)

...

Mỗi đêm trước khi đi ngủ , em duyệt xét lại những gì mình đã trọn ngày  , và luôn  hy vọng  Mạ và tất  cả được thân tâm an lạc và may mắn luôn.

...

Sau cơn mưa trời lại sáng chăng ?
  Em cám ơn và thương chúc Mạ và cả nhà 1 đêm ngủ an lành.

Em TV

Tuy Van oi
Em la ngươi đau tien đe y đen ten đac biet  cua Đức đấy , hay that !
Ma cung mong sau cơn mưa trời lai sáng đo em !
Em nhơ không đươc nghĩ bậy nhe !
Ma Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #83 - 18. Feb 2016 , 17:55

Gởi các em giữ muc Gia Chánh
Tự nhiên Cô thèm ăn tré , biêt tré lam băng lỗ tai heo , biết làm , sẽ sach sẽ hơn là mua , vi không hiểu người làm có rữa sach lỗ tai không , nhỡ còn ráy tai.thì eo ơi....
Em nao biet chỉ cho Cô nhe. Cô nhớ hình như có lần Kahat có dạy cach lam {???}
Cô cám ơn trước.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #84 - 19. Feb 2016 , 08:39

ngo_thi_van wrote on 18. Feb 2016 , 17:41:
Tuy Van oi
Em la ngươi đau tien đe y đen ten đac biet  cua Đức đấy , hay that !
Ma cung mong sau cơn mưa trời lai sáng đo em !
Em nhơ không đươc nghĩ bậy nhe !
Ma Vân

Mạ thương ,

Em hay " để ý " tên lắm , nên em đặt tên cho 2 con gái Syvia , Natalie là 2 ân nhân người Pháp , mà em mang ơn suốt đờI , trong lúc em chỉ có vỏn vẹn 10 đô la , lúc xa lìa  VN.
   6 năm sau , Vincent ra đời sau con gái thứ 2 , em đặt là Vincent ( chử V đầu tiên ). Bây giờ , con dâu tương lai của em , chử đầu tiên là T , em càng khoái hơn , vì đôi uyên ương tương lai nầy , là TV *( Túy Vân  ).
  Cũng  như 6 ngườI con  của DÌ ÚT em là Nghỉa , Hạnh , Dung , Hòa , Hiệp , Hưng.Đến phiên 2 đôi song sanh của Nghỉa " Nhân , Lể , Nghỉa , Trí , Tín ".

Hôm nay , em nói đến những đạo đức , ý nghỉa thuần túy , tên của  ngườI VN chúng ta , hông biết có làm Mạ " nhức đầu " không ?
  Thỉnh thoảng hay em nghỉ bậy bạ , còn hơn " làm bây  " , phải không Mạ ?
  Cuối tuần là đây , em cám ơn Mạ đã ra vào , và   mang hoa xinh tươi trong vườn sau của  GTMV ,  kính chúc Mạ và cả nhà thân tâm an lạc.

...

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #85 - 19. Feb 2016 , 13:09

Tuy Van oi ,
Đoc thu cua em ma Ma tuc cươi !
Ma cam on Ngoc Đóa đã mau măn giup Ma lam tré băng cach gioi thieu Cô Uyên Thy tren net. Ma đa co san nguyen lieu , nen tôi hôm qua bat tay lam lien. Tuy nhien thay vi lam thit heo. Ma lam thit bo , vi đa co lo tai heo roi !Sang hom nay thi hoan toan xong , da nghe mui thơm roi !  Chang biet co đuoc khong? Cô Vĩnh thi nhat đinh khong chiu thử  , những thứ tai , mũi , , gan , lòng, mề...là Cô tránh xa ! " Chết nữa đời người " !!!! [ Thầy hay noi câu này ngu ý noi nhung ngươi khong biet thương thuc mon ăn ngon  ]
Ma Vân
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #86 - 19. Feb 2016 , 15:09

ngo_thi_van wrote on 19. Feb 2016 , 13:09:
Tuy Van oi ,
Ma cam on Ngoc Đóa đã mau măn giup Ma lam tré băng cach gioi thieu Cô Uyên Thy tren net. Ma đa co san nguyen lieu , nen tôi hôm qua bat tay lam lien. Tuy nhien thay vi lam thit heo. Ma lam thit bo , vi đa co lo tai heo roi !Sang hom nay thi hoan toan xong , da nghe mui thơm roi !  Chang biet co đuoc khong? Cô Vĩnh thi nhat đinh khong chiu thử  , những thứ tai , mũi , , gan , lòng, mề...là Cô tránh xa ! " Chết nữa đời người " !!!! [ Thầy hay noi câu này ngu ý noi nhung ngươi khong biet thương thuc mon ăn ngon  ]
Ma Vân

Hoan hô cô Vân đã làm xong món tré miền Trung. Tụi em ở xa không thử được món tré cô vừa làm theo cách của Uyên Thy. Thôi thì em xin cô chịu khó chớp vài cái hình cho tụi em "chấm điểm" có được không ạ  Smiley.
Chắc chắn là sẽ ngon lắm votay.
Cô có muốn em post youtube của Uyên Thy làm tré vào đây cho cô để dành không??

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #87 - 19. Feb 2016 , 16:40

ngo_thi_van wrote on 19. Feb 2016 , 13:09:
Tuy Van oi ,
Ma Vân

Mạ thương ,

Cuối tuần Mạ được em tặng những liều thuốc bổ free , và thưởng thức món ăn tré , cũng là món khoái khẩu của em ( đang chảy nước miếng..hi.hi.) , nhất Mạ đấy.

...

Ngồi ăn kiểu nầy , mới thân mật.

...
Emxinđóng góp món nầy , kính mời Mạ , Dì Vỉnh và cả nhà cùng " dzô " , cho đời thêm tươi vui nhé.

...

Hy vọng Mạ thèm nhiều 1 chút , cho mau " lên cân ". Ăn được , ngủ được là Tiên , không ăn , không ngủ mất tiền , thêm lo ". Trong lúc nầy Mạ nhơ" đến thầy Khang ,thương quá,  và Dì Vỉnh " chết nửa đời người " , thật đấy. Có nhiều món , với bộ đồ lòng ,tai , mủi , ....như MẠ kể , hết xẩy.

[img]http://i264.photobucket.com/albums/ii164/icemanjerrygence/vrijdag-1-1.gif[img]

Đóa hay thiệt , và chị Đ Đ cũng vào thăm GTMV , đông vui quá. Chị mới đi du Xuân Bắc CA , không " hú " em 1 tiếng. Khi nào rảnh , cho xem hình cháu ngoại cưng của BN Đ Đ Và các OB nội , ngoại D Đ với nhé.

Em Tv
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #88 - 19. Feb 2016 , 17:05

tuy-van wrote on 19. Feb 2016 , 16:40:
....
  Đóa hay thiệt , và chị Đ Đ cũng vào thăm GTMV , đông vui quá. Chị mới đi du Xuân Bắc CA , không " hú " em 1 tiếng. Khi nào rảnh , cho xem hình cháu ngoại cưng của BN Đ Đ Và các OB nội , ngoại D Đ với nhé.

Em Tv

Hi hi TVMS mắc chạy show như.. gà mắc đẻ, đâu có hưởn đâu để mà "hú" 1 tiếng !!!  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #89 - 19. Feb 2016 , 17:19

tuy-van wrote on 19. Feb 2016 , 16:40:
  Mạ thương ,

Cuối tuần Mạ được em tặng những liều thuốc bổ free , và thưởng thức món ăn tré , cũng là món khoái khẩu của em ( đang chảy nước miếng..hi.hi.) , nhất Mạ đấy.

...

Ngồi ăn kiểu nầy , mới thân mật.

...
Emxinđóng góp món nầy , kính mời Mạ , Dì Vỉnh và cả nhà cùng " dzô " , cho đời thêm tươi vui nhé.

...

Hy vọng Mạ thèm nhiều 1 chút , cho mau " lên cân ". Ăn được , ngủ được là Tiên , không ăn , không ngủ mất tiền , thêm lo ". Trong lúc nầy Mạ nhơ" đến thầy Khang ,thương quá,  và Dì Vỉnh " chết nửa đời người " , thật đấy. Có nhiều món , với bộ đồ lòng ,tai , mủi , ....như MẠ kể , hết xẩy.

[img]http://i264.photobucket.com/albums/ii164/icemanjerrygence/vrijdag-1-1.gif[img]

Em Tv

Tuy Van oi ,
Thay ca ban ăn nay ngon qua , thèm thât su. neu dươc co may mon nay ma ăn thi vui biet may ! Moi lan ăn mon gi  ngon la lai nho đên Thay vi Thây cũng kén ăn lắm. Toi hom qua vao nam ngu Ma buôn qua nên lam dươc may cau thơ nhơ đên Thay khoc sưng ca măt. May ma co cai thu cua em sang nay , Ma đa khuay.
Ma chep bai tho cho cac em đọc va nhung ai đong canh ngộ chắc sẽ hiểu Mạ hơn , trong đo co N. Đoá đấy :

[b]NHỚ THƯƠNG
       Thương ai lệ tràn mi
       Bao đêm biết nói gì ?
       Ôm mối sầu vạn cỗ
       Nghẹn ngào tiễn người đi.

Gió về càng thêm lạnh
       Người bỏ đi sao đành !!!
       Âm dương buồn cách trở
       Con Tạo quá đành hanh !

Ngô T Vân
CA 2/18/ 2016
Back to top