Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 22
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22651 times)
Xuan
Senior Member

Re: Nhắn Xuân
Reply #15 - 21. Dec 2006 , 04:54

Dạ hỏng phải, tại em đi ra, đi vô, coi có gì .. vui hông ! Em đi ra !
Hi hi hi ! Một ngày em đi ra đi vô cũng một chục lần !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #16 - 28. Dec 2006 , 04:53

Hello Xuân,
Noel có gì vui không? Hôm nay có được nghỉ hay là vẫn đi làm?
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #17 - 05. Jan 2007 , 11:34

Xuân à, đi dzô đi ra mà hỏng nói chuyện hả? Sao hỏi gì cũng mần thinh dzị cà   Roll Eyes  Tongue. Bửa nay thức khuya quá hé !
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #18 - 05. Jan 2007 , 11:35

Thưa Chị,

Ði ra đi vô mà hỏng hay Chị hỏi em !

Em cám ơn chị, hai cái fêtes vừa qua cũng thường thôi, cuối cùng, em kẹt quá hỏng biết làm gì, ngày 31, em làm magret de canard au miel et au gingembre (vit chiên, với sauce pommes, mật ong và gừng !).

Bi giờ, phải lo "diet" !

Lên hết 1kg5 chị ơi !
Chị cũng vui phải không Chị?

Thứ hai tuần sau tụi nhỏ vác cái cày lên vai cày tiếp đến giửa tháng 2 thì tụi em bò lên núi cho tụi nó trợt tuyết !

Em thì đã đi làm lại từ hôm thứ Năm !

Em lo làm bánh galette des Rois, phong tục của tụi Tây, ân chơi nhậu nhẹt tiếp !

Ăn lể Tây xong, phải lo lể VN, nhưng năm nay, ngày mùng Tết, tụi em ở trên núi, chắc sẽ không đi chùa được .

Vài hàng tâm sự cùng Chị, em chúc chị eek end vui vẻ !
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #19 - 05. Jan 2007 , 11:36

Í, í, chị mới nói với em ! hi hi hi !
Em mới đi chợ với con em về, rồi ghé thăm Má em !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #20 - 05. Jan 2007 , 11:41

Xuan wrote on 05. Jan 2007 , 11:35:
Thưa Chị,

Ði ra đi vô mà hỏng hay Chị hỏi em !

Em cám ơn chị, hai cái fêtes vừa qua cũng thường thôi, cuối cùng, em kẹt quá hỏng biết làm gì, ngày 31, em làm magret de canard au miel et au gingembre (vit chiên, với sauce pommes, mật ong và gừng !).

Bi giờ, phải lo "diet" !

Lên hết 1kg5 chị ơi !
Chị cũng vui phải không Chị?

Thứ hai tuần sau tụi nhỏ vác cái cày lên vai cày tiếp đến giửa tháng 2 thì tụi em bò lên núi cho tụi nó trợt tuyết !

Em thì đã đi làm lại từ hôm thứ Năm !

Em lo làm bánh galette des Rois, phong tục của tụi Tây, ân chơi nhậu nhẹt tiếp !

Ăn lể Tây xong, phải lo lể VN, nhưng năm nay, ngày mùng Tết, tụi em ở trên núi, chắc sẽ không đi chùa được .

Vài hàng tâm sự cùng Chị, em chúc chị eek end vui vẻ !

Dân Tây ăn tết...Tây lớn dữ há  Grin. Đã qua lễ rồi mà còn phong tục gì nữa vậy cà? Mà cái bánh galette des Rois làm có khó không mà nghe thấy...sang quá dzị  ??? Có làm thì chớp 1 cái hình đem khoe với chị Đ Đ đi  Cheesy  Cheesy. Tết ta đi núi cho tụi nhỏ đi skies, còn tuổi sồn sồn thì làm gì trên núi hả Xuân,  nhìn trời ngắm đất rồi làm thơ há  Wink  Wink

Back to top
« Last Edit: 05. Jan 2007 , 11:42 by Dau Do »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #21 - 05. Jan 2007 , 11:48

Xuan wrote on 05. Jan 2007 , 11:36:
Í, í, chị mới nói với em ! hi hi hi !
Em mới đi chợ với con em về, rồi ghé thăm Má em !

Oh la la đi chợ khuya hỉ  ???
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #22 - 05. Jan 2007 , 11:53

Sồn sồn như em, còn lo lái xe chở tụi nó đi thành ra, hỏng dám đi ski chị ơi, sợ té lọi cẳng, hỏng ai "ẳm" mình dìa thì mệt !
Em đi ngắm cảnh và dạo phố, ngủ bù, trong lúc giao con cho trường dạy ski !
Recette Galette des Rois dể lắm chị ơi,, hỏng biết bên Mỹ có bán bột làm bánh tarte không ! kẹt quá, em hỏng biết dịch ra sao đây, kêu là "pâte feuilletée", bột mình mua sẳn ở supermarché đó chị !
Nhân bánh là bột amande, beurre, đường, tròng đỏ hột gà, crème fraîche trộn lại, đút vô four (oven) là xong !

Chị thích không ? Em viết cho chị recette, làm bánh này ăn uống với rượu cidre (jus de pomme alcoolisé).

Lúc làm bánh, mình dể trong nhúc một cái fève, ai cắng rúng gảy răng ráng chịu (!), thì được quyền lựa le roi nếu là đàn bà, còn đàn ông mà cắn trúng thì lựa la reine

Mấy cái vụ này em ngán lắm, nhớ hồi đó, ông xả em mắc cở, ổng kể, ổng cắn trúng fève, nhát quá, hỏng dám lựa reine, ông dấu luôn cái fève trong túi !

Sau đó còn ăn crêpes nưa ! Tháng giêng là tháng ăn chơi bên Tây, ăn xong mập ú !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #23 - 05. Jan 2007 , 12:03

Xuan wrote on 05. Jan 2007 , 11:53:
Sồn sồn như em, còn lo lái xe chở tụi nó đi thành ra, hỏng dám đi ski chị ơi, sợ té lọi cẳng, hỏng ai "ẳm" mình dìa thì mệt !
Em đi ngắm cảnh và dạo phố, ngủ bù, trong lúc giao con cho trường dạy ski !
Recette Galette des Rois dể lắm chị ơi,, hỏng biết bên Mỹ có bán bột làm bánh tarte không ! kẹt quá, em hỏng biết dịch ra sao đây, kêu là "pâte feuilletée", bột mình mua sẳn ở supermarché đó chị !
Nhân bánh là bột amande, beurre, đường, tròng đỏ hột gà, crème fraîche trộn lại, đút vô four (oven) là xong !

Chị thích không ? Em viết cho chị recette, làm bánh này ăn uống với rượu cidre (jus de pomme alcoolisé).

Lúc làm bánh, mình dể trong nhúc một cái fève, ai cắng rúng gảy răng ráng chịu (!), thì được quyền lựa le roi nếu là đàn bà, còn đàn ông mà cắn trúng thì lựa la reine

Mấy cái vụ này em ngán lắm, nhớ hồi đó, ông xả em mắc cở, ổng kể, ổng cắn trúng fève, nhát quá, hỏng dám lựa reine, ông dấu luôn cái fève trong túi !

Sau đó còn ăn crêpes nưa ! Tháng giêng là tháng ăn chơi bên Tây, ăn xong mập ú !

Hehehe nghe Xuân kể hấp dẫn quá ta! Nhưng Xuân quên nói chọn Roi or Reine rồi thì... làm gì với họ? Ối giời ơi cái party này chắc phải mời đôg khách hỉ, chứ chỉ có dăm ba bạn thì biết chọn ai  Shocked Shocked. Hỏng chừng không phải ông xả Xuân nhát đâu  Tongue, tại vì ổng chưa tìm ra được reine của ổng đó chứ  Tongue  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #24 - 05. Jan 2007 , 12:06

Chọn xong là hun chị ơi ! Mắc cở chết luôn đi !

Chị nói đúng, lúc hiền thì nói cái gì ra, mình nghe, "shương" gì đâu ! Mà tới lúc đá em rồi, nhớ đời chị ơi !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #25 - 05. Jan 2007 , 12:14

Xuan wrote on 05. Jan 2007 , 11:53:

Xuân viết recette đi, chữ nào kẹt quá, sẽ nhờ chị Thu Cali dịch ra mà   Tongue Wink, nhưng nhớ chụp cái hình kèm theo cho chắc ăn nghe  Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #26 - 05. Jan 2007 , 12:16

Xuan wrote on 05. Jan 2007 , 12:06:
Chọn xong là hun chị ơi ! Mắc cở chết luôn đi !

Shocked Shocked Shocked Má ơi! Ai được chọn chắc... độn thổ   Tongue  Tongue  Grin. Khuya rồi Đ Đ để cô em đi ngơi đấy, nói chuyện 1 hồi đã "nghe thấy" em ngáp dài rồi  Grin. Chúc Xuân ngủ ngon nhé ! Mai gặp nha em Smiley
Back to top
« Last Edit: 05. Jan 2007 , 21:01 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #27 - 05. Jan 2007 , 20:14

Xuan wrote on 21. Dec 2006 , 04:54:

Xuân ơi ,

My đọc Xuân với chị Đậu Đỏ nói chuyện   buồn cười quá hà , cho My cười ké với  Cheesy
Đi vô 1 chục lần đọc rồi đi ra tay không ha  Shocked mai mốt nhớ mỗi lần đi vô thì viết vài chữ rồi hãy  đi ra nhé  Cheesy
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #28 - 05. Jan 2007 , 21:25

Ah, bonjour Chị !

Chị khoẻ, đở rồi hả Chị ?

Em cũng đang rầu ! Sau cứ đau cái bụng hoài ! BS kêu đi làm échographie, mà trốn từ một tháng nay ! Có điều chắc chắn hỏng phải bịnh đàn bà, mà là bị sạn... Em sợ quá, em trốn nhưng bạn trong sở thấy em gập người lại là la em, thành ra 2 tuần nửa, em đi !

Í ẹ, đầu năm đầu tháng nói chuyện bịnh xui lắm!

Nói chuyện ăn vui hơn ! Ðể bửa nay em rảnh, em làm bánh, con em chụp hình ! Cho vui !
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #29 - 05. Jan 2007 , 21:36

Quote:
author=Xuan

Đặng-Mỹ wrote on 05. Jan 2007 , 20:14:
Xuân ơi ,

My đọc Xuân với chị Đậu Đỏ nói chuyện   buồn cười quá hà , cho My cười ké với  Cheesy
Đi vô 1 chục lần đọc rồi đi ra tay không ha  Shocked mai mốt nhớ mỗi lần đi vô thì viết vài chữ rồi hãy  đi ra nhé  Cheesy

MT cũng xin cười ké mí nha , bị MT thì 10 ngày dzô một lần nó khác mí chị Xuân đó, dạo nì bận wá sức đi mà chị Đậu Đỏ vô réo MT hoài mà mình cũng chưa vào được
Chị Đ Đ ơi năm mới chúc chị và Xuân nhiều sức khoẻ để còn trượt tuyết như chị Xuân nữa chứ

Đặng Mỹ à, bây gờ thì ra sao rồi, đầu năm bình an và cũng khoẻ đấy chứ, tiện đây nên vào thăm Đặng Mỹ luôn

Chúc Chị Đậu Đỏ, chị Xuân và My một cuối tuần vui vẻ

MT
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 22
Send Topic In ra