Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 22
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22627 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Nhắn Xuân
Reply #270 - 15. Aug 2009 , 20:08

Xuan wrote on 12. Aug 2009 , 21:39:
Chị ơi,

Em ở ngoại ô Paris, sud ouest de paris, đường chị lấy autoroute xuống Blois bắt buột phải đi ngang nhà em.

Em cách Paris 30 km.

Chị đi Mont Saint Michel, có ăn crêpe không ?

Có ăn omelette của tiệm à l'entrée của Mont Saint Michel không?

Tuần rồi 3 mẹ con em chạy xuống Ile de Noirmoutier, coi thuỷ triều lên bít l'ile xa đất liền, rồi đợi thuỷ triều xuống lái xe băng qua biển, về nhà rửa xe mệt nghỉ luôn, vì muối bám phía trong bánh xe quá chừng luôn !

Mai mốt chị có dịp đi qua đây, nhớ làm cái stop ở đó 1 ngày nha chị !

Xuân ơi,

My chẳng biết đường xá đi ngang đậu với đâu. Hai mẹ con My đi từ Paris đến Tours bằng xe lửa.  

Chị có vào ăn omelette ở La Mère Poulard. Họ biêu diễn cách làm có vẻ hấp dẫn, nhưng ăn thì chẳng có gì đặc biệt ha ẹm. Món trứng tráng của mình thơm ngon hơn nhiều.  Cheesy

Ủa sao phải lai xe băng qua biển làm gì để muối bám vào xe?
Back to top
« Last Edit: 15. Aug 2009 , 20:11 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #271 - 07. Jan 2010 , 07:29

Xuân Thảo ơi,
Sao ghé ngang mà không "hú" mấy chị 1 tiếng nào cả? Sinh nhật có vui vẽ không? Happy birthday nha! Gởi đến em mấy đoá forget-me-not  chưa nở thay quà sinh nhật để nhắc nhở em đó nha  Smiley.

...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #272 - 07. Jan 2010 , 23:58

Em cám ơn chị đã nghỉ đến em, sinh nhật em cũng vui, tầm thường với 2 con.
Trời lạnh bên đây lắm chị ơi.
Lái xe trời tuyết, verglas trơn trợt cũng lo, nhưng không sao !
Năm mới em xin chúc quí Thầy Cô, cùng các anh chị thật nhiều sức khoẻ, hạnh phúc, muốn gì cũng được cả.
Thân mến.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #273 - 08. Jan 2010 , 14:21

Xuan wrote on 07. Jan 2010 , 23:58:
Năm mới em xin chúc quí Thầy Cô, cùng các anh chị thật nhiều sức khoẻ, hạnh phúc, muốn gì cũng được cả.
Thân mến.

Xuân ơi ,hôm trước chị cũng thấy em về trường nhưng bận quá nên chỉ lướt qua nhà mà không có thì giờ níu em lại.
  Ngày nghỉ lễ vừa rồi mấy mẹ con có đi chơi đâu xa không? Bây giờ bên ấy đàng vào mùa sale chắc em tha hồ shop around ha.
  Chúc em và cac cháu luôn an vui Hạnh phúc và khoẻ mạnh trong Năm mới nhé.
   Lúc này các cô em 77 - 78  đang xôm tụ trong tiếng chim vườn trúc đó em.Em có nhận ra ai cùng lớp không dzị.Mong là em tìm thêm được bạn cũ trong nhà này để em vui mà về thường hơn nhé.Thân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #274 - 08. Jan 2010 , 23:23

Xuan wrote on 07. Jan 2010 , 23:58:
Thân mến.

Xuân ơi à,

Bên em cũng có tuyết nhiều sao? Lạnh lắm không, bao nhiêu độ?
Năm nay Vancouver khg có mùa đông, khg tuyết, chỉ mưa thôi.
Sao không cho cả nhà tổ chức sinh nhật cho em nữa?
Chị em vui thôi mà, em có trả lời trễ cũng đâu sạo đâu mà lọ. 
My chúc em và 2 con vui nhiều nhé  Smiley pansytim pansyvang
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #275 - 12. Jan 2010 , 07:22

Thưa Chị,

Lúc này em ít vào vì em bị bận trong sở.

Trời lạnh quá chị ơi, nghe nói tối nay lại bị verglas nửa, và tuyết nửa, em phải lái xe về, ớn quá !

Í da, sở dỉ, em xin rút tên em trong liste sinh nhật vì  em ngại, em hỏng có thì giờ đi vào chúc sinh nhật các anh chị, thì làm sao mà dám nhận lời chúc ngược lại ? !!

Năm nay em hỏng định đi đâu chơi, vì con trai lớn em hỏng chịu đi, nó có concours tháng 4, nó muốn ở nhà relax, xong rồi nó lên học.

Em chúc các anh chị mọi điều như ý.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #276 - 23. Feb 2010 , 06:22

Xuân ơi à, em có bạn mới Cẩm Liên nhắn tin nè, chắc em không thấy nên chị Đ Đ rinh về đây cho em. Có thưởng chị không??

cam_lien wrote on 20. Feb 2010 , 18:27:
Hôm nay thơ thẩn vào thăm LVD tình cờ thấy Xuan - ngày xưa Lien hoc 9P2 nam 74-75, cùng thời với Xuan đó hay là lớn hơn một lớp nhỉ ? ben Phap lạnh lắm L chịu không nổi, trời Paris mùa thu buồn lắm Xuan ơi, chắc Xuan có đầy đủ gia đình ben đó thì ở mới vui... đã qua Cali chơi chưa Xuan, chừng nào qua nhé   pendant ma jeunesse j'ai travaille pour Air France alors j'ai beaucoup voyage en France, J'ai meme vecu à La Rochelle pour 2 ans seulement et je suis vite retournee aux Etats Unis car je ne pouvais supporter le froid et la pluie ! 
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #277 - 23. Feb 2010 , 08:02

Thưa chị,
Em vừa trả lời Cẩm Liên, qua mục Tin Nhắn, vì em hỏng thấy trong mục Nhẳn Tin. Nhắn tin không bằng Tin nhắn ! hi hi hi ! Nói một hơi, léo lưởi !
Em cám ơn chị cho em hay !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #278 - 23. Feb 2010 , 09:01

Xuan wrote on 23. Feb 2010 , 08:02:
Thưa chị,
Em vừa trả lời Cẩm Liên, qua mục Tin Nhắn, vì em hỏng thấy trong mục Nhẳn Tin. Nhắn tin không bằng Tin nhắn ! hi hi hi ! Nói một hơi, léo lưởi !

Ô hay sao bây giờ cái mục "Chào Xuân" nó biến đâu mất tiu rồi cà?? hay là sáng này chị Đ Đ nằm mơ chăng??? May mà chị còn quote lại làm bằng chứng  Grin

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #279 - 23. Feb 2010 , 12:44

Ủa, chắc Cẩm Liên delete rồi phải không Chị?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #280 - 24. Feb 2010 , 06:34

Xuan wrote on 23. Feb 2010 , 08:02:
Thưa chị,

haha, Có em về  viết mấy chữ là thấy tếu rồi  Smiley

Back to top

IP Logged

cam_lien
YaBB Newbies
*

song khoe

Reply #281 - 26. Feb 2010 , 20:16

chị Đậu Đỏ ơi chị không có nằm mơ đâu vì em mới delete, Xuan đã trả lời em qua tin nhắn, mọi sự tốt đẹp, cám ơn chị Đậu đỏ đã để ý đến em nhé   Shocked
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #282 - 26. Feb 2010 , 20:37

cam_lien wrote on 26. Feb 2010 , 20:16:
chị Đậu Đỏ ơi chị không có nằm mơ đâu vì em mới delete, Xuan đã trả lời em qua tin nhắn, mọi sự tốt đẹp, cám ơn chị Đậu đỏ đã để ý đến em nhé   Shocked

Í í đâu có được nà, trả lời suông mọi sự tốt đẹp nhưng mà tốt đẹp...cở nào thì 2 cô phải bật mí chứ, lẻ đâu mà dắt nhau vào xó nhà tâm sự 2 minh dzị     Smiley???
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #283 - 27. Feb 2010 , 11:29

Mấy chị ơi,

Tụi em hỏi nhau, rốt cuộc, hỏng có học chung hồi nhỏ, nhưng mà bởi vì, hỏng biết thì thôi, hể biết rồi, cho hỏng biết luôn !

hi hi hi !

Nói giởn chứ hai đứa kể chuyện đời tư, chuyện chồng, chuyện con, chuyện nuôi mèo !

Em có con mèo già, nó đi chậm em cũng lo, nó hỏng thấy đường, 1 con mắt bị trắng xoá ra, đụng đầu vô vách tường sợ quá, nóng ruột quá, bị đau khớp xương la um sùm ! BS cho nó uống thuộc đau khớp, mắc cười quá chừng !

Thú vật già rồi, sao rầu quá, nó hỏng biết nói, thẩy nó đau, nó la, em sợ quá chừng !

Nó ho em cũng lo ! hi hi hi !

Bên Tây đang alerte, bảo 120 km/h, rung quá !
Em dọn dẹp đồ đạc ngoài vườn, sợ nó bay tầm bậy qua nhà người ta, hay là làm đau người khác !

Sao thời tiết kỳ quá, năm nay ở paris, tuyết rơi tới 5 lần ! Hồi đó tới giờ chưa bao giờ quá xá quà xa vậy !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #284 - 27. Feb 2010 , 16:11

Xuan wrote on 27. Feb 2010 , 11:29:
Mấy chị ơi,

Tụi em hỏi nhau, rốt cuộc, hỏng có học chung hồi nhỏ, nhưng mà bởi vì, hỏng biết thì thôi, hể biết rồi, cho hỏng biết luôn !

hi hi hi !

Nói giởn chứ hai đứa kể chuyện đời tư, chuyện chồng, chuyện con, chuyện nuôi mèo !

Em có con mèo già, nó đi chậm em cũng lo, nó hỏng thấy đường, 1 con mắt bị trắng xoá ra, đụng đầu vô vách tường sợ quá, nóng ruột quá, bị đau khớp xương la um sùm ! BS cho nó uống thuộc đau khớp, mắc cười quá chừng !

Thú vật già rồi, sao rầu quá, nó hỏng biết nói, thẩy nó đau, nó la, em sợ quá chừng !

Nó ho em cũng lo ! hi hi hi !

hihi, vậy là xé lẻ tâm tình riệng há, hơi xấu máu, cú cho một cái  godau

Quote:
Bên Tây đang alerte, bảo 120 km/h, rung quá !
Em dọn dẹp đồ đạc ngoài vườn, sợ nó bay tầm bậy qua nhà người ta, hay là làm đau người khác !

Sao thời tiết kỳ quá, năm nay ở paris, tuyết rơi tới 5 lần ! Hồi đó tới giờ chưa bao giờ quá xá quà xa vậy !

Tuyết rơi nhiều ở Paris, chỗ em có bị không?
Còn bão thì cũng tuỳ vùng hay là bị hết? 120km/h là bão lớn không? My không rành em à.
Mong em và mọi người thân quen bình yên nhé hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 22
Send Topic In ra