Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 52 53 54 55 56 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 140779 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #795 - 26. May 2009 , 04:22

ngo_thi_van wrote on 25. May 2009 , 18:13:
Em Dang My oi ,
Cam on em nhieu lam da goi cho Bich Dinh mot ly sua dau nanh rat ngon mieng lai co them hoa xung quanh nua , de moi sang B. D. co san cho Co an sang nhe.
Co vua moi ve chieu hom nay thi thu tu nay Co lai phai di xa them mot tuan nua , vay la lai vang nha roi ! Bao gio tro ve Co se vao day don tiep cac em nhe.
Co Van  

Thưa Cô Vân ạ, thanh_mai
Vậy là Cô sẽ vắng nhà những một tuần cơ ạ? Em chúc Cô đi bình yên, vui vẻ.
Em thay hoa trên bàn Cô.    pansyvang maivang2 pansyvang maivang2 pansyvang
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #796 - 26. May 2009 , 10:05

ngo_thi_van wrote on 25. May 2009 , 18:13:
Em Dang My oi ,
Cam on em nhieu lam da goi cho Bich Dinh mot ly sua dau nanh rat ngon mieng lai co them hoa xung quanh nua , de moi sang B. D. co san cho Co an sang nhe.
Co vua moi ve chieu hom nay thi thu tu nay Co lai phai di xa them mot tuan nua , vay la lai vang nha roi ! Bao gio tro ve Co se vao day don tiep cac em nhe.
Co Van  

K'inh thưa Cô Vân,

Ngày mai Cô đi chơi một tuần cơ ạ ? Em xin kính chúc Thày Cô đi chơi vui vẻ ạ  flower40
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #797 - 26. May 2009 , 10:08

BichDinh wrote on 26. May 2009 , 04:16:
Hà hà... chị My ơi à, chị thiệt hay quá à. Ly đậu nành trông ngon lành hấp dẫn còn có hoa đẹp và hạt đậu nành làm dáng nữa. Cô Vân sẽ ưng ý lắm đó chị ơi. Em cảm ơn chị muốn nhường lại cho em bưng, nhưng mà chị bưng mời Cô đi chị nha. Em bưng, cô lại tưởng công khó của em bây giờ.  Wink
thanks.gif chị anyway.  Kiss

hihi, em siêng năng này nào cũng thăm Cô sáng sớm mà. Còn chị bưng thì chắc có hôm Cô đi làm trễ mất. Tongue
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #798 - 26. May 2009 , 10:30

Quote:
hihi, em siêng năng này nào cũng thăm Cô sáng sớm mà. Còn chị bưng thì chắc có hôm Cô đi làm trễ mất. Tongue

Hello Chị My nương & Đậu trắng.
Shocked Roll Eyes laugh12 Mạ Vân đi vắng , ngày nào Kiều cũng mở cửa vào coi nhà và....dọn dẹp đến 3, 4 lần  ( hi hi hi ). Bánh trái , sữa đậu nành nóng.....vào bụng nhà em cả rồi , vừa xơi vừa xem bông hoa tươi đẹp.... Vắng Chúa nhà gà mọc đuôi tôm ,  đừng méc Mạ nghen  ,nếu  Kiều không ăn và dọn dẹp đi thì nhà ngập thức ăn và hoa...Nhỡ kiến hay rưồi đánh hơi đến thì khổ mất , mập quá rồi , có ai đến ăn phụ Kiều không  ???  tu_nguyen_chai dancing thanks.gif
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #799 - 26. May 2009 , 14:08

Quote:
Shocked Roll Eyes laugh12 Mạ Vân đi vắng , ngày nào Kiều cũng mở cửa vào coi nhà và....dọn dẹp đến 3, 4 lần  ( hi hi hi ). Bánh trái , sữa đậu nành nóng.....vào bụng nhà em cả rồi , vừa xơi vừa xem bông hoa tươi đẹp.... Vắng Chúa nhà gà mọc đuôi tôm ,  đừng méc Mạ nghen  ,nếu  Kiều không ăn và dọn dẹp đi thì nhà ngập thức ăn và hoa...Nhỡ kiến hay rưồi đánh hơi đến thì khổ mất , mập quá rồi , có ai đến ăn phụ Kiều không  ???  tu_nguyen_chai dancing thanks.gif

Hahaha thì ra mấy hôm nay nàng Kiều ngày nào cũng đóng đô trong nhà của cô Vân để...dọn dẹp quà bánh hoa quả dùm cô  rollingonthefloor . Mèn ơi "dọn" một mình không nỗi mà không chịu hú lên 1 tiếng như...tarzan để mọi người chạy tới cú bồ  Roll Eyes  rollingonthefloor
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #800 - 27. May 2009 , 15:02

Quote:
Shocked Roll Eyes laugh12 Mạ Vân đi vắng , ngày nào Kiều cũng mở cửa vào coi nhà và....dọn dẹp đến 3, 4 lần  ( hi hi hi ). Bánh trái , sữa đậu nành nóng.....vào bụng nhà em cả rồi , vừa xơi vừa xem bông hoa tươi đẹp.... Vắng Chúa nhà gà mọc đuôi tôm ,  đừng méc Mạ nghen  ,nếu  Kiều không ăn và dọn dẹp đi thì nhà ngập thức ăn và hoa...Nhỡ kiến hay rưồi đánh hơi đến thì khổ mất , mập quá rồi , có ai đến ăn phụ Kiều không  ???  tu_nguyen_chai dancing thanks.gif

KIỀU ƠI,
THÔI ĐỂ 2 BC ALEX ĂN PHỤ NHA  rollingonthefloor NHỚ LÀ ĐỪNG ĐỂ HOA HÉO , MÀ MẠ VÂN BUỒN ĐẤY.
HY VỌNG MẠ VÂN ĐI CHƠI THẬT VUI    votay   votay  VÀ VỀ NHÀ...THẤY CÓ DẤU VẾT 3 NGƯỜI...ĂN VỤNG...HI.HI..

CÁM ƠN EM ĐÃ HỨUUUUUUUUUUUUUUUUUU' ( TARZAN NHƯ LỜI CHỊ Đ Đ NÓI   rollingonthefloor )
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #801 - 27. May 2009 , 15:28

Quote:

hí hí, cục cưng của Mạ Vân ngoan thế thì thôi !!!  laugh12
Mạ Vân đang ở bên chỗ em phải không?

Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #802 - 27. May 2009 , 17:42

Kiều xin chào Chị Đậu Đỏ , Chị Tuy Vân , Chị Mỹ nương  smflower
Mạ Vân đi đâu bí mật quá , em có thấy Mạ ở bên em đâu?...
Thế là Bà Cháu Alex có vào nhà Mạ Vân ưống sữa và ăn bánh chung với Kièu đấy Drinkinj hễ có bị đòn thì em rảnh rang chạy trước chitchua , Bà Cháu Alex lo bồng bế nhau ,chắc phải ngồi tại chỗ rồi  thumbup. Cám ơn Quân sư che chở , Chị Mỹ nương chưa gì đã hăm doạ em út, còn Bich Định thấy có người ăn bánh của Mạ đã giận dỗi không thèm đem thức ăn tới nữa. Chị Túy Vân ui , em thích làm bậy nhưng nhát lắm đang run đây , thôi em xin đánh bài chưồn... trốn trước , chúc hai bà cháu ăn mau chạy cho lẹ nhá. Hun Alex  Kiss
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #803 - 27. May 2009 , 18:12

Mấy em à ,chị được mạ Vân cho biết là Mạ vừa đi mọt đám tang về xong thì lại có đám khác nữa nên  Mạ lại đi xa tiếp.Thôi mấy cô em ráng trông nom nhà cửa cho Mạ tử tế đi nhé.
  Chỉ mong sao là Mạ Vân có nhiều sức khoẻ để trải qua được mọi buồn phiền lúc này.
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #804 - 28. May 2009 , 10:14

anh_thu_Tran wrote on 27. May 2009 , 18:12:
 Mấy em à ,chị được mạ Vân cho biết là Mạ vừa đi mọt đám tang về xong thì lại có đám khác nữa nên  Mạ lại đi xa tiếp.Thôi mấy cô em ráng trông nom nhà cửa cho Mạ tử tế đi nhé.
 Chỉ mong sao là Mạ Vân có nhiều sức khoẻ để trải qua được mọi buồn phiền lúc này.

Chào Chị Anh Thư. hoatim45
Em cám ơn chị đã cho tụi em biết tin về Mạ Vân , ngày nào tụi em cũng ghé qua mấy lần xem Mạ về chưa , không có Mạ , bưồn quá , đùa giỡn tí cho khuây khoả , đỡ nhớ. Lúc nào tụi em cũng cầu mong Mạ dồi dào sức khoẻ , may mắn , đầy đủ nghị lực trong mọi hoàn cảnh. Mong gặp chị tại Đại hội LVD , chúc chị lưôn trẻ đẹp   flower40.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #805 - 28. May 2009 , 13:52

Quote:
Chào Chị Anh Thư. hoatim45
Em cám ơn chị đã cho tụi em biết tin về Mạ Vân , ngày nào tụi em cũng ghé qua mấy lần xem Mạ về chưa , không có Mạ , bưồn quá , đùa giỡn tí cho khuây khoả , đỡ nhớ. Lúc nào tụi em cũng cầu mong Mạ dồi dào sức khoẻ , may mắn , đầy đủ nghị lực trong mọi hoàn cảnh. Mong gặp chị tại Đại hội LVD , chúc chị lưôn trẻ đẹp   flower40.

Kiều ơi ,Chị cũng rất mong được gặp em đấy.Lần này diễn đàn của mình mà đi được đông đủ het^' thì vui biết là bao ha.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #806 - 30. May 2009 , 05:03

Quote:
Kiều xin chào Chị Đậu Đỏ , Chị Tuy Vân , Chị Mỹ nương  smflower
Mạ Vân đi đâu bí mật quá , em có thấy Mạ ở bên em đâu?...
Thế là Bà Cháu Alex có vào nhà Mạ Vân ưống sữa và ăn bánh chung với Kièu đấy Drinkinj hễ có bị đòn thì em rảnh rang chạy trước chitchua , Bà Cháu Alex lo bồng bế nhau ,chắc phải ngồi tại chỗ rồi  thumbup. Cám ơn Quân sư che chở , Chị Mỹ nương chưa gì đã hăm doạ em út, còn Bich Định thấy có người ăn bánh của Mạ đã giận dỗi không thèm đem thức ăn tới nữa. Chị Túy Vân ui , em thích làm bậy nhưng nhát lắm đang run đây , thôi em xin đánh bài chưồn... trốn trước , chúc hai bà cháu ăn mau chạy cho lẹ nhá. Hun Alex  Kiss

HÔM NAY VÀO NHÀ MẠ VÂN PHỤ DỌN HOA HÉO , VÀ THAY VÀO BÌNH HOA SÁNG SỚM , CÒN ĐANG CHÀO ĐÓN NGÀY THỨ 7 ĐẬY  roses45  hong1222
EM KIỀU ƠI, ĐỪNG LO MẠ VÂN HIỀN LẮM , HAY CHIA SẼ VỚI LŨ CON PHÁ PHÁCH.... rollingonthefloor  rollingonthefloor. CHỊ HY VỌNG MẠ VÂN BỚT LO BUỒN VÌ ĐƯA TIỂN 2 NGƯỜI RA ĐI VĨNH VIỄN. MỖI LẦN CHỊ ĐI VÀO NHÀ THU(NG HAY VÀO NGHĨA TRANG, LÚC VỀ...BỊ RẦU THÚI RUỘT , THÚI GAN.,... Cry  Cry

ĐỜI NHƯ 1 MÀN KỊCH , PHẢI ĐÓNG CHO TRỌN VẸN , VÀ LÀM CHO NHỮNG NGƯỜI CHUNG QUANH, THẤY THÊM NỤ CƯỜI , VÀ TÌNH NGƯỜI , KIỀU NHỈ ! thumbup  thumbup

THÂN ÁI KÍNH CHÚC MẠ VÂN MAU VỀ NHÀ NGHĨ NGƠI , VÀ 2 BC ALEX MANG BAN NHẠC , THUỐC BỔ ĐỂ DÀNH ĐÂY Ạ. Drinkinj  band4
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #807 - 30. May 2009 , 17:22

...

Nhà Vắng

Ghé qua nhà chơi
Chủ nhà đi vắng
Nhìn lên tường trắng
Thấy bóng lá đưa
Tưởng mấy câu thơ
Ai xưa đề tặng

Bỗng trong vườn nắng
Động tiếng chim rơi
Nhìn lên tường trắng
Loang lỗ màu vôi

Ghé qua nhà vắng
Tôi đứng mình tôi.

Nguyên Nhân

flower4u  flower4u  flower4u  flower4u
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #808 - 01. Jun 2009 , 15:51

flower4uMạ Vân kính yêu.

Cô ơi Cô à.
Cô đi lâu quá !  Từ hồi tháng 5 đến bây giờ tháng 6 Cô vẫn chưa về. Ngày nào em cũng ghé nhà mấy lần  kiếm Cô  nhưng nhà vắng hoe chẳng có ai cả. Chúng em cầu chúc Cô lưôn khoẻ mạnh. Tháng này Cô đã nấu thưốc ( đậu & tỏi ) để ưống chưa ?. Khi nào Cô về nhà mình sẽ đông vui Cô ạ. Mong tin Cô. Thuơng kính.  partyfrog partyfrog partyfrog
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #809 - 02. Jun 2009 , 02:48

Phương Tần wrote on 30. May 2009 , 17:22:
...

Nhà Vắng

Ghé qua nhà chơi
Chủ nhà đi vắng