Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 186 187 188 189 190 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 268441 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Hồi Ký
Reply #2805 - 15. Feb 2014 , 22:25

nguyen_toan wrote on 15. Feb 2014 , 19:03:
Thưa Thầy Đường - Người Việt ở Úc  rất Hiếu Khách  =nhất là Khách Phương Xa -  mặc dù  chưa bao giờ  được gặp Thầy Cô  -  chỉ  biết thầy cô trên Diễn đàn Lê văn Duyệt -  đúng là  Thời đại  Internet  -nên trưa  hôm nay  lúc  12 giờ  30  Sydney  ,em đã nhận  được  điện thoại  của một người  đàn ông  báo  cho biết  nơi Cô Ngọc ở  rất ở gần nhà  em .và  cũng cho số điện thoại  nơi  cô Ngọc đang  ở -  em  đã gọi  nhưng  chuông Reo  -nhưng không ai trả lời  .  chắc  chiều tối nay  , em sẽ liên lạc lại .Hy vọng sẽ gặp cô Ngọc -.

Nguyễn Toàn

Em Tvs nghe anh Toàn và chị AT nói người Việt ở Úc rất hiếu khách và phone cho cô Ngọc , nhưng chưa liên lạc được. Em hy vọng Cô Ngọc sẽ gặp  đón tiếp với  những tình cảm trân quý nầy.
Ước gì em đi theo cô Ngọc , để được " nâng khăn sửa túi " và thăm cô Oanh , anh PD , anh Toàn , anh chị Mỹ Thư , anh Hà..nhất là chụp hình chung...hi.hi.

...

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2806 - 16. Feb 2014 , 01:52

Thưa thầy Đường - em đã nói chuyện với cô Ngọc qua điện thoại  và hẹn sẽ gặp cô vào trưa mai thứ hai lúc 1 giờ trưa   vì thứ ba  18/2  cô sẽ đi Melbourne  -  vậy Anh Thư   cho  biết số Phone  để tôi báo cho cô Ngọc - cô Ngọc muốn gặp Anh Thư . Một dịp may hiếm có  .
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2807 - 16. Feb 2014 , 02:54

Anh Năng ơi ,AT đã gửi số phone trong offline message cho anh roi do nha .
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2808 - 16. Feb 2014 , 08:58

Anh Duong kinh men,
Em da lien lac voi Anh Nguyen Toan o Sydney roi, ngay mai Anh Toan se gap chi Ngoc.
Em khong nhan duoc message cua ai ca,toi nay Anh Toan se cho em so phon cua Tran Anh Thu,sau do em selien lac voi Tran Anh Thu, Anh yen tam. em gui rat nhieu hinh Chi Ngoc di choi voi chung em vay Anh da nhan duoc chua? Sao khong thay Anh noi gi.
Rat tiec gia dinh em chua duoc don tiep Anh o Melbourne.
Cau chuc Anh mot cuoi tuan an vui.
Kim Thoa
* Anh Thư ơi, cô em Kim Thoa đã có lời nhắn rồi đó. Em ráng chờ để cho Ngọc được gặp, quý hoá lắm, đây là lần chót Ngọc qua Úc. Anh Trần sơn Hà là bạn hoc cùng trường với tôi ở Hà nội đấy, đừng đánh nhau vỡ đầu đấy nhá, đùa tí cho vui!
Đường
Back to top
« Last Edit: 16. Feb 2014 , 08:59 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2809 - 16. Feb 2014 , 09:07

anh_thu_Tran wrote on 16. Feb 2014 , 02:54:
  Anh Năng ơi ,AT đã gửi số phone trong offline message cho anh roi do nha .

Anh Thư ơi, Ngọc sẽ về Melbourne hôm thứ Hai, em Kim Thoa sẽ phôn để lien lạc với em. Mong em bớt chút thì giờ gặp Ngọc nói chuyện cho vui, mấy khi có dịp hàn huyên ở nơi xa xôi như vậy. Cám ơn em nhiều.
Đường
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2810 - 16. Feb 2014 , 12:56

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. Feb 2014 , 08:58:
Anh Duong kinh men,
Em da lien lac voi Anh Nguyen Toan o Sydney roi, ngay mai Anh Toan se gap chi Ngoc.
Em khong nhan duoc message cua ai ca,toi nay Anh Toan se cho em so phon cua Tran Anh Thu,sau do em selien lac voi Tran Anh Thu, Anh yen tam. em gui rat nhieu hinh Chi Ngoc di choi voi chung em vay Anh da nhan duoc chua? Sao khong thay Anh noi gi.
Rat tiec gia dinh em chua duoc don tiep Anh o Melbourne.
Cau chuc Anh mot cuoi tuan an vui.
Kim Thoa
* Anh Thư ơi, cô em Kim Thoa đã có lời nhắn rồi đó. Em ráng chờ để cho Ngọc được gặp, quý hoá lắm, đây là lần chót Ngọc qua Úc. Anh Trần sơn Hà là bạn hoc cùng trường với tôi ở Hà nội đấy, đừng đánh nhau vỡ đầu đấy nhá, đùa tí cho vui!
Đường

Dạ thưa thày ,nếu Kim Thoa không nhận được message của em vậy là số phone thày đưa cho em bị sai .Em sẽ chờ phone của cô Ngọc và sẽ hẹn hò để gặp Cô .
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2811 - 16. Feb 2014 , 13:41

anh_thu_Tran wrote on 16. Feb 2014 , 12:56:
     Dạ thưa thày ,nếu Kim Thoa không nhận được message của em vậy là số phone thày đưa cho em bị sai .Em sẽ chờ phone của cô Ngọc và sẽ hẹn hò để gặp Cô .

Cám ơn em thật nhiều. Nhớ chụp hình kỷ niệm gửi cho tôi nhá.
Đường
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2812 - 16. Feb 2014 , 19:47

...

Thưa  thầy Đường - như đúng hẹn  trưa hôm nay lúc 1 giờ  Sydney  , em đã  gặp Cô Ngọc  phu nhân  của thầy  - từ nhà  em đến  nơi cô Ngọc ở chỉ  15  phút  lái  xe .  Dự tính  khi gặp cô sẽ mời cô đi Ăn Trưa , nhưng cô  mới đi Ăn về  cùng với  bà chị  và cháu . Đành ngồi nhà  nói chuyện với cô  .Cô cho biết  tất cả các nơi cô đều đã đi thăm viếng  kể cả Thủ đô Canberra . Chiều hôm nay sẽ đi thăm   khu Cabramatta  thủ phủ  của người Việt  ( nhiều người Việt định cư )   sau đó  sáng mai sẽ đi Melbourne . em đã đưa cô Ngọc  số  Điện thoại của Anh Thư  và Phu De .   cô Ngọc cho biết đến ngày  27 /2  mới về lại với thầy .  lần đầu  gặp cô  , thấy  cô vẫn còn Trẻ  .
khi ra  về cô Ngọc còn cho Trái Xoài  - cây nhà lá  Vườn   của bà chị của cô Ngọc .

không biết  trục trặc  ra sao bên photobucket - vậy thầy muốn  nhìn cô   , thầy  click  vào  chữ photobucket   sẽ thấy hình .

Back to top
« Last Edit: 16. Feb 2014 , 19:57 by nguyen_toan »  

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2813 - 16. Feb 2014 , 20:15

nguyen_toan wrote on 16. Feb 2014 , 19:47:
...

Thưa  thầy Đường - như đúng hẹn  trưa hôm nay lúc 1 giờ  Sydney  , em đã  gặp Cô Ngọc  phu nhân  của thầy  - từ nhà  em đến  nơi cô Ngọc ở chỉ  15  phút  lái  xe .  Dự tính  khi gặp cô sẽ mời cô đi Ăn Trưa , nhưng cô  mới đi Ăn về  cùng với  bà chị  và cháu . Đành ngồi nhà  nói chuyện với cô  .Cô cho biết  tất cả các nơi cô đều đã đi thăm viếng  kể cả Thủ đô Canberra . Chiều hôm nay sẽ đi thăm   khu Cabramatta  thủ phủ  của người Việt  ( nhiều người Việt định cư )   sau đó  sáng mai sẽ đi Melbourne . em đã đưa cô Ngọc  số  Điện thoại của Anh Thư  và Phu De .   cô Ngọc cho biết đến ngày  27 /2  mới về lại với thầy .  lần đầu  gặp cô  , thấy  cô vẫn còn Trẻ  .
khi ra  về cô Ngọc còn cho Trái Xoài  - cây nhà lá  Vườn   của bà chị của cô Ngọc .

không biết  trục trặc  ra sao bên photobucket - vậy thầy muốn  nhìn cô   , thầy  click  vào  chữ photobucket   sẽ thấy hình .

Cám ơn em đã có hảo ý lại thăm Ngọc, thật là chân tình và quý hoá dù chưa biết nhau bao giờ. Tôi coi được hình nhưng không save được. Hy vọng các cháu sẽ gửi sau. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2814 - 16. Feb 2014 , 22:31

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. Feb 2014 , 20:15:
Cám ơn em đã có hảo ý lại thăm Ngọc, thật là chân tình và quý hoá dù chưa biết nhau bao giờ. Tôi coi được hình nhưng không save được. Hy vọng các cháu sẽ gửi sau. Thân ái.
Đường

Thầy Đường -không Save được hình - vậy thầy  gởi cho em địa chỉ email cá nhân  -em sẽ gởi hình tặng thầy - vì hình ở trong máy Chụp hình của em
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2815 - 17. Feb 2014 , 09:01

nguyen_toan wrote on 16. Feb 2014 , 22:31:
Thầy Đường -không Save được hình - vậy thầy  gởi cho em địa chỉ email cá nhân  -em sẽ gởi hình tặng thầy - vì hình ở trong máy Chụp hình của em

Ối dào, xin lỗi đã làm em phải vất vả và quan tâm. Đây là địa chỉ của tôi: duong1369@sbcglobal.net
Cám ơn em một lần nữa .
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2816 - 19. Feb 2014 , 18:35

Anh Đường kính mến,
Em và Chị Dương đã liên lạc được với cô Anh Thư và mời cô dến nhà em vào chiều mai dùng bữa cơm gia đình dặc biệt có cả Anh chi Duong& Ngoc Anh nữa, bởi vì hôm qua Anh Dương đã có mặt tai Uc, đó Anh thấy vui không? bây giờ em chuẩn bị đi chợ lo cho ngày mai các Anh chi dến sum họp, rồi thứ hai em sẽ đưa chi Ngọc đi chơi tiếp, Anh hài lòng chưa? Vậy mà không chịu đi luôn với Chi Ngoc qua Uc. Anh yên tâm di nhé sẽ liên lạc lai sau.
Kim Thoa
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2817 - 19. Feb 2014 , 18:38

Kim Thoa mến,
Thật là tuyệt vời, rất tiếc anh đã không có mặt để chung vui với các em và khách quý Anh Thư. Anh Thư người đẹp, dễ thương, anh chỉ tiếp xúc có 2 lần ở Đại hội Lê v Duyệt mà đã có cảm tình rồi. Cho anh gửi lời thăm hỏi đến cô và thân chúc mọi người được thưởng thức bữa cơm gia đình thật vui, ấm cúng và ngon lành do cô em của Thầy Đường đãi. Nhớ chụp hình nhiều nhiều gửi cho anh, đặc biệt cho Ngọc và Anh Thư. Kim Thoa thật tháo vát và đã chiều anh hết mức. Cám ơn em một lần nữa.
Đường
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2818 - 21. Feb 2014 , 04:19

KÍNH THƯA THẦY ĐƯỜNG,

EM LÀ CHÍCH CHOÈ, CÔ HỌC TRÒ ĐÃ ĐI CÙNG CÔ NGOẠN VÀ THẦY CÔ ĐẾN NHÀ CHỊ KIỀU NGUYỄN NĂM 2012 ( SAU KỲ HỌP DH LVD 2012 ). HÔM NAY EM NHẬN ĐƯỢC 1 SỐ HÌNH ẢNH VỀ CUỘC GẶP GỞ CỦA CÔ NGỌC, CÁC EM CỦA THẦY VÀ ANH CHỊ MỸ - THƯ Ở MELBOURNE. EM XIN GỬI ĐẾN THẦY VÀ CẢ NHÀ CÙNG XEM

...

...

...

...

...

...

...

XIN MỜI THẦY XEM HÌNH VÀ THEO DÕI BƯỚC CHÂN CÔ NGỌC TRÊN ĐẤT ÚC VÀ CÙNG VUI VỚI BUỔI HỌP MĂT.
CHÚC CẢ NHÀ HAPPY XEM HÌNH Grin Cheesy
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2819 - 21. Feb 2014 , 08:36

ChíchChoè wrote on 21. Feb 2014 , 04:19:
KÍNH THƯA THẦY ĐƯỜNG,

EM LÀ CHÍCH CHOÈ, CÔ HỌC TRÒ ĐÃ ĐI CÙNG CÔ NGOẠN VÀ THẦY CÔ ĐẾN NHÀ CHỊ KIỀU NGUYỄN NĂM 2012 ( SAU KỲ HỌP DH LVD 2012 ). HÔM NAY EM NHẬN ĐƯỢC 1 SỐ HÌNH ẢNH VỀ CUỘC GẶP GỞ CỦA CÔ NGỌC, CÁC EM CỦA THẦY VÀ ANH CHỊ MỸ - THƯ Ở MELBOURNE. EM XIN GỬI ĐẾN THẦY VÀ CẢ NHÀ CÙNG XEM

...

...

...

...

...

...

...

XIN MỜI THẦY XEM HÌNH VÀ THEO DÕI BƯỚC CHÂN CÔ NGỌC TRÊN ĐẤT ÚC VÀ CÙNG VUI VỚI BUỔI HỌP MĂT.
CHÚC CẢ NHÀ HAPPY XEM HÌNH Grin Cheesy

Thành thực cám ơn Chích Choè đã có hảo ý gửi hình cho cả nhà cùng thưởng thức. Khung cảnh vui tươi đầm ấm như trong một gia đình làm tôi cảm thấy hạnh phúc dù không có may mắn được tham dự. Những kỷ niệm năm xưa với Cô Ngoạn và em ở nhà Kiều tôi vẫn trân trọng cất giư ở trong lòng. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 186 187 188 189 190 ... 211
Send Topic In ra