Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 185 186 187 188 189 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 268445 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #2790 - 06. Feb 2014 , 10:09

tuy-van wrote on 06. Feb 2014 , 09:26:
...

...

Hoan hô thầy và cám ơn Đóa  đà cho cả nhà nghe bài Hồi ký hay tuyệt.
Em TvHb cũng y hệt với thầy là tin tưởng vào Phật , Chúa , Đức Mẹ , Thiên Thần....Đạo nào cũng chỉ bảo chúng ta làm phước thiện , tốt lành , ăn thua người có làm đúng với lương tâm hay không?
Em post hinh thầy cô vào đây , từ photo của Đóa đấy , để kỷ niệm những ngày thầy cô đến gặp Kiều , thầy cô HT , anh TT....

Em TvHb

Cám ơn người đẹp "Thung lũng Hoa Vàng"
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2791 - 13. Feb 2014 , 08:59

...

...

...

Thầy cô thân kính ,

Nhân dịp Lể Valentine năm nay , em TvHb kính chúc thầy cô và gia đình nhiều sức khoẻ, an vui , và ngày nào cũng hạnh phúc như mùa Lể tình thương.
   Bây giờ cô Ngọc đang bên nước Úc , em gởi vài tấm ảnh , cho thầy...đở nhớ cô.
   Em hy vọng sẽ được thưởng thức những bài Hồi ký và những bài hát , hơn cả tuyệt vời trong tương lai thật gần , thầy nhé.

Em TvHb , TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2792 - 13. Feb 2014 , 17:20

tuy-van wrote on 13. Feb 2014 , 08:59:
...

...

...

Thầy cô thân kính ,

Nhân dịp Lể Valentine năm nay , em TvHb kính chúc thầy cô và gia đình nhiều sức khoẻ, an vui , và ngày nào cũng hạnh phúc như mùa Lể tình thương.
   Bây giờ cô Ngọc đang bên nước Úc , em gởi vài tấm ảnh , cho thầy...đở nhớ cô.
   Em hy vọng sẽ được thưởng thức những bài Hồi ký và những bài hát , hơn cả tuyệt vời trong tương lai thật gần , thầy nhé.

Em TvHb , TvMs

Cám ơn Tuý Vân Mây Say.
Đường
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2793 - 14. Feb 2014 , 11:57

Thưa Thày ,lâu quá em không vào thăm Thày nhưng được biết Thày luôn vui khoẻ và hát hò rât khoẻ là mừng nhất phải không ạ.
    Em được biêt cô Ngọc đang ở Úc chơi ,xin Thày cho em biêt cô đang ở đâu ,số phone và địa chỉ để nếu Cô đang ở gần chỗ em ở thì em sẽ đến thăm Cô ạ.
  Happy Valentine Thay Cô.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2794 - 14. Feb 2014 , 13:18

anh_thu_Tran wrote on 14. Feb 2014 , 11:57:
     Thưa Thày ,lâu quá em không vào thăm Thày nhưng được biết Thày luôn vui khoẻ và hát hò rât khoẻ là mừng nhất phải không ạ.
    Em được biêt cô Ngọc đang ở Úc chơi ,xin Thày cho em biêt cô đang ở đâu ,số phone và địa chỉ để nếu Cô đang ở gần chỗ em ở thì em sẽ đến thăm Cô ạ.
  Happy Valentine Thay Cô.

Giời ơi, lâu lắm mới lại được gặp người đẹp phương xa, thật rất hân hạnh và sung sướng. Ngọc hiện đang ở Sydney, khoảng từ 22/2 đến 26/2 sẻ trở lại Melbourne để sửa soạn về Cali. Tôi chỉ có số phôn ở Melbourne, nhà cô em gái Nguyễn kim Thoa
Đia chỉ: 7 Derrrick Close Áspendale Gảrdens vic: 3195 Australia. Phone 95802424
                Mob: 042152525578
Cám ơn Anh Thư đã có nhã ý, thật là quý hoá.
DƯỜNG
Back to top
« Last Edit: 14. Feb 2014 , 14:36 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2795 - 14. Feb 2014 , 16:40

Cám ơn Thày ,em sẽ liên lạc với cô Ngọc.
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #2796 - 14. Feb 2014 , 20:01

"Thuyền Viễn Xứ"

Thân ái mời quý vị thưởng thức ca khúc "Thuyền Viễn Xứ", thơ Huyền Chi, Phạm Duy phổ nhạc. Nhạc nền được trích trong dvd "Ngày Trở Về" của nhạc sỹ, thực hiện tại Hà nội năm nào tôi không nhớ rõ. Bài này được một trung tâm sản xuất nhạc karaoke copy lại và tôi đã mua với giá khiêm tốn chỉ có 3 đô. Người hát mẫu là diễn viên gái Hồng Hạnh, có lẽ xuất thân từ lò Thanh nhạc Hà nội.

Đường

Mời click vào hình để thưởng thức

...
Back to top
« Last Edit: 15. Feb 2014 , 06:53 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2797 - 15. Feb 2014 , 08:39

NgocDoa wrote on 14. Feb 2014 , 20:01:
"Thuyền Viễn Xứ"

Thân ái mời quý vị thưởng thức ca khúc "Thuyền Viễn Xứ", thơ Huyền Chi, Phạm Duy phổ nhạc. Nhạc nền được trích trong dvd "Ngày Trở Về" của nhạc sỹ, thực hiện tại Hà nội năm nào tôi không nhớ rõ. Bài này được một trung tâm sản xuất nhạc karaoke copy lại và tôi đã mua với giá khiêm tốn chỉ có 3 đô. Người hát mẫu là diễn viên gái Hồng Hạnh, có lẽ xuất thân từ lò Thanh nhạc Hà nội.

Đường

Mời click vào hình để thưởng thức

...

Cám ơn em, hình rất thơ mông.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2798 - 15. Feb 2014 , 09:44

...

Ngày Lể Tình thương mà cả nhà được thưởng thức bài hát và giọng ca trầm ấm của thầy  thì không còn gì bằng.
Em cám ơn Thầy , Đóa và Hồng Hạnh ( tên rất dể thương lần đầu tiên xuất hiện ) đã tặng  cả nhà 1 món quà  tinh thần trong ngày Valentine thật tuyêt. 

...

Em TvMs
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2799 - 15. Feb 2014 , 12:38

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 14. Feb 2014 , 13:18:
Giời ơi, lâu lắm mới lại được gặp người đẹp phương xa, thật rất hân hạnh và sung sướng. Ngọc hiện đang ở Sydney, khoảng từ 22/2 đến 26/2 sẻ trở lại Melbourne để sửa soạn về Cali. Tôi chỉ có số phôn ở Melbourne, nhà cô em gái Nguyễn kim Thoa
Đia chỉ: 7 Derrrick Close Áspendale Gảrdens vic: 3195 Australia. Phone 95802424
                Mob: 042152525578
Cám ơn Anh Thư đã có nhã ý, thật là quý hoá.
DƯỜNG

Thưa thày ,em gọi phone nhà thì không ai nhấc máy ,em co để lại message nhưng không thây gọi lại cho em .Còn số cell phone thì sai rồi thày ạ ...vì dư một số .
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2800 - 15. Feb 2014 , 13:59

anh_thu_Tran wrote on 15. Feb 2014 , 12:38:
Thưa thày ,em gọi phone nhà thì không ai nhấc máy ,em co để lại message nhưng không thây gọi lại cho em .Còn số cell phone thì sai rồi thày ạ ...vì dư một số .

Thưa  thầy Đường -  được biết cô Ngọc hiện ở Sydney -  không biết có cách nào liên lạc để được gặp Cô  -  mời  Cô đi Ăn sáng  món Bắc  -

điện thoại   Cell   (Mobile)   của  em   0405-520-125
Nguyễn Toàn    bất cứ  lúc nào .
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2801 - 15. Feb 2014 , 14:00

anh_thu_Tran wrote on 15. Feb 2014 , 12:38:

Em tôi vất vả quá, để tôi check lại xem sao nhá.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2802 - 15. Feb 2014 , 14:12

nguyen_toan wrote on 15. Feb 2014 , 13:59:
Thưa  thầy Đường -  được biết cô Ngọc hiện ở Sydney -  không biết có cách nào liên lạc để được gặp Cô  -  mời  Cô đi Ăn sáng  món Bắc  -

điện thoại   Cell   (Mobile)   của  em   0405-520-125
Nguyễn Toàn    bất cứ  lúc nào .

Trời ơi, Ngọc có phước quá, được các em chiếu cố làm tôi sung sướng lây. Để tôi liên lạc thử xem rồi sẽ hồi âm sau. Xin chân thành cám ơn hai em Anh Thư và Nguyễn Toàn đã có nhã ý vơi Ngọc
Đường
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2803 - 15. Feb 2014 , 19:03

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 15. Feb 2014 , 14:12:
Trời ơi, Ngọc có phước quá, được các em chiếu cố làm tôi sung sướng lây. Để tôi liên lạc thử xem rồi sẽ hồi âm sau. Xin chân thành cám ơn hai em Anh Thư và Nguyễn Toàn đã có nhã ý vơi Ngọc
Đường

Thưa Thầy Đường - Người Việt ở Úc  rất Hiếu Khách  =nhất là Khách Phương Xa -  mặc dù  chưa bao giờ  được gặp Thầy Cô  -  chỉ  biết thầy cô trên Diễn đàn Lê văn Duyệt -  đúng là  Thời đại  Internet  -nên trưa  hôm nay  lúc  12 giờ  30  Sydney  ,em đã nhận  được  điện thoại  của một người  đàn ông  báo  cho biết  nơi Cô Ngọc ở  rất ở gần nhà  em .và  cũng cho số điện thoại  nơi  cô Ngọc đang  ở -  em  đã gọi  nhưng  chuông Reo  -nhưng không ai trả lời  .  chắc  chiều tối nay  , em sẽ liên lạc lại .Hy vọng sẽ gặp cô Ngọc -.

Nguyễn Toàn
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2804 - 15. Feb 2014 , 19:42

nguyen_toan wrote on 15. Feb 2014 , 19:03:
Thưa Thầy Đường - Người Việt ở Úc  rất Hiếu Khách  =nhất là Khách Phương Xa -  mặc dù  chưa bao giờ  được gặp Thầy Cô  -  chỉ  biết thầy cô trên Diễn đàn Lê văn Duyệt -  đúng là  Thời đại  Internet  -nên trưa  hôm nay  lúc  12 giờ  30  Sydney  ,em đã nhận  được  điện thoại  của một người  đàn ông  báo  cho biết  nơi Cô Ngọc ở  rất ở gần nhà  em .và  cũng cho số điện thoại  nơi  cô Ngọc đang  ở -  em  đã gọi  nhưng  chuông Reo  -nhưng không ai trả lời  .  chắc  chiều tối nay  , em sẽ liên lạc lại .Hy vọng sẽ gặp cô Ngọc -.

Nguyễn Toàn

Thật là may mắn, thế là tôi đã hoàn thành mỹ mãn công việc ở Sydney. Còn chuyện gặp Anh Thư ở Melbourne thì chưa thấy cô em tôi trả lời, hy vọng cũng ok thôi. Anh cố rủ Ngọc đi cho vui, tôi mong muốn hai người được hội ngộ lắm.
Đường
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 185 186 187 188 189 ... 211
Send Topic In ra