Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 117 118 119 120 121 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 359911 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #1770 - 12. Jan 2011 , 22:04

ngo_thi_van wrote on 12. Jan 2011 , 21:34:
Em Phương Tran oi ,
Cam on em da cho Co nhin lai nhung tam hinh cua em Kieu. 35 nam troi qua ma co thay anh hương cua thoi gian dau , chi thay dep them len phai khong?
Moi lan thay Kieu lai nho den nhung lan di cong tac xa hoi voi Kieu. Hai Co Tro da co nhung ky niem kho quen. Co con nho Kieu hat bai Ngan Thu Ao Tim rat hay , khi di tham thương benh binh o mot benh xa nao day ma Co quen mat ten roi.
Co Van 

Thưa Cô Vân ,

Dạ , em cũng thích 2 tấm hình đó của chị Kiều , cái pano có hình chị Kiều chưng ở Quán Một Thuở một tháng ( tháng 4 /2009 ) và sau đó Cô có biết rằng nó đã được du lịch sang Mỹ rồi không ? Mai mốt chị Kiều có về VN mà đến Quán Một Thuở thế nào cũng có nhiều người nói sao thấy quen quen...  Cheesy Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 12. Jan 2011 , 22:17 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1771 - 13. Jan 2011 , 11:02

ngo_thi_van wrote on 12. Jan 2011 , 21:01:

Kính thu9a cô Vân ,

Màu tím hoa sim em yêu từ thửa cắp sách đến trường đó cô.
Đến bây giờ , cũng còn...mê.
Kính chúc thầy cô và tất cả những ngày tháng êm đềm và hạnh phúc với đàn con của Mạ.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1772 - 13. Jan 2011 , 11:08

Phuong_Tran wrote on 12. Jan 2011 , 21:04:
Thưa Cô Vân ,
Em chúc Cô đi gặp bạn và họp mặt ở khoá Khải Định vui vẻ  và lái xe an toàn Cô nhé pinkrose violettulip pansytim

Cô ngủ lại hôm sau về là đúng rồi , thà gặp Cô trễ 1 ngày mà tụi em an tâm  Grin Grin

Em sẽ đợi Cô về để nói chiện tiếp , và tụi em cũng sẽ nhớ Cô dzadziet !!!!!! ( Em ghẹo Cô , đừng mắng em nhé , Cô viết dzadziet không dấu mà còn dính lại với nhau em tưởng tiếng Anh nào mà em không biết chứ , nhìn và đoán mãi mới ra là : dza dziết !!!!  Cheesy Grin Grin

Chị Cỏ cũng là dân LVD Cô ạ , LVD 64 đó Cô

PTr

Cô Vân và P. Tr thương ,
Em cũng xếp hàng theo em 8 , thương chúc cô cuối tuần thật hoàn mỹ.
Khải Định rất may mắn có cô đóng góp bài viết mỗi năm , và vui khi  gặp lại bạn bè...nhất cô đấy.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1773 - 13. Jan 2011 , 11:18

Phuong_Tran wrote on 12. Jan 2011 , 22:01:
Nâu ơi ,

Mình cứ nói chiện ở đây Cô Vân sẽ thích nghe lắm đó  Cheesy Grin

Diều đang làm một bài sưu tầm về cách làm bánh chưng bánh tét và bánh chuối nhưng lâu lâu cũng liếc vào D Đ để xem có gì vui không để cười ké nên thấy Nâu khều Diều ở nàh Mạ Vân nè

heheheh vậy hả Nâu ??? Vậy mà Diều cứ nghĩ rằng khuôn mặt mình đeo kiếng xấu lắm , vậy mai mốt đi đâu với chị Cỏ khỏi đem theo kiếng mát !!!!

Cám ơn Nâu đã xem hình mà còn khen nữa nhé   pinkrose pinkrose pinkrose, chưng hình của Nâu nữa đi cho Cô Vân xem luôn

Diều

Nâu và Diều thân mến ,
Chị Hồng Hạc và 2 em vào đây hót líu lo cho GTMV thêm vui....cám ơn Nâu và Diều đã cho xem hình nha.
Diều nói đúng , Nâu cũng mang hình vào cho cả nhà xem nữa chư"?
Diều chụp hình ở Nha Trang thật dễ thương , làm HH nhớ bãi biễn , Hotel trang trí y như ở Hawaii , và các loại seafood , trái cây...
  Hy vọng mỗi ngày , Mạ Vân trẻ thêm vài tuổi , vì các loại chim chọc Mạ vân cười hoài ( còn hơn thuốc bổ )
.
Hồng Hạc
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1774 - 13. Jan 2011 , 18:21

tuy-van wrote on 13. Jan 2011 , 11:18:
Nâu và Diều thân mến ,
Chị Hồng Hạc và 2 em vào đây hót líu lo cho GTMV thêm vui....cám ơn Nâu và Diều đã cho xem hình nha.
Diều nói đúng , Nâu cũng mang hình vào cho cả nhà xem nữa chư"?
Diều chụp hình ở Nha Trang thật dễ thương , làm HH nhớ bãi biễn , Hotel trang trí y như ở Hawaii , và các loại seafood , trái cây...
  Hy vọng mỗi ngày , Mạ Vân trẻ thêm vài tuổi , vì các loại chim chọc Mạ vân cười hoài ( còn hơn thuốc bổ )
.
Hồng Hạc

Chị 8 thương ,
Tấm hình đó em chụp ở Nha Trang là đúng vào buổi sáng Noel 24/12/2010 đó , tại máy hình của em ghi ngày tháng sai ( chậm hết 2 ngày ) , buổi sáng 2 chị em , chị Cỏ và em, đi ăn sáng xong là thà bộ đi ra biển cũng không có ý định chụp hình nhưng thấy biển xanh , trời trong , gió mát và nắng vàng rực rỡ quá nên mới có ý chụp hình ghi lại để kỷ niệm đó chứ và nhờ vậy bây giờ mới có hình để khoe  Wink Wink Wink

Em 8 PTr
Back to top
« Last Edit: 13. Jan 2011 , 18:22 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1775 - 13. Jan 2011 , 18:26

tuy-van wrote on 13. Jan 2011 , 11:08:
Cô Vân và P. Tr thương ,
Em cũng xếp hàng theo em 8 , thương chúc cô cuối tuần thật hoàn mỹ.
Khải Định rất may mắn có cô đóng góp bài viết mỗi năm , và vui khi  gặp lại bạn bè...nhất cô đấy.
Em Tv

Chị 8 ơi ,

Bửa nay Cô Vân không có vào nhà đọc thơ và chắc đến giờ Cô phải online như thường lệ để đọc và trả lời thơ học trò và để cười nữa thì Cô sẽ nhớ  lắm đây , em đoán như vậy , vì em cũng giống như vậy , "đến giờ " mà không thấy Cô thấy cái nhà trống vắng quá ha chị  8 , chị có nhớ Cô không ???

Em 8 PTr
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1776 - 13. Jan 2011 , 19:31

Phuong_Tran wrote on 11. Jan 2011 , 19:47:
Thưa Cô Vân ,

Em nghe Cô nói : Co muon dem tam hinh nay vao day de thay rang ba Co : Mai , Thu , Van luon luon sat canh nhau bat cu chuyen gi.{!} , Cô làm em cảm động và nể phục quá , vậy em sẽ bookmark trang này để mai mốt có nhà mới em lại khiêng về nhà mới , cho  3 Cô Mai , Thu , Vân bao giờ cũng có nhau nhé  pinkrose pinkrose pinkrose Cheesy Grin Grin

Em đã tìm từ trang cuối cùng em nhớ là trang 211 ngược trở về trước  Cheesy Grin Grin  bài thơ có đóng khung nên cũng dễ nhìn thấy Cô ạ , hi hi chắc nhờ em tập yoga nên cũng tập luôn được tính kiên nhẫn , cái gì cũng phải ... từ từ....  Cheesy Grin

Cô Thu và Thày Đạt đang ở trên tàu ngoài khơi hả Cô ?? Ôi chao là sung sướng  !!!!!!!!!! Chắc khi nào về Cô lại có khối chuyện để kể cho Cô trò mình nghe....... và xem hình nữa...  Cheesy Grin

Thưa Cô ,

Nghe Cô nói Cô đã đẩy được cái thanh ngang để xem được hết hình em mừng lắm  Smiley Smiley Smiley

Thưa Cô , em đi Huế được một lần vào năm 2007 chắc , Huế đẹp và thơ mộng , đường phố không có nhiều xe cộ như ở Sài Gòn nên đi bộ rất thích , em có đi bộ qua cầu Tràng Tiền qua chợ Đông Ba , ghé vào nhà sách Phú Xuân gần chợ Đông Ba , vào Lăng các vua chúa nữa , có một điều em  không hiểu sao em ăn uống không thấy ngon chắc là không hợp khẩu vị nhất là món bún bò Huế , chắc tại em ăn chưa trúng chỗ ngon chăng....

Nghe Cô nói nhớ Huế em cũng bùi ngùi quá , ráng một lần thử xem sao Cô ....... , em biết có một ông cụ đã trên 80 tuổi  từ nước ngoài về thăm Huế một lần cuối cách đây một năm mà đến giờ vẫn còn mạnh khoẻ lắm và cụ đã mãn nguyện và sung sướng lắm vì đã thực hiện được ước mơ cuối đời của mình  thumbup pinkrose pinkrose pinkrose

Nếu Thày Cô về VN em tình nguyện đi theo chăm sóc Thày Cô tới nơi tới chốn , em biết Huế vẫn đợi Cô đấy  pansytim pansyvang pansyvang pansyvang

PTr

PTr oi neu chi cua em ma hoc lop phap van vao nam 1973 thi la ban cua Tu Hoa Thuan roi. PTr hoi lai chi Nga xem co biet Hoa Thuan hay khong, trươc day HT la tong thu ky cua trương do. Bay gio HT dang dinh cu o Sacramento, CA va cung la ban than cua nhom ban lvd73 o SJ do. Hoa hạ se goi hinh cua HT cho PTr xem sau nhe.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1777 - 14. Jan 2011 , 07:30

Hoa Hạ wrote on 13. Jan 2011 , 19:31:
PTr oi neu chi cua em ma hoc lop phap van vao nam 1973 thi la ban cua Tu Hoa Thuan roi. PTr hoi lai chi Nga xem co biet Hoa Thuan hay khong, trươc day HT la tong thu ky cua trương do. Bay gio HT dang dinh cu o Sacramento, CA va cung la ban than cua nhom ban lvd73 o SJ do. Hoa hạ se goi hinh cua HT cho PTr xem sau nhe.

Chị Hoa Hạ ơi ,

Dạ để em hỏi chị em xem chị có biết chị Từ Hoà Thuận không nha ? Em nhớ chị em có 2 bạn thân tên là Pho Kim Yến và Đỗ Thị Xuân chị hỏi chị Thuận xem chị Thuận có nhớ không nha ?? Chị em tên là Trần Thị Nga

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1778 - 14. Jan 2011 , 09:44

Phuong_Tran wrote on 13. Jan 2011 , 18:26:
Chị 8 ơi ,

Bửa nay Cô Vân không có vào nhà đọc thơ và chắc đến giờ Cô phải online như thường lệ để đọc và trả lời thơ học trò và để cười nữa thì Cô sẽ nhớ  lắm đây , em đoán như vậy , vì em cũng giống như vậy , "đến giờ " mà không thấy Cô thấy cái nhà trống vắng quá ha chị  8 , chị có nhớ Cô không ???

Em 8 PTr

Cô Vân và em 8 thân ,
Em 8 nói đúng quá , 2 chị em mình bị bịnh rất nặng , là cứ  "lanh chanh" trả lời mỗi ngày. Chỉ có Mạ Vân siêng viết từng người 1.
Thôi lần nầy , 2 chị em mình đừng nằm vạ chờ Mạ về như lần trước. Hãy  mang hoa tím Đà Lạt vào đây  , và thương chúc cô đi thật vui và mọi sự như ý nha em.

tulip_tim violettulip hoa_tim1 tulip_tim violettulip hoa_tim1

Nhớ Cô rồi đây ,
Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1779 - 16. Jan 2011 , 07:00

Thưa Cô Vân ,

Em đoán hôm nay Cô sẽ về nhà , em chúc Cô đi chơi  vui vẻ và về nhà bình yên nhé

Tháng giêng này nhà mình có 3 sinh nhật Cô ạ

Jan 16  : Phương Tần
Jan 17  : Tuyết Lan
Jan 19  : Hoa Hạ
Jan 21  : Cô Ngọc Mai

Em mời các Cô và cả nhà sang Quán Thời Gian nghe em hát bài Anh Cho Em Mùa Xuân nha, đây là link đi ngõ tắt  Cheesy Grin

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/2910

PTr

Back to top
« Last Edit: 16. Jan 2011 , 17:51 by Phuong_Tran »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1780 - 16. Jan 2011 , 07:12

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1781 - 16. Jan 2011 , 09:40

Phuong_Tran wrote on 16. Jan 2011 , 07:00:
Thưa Cô Vân ,

Em đoán hôm nay Cô sẽ về nhà , em chúc Cô đi chơi  vui vẻ và về nhà bình yên nhé

Tháng giêng này nhà mình có 3 sinh nhật Cô ạ

Jan 16  : Phương Tần
Jan 17  : Tuyết Lan
Jan 21  : Cô Ngọc Mai

Em mời các Cô và cả nhà sang Quán Thời Gian nghe em hát bài Anh Cho Em Mùa Xuân nha, đây là link đi ngõ tắt  Cheesy Grin

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/2910

PTr

PTr khong biet hay la con quên mot ngươi nửa
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1782 - 16. Jan 2011 , 09:58

Phuong_Tran wrote on 12. Jan 2011 , 21:04:
Thưa Cô Vân ,
Em chúc Cô đi gặp bạn và họp mặt ở khoá Khải Định vui vẻ  và lái xe an toàn Cô nhé pinkrose violettulip pansytim

Cô ngủ lại hôm sau về là đúng rồi , thà gặp Cô trễ 1 ngày mà tụi em an tâm  Grin Grin

Em sẽ đợi Cô về để nói chiện tiếp , và tụi em cũng sẽ nhớ Cô dzadziet !!!!!! ( Em ghẹo Cô , đừng mắng em nhé , Cô viết dzadziet không dấu mà còn dính lại với nhau em tưởng tiếng Anh nào mà em không biết chứ , nhìn và đoán mãi mới ra là : dza dziết !!!!  Cheesy Grin Grin

Chị Cỏ cũng là dân LVD Cô ạ , LVD 64 đó Cô

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da quan tam. Co moi ve , may hom nay bỏ bê nha cua , bay gio moi vao day voi cac em day.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1783 - 16. Jan 2011 , 10:03

Phuong_Tran wrote on 12. Jan 2011 , 22:04:
Thưa Cô Vân ,

Dạ , em cũng thích 2 tấm hình đó của chị Kiều , cái pano có hình chị Kiều chưng ở Quán Một Thuở một tháng ( tháng 4 /2009 ) và sau đó Cô có biết rằng nó đã được du lịch sang Mỹ rồi không ? Mai mốt chị Kiều có về VN mà đến Quán Một Thuở thế nào cũng có nhiều người nói sao thấy quen quen...  Cheesy Grin

PTr

Em Phương Tran oi ,
Ho goi qua cho Kieu hay sao? Kieu chac thich lam do !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1784 - 16. Jan 2011 , 10:05

tuy-van wrote on 13. Jan 2011 , 11:02:
Kính thu9a cô Vân ,

Màu tím hoa sim em yêu từ thửa cắp sách đến trường đó cô.
Đến bây giờ , cũng còn...mê.
Kính chúc thầy cô và tất cả những ngày tháng êm đềm và hạnh phúc với đàn con của Mạ.
Em Tv

Em Tuy Van ,
Co tin rang ai da trai qua mot thoi lam hoc sinh cung deu " mê " bai tho ay.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 117 118 119 120 121 ... 390
Send Topic In ra