Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 71 72 73 74 75 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 130248 times)
DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #1080 - 13. Jul 2012 , 08:27

ngo_thi_van wrote on 12. Jul 2012 , 21:37:
Tài oi ,
Co cam on Tai la da cho Co dươc thương thuc tho cua Tai va hieu dươc Tai nhieu hon nua. Noi Ti cu lua tho va dem vao day cho Co nhe.
Co Van

Kính thăm Cô Vân ,
Dạ, được trang trải tâm sự trong bài thơ em cũng nguôi ngoai...đó Cô ạ !

Kính chúc Cô cuối tuần vui vẻ hoado
Em Tài

Ti uiiiiiiiiiiiiiiii , nghe Cô Vân kêu kìa  Smiley
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1081 - 13. Jul 2012 , 08:42

Cô thương ,
Sao cô trò mình giống nhau quá , em sợ nhất là vào bịnh viện và nhà xác...mặc dù trước sau gì , ai cũng không tránh khỏi.
vâng , em cũng viết  nhật ký lai rai " tự biên , tự diễn " từ lâu , tập cho đầu óc làm việc mọi ngày , và hông  không bị " rỉ sét "..hi.hi..
Cuối tuần , em kính chúc thầy cô cùng tất cả những ngày tháng Hè , êm đềm.
Em TVMS

ngo_thi_van wrote on 12. Jul 2012 , 21:34:
Em Tuy Vân oi ,
Em cu viet di dung co ngai sai loi chinh ta. Bay gio dang con sang suot thi nen ghi lai tat ca nhung chuyen cua qua khu de sau nay ma doc lai , hay cho con chau minh doc , chu khong thi uong lam day.
Cam on em da hoi tham OX cua ban Co. Ong ay da dươc xuat vien toi hom qua , nen Co khong phai vao benh vien [ Co so nhat la di tham ai o benh vien ] ma chi den nha thoi.
Nghe em noi la da lien lac dươc voi Đóa va biet tinh trang cua OX cua Đóa da bot nhieu Co mung cho Đoa.
Sao Đoa lai bi dau nhu the? Co di kham bac si chua ?
Co thay nhieu ngươi benh va gia ma Co cung nghi nhu em , doi song chang con may choc , thi ghet bo nhau lam gi ! nen gan lai voi nhau va yeu thương nhau di !
Co Van

Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #1082 - 13. Jul 2012 , 08:50

ngo_thi_van wrote on 12. Jul 2012 , 21:56:
Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da moi Co qua QTG de thương thuc bai tho Canh Nha cua Tai dươc dien ngam. Bai tho de thương lam , goi nho cho Co bai tho cua Nguyen Binh. Ngươi ngam tho co phai cns LVD hay than hưu?
Co Van   

Dạ , do bạn của người bạn em diễn ngâm đó Cô Vân hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1083 - 13. Jul 2012 , 20:13

DOHUUTAI wrote on 13. Jul 2012 , 08:27:
Kính thăm Cô Vân ,

Em Tài

Co cam on Tài , Nghe Tài keu Tí ma Co cươi qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1084 - 13. Jul 2012 , 20:18

[quote author=20212D7922353A540 link=1332123636/1081#1081 date=1342194134]
  Cô thương ,
Sao cô trò mình giống nhau quá , em sợ nhất là vào bịnh viện và nhà xác...mặc dù trước sau gì , ai cũng không tránh khỏi.
vâng , em cũng viết  nhật ký lai rai " tự biên , tự diễn " từ lâu , tập cho đầu óc làm việc mọi ngày , và hông  không bị " rỉ sét "..hi.hi..
Em TVMS

[/quote ]
Em Tuy Van oi ,
Nghe em noi la co viet nhat ky the la hay qua roi !. Biet dau mot ngay nao do " Ca NHa " dươc thương thuc tap Hoi Ky cua Nu Van Si May Say do.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1085 - 13. Jul 2012 , 21:00

DOHUUTAI wrote on 13. Jul 2012 , 08:50:
Dạ , do bạn của người bạn em diễn ngâm đó Cô Vân hoado

Tài thân ,
Minh sang tac tho ma co ngươi dien ngam la vui lam Tài nhi !
Co nho khi ra mat Tap Tho Kỉnh Chỉ cua Cu Ngoai cua Co , Co da rat ngac nhien va cam dong nghe Nu Nghe Si Hà Minh Nguyệt ngam bai tho cua Co. Co cung khong hieu tai sao co nay lai chon bai tho cua Co de ngam. That la mot ngac nhien thich thu !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1086 - 14. Jul 2012 , 07:19

DOHUUTAI wrote on 13. Jul 2012 , 08:27:
Kính thăm Cô Vân ,

Em Tài

he he Tí nghe gồiiiiiiiiii...... Cheesy Grin Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1087 - 14. Jul 2012 , 07:20

ngo_thi_van wrote on 13. Jul 2012 , 20:13:
Co cam on Tài , Nghe Tài keu Tí ma Co cươi qua !
Co Van

Thưa Cô vân ,

Hai anh em cứ chọc ghẹo nhau như vậy cho vui đó Cô , anh Tài cũng tếu lâm lắm đó

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1088 - 14. Jul 2012 , 08:07

Cô thương ,
Trời , nếu có 1 ngày nào đó , cả nhà đọc được " nhật ký đời tôi "
của em , chắc Tv phải chạy mất , vì Túy vân nầy vừa viết , vừa Say
......hi..hi..
Thương kính gởi lời thăm thầy Khang , còn cô Vỉnh đi chơi xa , cuối tháng mới về. Hạnh phúc với 2 quả tim vàng Khang & Vân nha cô.
Em TVMS

ngo_thi_van wrote on 13. Jul 2012 , 20:18:
  Cô thương ,
Em TVMSEm Tuy Van oi ,
Nghe em noi la co viet nhat ky the la hay qua roi !. Biet dau mot ngay nao do " Ca NHa " dươc thương thuc tap Hoi Ky cua Nu Van Si May Say do.
Co Van

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1089 - 14. Jul 2012 , 08:39

Phuong_Tran wrote on 14. Jul 2012 , 07:20:
Thưa Cô vân ,

Hai anh em cứ chọc ghẹo nhau như vậy cho vui đó Cô , anh Tài cũng tếu lâm lắm đó

PTr

Co biet chu ! The moi vui ! Lam cho Tai vui la Co cung vui luon.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2012 , 08:40 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1090 - 14. Jul 2012 , 08:46

tuy-van wrote on 14. Jul 2012 , 08:07:
Cô thương ,
Trời , nếu có 1 ngày nào đó , cả nhà đọc được " nhật ký đời tôi "
của em , chắc Tv phải chạy mất , vì Túy vân nầy vừa viết , vừa Say
......hi..hi..
Thương kính gởi lời thăm thầy Khang , còn cô Vỉnh đi chơi xa , cuối tháng mới về. Hạnh phúc với 2 quả tim vàng Khang & Vân nha cô.
Em TVMS

Em Tuy Van oi ,
Em vua viet vua Say thi chuyen moi that ! va chac  la hap dan lam do !  ;D
Co Vinh di choi xa 20 nay moi ve , cung voi cac em cua Co o xa ve nua nen may ngay hom nay Co phai don dep nha cua cho kip , ma vua lai phai nau an hang ngay , chang ai phu giup , met bo hoi tai ,lai phai di tham ngươi benh roi di dam tang... thi lam gi co chuyen " hanh phuc voi 2 qua tim vang " !
Co muon di tham Quyen ma cung khong co thi gio.
Co Van
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #1091 - 14. Jul 2012 , 10:19

ngo_thi_van wrote on 13. Jul 2012 , 20:18:
  Cô thương ,

Em TVMSEm Tuy Van oi ,
Co Van

Em xin chào cô Vân,

Thưa cô, mấy lâu nay em không vào nhà cô vì em muốn để cho cô yên, chỉ đi phá rối các nhà quán khác chứ không làm phiền gì cô. Chắc cô cũng thở phào nói thầm trong bụng là nhờ vậy mà nhà MVGT của cô được yên ổn làm ăn, phải không cô?! hihi!

Tuy lặn hơi lâu nhưng thật ra Hà Bá em lặn ở dưới sông Hương chứ đâu có xa xôi gì!  :)
Hôm nay em trồi lên để vào thăm hoàng cung MVGT của cô!

Cô Vân ơi, trong lúc scuba diving dưới nước, em ngẫm nghĩ 1 chuyện này hay hay, định bàn với cô lâu rồi nhưng cứ lần lừa hoài. Hôm nay sẵn dịp nghe cô và TV bàn về viết văn, nhật ký, em xin được phát biểu ý kiến luôn:

Em nghĩ là trong ban "tam cô" MTV thì quán cô Thu và quán cô Mai đã có mục sinh hoạt thơ sống động: mục dịch thơ từ lâu ở quán cô Thu và "Nối Tiếp Vần Thơ" gần đây trong quán cô Mai. MTV cũng như 1 cái ghế, muốn đứng vững phải có ít nhất là 3 chân, nếu chỉ có 2 chân thôi thì dù 2 chân đó có mạnh cách mấy cũng khó giữ thăng bằng (nếu không muốn nói là dễ xụm!!)
Cho nên sau khi suy nghĩ khá lâu, em đề nghị quán MVGT nên mở thêm 1 sinh hoạt nghệ thuật tương tự như sinh hoạt của 2 quí quán kia, để bàn ghế trong d/đ LVD được đứng vững lâu dài (và để fair cho cô Vân luôn!).

Em thấy trong d/đ LVD đang thiếu 1 sinh hoạt quan trọng, đó là viết văn xuôi. Văn vần (thơ) thì có khá nhiều và tương đối đầy đủ rồi, nhưng văn xuôi thì chưa có ai khởi xướng.
(Thật sự thì lúc em mới gia nhập d/đ, em cũng có bày ra trò viết văn tập thể trong quán riêng của em, tương đối thành công, nhưng em tiếc là phải dẹp nửa chừng vì không gánh vác nỗi một mình!)
Lấy kinh nghiệm riêng của em lúc trước, em đề nghị là mục này đừng quá tham vọng như hồi em làm năm ngoái (viết truyện ngắn dài cả mấy chục trang!). Tốt nhất là chỉ cần tạo ra 1 môi trường để cho các bạn thích viết văn xuôi có dịp viết vài tóm tắt vài ý tưởng, vài cảm giác trong đời sống hằng ngày, kể lại những kỷ niệm vui buồn ngày xưa...để chia sẻ với mọi người trong d/đ. Một bài như vậy dài cở chừng 1/2 trang đến 1 trang là tuyệt vời!

Đúng ra chúng ta ai cũng viết văn xuôi cả và gần như viết qua lại khá thường trong d/đ. Tuy nhiên nếu ta viết với 1 chút focus, sắp xếp ý tưởng cho mạch lạc thành 1 đoản văn thì kết quả sẽ rất hiệu quả mà lại không tốn nhiều công lao. Kiểu như 1 hình thức "truyện cực ngắn" (thay vì truyện ngắn!). Em thiết nghĩ nếu cô dựng ra sinh hoạt mới như vậy, chắc chắn sẽ có nhiều người ủng hộ cô vì hầu như ai cũng muốn đọc xem bạn mình muốn nói gì, nhất là khi những bài viết ấy đều ngắn gọn dễ đọc. Mà khi đã đọc của người khác rồi, không có lý do gì mà người đọc không trở thành người viết để trọn vẹn câu "có qua có lại mới toại lòng nhau!".

Và tương tự như bên quán dịch thơ và quán NTVT, cô cũng cần có người giúp cô 1 tay trông nom nhịp lưu thông của các bài viết này (sắp xếp mục lục, sửa lỗi chánh tả, có thể phải "đề nghị" sửa từ ngữ hay câu văn nào đó, phê bình để học hỏi...). Các cô Dzịt, PTr, NTN, TL, ND, TV và....??? chắc sẽ không ngại giúp cô đâu. Riêng em, em cũng sẽ đứng phía sau cô cộng tác với cô để giúp cho mục này trở nên hào hứng lôi cuốn như NTVT và dịch thơ.

Nếu cô đồng ý thì em lại đề nghị TV sẽ bắt đầu bài số 1, hihi!

Em xin dừng bút ở đây và hy vọng cô sẽ tán thành đề nghị này của em!

Xin chúc cô cuối tuần vui khoẻ.

Em NVH
  :)

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1092 - 14. Jul 2012 , 16:47

Thưa Cô Vân và hello huynh Hà ,

Nghe đề nghị của huynh PTr thấy cũng thú vị lắm , PTr đề nghị mở mục "truyện ngắn 101 chữ " hoặc 200 chữ thôi , nếu ai thích truyện dài hơn thì cứ vào mục truyện , viết ngắn ngắn thì tương đối dễ viết nên dễ tham gia , hoặc có thể viết chuyện vui xãy ra có thật như Cô Vân và chị Đoá và anh Phú De đã từng kể , mình cần vui và thư giãn thôi , đọc nhanh và có một ý nào đó có thể viết ra ngay giống như kể chuyện , đây là ý của em , mục này em có thể tham gia và chưa gì đã thấy hào hứng rồi  Cheesy Grin , đúng như huynh Hà nói chắc chị Mây Say tham gia viết... mỗi ngày

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1093 - 14. Jul 2012 , 17:23

...

Hình Cô Ngô Vân và bạn của Cô là Cô Quỳnh Hoa

Thưa Cô Vân ,

Em đã đưa vào trang Kỷ Niệm Vàng cho Cô luôn , chỗ mục " Hình Ảnh Cô Vân và gia đình " ờ phần cuối có " Hình ảnh Cô Vân và Thày Cô & bạn bè ngoài LVD " , em để ở cuối cùng cho Cô và bạn bè Cô dễ nhận ra , nhưng Cô cho em xin ngày họp mặt để dễ phân biệt thời gian , em cám ơn Cô.

PTr
Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2012 , 17:48 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1094 - 14. Jul 2012 , 18:09

Thưa Cô Vân và cả nhà ,

Hôm nay là sinh nhật Timo tức là Tí Rùa , xin mời Cô Vân và cả nhà theo link để đến trang Chúc Mừng :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1247358951/45#53

bus

PTr
Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2012 , 18:10 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 71 72 73 74 75 ... 188
Send Topic In ra