Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 104 105 106 107 108 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 130911 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #1575 - 04. Nov 2012 , 21:26

Phuong_Tran wrote on 04. Nov 2012 , 06:51:
Thưa Cô Vân và cả nhà ,

Phượng Trần mời Cô Vân và cả nhà theo link để sang trang Hình Ảnh xem phóng sự ảnh " Thăm nhà thơ Đỗ Hữu Tài ":

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1351964540/0#5

bus

PTr

Cam on em Phương Tran. Co dươc xem hinh de gap lai Thay Co Đường , Co Hiếu Tâm , Tài va cac em Bích Định , Kiều , dươc thay Ngố lan dau tien va mot em moi KIm Lieu nua. Cac em xinh qua va tre qua !
Tài co ve hanh phuc lam nen da lam bai tho cam on het moi ngươi . Dung la xuat khau thanh tho ngay !
Bich Định lau lam Co moi thay lai van nhu xua !
Thay Đường va Co Hiếu Tâm co hat them chung voi nhau bai gi nua khong vay Kiều? Nho thau cho Ma Van voi nhe.
Cam on cac em mot lan nua. Nghe cac em ke chuyen xui xeo ve vu lai xe ma thương cac em qua. Ngố bi phat nhieu khong?
Co Van   
Back to top
« Last Edit: 04. Nov 2012 , 21:33 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1576 - 05. Nov 2012 , 07:33

ngo_thi_van wrote on 02. Nov 2012 , 21:27:
Em Tuy Van oi ,
Nho em thua lai voi cac Co Thanh Hương , Co Ngoan la Co goi loi tham nhieu nhe.
Em co di tham dươc Ba Hương thi thua voi Ba Hương la Co van nho thương Ba Hương nhieu lam , khong bao gio quen dươc dau va cau mong cho suc khoe Ba Hương dươc kha quan. Co chi mong la dươc gap Ba Hương mot lan nao do ma thoi.
Co goi loi tham tat ca cac em. Em co tin tuc gi cua Phương Tran khong?
Co Van

Cô thương ,
Từ thứ 6 đến bây giờ , em bận quá. Nhưng được hạnh phúc 2 ngày đi dự tiệc của trường Hải Quân , nơi chị Thảo Monterey dạy tiếng Việt , với cô Ngoạn cô Thanh Hương và nhóm anh chị em bạn.
Tội nghiệp Ngố bị giấy phạt khi đi thăm anh TT , nhưng bù lại , được hân hạnh  " ủi sạch tóc " anh TT , nên chắc cũng an ủi phần nào.
Em cám ơn thầy cô Đường Ngọc , cô Hiếu Tâm và phái đoàn đã đến thăm anh TT.
Kính chúc thầy cô và cả nhà tuần lể mới , an lành.
Em TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1577 - 05. Nov 2012 , 09:57

tuy-van wrote on 05. Nov 2012 , 07:33:
Cô thương ,
Từ thứ 6 đến bây giờ , em bận quá. Nhưng được hạnh phúc 2 ngày đi dự tiệc của trường Hải Quân , nơi chị Thảo Monterey dạy tiếng Việt , với cô Ngoạn cô Thanh Hương và nhóm anh chị em bạn.
Tội nghiệp Ngố bị giấy phạt khi đi thăm anh TT , nhưng bù lại , được hân hạnh  " ủi sạch tóc " anh TT , nên chắc cũng an ủi phần nào.
Em cám ơn thầy cô Đường Ngọc , cô Hiếu Tâm và phái đoàn đã đến thăm anh TT.
Kính chúc thầy cô và cả nhà tuần lể mới , an lành.
Em TV

Em Tuy Van oi ,
Co da dươc xem hinh hai Co Thanh Hương  va Ngoan cung cac em. Ai cung dep va tươi qua. Cac em cu nhu la tai tu xi nê !
Em thi điệu qua , chi trong may tam anh do ma em thay khong biet bao nhieu la ao !
Cuoi tuan vua qua Co dươc di du buoi ra mat cua ban nhac " Cafe 105 Band " . That la tuyet voi ! Nhung ngươi trong ban nhac la nhung nhac si da co tren may chuc nam kinh nghiem , cac ca si deu hat that la dieu luyen va tinh cam ,  co MC rat la duyen dang. Khong phai vi em ho Co [ Thuy Khanh ] la mot thanh phan cua ban nhac nay ma Co khen dau. Ngoi nghe khong chan ma den khi xong roi con tiec nuoi mai. Neu ngoi do suot dem chac Co cung chang met dau ! Co rat mung la Co da khong bo qua co hoi nay. Co em Co dan key board va piano.
Bao gio ban nhac nay bieu dien lai , em nen di.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phan Nguyen
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Đan Mạch
Reply #1578 - 05. Nov 2012 , 10:00

Chào tái ngộ Cô và các Anh Chị, và rất vui khi thấy Cô và các Anh Chị vẫn sinh hoạt Văn Nghệ rất hăng say nhất là trong Buổi họp mặt của Trường Lê Văn Duyệt, Em  được xem qua youtube , mời Cô và càc Anh Chị thưỡng thức một nhạc Phẩm sau của Nhạc Sỉ Hoàng Thanh Tâm :

Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #1579 - 05. Nov 2012 , 17:25

ngo_thi_van wrote on 04. Nov 2012 , 21:26:
Cam on em Phương Tran. Co dươc xem hinh de gap lai Thay Co Đường , Co Hiếu Tâm , Tài va cac em Bích Định , Kiều , dươc thay Ngố lan dau tien va mot em moi KIm Lieu nua. Cac em xinh qua va tre qua !
Tài co ve hanh phuc lam nen da lam bai tho cam on het moi ngươi . Dung la xuat khau thanh tho ngay !
Bich Định lau lam Co moi thay lai van nhu xua !
Thay Đường va Co Hiếu Tâm co hat them chung voi nhau bai gi nua khong vay Kiều? Nho thau cho Ma Van voi nhe.
Cam on cac em mot lan nua. Nghe cac em ke chuyen xui xeo ve vu lai xe ma thương cac em qua. Ngố bi phat nhieu khong?
Co Van   

Cám ơn Mạ Vân đã lo lắng, hôm đi thăm anh Tài Tui ngố được làm anh hùng xa lộ nên ngố vui lắm Mạ Vân ơi.Hôm ấy vì có thay đổi giờ giấc nên ngố đi làm buổi sáng, chạy một mạch đến điểm hẹn với chị Kiều,tại con đường đó đèn nhiều quá...nên ngố chạy đại quên là đèn đỏ...hihihi...Không bị phạt chỉ warning thôi nhờ ngố chớp mắt muốn khóc và đổ thừa đường lạ không quen ,hú hồn!Một lần nữa cám ơn Mạ Vân, kính chúc Mạ Vân vui, khoẻ.
Kính,
ngố
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1580 - 05. Nov 2012 , 22:47

ngo_thi_van wrote on 05. Nov 2012 , 09:57:
Em Tuy Van oi ,
Co da dươc xem hinh hai Co Thanh Hương  va Ngoan cung cac em. Ai cung dep va tươi qua. Cac em cu nhu la tai tu xi nê !
Em thi điệu qua , chi trong may tam anh do ma em thay khong biet bao nhieu la ao !
Cuoi tuan vua qua Co dươc di du buoi ra mat cua ban nhac " Cafe 105 Band " . That la tuyet voi ! Nhung ngươi trong ban nhac la nhung nhac si da co tren may chuc nam kinh nghiem , cac ca si deu hat that la dieu luyen va tinh cam ,  co MC rat la duyen dang. Khong phai vi em ho Co [ Thuy Khanh ] la mot thanh phan cua ban nhac nay ma Co khen dau. Ngoi nghe khong chan ma den khi xong roi con tiec nuoi mai. Neu ngoi do suot dem chac Co cung chang met dau ! Co rat mung la Co da khong bo qua co hoi nay. Co em Co dan key board va piano.
Bao gio ban nhac nay bieu dien lai , em nen di.
Co Van

Cô thương ,
Khi nào cô em cô trình diển , nhớ cho em hay nha cô. Chia vui vì thầy cô đã có 1 cuối tuần như ý.
Cám ơn cô đã khen Bà ngoại " cải lương hồ quảng " nầy ( các bạn hay trêu ) , cái tật xấu của em chắc không bỏ được , vì em nghĩ , bây giờ còn Le và Diện thì cứ tha hồ , chứ nay mai nằm 1 chổ trong quan tài , hết làm gì được ...hi..hi..
Thương chúc cô 1 đêm an lành.
  Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1581 - 06. Nov 2012 , 08:47

Phan Nguyen wrote on 05. Nov 2012 , 10:00:
Chào tái ngộ Cô và các Anh Chị, và rất vui khi thấy Cô và các Anh Chị vẫn sinh hoạt Văn Nghệ rất hăng say nhất là trong Buổi họp mặt của Trường Lê Văn Duyệt, Em  được xem qua youtube , mời Cô và càc Anh Chị thưỡng thức một nhạc Phẩm sau của Nhạc Sỉ Hoàng Thanh Tâm :

Than goi Phan Nguyen ,
Lau lam roi moi thay Phan Nguyen " tai xuat giang ho " va con cho Ca Nha thương thuc bai nhac pho tho cua Ho Dzenh [ ma Co rat thich ] that la hay voi giong ca truyen cam cua Phan Nguyen.
Cam on Phan Nguyen .
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1582 - 06. Nov 2012 , 08:53

Ngố wrote on 05. Nov 2012 , 17:25:
Cám ơn Mạ Vân đã lo lắng, hôm đi thăm anh Tài Tui ngố được làm anh hùng xa lộ nên ngố vui lắm Mạ Vân ơi.Hôm ấy vì có thay đổi giờ giấc nên ngố đi làm buổi sáng, chạy một mạch đến điểm hẹn với chị Kiều,tại con đường đó đèn nhiều quá...nên ngố chạy đại quên là đèn đỏ...hihihi...Không bị phạt chỉ warning thôi nhờ ngố chớp mắt muốn khóc và đổ thừa đường lạ không quen ,hú hồn!Một lần nữa cám ơn Mạ Vân, kính chúc Mạ Vân vui, khoẻ.
Kính,
ngố

Ngố oi ,
The la em hên lam day chu vươt den do la bi phat den may tram ma con phai di hoc nua do ! Ma Van mung cho em . Chac tai lam viec thien nen Ong Troi thương tinh !
Lan sau thi can than hon nhe , con nguy hiem cho minh nua do.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1583 - 06. Nov 2012 , 08:57

tuy-van wrote on 05. Nov 2012 , 22:47:
Cô thương ,
Khi nào cô em cô trình diển , nhớ cho em hay nha cô. Chia vui vì thầy cô đã có 1 cuối tuần như ý.
Cám ơn cô đã khen Bà ngoại " cải lương hồ quảng " nầy ( các bạn hay trêu ) , cái tật xấu của em chắc không bỏ được , vì em nghĩ , bây giờ còn Le và Diện thì cứ tha hồ , chứ nay mai nằm 1 chổ trong quan tài , hết làm gì được ...hi..hi..
Thương chúc cô 1 đêm an lành.
  Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Cứ con diện dươc thi diện nhe !
Bao gio ban nhac Cafe 105 band trinh dien Co se cho em biet.
Em co biet Phan Nguyen la Cu Tuan day , giong hat bay gio cang ngay cang hay phai khong em?
Back to top
« Last Edit: 06. Nov 2012 , 09:03 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #1584 - 06. Nov 2012 , 18:46

Ngố oi ,
The la em hên lam day chu vươt den do la bi phat den may tram ma con phai di hoc nua do ! Ma Van mung cho em . Chac tai lam viec thien nen Ong Troi thương tinh !
Ma Van

Dạ ngố cám ơn Mạ Vân, ngố hứa sẽ nghe lời Mạ Vân không ẩu tả trong việc lái xe, hihihi.Kính chúc mạ Vân luôn khoẻ ạ.violetflower violetflower
ngố
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1585 - 06. Nov 2012 , 21:43

Thưa Mạ Vân,
Hôm nay em lò dò về cúi đầu khoanh tay xin lỗi Mạ em quá hư vì đã vắng nhà lâu quá. Từ lúc đi chơi về thì có nhiều việc lu bu cần phải làm xong, và gđ có chút chuyện không vui, nên em lặn hơi kỹ... Tối nay em gác việc nhà qua một bên, đi rinh hoa mùa thu về cho Mạ để....lấy điểm..... Mạ có cho roi cho vọt thì cũng khe khẽ Mạ nhé. 

...

Giờ này chắc Mạ đang ngủ ngon. Sáng Mạ dậy thì em thương chúc Mạ một ngày thứ tư thật đầm ấm.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1586 - 07. Nov 2012 , 04:54

ngo_thi_van wrote on 30. Oct 2012 , 08:09:
Em Phương Tran oi ,
Co nho em qua ben Quan Dich , Co moi lam mot bai tho tang cac Dich Gia , lay y tu bai tho cua James S. Tippett do Co Thu post len. Em co the mang ve ben trang KNV cua Co va co the chon cho Co mot tam hinh minh hoa nhu em da tung lam cho Tài dươc khong? Co cam on Thu Ky Khong Lương trươc.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em đã nằm dài ra rồi cho Cô đánh đòn em  Undecided Undecided Undecided , hôm nay em mới lò mò đi tìm xem " Cô gọi em ở đâu "và nhìn thấy ở đây ạ , để em qua bên trang Thơ Dịch xem Cô để bài thơ này ở đâu đặng mang về trang KNV cho Cô xong rồi em lại chạy về đây nằm sấp chờ Cô ngủ dậy để đánh đòn em nha Cô , Cô nhớ dậy sớm không thôi em nằm lâu sẽ ngủ quên mất...

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1587 - 07. Nov 2012 , 05:08

ngo_thi_van wrote on 29. Oct 2012 , 07:35:
Than goi Co Chu Quan va cac Dich Gia ,
Toi nho da tuyen bo la khong bao gio phong dich hay dich that mot bai tho nao nua , nhung sau khi doc bai tho Autumn Woods cua J.Tippett , bong nhien toi ngau hung lam mot bai tho de tang tat ca cac dich gia than yeu cua Quan Dich cua Co Thu day nhe :

KIẾP LÁ THU

...

Tôi vẫn yêu rừng thu
Trong màu tang lá phủ
Khi gió chướng quay về
Thổi hồn lá bay đi
Nghe chừng ai réo gọi
Trong rừng thẳm vô biên
Cho hồn lá đảo điên
Lá lao vào hốc đá
Lá vượt khỏi suối khe
Lá quay cuồng với gió
Rồi nằm trên thảm cỏ
Đợi tiếng gọi ái ân
Chẳng bao giờ vọng nữa !

Ngô Thị Vân

Thousand Oaks ngày 29 tháng 10 năm 2012

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1588 - 07. Nov 2012 , 06:22

ngo_thi_van wrote on 06. Nov 2012 , 08:57:
Em Tuy Van oi ,
Cứ con diện dươc thi diện nhe !
Bao gio ban nhac Cafe 105 band trinh dien Co se cho em biet.
Em co biet Phan Nguyen la Cu Tuan day , giong hat bay gio cang ngay cang hay phai khong em? 

Cô thương ,
Sáng nay thức sớm ,  2 chân nhức mỏi , vì suốt ngày hôm qua , phụ giúp nơi bầu cử , từ 5 giờ sáng , đến 11 giờ khuya.
Đây cũng là lần đầu tiên có số người đông nhất , trong 10 năm em tình nguyện. Cũng may là 2 chân nhõng nhẻo , chứ tay đau , chắc không vào đây để " tâm sự " được mí cô.
À , thì ra là tiếng hát của Cu Tuấn và Phan Nguyễn , hoan hô và hy vọng sẽ được diện kiến và thưởng thức đó đa.
Cô Ngoạn sẽ bay về San Diego trưa nay. Em hy vọng quý thầy cô chúng ta luôn an mạnh , để có dịp gặp chúng em dài dài....hi.hi..
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1589 - 07. Nov 2012 , 08:20

Ngố wrote on 06. Nov 2012 , 18:46:
Ngố oi ,
Ma Van

Dạ ngố cám ơn Mạ Vân, ngố hứa sẽ nghe lời Mạ Vân không ẩu tả trong việc lái xe, hihihi.Kính chúc mạ Vân luôn khoẻ ạ.violetflower violetflower
ngố

Ngố oi ,
Nghe loi Ma Van nhu vay la gioi do. Ma Van se thương.
Ma Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 104 105 106 107 108 ... 188
Send Topic In ra