Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 105 106 107 108 109 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 130229 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #1590 - 07. Nov 2012 , 08:27

Hoạ Mi Nâu wrote on 06. Nov 2012 , 21:43:
Thưa Mạ Vân,
Hôm nay em lò dò về cúi đầu khoanh tay xin lỗi Mạ em quá hư vì đã vắng nhà lâu quá. Từ lúc đi chơi về thì có nhiều việc lu bu cần phải làm xong, và gđ có chút chuyện không vui, nên em lặn hơi kỹ... Tối nay em gác việc nhà qua một bên, đi rinh hoa mùa thu về cho Mạ để....lấy điểm..... Mạ có cho roi cho vọt thì cũng khe khẽ Mạ nhé. 

...

Giờ này chắc Mạ đang ngủ ngon. Sáng Mạ dậy thì em thương chúc Mạ một ngày thứ tư thật đầm ấm.

Hoa Mi Nau oi ,
Ui chu choa bay gio moi thay em vao day voi Ma Van. Ma Van van co y trong , nhung cung nghi la em co dieu gi khong ổn , nen chang trach dau chu dung noi la danh don em ! Hon nua bay gio co bouquet hoa dep qua lam Ma Van quen het moi chuyen roi. Ma Van chi mong chuyen gi khong vui roi cung se qua !
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1591 - 07. Nov 2012 , 08:29

Phuong_Tran wrote on 07. Nov 2012 , 04:54:
Thưa Cô Vân ,

Em đã nằm dài ra rồi cho Cô đánh đòn em  Undecided Undecided Undecided , hôm nay em mới lò mò đi tìm xem " Cô gọi em ở đâu "và nhìn thấy ở đây ạ , để em qua bên trang Thơ Dịch xem Cô để bài thơ này ở đâu đặng mang về trang KNV cho Cô xong rồi em lại chạy về đây nằm sấp chờ Cô ngủ dậy để đánh đòn em nha Cô , Cô nhớ dậy sớm không thôi em nằm lâu sẽ ngủ quên mất...

PTr

Em Phương Tran oi ,
Doc thu em lam Co cươi qua sa ! Cam on em da
" rinh " bai tho cua Co vao day lai con trang hoang cho no them duyen dang nua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1592 - 07. Nov 2012 , 08:35

tuy-van wrote on 07. Nov 2012 , 06:22:
Cô thương ,
Sáng nay thức sớm ,  2 chân nhức mỏi , vì suốt ngày hôm qua , phụ giúp nơi bầu cử , từ 5 giờ sáng , đến 11 giờ khuya.
Đây cũng là lần đầu tiên có số người đông nhất , trong 10 năm em tình nguyện. Cũng may là 2 chân nhõng nhẻo , chứ tay đau , chắc không vào đây để " tâm sự " được mí cô.
À , thì ra là tiếng hát của Cu Tuấn và Phan Nguyễn , hoan hô và hy vọng sẽ được diện kiến và thưởng thức đó đa.
Cô Ngoạn sẽ bay về San Diego trưa nay. Em hy vọng quý thầy cô chúng ta luôn an mạnh , để có dịp gặp chúng em dài dài....hi.hi..
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co rat phuc em do. Viec gi em cung volunteer lam het ! Hiem dươc ngươi nhu vay !
Em co nghe tin tuc gi cua Ba Cưu Hieu Trương Hương khong?
Co Ngoan ve lai Nam CA nhung o xa qua nen Co khong co dip de gap lai. That dang tiec !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1593 - 07. Nov 2012 , 21:10

Thưa Cô Vân ,

Cô cười là em vui rồi  Cheesy Grin , trang hoàng cho bài thơ là.... chuyện nhỏ, làm được bài thơ như Cô làm mới là chuyện lớn Cô ơi  Cheesy Cheesy Cheesy

Mấy ngày nay trang thơ riêng của anh Tài bị cái chi mà em không mở ra được nên không có mang thơ vào đây cho Cô đọc được , thôi để em đi chôm vậy

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1594 - 08. Nov 2012 , 07:46

Phuong_Tran wrote on 07. Nov 2012 , 21:10:
Thưa Cô Vân ,

Cô cười là em vui rồi  Cheesy Grin , trang hoàng cho bài thơ là.... chuyện nhỏ, làm được bài thơ như Cô làm mới là chuyện lớn Cô ơi  Cheesy Cheesy Cheesy

Mấy ngày nay trang thơ riêng của anh Tài bị cái chi mà em không mở ra được nên không có mang thơ vào đây cho Cô đọc được , thôi để em đi chôm vậy

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co thay UPMN gioi thieu trong GDKC em hat bai Tieng Dan Tam cua Hoang Trong ma Co mo khong dươc. Em co cach gi dem vao day cho Co thương thuc dươc khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1595 - 08. Nov 2012 , 09:48

ngo_thi_van wrote on 07. Nov 2012 , 08:35:
Em Tuy Van oi ,
Co rat phuc em do. Viec gi em cung volunteer lam het ! Hiem dươc ngươi nhu vay !
Em co nghe tin tuc gi cua Ba Cưu Hieu Trương Hương khong?
Co Ngoan ve lai Nam CA nhung o xa qua nen Co khong co dip de gap lai. That dang tiec !
Co Van

Cô thương ,
Hôm qua trời SJ lạnh quá , nên em không dám mang cháu  Brandon đến ăn trưa cùng cô Ngoan, cô Diệu Linh , rồi đi thăm BHT Hương.
Sau khi BNTV đi 5 ngày dự Đ H , sau đó đi Monterey 2 ngày , bây giờ phải về " cưng " cháu nhiều thêm..hi.hi..
Em đã gởi hình bà Ht và phái đoàn đến cô rồi đấy. Nghe nói kỳ nầy , bà khoẻ hẳn ra , nói , cười và nhắc lại chuyện xưa , chả bù với lần trước , bà HT chỉ nằm yên , mệt mỏi và yếu hơn. Em nghe nói mừng quá.
Cầu xin cho bà HT , quý thầy cô LVD thân kính  chúng em , nhiều sức khoẻ và mọi sự bình an.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1596 - 08. Nov 2012 , 20:22

tuy-van wrote on 08. Nov 2012 , 09:48:
Cô thương ,
Hôm qua trời SJ lạnh quá , nên em không dám mang cháu  Brandon đến ăn trưa cùng cô Ngoan, cô Diệu Linh , rồi đi thăm BHT Hương.
Sau khi BNTV đi 5 ngày dự Đ H , sau đó đi Monterey 2 ngày , bây giờ phải về " cưng " cháu nhiều thêm..hi.hi..
Em đã gởi hình bà Ht và phái đoàn đến cô rồi đấy. Nghe nói kỳ nầy , bà khoẻ hẳn ra , nói , cười và nhắc lại chuyện xưa , chả bù với lần trước , bà HT chỉ nằm yên , mệt mỏi và yếu hơn. Em nghe nói mừng quá.
Cầu xin cho bà HT , quý thầy cô LVD thân kính  chúng em , nhiều sức khoẻ và mọi sự bình an.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co da xem dươc hinh cac Co trong do co hinh Ba Cưu HT Hương. Nhin Ba Hương ma Co nho qua. Em lam the nao hoi cac em cho Co dia chi cua Ba Hương de Co co the viet thu tham co dươc khong?
O day ca ngay mua buon qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1597 - 09. Nov 2012 , 22:19

ngo_thi_van wrote on 08. Nov 2012 , 20:22:
Em Tuy Van oi ,
Co da xem dươc hinh cac Co trong do co hinh Ba Cưu HT Hương. Nhin Ba Hương ma Co nho qua. Em lam the nao hoi cac em cho Co dia chi cua Ba Hương de Co co the viet thu tham co dươc khong?
O day ca ngay mua buon qua !
Co Van

Cô thương ,

Hy vọng thư của cô sẽ làm ấm lòng Bà HT Hương thân kính của chúng ta.
Các em LVD 73 đã liên lạc và giúp đở bạn hiền Tuyết Lan rồi ạ.
Cuộc đời quá phù du ,  chúng ta hãy  chia xẻ nổi vui và nổi buồn thì không còn gì bằng.
Em  mong đại gd D Đ LVD , an lành và cuối tuần lể , như ý.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1598 - 10. Nov 2012 , 08:42

tuy-van wrote on 09. Nov 2012 , 22:19:
Cô thương ,

Hy vọng thư của cô sẽ làm ấm lòng Bà HT Hương thân kính của chúng ta.
Các em LVD 73 đã liên lạc và giúp đở bạn hiền Tuyết Lan rồi ạ.
Cuộc đời quá phù du ,  chúng ta hãy  chia xẻ nổi vui và nổi buồn thì không còn gì bằng.
Em  mong đại gd D Đ LVD , an lành và cuối tuần lể , như ý.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co cung mong vay. Khong biet thu cua Co den co lam phien long Ba HT Hương khong vi trươc kia Ba nan ni la dung ai viet thu hay dien thoai gi cho Ba nua , de Ba dươc yen tam ma tu.
Cac em da giup dươc Tuyet Lan roi the la tot qua , the ma Tuyet Lan nhat dinh khong chiu cho Co giup gi ca.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1599 - 10. Nov 2012 , 19:56

ngo_thi_van wrote on 08. Nov 2012 , 07:46:
Em Phương Tran oi ,
Co thay UPMN gioi thieu trong GDKC em hat bai Tieng Dan Tam cua Hoang Trong ma Co mo khong dươc. Em co cach gi dem vao day cho Co thương thuc dươc khong?
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Đó là bài Khúc Đàn Tâm chứ không phải Tiếng Đàn Tâm ạ , bài KĐT mà UPMN giới thiệu là được mixed theo hoà âm cũ , Cô chờ nghe bài Khúc Đàn Tâm được làm theo hoà âm mới nha Cô , phải chờ ông nhạc sĩ nữa Cô ơi  Cheesy Cheesy

Em cám ơn UPM Nguyệt đã giới thiệu bài hát Khúc Đàn Tâm vào G Đ KC  flower40 , ngày hôm qua chiều thứ Bảy em đã ngồi nghe hết một lèo 12 bài hát do vợ chồng UPMN hát , em phải công nhận cặp đôi này đa tài thật !!!!

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1600 - 10. Nov 2012 , 20:11

Phuong_Tran wrote on 10. Nov 2012 , 19:56:
Thưa Cô Vân ,

Đó là bài Khúc Đàn Tâm chứ không phải Tiếng Đàn Tâm ạ , bài KĐT mà UPMN giới thiệu là được mixed theo hoà âm cũ , Cô chờ nghe bài Khúc Đàn Tâm được làm theo hoà âm mới nha Cô , phải chờ ông nhạc sĩ nữa Cô ơi  Cheesy Cheesy

Em cám ơn UPM Nguyệt đã giới thiệu bài hát Khúc Đàn Tâm vào G Đ KC  flower40 , ngày hôm qua chiều thứ Bảy em đã ngồi nghe hết một lèo 12 bài hát do vợ chồng UPMN hát , em phải công nhận cặp đôi này đa tài thật !!!!

PTr

Em Phương Tran oi ,
Bay gio em dươc moi ngươi trong GDKC biet den la nho UPMN day.
Bai Khuc Đan Tam do Co moi nghe lan dau day. Em hat bai nay hay lam do.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1601 - 10. Nov 2012 , 23:19

ngo_thi_van wrote on 10. Nov 2012 , 20:11:
Em Phương Tran oi ,
Bay gio em dươc moi ngươi trong GDKC biet den la nho UPMN day.
Bai Khuc Đan Tam do Co moi nghe lan dau day. Em hat bai nay hay lam do.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Dạ, " lỗi " là do chị Kiều không đưa Youtube của Khoa Lân O X của Minh Nguyệt vào nhà Cô được khi Cô nhờ chị Kiều, rồi chị Kiều " sang " qua em ,sau khi em post vào nhà Cô thì Minh Nguyệt cám ơn chị Kiều , chị Kiều kèm theo địa chỉ email của em khi trả lời cho Minh Nguyệt nên em mới nói là : " không có chi ! " , thế là quen nhau   Cheesy Grin , thật ra em biết UPMN từ lâu rồi qua bài hát Thu Ơi Đừng vàng Lá do Thày Cối Chày phổ nhạc bài thơ cùng tên của M Nguyệt , bài này đã đưa lên Quán Thời Gian từ lâu rồi , em nhớ vì tên của UPMN có 4 chữ nghe hơi lạ lạ ạ...

Em cám ơn Cô đã khen em hát bài này  pansytim pansytim pansyvang pansyvang

Còn bài Khúc Đàn Tâm em cũng đã đưa vào D Đ LVD từ đầu năm nhân sinh nhật của P Tần , để em post vào đây cho Cô và cả nhà nghe và xem lại Youtube Khúc Đàn Tâm nhé , còn bài KĐT theo hoà âm mới như em nói với Cô thì chưa trình làng ạ

KHÚC ĐÀN TÂM

Nhạc : Hoàng Trọng
Hòa âm : Đại Sân
Trình bày : Phượng Trần

Triền miên trong khúc đàn tâm
Đầy lời tha thiết cầu mong
Lòng anh giài bày bao lời ái ân
Tiếng tơ đưa lời đàn rung theo lòng
Chờ mong giây phút gần em
Vườn tình hường sắc nồng say
Lòng xao xuyến tình cung đàn ái ân
Phút say sưa lòng gần bên với em
Ngồi bên em anh quên hết ưu phiền
Hồn say sưa tắm giấc mơ thần tiên
Ngòi bên em ôi giây phút mơ huyền
Hồn yêu đương thắm thiết tươi cho lòng
Ly ân ái lắng đáy bao hương nồng
Say sưa nhấp âm thầnm trong đêm tối
Em chăng thấu tiếng hát thay bao lời
Anh cảm thú cùng em trong đường tơ...

Back to top
« Last Edit: 10. Nov 2012 , 23:20 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1602 - 11. Nov 2012 , 07:53

Phuong_Tran wrote on 10. Nov 2012 , 23:19:
Thưa Cô Vân ,

Dạ, " lỗi " là do chị Kiều không đưa Youtube của Khoa Lân O X của Minh Nguyệt vào nhà Cô được khi Cô nhờ chị Kiều, rồi chị Kiều " sang " qua em ,sau khi em post vào nhà Cô thì Minh Nguyệt cám ơn chị Kiều , chị Kiều kèm theo địa chỉ email của em khi trả lời cho Minh Nguyệt nên em mới nói là : " không có chi ! " , thế là quen nhau   Cheesy Grin , thật ra em biết UPMN từ lâu rồi qua bài hát Thu Ơi Đừng vàng Lá do Thày Cối Chày phổ nhạc bài thơ cùng tên của M Nguyệt , bài này đã đưa lên Quán Thời Gian từ lâu rồi , em nhớ vì tên của UPMN có 4 chữ nghe hơi lạ lạ ạ...

Em cám ơn Cô đã khen em hát bài này  pansytim pansytim pansyvang pansyvang

Còn bài Khúc Đàn Tâm em cũng đã đưa vào D Đ LVD từ đầu năm nhân sinh nhật của P Tần , để em post vào đây cho Cô và cả nhà nghe và xem lại Youtube Khúc Đàn Tâm nhé , còn bài KĐT theo hoà âm mới như em nói với Cô thì chưa trình làng ạ

KHÚC ĐÀN TÂM

Nhạc : Hoàng Trọng
Hòa âm : Đại Sân
Trình bày : Phượng Trần

Triền miên trong khúc đàn tâm
Đầy lời tha thiết cầu mong
Lòng anh giài bày bao lời ái ân
Tiếng tơ đưa lời đàn rung theo lòng
Chờ mong giây phút gần em
Vườn tình hường sắc nồng say
Lòng xao xuyến tình cung đàn ái ân
Phút say sưa lòng gần bên với em
Ngồi bên em anh quên hết ưu phiền
Hồn say sưa tắm giấc mơ thần tiên
Ngòi bên em ôi giây phút mơ huyền
Hồn yêu đương thắm thiết tươi cho lòng
Ly ân ái lắng đáy bao hương nồng
Say sưa nhấp âm thầnm trong đêm tối
Em chăng thấu tiếng hát thay bao lời
Anh cảm thú cùng em trong đường tơ...

Em Phương Tran oi ,
Hoa ra la the ! Dương nao roi cung di den mot cho nhu y minh dinh !
Co se doi nghe en hat bai KDT voi hoa am moi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1603 - 11. Nov 2012 , 08:08

Than goi Vũ Xuân Đức
Khong biet Đức con nho Co Vân khong?
Hom nay biet la ngay sinh nhat cua Đức , toi thanh that chuc Đức , ân nhân cua D/D LVD ,[ Co Van khong bao gio quen dau ] mot ngay dac biet nhớ đời đời. Rat mong Đức se tham du mot ngay nao do co lien quan den trương LVD hay D/D de moi ngươi con tri an Đức chu ! va nhat la Co Van dươc gap mat Đức.
Than chuc Đức va gia dinh moi su binh an , hinh nhu Đức o vung bi anh hương cơn bao Sandy vua qua , co bi hao ton gi khong? Mong la khong.
[Neu Đức khong vao day , nhung neu co ai biet Đức xin chuyen ho thu nay den Đức. Xin cam on ]
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1604 - 11. Nov 2012 , 20:42

Thưa Cô Vân ,

Để em mang lời chúc của Cô vào trang Chúc Mừng SN của anh Đức , Cô theo link để sang bên ấy chơi nha Cô :
http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1131696174/75#89

Em mời Cô Vân và cả nhà thưởng thức bài thơ
GỌI THU
của anh Tài luôn

PTr
Back to top
« Last Edit: 11. Nov 2012 , 21:07 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 105 106 107 108 109 ... 188
Send Topic In ra