Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ra mắt cả nhà  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Ra mắt cả nhà (Read 25650 times)
Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Ra mắt cả nhà
11. Jul 2008 , 21:32

My Dung Le Van Duyet 75 xin chao ca nha minh
Troi oi! Dung toat mo hoi me mo hoi con moi mo mam ra nhung dong chu nạy Cung nho Phương giup do moi di den dạy Cam on chi Dau Do nụa
Kiss
Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2008 , 13:18 by admin »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Ra mat ca nha
Reply #1 - 11. Jul 2008 , 21:40

Dung_Hoang75 wrote on 11. Jul 2008 , 21:32:
Troi oi! Dung toat mo hoi me mo hoi con moi mo mam ra nhung dong chu nạy Cung nho Phương giup do moi di den dạy Cam on chi Dau Do nụa
Kiss

Đ Đ xin mến chào LVD75 Mỹ Dung vừa gia nhập vào lực lượng đang hùng hậu của Cung Hoa Gấm.
Mỹ Dung ơi, chị Đ Đ chúc em tìm được những giây phút vui tươi thoải mái trong sân trường tinh thần của chúng ta.
Tối rồi mà chị Đ Đ vẫn leo rào đi hái trộm hoa tặng em nè.  Grin

...
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 11. Jul 2008 , 21:48

Em cam on bong hoa xinh dep cua chị Troi oi! em dot vi tinh lam chi biet go tai lieu, giao an thoi cho nen mo mam chong mat moi viet dươc may dong chu vua roi. Chuc chi ngu ngon, nhieu mong dẹp
Em Dụng
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 11. Jul 2008 , 22:05

Kiss

Chời !!! Phượng này cũng mệt quá xá mới rinh được nàng Dung này dzô nhà D Đ LVD đó

Chúc mừng Mỹ Dung trở về mái nhà xưa nhen  Kiss Kiss

Tăng Dung bó bông để cầm , con gấu để ôm đi chơi và ly nước để uống đở mệt vì bị toát mồ hôi trên đường vào D Đàn để dìa nhà LVD

PTr

......
.........
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #4 - 11. Jul 2008 , 22:09

...

Chị là Anh Thư (LVD 68 )Thân chào cô em Mỹ Dung về lại trường của chúng ta.Có bình hoe đẹp tặng cô em nhé.
Dung ơi ,lúc đầu mới vào diễn đàn chị cũng dở ẹc thôi ,từ từ vào đây học hỏi được nhiều lắm và thật là vui sau cả ngày làm việc mệt nhọc đó.
   Mong là Dung có thể vào đây thường hơn và nhất là em có hình ảnh gì của ngày xưa và nay thì xin cho mọi người cùng biết về em một chút nhé.
   Chị nghĩ là em có thể đánh được giáo án thì chuyện đánh máy ở đây cho mọi người cùng đọc sẽ ngày một dễ thôi.Chúc em vui nhiều khi về lại trường nhé.
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #5 - 11. Jul 2008 , 23:25

(thở dài)

Lại thêm một người tử thủ cung Hoa Gấm !
Ôi ! sau này quí vị đông người quá, nói chuyện không lại nữa. Nhưng dù sao cũng chúc mừng cô Mỹ Dung tái ngộ bạn bè trong sân trường cũ .  Grin

Thân mến,
CC
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 12. Jul 2008 , 00:51

CoiChay wrote on 11. Jul 2008 , 23:25:
(thở dài)

Ôi ! sau này quí vị đông người quá, nói chuyện không lại nữa. Nhưng dù sao cũng chúc mừng cô Mỹ Dung tái ngộ bạn bè trong sân trường cũ .  Grin

Thân mến,
CC

( cũng thở dài sườn sượt )

Thày lại có thêm người nữa để mà CC mừng chứ rầu rĩ chi.... Grin Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #7 - 12. Jul 2008 , 01:33

Phương Huệ xin chào Mỹ Dung vào sân trường  Cheesy Tặng bà 2 cái hoa lan để cài lên tóc nè ;

...

Cả nhà ơi , Mỹ Dung là cựu Tổng Thư Ký đó nha , ui da hồi xưa tuần nào cũng đại diện trường lên TV để thi Đố Vui Để Học hết đó , tài sắc vẹn toàn mà khi nào cũng cười tươi như hoa ( quảng cáo) cho nên mấy Cô cưng dữ lắm đó  Cheesy Cheesy MD ơi , tui coi hình thấy bà thay đổi có 1 xíu hà , nhìn là nhận ra liền. Để tui đem bánh bà ăn nha

...

Cành bông tui lấy trong bình ra để làm cảnh thôi , khi nào ăn xong tui cắm vô lại , bà đừng cho ai chôm nhe  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #8 - 12. Jul 2008 , 01:39

phuonghue wrote on 12. Jul 2008 , 01:33:
Phương Huệ xin chào Mỹ Dung vào sân trường  Cheesy Tặng bà 2 cái hoa lan để cài lên tóc nè ;

...

Cả nhà ơi , Mỹ Dung là cựu Tổng Thư Ký đó nha , ui da hồi xưa tuần nào cũng đại diện trường lên TV để thi Đố Vui Để Học hết đó , tài sắc vẹn toàn mà khi nào cũng cười tươi như hoa ( quảng cáo) cho nên mấy Cô cưng dữ lắm đó  Cheesy Cheesy MD ơi , tui coi hình thấy bà thay đổi có 1 xíu hà , nhìn là nhận ra liền. Để tui đem bánh bà ăn nha

...

Cành bông tui lấy trong bình ra để làm cảnh thôi , khi nào ăn xong tui cắm vô lại , bà đừng cho ai chôm nhe  Grin Grin Grin

Huệ ơi ,công của tui dẫn Mỹ Dung vô D Đ mệt lắm đó mà sao bà hỏng cho tui miếng bánh nào hết trơn vậy??? , một miếng nước uống cũng không !!!

Coi bà gặp lại Tổng Thư Ký bà mừng kia ( ganh tỵ )

Hỏng có được " có mới nới cũ " à nhe  Tongue Embarrassed Undecided ( dỗi )

PTr
Back to top
« Last Edit: 12. Jul 2008 , 01:40 by Phuong_Tran »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #9 - 12. Jul 2008 , 01:42

(thở dài)

Ôi ! sau này quí vị đông người quá, nói chuyện không lại nữa. Nhưng dù sao cũng chúc mừng cô Mỹ Dung tái ngộ bạn bè trong sân trường cũ .  Grin

Thân mến,
CC

Thầy à ,
Nơi phòng tiếp tân mà Thầy thở dài thở ngắn coi chừng MD hồi hộp quá hông dám dìa lại đó  Sad ( hông thấy cô nàng mồ hôi mồ kê đầm đìa đó sao ) MD à , tui đem quạt tới cho bà nè  Grin

...
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #10 - 12. Jul 2008 , 01:45

Phuong_Tran wrote on 12. Jul 2008 , 01:39:
Huệ ơi ,công của tui dẫn Mỹ Dung vô D Đ mệt lắm đó mà sao bà hỏng cho tui miếng bánh nào hết trơn vậy??? , một miếng nước uống cũng không !!!

Coi bà gặp lại Tổng Thư Ký bà mừng kia ( ganh tỵ )

Hỏng có được " có mới nới cũ " à nhe  Tongue Embarrassed Undecided ( dỗi )
PTr

Thì bà trong ban tiếp tân vừa mời khách vừa ăn ké đi , miễn len lén bỏ vào miệng hông ai thấy là được rồi  Cheesy

...

Nước đây nước đây , thiệt tình , chưa kịp chào khách đã phải lo phục vụ mấy cô tiếp tân muốn hụt hơi hà  Tongue Tongue
Back to top
« Last Edit: 12. Jul 2008 , 01:49 by phuonghue »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 12. Jul 2008 , 03:34

phuonghue wrote on 12. Jul 2008 , 01:45:
Thì bà trong ban tiếp tân vừa mời khách vừa ăn ké đi , miễn len lén bỏ vào miệng hông ai thấy là được rồi  Cheesy

...

Nước đây nước đây , thiệt tình , chưa kịp chào khách đã phải lo phục vụ mấy cô tiếp tân muốn hụt hơi hà  Tongue Tongue

Rồi bi giờ thì tui mát lòng rồi đó , có thêm bạn rồi ,LVD 75 của tụi mình đông quân quá Tết năm nay mấy chị nhà mình tha hồ mà móc hầu bao ra lì xì ( lo xa...) Cheesy Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #12 - 12. Jul 2008 , 03:47

Xin chào cô bạn 75 bên lớp hàng xóm trở lại sân trường  Cheesy Cheesy Cheesy

...

Mang bánh ngọt và cà phê dể đãi khách đây...

.........
.........

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #13 - 12. Jul 2008 , 03:51

(thở dài)

Lại thêm một người
tử thủ
cung Hoa Gấm !

Thân mến,
CC

Huh Huh Huh
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #14 - 12. Jul 2008 , 04:39

(thở dài)

Ôi ! sau này quí vị đông người quá, nói chuyện không lại nữa. Nhưng dù sao cũng chúc mừng cô Mỹ Dung tái ngộ bạn bè trong sân trường cũ .  Grin

Thân mến,
CC

...

The Last Secretary of LVD

...
Hoan Hô "Bà Chánh Cuối Cùng" của LVD đã dzìa! Cheesy Grin Phen này thì Thầy hết còn than ngắn cứ  tha hồ thở...dài dài....dài dài...
Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 12. Jul 2008 , 06:08 by tuyet_ngo »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #15 - 12. Jul 2008 , 04:47

tuyet_ngo wrote on 12. Jul 2008 , 04:39:
...
Hoan Hô "Bà Chánh Cuối Cùng" của LVD đã dzìa! Cheesy Grin Phen này thì Thầy hết còn than ngắn cứ  tha hồ thở...dài dài....dài dài...
Cheesy Grin

Chào chị Mỹ Dung,
Em là út lớn Bích Định xin chào mừng chị bằng dĩa kẹo ăn lấy thảo.  Smiley

...

Hôm trước xem hình thấy mấy chị ca hát vui quá.
Em, BichDinh
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #16 - 12. Jul 2008 , 08:26

Kiss

...

Thân chao MyDung 
Chi , TL , LVD 73 thân aí chào đón CN My dung -LVD 75 vào chơi trong sân trường nhé. 

...

...

...

thân chào em
chi TL

Back to top
« Last Edit: 12. Jul 2008 , 08:31 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #17 - 12. Jul 2008 , 08:35

Hihihi, My hên quá , chạy vào phòng tiếp tân ngay sau chân người đảm đang TLan nên khỏi phải dọn thêm món gì hết nữa  Cheesy
Mỹ Dung ơi, My là LVD 73 chào mừng Mỹ Dung về sân trường   Cheesy My phụ với chị T Lan mời My Dung cứ tự nhiên nhâm nhi những món chị TLan khệ nệ bưng ra nhé  Cheesy
Lực lượng các  công nương LVD 75 ngày càng đông , càng.... hao   Grin nhưng bảo đảm Dung sẽ thấy rất vui  Wink Cheesy
Back to top
« Last Edit: 12. Jul 2008 , 10:49 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #18 - 12. Jul 2008 , 09:03

Quote:
Hihihi, My hên quá , chạy vào phòng tiếp tân ngay sau chân người đảm đang TLan nên khỏi phải dọn thêm món gì hết nữa  Cheesy
Mỹ Dung ơi, My là LVD 73 chào mừng T Lan về sân trường   Cheesy My phụ với chị T Lan mời My Dung cứ tự nhiên nhâm nhi những món chị TLan khệ nệ bưng ra nhé  Cheesy
Lực lượng các  công nương LVD 75 ngày càng đông , càng.... hao   Grin nhưng bảo đảm Dung sẽ thấy rất vui  Wink Cheesy

Nè nè!!! Đông nhưng hổng có hao à nghen, thấy đem "của" dzô không mờ... Roll Eyes Shocked Angry

PS: Nhân tiện nhắc Mỹ có người đang nói xấu Mỹ bên Quán phở kìa... Tongue
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #19 - 12. Jul 2008 , 10:48

Phương Tần wrote on 12. Jul 2008 , 09:03:
Nè nè!!! Đông nhưng hổng có hao à nghen, thấy đem "của" dzô không mờ... Roll Eyes Shocked Angry

Ừa ha, Đúng, đúng, đúng  Cheesy

Quote:
PS: Nhân tiện nhắc Mỹ có người đang nói xấu Mỹ bên Quán phở kìa... Tongue

hihihi, cám ơn Tần CN  , My mới khen em Phuợng ở xanửa trái đất mà thấy cảnh trong bếp nhà My đó  Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #20 - 12. Jul 2008 , 10:59

Nga-Lucia (Thu Nga 12 A 1 cùng lớp với Phương Huệ và Tuyết Ngô ) thân chào Mỹ Dung. Có lẽ Dung không nhớ Nga nhưng Nga thì không quên M. Dung vì CN nổi tiếng của LVD 75 ai ai cũng biết. Chúc M.Dung tìm lại nơi sân trường nầy những ngày tháng thời áo trắng với nhiều kỷ niệm đẹp khó quên.
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #21 - 12. Jul 2008 , 14:17

Xin cam on su tiep don nong hau cua quy vi.. Lam minh khop qua chung.. mat do ke het roi- ngay xua Bich Ngoc hay goi minh la MAT TROI NHO , chi vi cai toi do mat - sau nay moi biet :con gai do mat la con gai vo duyen Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Tuyet_Ngo nhac tu Ba Chanh lam nho co Ngoc Mai qua chung
Cho Dung thac mac mot xi ( noi theo kieu co Hoang Oanh do): CoiChay la ai vay??????????
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #22 - 12. Jul 2008 , 14:31

Thu Nga oi!!
Neu dung la Thu Nga o toa Tinh Trương ngay xua thi D biet tong tong tong roi. 12A1 Dung cung con nho nhieu lam. Sau nay D hoc Dai Hoc Su Pham chung nien khoa voi Huynh Thi Thu Nguyet, Nguyet hoc khoa Sinh con Dung hoc khoa Hoa Học. Ngay xua di hoc cung nhieu chuyen nen biet kha nhieu......33 nam roi...nhung gap lai se nho nhu ngay nao.....
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #23 - 12. Jul 2008 , 14:32

Dung_Hoang75 wrote on 12. Jul 2008 , 14:17:
Xin cam on su tiep don nong hau cua quy vi.. Lam minh khop qua chung.. mat do ke het roi- ngay xua Bich Ngoc hay goi minh la MAT TROI NHO , chi vi cai toi do mat - sau nay moi biet :con gai do mat la con gai vo duyen Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Tuyet_Ngo nhac tu Ba Chanh lam nho co Ngoc Mai qua chung
Cho Dung thac mac mot xi ( noi theo kieu co Hoang Oanh do): CoiChay la ai vay??????????

Ai mới vô D Đ cũng théc méc Cối Chày là ai !!!! Danh nổi như cồn khắp năm châu bốn biển  Cheesy Grin Grin Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #24 - 12. Jul 2008 , 14:39

Bich Dinh oi,
Chi co nghe ke ve Bich Dịnh nhung chua biet mạt Chi lang thang vao website le van duyet may nam nay roi nhung hom nay cung nho Phương Tran , chi Dau Do nam tay dan vo...moi dươc vui ve nhu vay.
Cho chi xem hinh cua em di nhe!
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 12. Jul 2008 , 14:54

Chi My , chi T lan than men oi,
Lvd 73 em cung biet vai ngươi khg biet co dung khg: Kim Kiem, Bao Toan, Hoa Thuan, Cham, Minh Chau... Son Ca ( Tuyet Nga), Thuy Dương hinh nhu la lvd 72 phai khg chi? Em tuy khg gia nhap dđ Lvd nhung van thương xuyen theo doi tin tuc sinh hoat cua hôi.
Em cảm ơn 2 chi... bông hoa, bánh trái.... qua troi. Sang nay thuc day.....sang chu nhat o VN... an sáng.online
Em Dung
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 12. Jul 2008 , 15:02

Phương hong oi,
Vi Phương khg chiu bai Phương buon tui hat tang, nen goi la Phương Hong vay!!!
Chieu nay dan di an bot chien,uong cafe,....nho de danh qua tang nha..dung post len dđ
( Hi hi tao khoai xung ho may tao voi nho thoi.. nhung so lam gương xau cho cac em.)
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #27 - 12. Jul 2008 , 15:13

Chi Anh Thu than men,
Nam chi ra trương la em bat dau vao hoc lop 6. Chac la chi hoc chung nien khoa voi chi Nga, chi Tran, chi Phương ( quan Pho Dinh Tien Hoang),.....em cung da co nhieu dip sinh hoat chung voi cac chi va thay co o Vietnam.
Em se danh nhieu thoi gian de di dao trong dđ lvd. Thu thuc la em cung rat ban ron voi cong viec day học. Bay gio dang mua he nen cung tương doi thoai mại
Em chuc chi nhieu suc khoe va luon tươi tre.

[
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 12. Jul 2008 , 15:15

Thac mac qua vi biet ten  ma khong biet dung nhan????
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 12. Jul 2008 , 15:16

Dung_Hoang75 wrote on 12. Jul 2008 , 15:02:
Phương hong oi,
Vi Phương khg chiu bai Phương buon tui hat tang, nen goi la Phương Hong vay!!!
Chieu nay dan di an bot chien,uong cafe,....nho de danh qua tang nha..dung post len dđ
( Hi hi tao khoai xung ho may tao voi nho thoi.. nhung so lam gương xau cho cac em.)

Mày hát bài Phượng Buồn tặng tao hay quá trời sao tao không chịu , nhưng gọi là Phuộng Buồn thì buồn quá tao không chịu nơi , OK với tên Phượng Hồng

Hi Hi làm tao xèm bột chiên quá , mày dụ tao ăn wa`i mạp bắt chớt xấu tao thêm đó ( kệ lâu lâu xưng mày tao cho nó...thân thim , mấy Út nhà này dễ xương lắm , chỉ biết cười thôi )

Dung à , thấy cả nhà LVD vui mừng đón Dung dìa lại nhà xưa chưa? Còn giữ tấm hình ngô sắc ngố nào thì post lên đi nhé nhứt al` mấy tấm đi thi Đố Vui ĐỂ Học của Dung đó ( để hù  mấy đứa nhỏ Út trong nhà )

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #30 - 12. Jul 2008 , 15:16

Dung_Hoang75 wrote on 12. Jul 2008 , 14:54:
Chi My , chi T lan than men oi,
Lvd 73 em cung biet vai ngươi khg biet co dung khg: Kim Kiem, Bao Toan, Hoa Thuan, Cham, Minh Chau... Son Ca ( Tuyet Nga), Thuy Dương hinh nhu la lvd 72 phai khg chi? Em tuy khg gia nhap dđ Lvd nhung van thương xuyen theo doi tin tuc sinh hoat cua hôi.
Em cảm ơn 2 chi... bông hoa, bánh trái.... qua troi. Sang nay thuc day.....sang chu nhat o VN... an sáng.online
Em Dung

Dung ơi ,

Em nhớ đúng hết .  Wink Người đẹp Thuỳ Dương là 72 , cùng với ca sĩ  Sơn  Ca.  Wink
Hoà Thuận là Bà Chánh của năm 73.  Cheesy Em vào mục Hình Ảnh sẽ gặp lại hết mấy  LVD 73 em  vừs kể   Cheesy
Ở đây có chị TLan cung cấp thức ăn.. online , sáng trưa chiều tối và... khuya luôn nữa.  Cheesy
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #31 - 12. Jul 2008 , 15:21

Tuyet oi, thay tui giong ba Ngoai hỏng? Sao ma minh gia du vay ha trỏi
Nhin hinh dang doc menu do?
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #32 - 12. Jul 2008 , 15:25

Dung_Hoang75 wrote on 12. Jul 2008 , 15:13:
Chi Anh Thu than men,
Nam chi ra trương la em bat dau vao hoc lop 6. Chac la chi hoc chung nien khoa voi chi Nga, chi Tran, chi Phương ( quan Pho Dinh Tien Hoang),.....em cung da co nhieu dip sinh hoat chung voi cac chi va thay co o Vietnam.
Em se danh nhieu thoi gian de di dao trong dđ lvd. Thu thuc la em cung rat ban ron voi cong viec day học. Bay gio dang mua he nen cung tương doi thoai mại
Em chuc chi nhieu suc khoe va luon tươi tre.

[

Dung thân ,chị học cùng lớp với chị Nga tại LVD cấp 2 thôi và chị Nga là lớp trưởng của tụi chị sau đó thì chị Nga chọn ban C nên không học chung nữa nhưng  tụi chị vẫn thường liên lạc với nhau.
   Còn Trân và Phương thì quen nhau tại Khoa Học.vả lại Phương là con của bạn Bố chị nên quen nhau nhiều và mỗi lần về Vn thì hàng ngày vẫn ăn phở của Phương ,ngon tuyệt ha.
   Có dịp gặp Phương và Trân ,Nga cho chị hỏi thăm nhé.Nhớ rảnh thì về trương chơi nhé nhất là bây giờ sắp hết là ma mới rồi thì chạy vào cung Hoa Gấm của cca' Công nương 75 đi.Ai cũng rất là dễ thương lắm đó ,cả mấy cô Út thì khỏi nói không còn chỗ nào chê.Mỗi khi mệt nhọc sau ngày dài làm việc vào đây nghe mấy cô em chí choé với nhau thì thôi tha hồ cười một mình  Grin Cheesy
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #33 - 12. Jul 2008 , 15:33

Phương Hue va Tan oi oi....
Noi thiet cho den bi gio tui cung khong nho noi ai la Phương Tan va ai la Phương Huẹ Chi biet 1 ngươi hoc A1 mot ngươi hoc A2. Vi quy vi phai qua giang son A3 moi den A2 roi A1. Luc trươc Phương_Tran cho xem hinh la tui nho lien. Cam on banh trai, bong hoa, tra nươc qua u la xom tu.........lam nin tho luon.
Nho lai ngay xua tui minh nho xiu ha.... va lop 12A3 cua tui quy quai lam, quay pha het biet, Thay Dieu cho tui 0 đ hanh kiem vi ly do lop trương ma bay dau cho cac ban choc pha... May thay co cu so bi voi lop trương 12A1 la Thu Nguyet ngoan ngoan de thương. Lam tui than mươn chet.................
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #34 - 12. Jul 2008 , 16:49

Dung_Hoang75 wrote on 12. Jul 2008 , 15:33:
Noi thiet cho den bi gio tui cung khong nho noi ai la Phương Tan va ai la Phương Huẹ Chi biet 1 ngươi hoc A1 mot ngươi hoc A2. Vi quy vi phai qua giang son A3 moi den A2 roi A1. Luc trươc Phương_Tran cho xem hinh la tui nho lien. Cam on banh trai, bong hoa, tra nươc qua u la xom tu.........lam nin tho luon.
Nho lai ngay xua tui minh nho xiu ha.... va lop 12A3 cua tui quy quai lam, quay pha het biet, Thay Dieu cho tui 0 đ hanh kiem vi ly do lop trương ma bay dau cho cac ban choc pha... May thay co cu so bi voi lop trương 12A1 la Thu Nguyet ngoan ngoan de thương. Lam tui than mươn chet.................

Hí hí chiện bây giờ mới kể , hồi nào tới giờ dấu có biết đâu tưởng...ngoan hiền hơn tui chớ... nhà ngưới còn quậy hơn ta nữa đó Dung à... Cheesy Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #35 - 12. Jul 2008 , 19:33

Hihihi!!! nhớ được là hay rồi, chắc tại hai chị em mới...dễ nhớ  Grin Grin Grin

Quote:

Hồi đó tui hiền thiệt, chỉ thua Thu Nguyệt chút xíu thôi, không có quậy như bi giờ... Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #36 - 13. Jul 2008 , 01:12

Phương Tần wrote on 12. Jul 2008 , 19:33:
Hihihi!!! nhớ được là hay rồi, chắc tại hai chị em mới...dễ nhớ  Grin Grin Grin

Hồi đó tui hiền thiệt, chỉ thua Thu Nguyệt chút xíu thôi, không có quậy như bi giờ... Grin Grin Grin

Hiền thiệt ha????? Có bằng  cấp đưa ra mới tin.
Có 2 chị em Bích Ngọc và Bích Phượng nữa. Nhớ hôn???

PTr
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #37 - 13. Jul 2008 , 19:06

Hoài Nguyễn LVD 75 mến chào bạn Mỹ Dung. Mời Mỹ Dung ăn bánh Phục Linh..và chúc Mỹ Dung một ngày vui vẻ....

...
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #38 - 13. Jul 2008 , 19:07

Phuong_Tran wrote on 13. Jul 2008 , 01:12:
Hiền thiệt ha????? Có bằng  cấp đưa ra mới tin.

Bằng cấp hồi xưa...hết hạn rùi... Cool Cool Cool

Quote:
Có 2 chị em Bích Ngọc và Bích Phượng nữa. Nhớ hôn???

PTr

tui nhớ lớp tui có Bích Phượng...

Còn 2 chị em nữa là Kim Ánh lớp trưởng A2 và em là Kim Tuyết học A1...
Back to top
« Last Edit: 13. Jul 2008 , 19:21 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #39 - 13. Jul 2008 , 19:19

Dung_Hoang75 wrote on 12. Jul 2008 , 14:17:

Ý Ý !!! Ai nói dzị...dễ thương lắm đó...
Hihihi!!! Vì hồi xưa tui cũng hay bị ghẹo về cái tội...hay đỏ mặt

Quote:
Tuyet_Ngo nhac tu Bà Chánh lam nhớ cô Ngọc Mai quá chừng

thở ra....rồi thở dài...rồi le lưỡi... Tongue
chuyện dài lắm...hỏi Phượng kìa... Wink Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #40 - 14. Jul 2008 , 02:36

Mỹ Dung à ,
Hồi xưa lớp bà quậy thì tui cũng biết đó , 3 lớp thì A1 là hiền nhất nhờ Thu Nguyệt hiền lành nhưng hay liếc với giận làm đứa nào cũng hông dám làm trưởng lớp..khóc  Tongue , cho đến khi băng Tuyết Ngố dọn dìa. Vấn đề là bi giờ bà còn quậy hông để tui đề phòng đó  Roll Eyes Roll Eyes. Bà làm Cô giáo môn gì vậy? chắc là Hóa Học chứ gì nữa hén. Xưa tui cũng mộng làm Cô giáo nhưng ước nguyện không thành buồn hoài bà ơi  Cry Bà muốn " mày tao " với Ph thì cứ tự nhiên dìa nhà HGNX của băng mình hông ai để ý đâu , hi hi , biết đâu mai mốt đám " hoàng phái " lại mày tao theo bà đó  Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2008 , 02:39 by phuonghue »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #41 - 14. Jul 2008 , 03:15

Phương Tần wrote on 13. Jul 2008 , 19:19:
Ý Ý !!! Ai nói dzị...dễ thương lắm đó...
Hihihi!!! Vì hồi xưa tui cũng hay bị ghẹo về cái tội...hay đỏ mặt

thở ra....rồi thở dài...rồi le lưỡi... Tongue
chuyện dài lắm...hỏi Phượng kìa... Wink Cheesy Grin

...tui có biết đâu.... Shocked Roll Eyes Roll Eyes

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #42 - 14. Jul 2008 , 03:17

phuonghue wrote on 14. Jul 2008 , 02:36:
Mỹ Dung à ,
Hồi xưa lớp bà quậy thì tui cũng biết đó , 3 lớp thì A1 là hiền nhất nhờ Thu Nguyệt hiền lành nhưng hay liếc với giận làm đứa nào cũng hông dám làm trưởng lớp..khóc  Tongue , cho đến khi băng Tuyết Ngố dọn dìa. Vấn đề là bi giờ bà còn quậy hông để tui đề phòng đó  Roll Eyes Roll Eyes. Bà làm Cô giáo môn gì vậy? chắc là Hóa Học chứ gì nữa hén. Xưa tui cũng mộng làm Cô giáo nhưng ước nguyện không thành buồn hoài bà ơi  Cry Bà muốn " mày tao " với Ph thì cứ tự nhiên dìa nhà HGNX của băng mình hông ai để ý đâu , hi hi , biết đâu mai mốt đám " hoàng phái " lại mày tao theo bà đó  Grin Grin

Phải công nhận là thỉnh thoảng cứ " mày tao " cho nó phẻ !!!! Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #43 - 14. Jul 2008 , 07:17

Dung_Hoang75 wrote on 12. Jul 2008 , 14:31:
Thu Nga oi!!
Neu dung la Thu Nga o toa Tinh Trương ngay xua thi D biet tong tong tong roi. 12A1 Dung cung con nho nhieu lam. Sau nay D hoc Dai Hoc Su Pham chung nien khoa voi Huynh Thi Thu Nguyet, Nguyet hoc khoa Sinh con Dung hoc khoa Hoa Học. Ngay xua di hoc cung nhieu chuyen nen biet kha nhieu......33 nam roi...nhung gap lai se nho nhu ngay nao.....

Dung ơi , bồ nhớ dai thiệt. Nga phục Dung luôn , còn Nga thì trí nhớ đã kém đi rất nhiều. Có khi phải nhờ Phương Huệ nhắc thì mới nhớ Cry Cry Cry. Thu Nguyệt có còn ở VN không? Nếu có gặp cho Nga gưỉ lời thăm nghe. Mong sao có 1 dịp nào đó LVD 75 có thể hội ngộ. Chúc vui.
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #44 - 14. Jul 2008 , 10:42

Có em nữa chị Mỹ Dung ơi!!

Em là Thục-Khanh, LVD-81, sinh sau đẻ muộn, xin chào mừng chị M Dung đã đến với D Đ LVD này. Mong chị thường xuyên ghé về đây để tìm lại không khí vui nhộn của tuổi học trò áo trắng chị nhé !

...

TK
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #45 - 14. Jul 2008 , 12:23

Thuc-Khanh wrote on 14. Jul 2008 , 10:42:
Có em nữa chị Mỹ Dung ơi!!

Em là Thục-Khanh, LVD-81, sinh sau đẻ muộn, xin chào mừng chị M Dung đã đến với D Đ LVD này. Mong chị thường xuyên ghé về đây để tìm lại không khí vui nhộn của tuổi học trò áo trắng chị nhé !

...

TK

Sinh sau đẻ muộn nhưng quậy có bằng cấp đó... Wink Cheesy Grin tài không đợi tuổi... Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #46 - 14. Jul 2008 , 14:22

[quote author=HoaiNguyen
Hoài Nguyễn 75?? Học lơp nào?  Cho Dung xem hình đi, chắc Dung sẽ nhìn ra bạn.
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #47 - 14. Jul 2008 , 14:22

[quote author=HoaiNguyen
Hoài Nguyễn 75?? Học lơp nào?  Cho Dung xem hình đi, chắc Dung sẽ nhìn ra bạn.
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #48 - 14. Jul 2008 , 14:26

Phương Tần wrote on 14. Jul 2008 , 12:23:
Sinh sau đẻ muộn nhưng quậy có bằng cấp đó... Wink Cheesy Grin tài không đợi tuổi... Cool Cool Cool

Thuc Khanh iu, có lẽ nhờ vậy mà quên mất mình là bà ngoại rồi.
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #49 - 14. Jul 2008 , 14:40

Mỹ Dung à ,

Lớp tui quậy nhưng dễ thương lắm. Nhờ vậy mới có nhiều kỷ niệm. Bi giờ tui đang dạy Hoá một trường THPT Q.3. Cũng vui. Sau này tui mới nhận ra đồng nghiệp là cô Trâm cô dạy lý hoá LVD. Ngày xưa đi học đẹp quá nên tui quyết tâm thi ĐHSP. Tiếp xúc với học trò nên hơi bị ít gia...?
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #50 - 14. Jul 2008 , 14:41

Mỹ Dung à ,

Lớp tui quậy nhưng dễ thương lắm. Nhờ vậy mới có nhiều kỷ niệm. Bi giờ tui đang dạy Hoá một trường THPT Q.3. Cũng vui. Sau này tui mới nhận ra đồng nghiệp là cô Trâm cô dạy lý hoá LVD. Ngày xưa đi học đẹp quá nên tui quyết tâm thi ĐHSP. Tiếp xúc với học trò nên hơi bị ít gia...?
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #51 - 14. Jul 2008 , 14:44

BichDinh wrote on 12. Jul 2008 , 04:47:
Chào chị Mỹ Dung,
Em là út lớn Bích Định xin chào mừng chị bằng dĩa kẹo ăn lấy thảo.  Smiley

...

Hôm trước xem hình thấy mấy chị ca hát vui quá.
Em, BichDinh

Chị Dung ơi, sao chị TN gọi chị là Bà Chánh vậy? Bộ ngày xưa chị phải làm quan tòa trong lớp học hở chị? Mấy chị khác phá quá nên phải có người đứng giữa phân xử sao chị?
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #52 - 14. Jul 2008 , 14:50

...

Timo A 4_ 75 thân chào Mỹ Dung, cô bạn chung trường, chung buổi, chung tường ( lớp ) láng riềng  nhưng không chung lớp cũng như không chung đường từ trường dìa nhà  Wink Cheesy Grin
Có gặp Thanh Nh cho Mò hỏi thăm rằng : " Sài Gòn có gì lạ không Ròm ? "  Wink
Chúc bồ tìm lại những ngày thơ ấu xưa nơi đây  Cheesy Cheesy

Timo
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #53 - 14. Jul 2008 , 16:06

Dung_Hoang75 wrote on 14. Jul 2008 , 14:40:
Lớp tui quậy nhưng dễ thương lắm. Nhờ vậy mới có nhiều kỷ niệm. Bi giờ tui đang dạy Hoá một trường THPT Q.3. Cũng vui. Sau này tui mới nhận ra đồng nghiệp là cô Trâm cô dạy lý hoá LVD. Ngày xưa đi học đẹp quá nên tui quyết tâm thi ĐHSP.

Hichic, tui chỉ muốn dzô Sư Phạm Mẫu Giáo thôi mà cũng hổng được...

Quote:
Tiếp xúc với học trò nên hơi bị ít già...?

Hihihi, vậy là tui còn "chẻ" hơn nữa, tại vì bi giờ tui vẫn còn là học trò, vẫn còn sợ Thầy Cô muốn chết... Tongue

PS: Sao bà còn chưa chịu dzìa nhà hả Công Nương 75?!! Ở đây lâu quá coi chừng chị Đ Đ...đuổi chạy không kịp đó, đây chỉ là Phòng tiếp tân thôi... Grin Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2008 , 16:16 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #54 - 14. Jul 2008 , 16:13

BichDinh wrote on 14. Jul 2008 , 14:44:
Chị Dung ơi, sao chị TN gọi chị là Bà Chánh vậy? Bộ ngày xưa chị phải làm quan tòa trong lớp học hở chị? Mấy chị khác phá quá nên phải có người đứng giữa phân xử sao chị?

Chời! Quan tòa trong lớp mà ăn nhằm gì...Đây là nhân vật quan trọng có chức có quyền đó B Đ à! Là Tổng Thư Ký toàn trường chứ bộ giỡn chơi siu... Cool Cool Cool nhưng mà nhìn mặt không có được ngầu lắm nên không ai sợ hết... Wink Cheesy Grin

PS: B Đ có vô Trang Nhạc của Thầy nghe nhạc mới chưa vậy?!! Nhớ đem theo hộp tissue...
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #55 - 14. Jul 2008 , 16:14

Phương Tần wrote on 14. Jul 2008 , 12:23:

Chị PT ơi,

Lâu lâu cho em làm "hiền muội" chút xíu mà !! Chị đừng quảng cáo em quá chứ !!  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #56 - 14. Jul 2008 , 16:23

Phương Tần wrote on 14. Jul 2008 , 16:06:
PS: Sao bà còn chưa chịu dzìa nhà hả Công Nương 75?!! Ở đây lâu quá coi chừng chị Đ Đ...đuổi chạy không kịp đó, đây chỉ là Phòng tiếp tân thôi... Grin Grin Grin

Cám ơn Tần nhắc nhở nghen, chứ 2 hôm nay chị Đ Đ lu bu nhiều mối qua,giống như "nhện se trăm mối mà  rối nùi", nên quên...'rầy rà"  Grin  Grin. OK , mời các CN lớn nhỏ  ít già, hơi trẻ và xồn xồn dẫn dắt nhau về Cung Hoa Ga6'm ma `tâm sự tiếp nha , riêng  ah...ah.. P Tần ở lại dọn dẹp nha em , là chị tin tưởng em đó mà  Hihihi 

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #57 - 14. Jul 2008 , 16:32

Dung_Hoang75 wrote on 14. Jul 2008 , 14:41:

Hoàng Dung à ,
Như vậy bà với học trò ai quậy hơn đây  Huh  Huh Nếu học trò hư bà la tụi nó có sợ hông vậy? Hôm bữa tui về nghe thầy Dziệu với cô Song Thu kể chuyện ngày xưa đi dạy vui quá là vui. Hồi xưa mình sợ Thầy Cô quá chừng mà Thầy Cô còn sợ lũ học trò mình hơn nữa ha  Roll Eyes Roll Eyes Hôm tang lễ cô Ngôn có Chị Lưu Hương dạy Toán ở Lê Quý Đôn đó , nhìn chị nghiêm nên chắc học trò sợ nhưng chị hiền ơi là hiền  Cheesy Cheesy Úi da , Quân Sư đuổi mình đi rồi kìa  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #58 - 16. Jul 2008 , 01:11

timo wrote on 14. Jul 2008 , 14:50:
...

Timo A 4_ 75 thân chào Mỹ Dung, cô bạn chung trường, chung buổi, chung tường ( lớp ) láng riềng  nhưng không chung lớp cũng như không chung đường từ trường dìa nhà  Wink Cheesy Grin
Có gặp Thanh Nh cho Mò hỏi thăm rằng : " Sài Gòn có gì lạ không Ròm ? "  Wink
Chúc bồ tìm lại những ngày thơ ấu xưa nơi đây  Cheesy Cheesy

Timo

TIMO oi, cho biet quy danh đi.
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #59 - 16. Jul 2008 , 01:16

BichDinh wrote on 14. Jul 2008 , 14:44:

Bà Chánh, Bà Phó, Cô Ký (điệu)...là cách gọi lớp trưởng, lớp phó, thư ký..Bản quyền của Cô Ngọc Mai đấy!!
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #60 - 16. Jul 2008 , 01:18

Phương Tần wrote on 14. Jul 2008 , 16:06:
Hichic, tui chỉ muốn dzô Sư Phạm Mẫu Giáo thôi mà cũng hổng được...

Hihihi, vậy là tui còn "chẻ" hơn nữa, tại vì bi giờ tui vẫn còn là học trò, vẫn còn sợ Thầy Cô muốn chết... Tongue

Ở đây nhiều chuyện dzui hơn Tongue Undecided Cry
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #61 - 16. Jul 2008 , 09:01

Dung_Hoang75 wrote on 16. Jul 2008 , 01:18:
Ở đây nhiều chuyện dzui hơn Tongue Undecided Cry

Hoàng Dung à ,
Chị Đ Đ có cây roi bự lắm đó  Tongue Tongue  tui giấu cây này Chị bày cây khác bà ui  Tongue Roll Eyes
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #62 - 16. Jul 2008 , 13:20

Dung_Hoang75 wrote on 16. Jul 2008 , 01:11:
TIMO oi, cho biet quy danh đi.

Quý danh hở ?... hỏng... hỏng có... chỉ có căn cước danh hà  Cheesy nó nằm trong câu này : " mây hỡi, mây đừng trôi qua nhanh " hi hi.
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #63 - 21. Jul 2008 , 03:03

Hai đứa tôi là Nguyễn kim Tú Quyên và Trần Thuý Nga niên khoá 1965-1972 xin ra mắt cả nhà.
Sau 1 thời gian thập thò ở cổng nhưng không dám vào , hôm nay nhờ Bản khẳng định lập trường 2 đứa tôi đã thấy rất nhiều người quen : nào là Hồng Hoa, Kim Kiễm, Bảo Toàn, Tố Khanh... Các bạn ơi có nhớ Thúy Nga ở nhóm múa CÁNH HỒNG TRUNG QUỐC  không?
Nhân tiện  xin chị Đặng Mỹ cho  Tú Quyên và Thúy Nga ký tên luôn thể nhé.
Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 03:24 by ThuyNga72 »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #64 - 21. Jul 2008 , 03:36

ThuyNga72 wrote on 21. Jul 2008 , 03:03:
Hai đứa tôi là Nguyễn kim Tú Quyên và Trần Thuý Nga niên khoá 1965-1972 xin ra mắt cả nhà.
Sau 1 thời gian thập thò ở cổng nhưng không dám vào , hôm nay nhờ Bản khẳng định lập trường 2 đứa tôi đã thấy rất nhiều người quen : nào là Hồng Hoa, Kim Kiễm, Bảo Toàn, Tố Khanh... Các bạn ơi có nhớ Thúy Nga ở nhóm múa CÁNH HỒNG TRUNG QUỐC  không?
Nhân tiện  xin chị Đặng Mỹ cho  Tú Quyên và Thúy Nga ký tên luôn thể nhé.

Đ Đ mến chào 2 cô em LVD72 Tú Quyên và Thúy Nga vừa lò mò gia nhập. Thì ra từ trước đến giờ 2 cô nàng vẫn đứng thập thò  "bên kia cổng trường"  Wink  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #65 - 21. Jul 2008 , 03:37

Sau 1 thời gian thập thò ở cổng nhưng không dám vào , hôm nay nhờ Bản khẳng định lập trường 2 đứa tôi đã thấy rất nhiều người quen : nào là Hồng Hoa, Kim Kiễm, Bảo Toàn, Tố Khanh... Các bạn ơi có nhớ Thúy Nga ở nhóm múa CÁNH HỒNG TRUNG QUỐC  không?

Chị Thuý Nga ơi,

My là LVD 73 chạy ra đón chị về sân truờng đây  : ) Mời chị ly nước ổi cho mát lòng.  Cheesy
My cám ơn chị và sẽ ghi tên chị và chị Quyên vào danh sách.
Chị vào xem hình ảnh của lớp 73  sẽ thấy có hình Kim Kiểm, Tố Khanh nhiều lắm.  Hình vừa mới họp nhau ở San Jose tháng 6 có Bảo Toàn nữa.
Chị có hình nào chụp "Cánh Hồng Trung Quốc không, cho em mang lên chưng nhé chị.

...

Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 03:38 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #66 - 21. Jul 2008 , 03:39

Sau 1 thời gian thập thò ở cổng nhưng không dám vào , hôm nay nhờ Bản khẳng định lập trường 2 đứa tôi đã thấy rất nhiều người quen : nào là Hồng Hoa, Kim Kiễm, Bảo Toàn, Tố Khanh... Các bạn ơi có nhớ Thúy Nga ở nhóm múa CÁNH HỒNG TRUNG QUỐC  không?

...

TN là LVD 75 xin mến chào 2 chị Tú Quyên & Thúy Nga đã về trường.Em mang hoa tặng 2 chị  Bi giờ em đi đánh thức mọi người  Cheesy

Mọi người thức dậy rồi, TN  mang bánh, caphe mời 2 chị từ từ nhâm nhi đi thăm trường. Nhớ ghé nhà mấy em LVD 75 là HGNX nha!

... ...
Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 04:24 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #67 - 21. Jul 2008 , 03:40

Quote:
Chị Thuý Nga ơi,

My là LVD 73 chạy ra đón chị về sân truờng đây  : ) Mời chị ly nước ổi cho mát lòng.  Cheesy
Chị vào xem hình ảnh của lớp 73  sẽ thấy có hình Kim Kiểm, Tố Khanh nhiều lắm.  Hình vừa mới họp nhau ở San Jose tháng 6 có Bảo Toàn nữa.
Chị có hình nào chụp "Cánh Hồng Trung Quốc không, cho em mang lên chưng nhé chị.

...

Có phải là nước ổi không đây  Undecided  Roll Eyes. Sao nhìn giống nước xi rô quá  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #68 - 21. Jul 2008 , 03:51

Quote:
Có phải là nước ổi không đây  Undecided  Roll Eyes. Sao nhìn giống nước xi rô quá  Grin  Grin

hí hí, em có làm đâu mà biết nước gì   Embarrassed Cheesy
Em chôm của Quán Hàng Rong, T Lan bảo là nước ổi  Cheesy Grin
Oh , em mới đọc lại, T Lan bảo nước ổi và có tí xi-rô  dâu.  Smiley chị Thuý Nga uống thử xem phải đúng thế không nhé  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 03:54 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #69 - 21. Jul 2008 , 04:00

Hahaha bắt gặp nhiều người "chà đồ nhôm" của Tuyết Lan quá nè TL ơi  Grin  Grin
Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 04:00 by Dau Do »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #70 - 21. Jul 2008 , 04:15

PH là LVD 75 xin chào 2 chị vào sân trường  Cheesy Cheesy Có phải 2 Chị đã đến dự tang lễ Cô Ngôn không ạ  Huh Tại vì PH nhớ là có 2 chị nói là LVD 65 mà sao thấy trẻ măng hà  Grin Mời 2 Chị ăn bánh ngọt ( hông phải chôm đâu nha , bánh ở nhà (người ta ) làm đàng hoàng đó  Grin )

...

Thiệt tình ổ bánh để dưới bếp , mới quay qua quay lại là ai nhón mất 1 miếng rồi  Angry Angry Ở đây là vậy đó 2 Chị ơi , mời 2 Chị dùng lẹ lẹ nhen  Grin Grin
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #71 - 21. Jul 2008 , 04:17

QS à ! Thông cởm đi mờ !  Embarrassed Embarrassed  Biết tẩy của Ngố CN  rồi ! Xin QS đừng la lớn  Grin Grin

Hối lộ QS nè !

...
Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 04:20 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #72 - 21. Jul 2008 , 04:21

Dung_Hoang75 wrote on 16. Jul 2008 , 01:16:
Bà Chánh, Bà Phó, Cô Ký (điệu)...là cách gọi lớp trưởng, lớp phó, thư ký..Bản quyền của Cô Ngọc Mai đấy!!

Dung à, em là bà Tổng chứ  Smiley
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #73 - 21. Jul 2008 , 04:26

Xin chào mừng hai chị Tú Quyên và Thuý Nga về trường. Trường càng ngày càng đông vui quá. Em là Bích Định (LVD77) chúc hai chị tìm lại những giờ ra chơi trong sân trường thật vui nha.
Thân mến,
Út Bích-Định

Mời cả nhà và hai chị ăn mừng bằng gỏi cuốn cho vui nha :

............
Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 04:56 by BichDinh »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #74 - 21. Jul 2008 , 04:30

BichDinh wrote on 21. Jul 2008 , 04:26:
Xin chào mừng hai chị Tú Quyên và Thuý Nga về trường. Trường càng ngày càng đông vui quá. Em là Bích Định (LVD75) chúc hai chị tìm lại những giờ ra chơi trong sân trường thật vui nha.
Thân mến,
Út Bích-Định

Hê , Út Lớn lên lớp hồi nào dị cà  Huh Huh
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #75 - 21. Jul 2008 , 04:33

phuonghue wrote on 21. Jul 2008 , 04:30:
Hê , Út Lớn lên lớp hồi nào dị cà  Huh Huh

Chắc chị Út Lớn học "nhảy" hả Nhảy 2 lớp 1 lần luôn , giỏi thế?? Huh  Grin
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #76 - 21. Jul 2008 , 04:37

Em là Thục Khanh (LVD-81, tuy không phải là LVD "chính hiệu con nai vàng") xin đón chào 2 chị Tú Quyên và Thúy Nga trở về trường ạ !

...
Thục Khanh
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #77 - 21. Jul 2008 , 04:58

phuonghue wrote on 21. Jul 2008 , 04:30:
Hê , Út Lớn lên lớp hồi nào dị cà  Huh Huh

Hí hí em vội vì đang ở sở mờ. Em sửa lại rồi. Tính ngồi chung bàn học với mấy chị mà bị thấy hết rồi.
Út lớn
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #78 - 21. Jul 2008 , 05:16

Quote:

Hahaha bắt gặp nhiều người "chà đồ nhôm" của Tuyết Lan quá nè TL ơi  Grin  Grin

Chi Đ Đ ui
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi. Hic HIc Hic. Đang ở sở nên không chúc mấy chi kia được. Để về nhà tính. Nói dzị chứ bạn bè mờ .Đâu có sao. Miễn là  "hối lộ " cho TL cái gì nhé My, TN  anh CC nữa kia. Ha Ha. Chạy....
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #79 - 21. Jul 2008 , 06:54

Tuyet Lan wrote on 21. Jul 2008 , 05:16:
Chi Đ Đ ui
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi. Hic HIc Hic. Đang ở sở nên không chúc mấy chi kia được. Để về nhà tính. Nói dzị chứ bạn bè mờ .Đâu có sao. Miễn là  "hối lộ " cho TL cái gì nhé My, TN  anh CC nữa kia. Ha Ha. Chạy....

Chị TL ơi à, "chà đồ nhôm" là sao hở chị? Hôm qua em đọc mấy chữ của anh DacUng cũng chưa hiểu rõ. Thiệt tình út lạc đà nhà quê mà. Embarrassed
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #80 - 21. Jul 2008 , 13:57

BichDinh wrote on 21. Jul 2008 , 06:54:
Chị TL ơi à, "chà đồ nhôm" là sao hở chị? Hôm qua em đọc mấy chữ của anh DacUng cũng chưa hiểu rõ. Thiệt tình út lạc đà nhà quê mà. Embarrassed

Là chôm đồ nhà đó Út Lớn ( phải tập nói lái giồng như chị Đ Đ là cái chi cũng hiểu ) là xài chữ của chị T Lan hay xài , PTr ăn cơm hớt

PTr
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #81 - 21. Jul 2008 , 16:11

...

Chị là Anh Thư (LVD 68 ) chào mừng hai cô em Tú Quyên và Thúy Nga vừa trở lại trường nhé.Có bình Hoa Hồng tặng hai cô em làm duyên họp mặt và mong là hai em cảm thấy thoải mái đi dạo sân trường và thật là vui với thân tình của mọi người nơi đây.
Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 16:11 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #82 - 21. Jul 2008 , 17:19

Phuong_Tran wrote on 21. Jul 2008 , 13:57:
Là chôm đồ nhà đó Út Lớn ( phải tập nói lái giồng như chị Đ Đ là cái chi cũng hiểu ) là xài chữ của chị T Lan hay xài , PTr ăn cơm hớt

PTr

Ti Lanh Chanh
Cái lày là chị dùng lại chữ của bà chi iêu quớí  thích "nói lái" đậy Thiệt đúng là Tí Lanh Chanh.?????Í wên, T Lanh Chanh nói gì hổng hiểu gì hết.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #83 - 21. Jul 2008 , 17:37

Thân chào 2 chị Tú Quyên và Thuý Nga
Em , TL, LVD 73 thân chào 2 chị vào vơí D/Đ LVD
Thân gơỉ 2 chị những đoá hoa dễ thương như những CNS LVD

...

Nhâm nhi chút chocolate nhé hai chi

...

TL chúc hai chi dao chơi vui vẻ trong sân trường
TL

Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 18:02 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #84 - 21. Jul 2008 , 20:09

Tuyet Lan wrote on 21. Jul 2008 , 17:19:
Ti Lanh Chanh
Cái lày là chị dùng lại chữ của bà chi iêu quớí  thích "nói lái" đậy Thiệt đúng là Tí Lanh Chanh.?????Í wên, T Lanh Chanh nói gì hổng hiểu gì hết.    

Như vậy có nghĩa là chị chà đồ nhôm của chị Đ Đ hay nói lái rồi sau đó có ai đó chôm đồ nhà lại của chị , chị mới than thở ở trên :
Chi Đ Đ ui 
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi

Em chỉ..dịch lại thôi mờ...

Tí Lanh Chanh PTr
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #85 - 22. Jul 2008 , 04:06

Phuong_Tran wrote on 21. Jul 2008 , 13:57:

PTr

Không biết chị Út Lớn có hiểu chữ "Chôm" không hở chị?? Hình như chữ này chỉ được "phát minh" sau 75 thôi vì tệ nạn này xảy ra như cơm bữa đó ! Embarrassed

Người ta hay xài chữ "chôm chỉa" để nói tới nhũng hành vi trộm vặt đó chị à! Bởi vậy chữ "chôm đồ nhà" (hay là "chà đồ nhôm") cũng rất thịnh hành thời sau này. Vì con nít nghèo đói quá nên hay sinh tật ăn cắp đồ của nhà mình đem đi bán chợ trời đó chị   Undecided

Tiếng Việt mình sau này & bây giờ càng ngày càng phát triển ra nhiều tiếng lóng nên nếu mình không hề nghe thì sẽ chẳng hiểu gì hết !!
Út LL
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #86 - 22. Jul 2008 , 04:14

Thuc-Khanh wrote on 22. Jul 2008 , 04:06:
Không biết chị Út Lớn có hiểu chữ "Chôm" không hở chị?? Hình như chữ này chỉ được "phát minh" sau 75 thôi vì tệ nạn này xảy ra như cơm bữa đó ! Embarrassed

Người ta hay xài chữ "chôm chỉa" để nói tới nhũng hành vi trộm vặt đó chị à! Bởi vậy chữ "chôm đồ nhà" (hay là "chà đồ nhôm") cũng rất thịnh hành thời sau này. Vì con nít nghèo đói quá nên hay sinh tật ăn cắp đồ của nhà mình đem đi bán chợ trời đó chị   Undecided

Tiếng Việt mình sau này & bây giờ càng ngày càng phát triển ra nhiều tiếng lóng nên nếu mình không hề nghe thì sẽ chẳng hiểu gì hết !!
Út LL

Út LL ơi à, cảm ơn đã nói rõ cho chị hiểu. - Lắc đầu, thở dài. - Chữ nghĩa về sau này thấy "tội nghiệp" quá hở? Dẫu sao thì nó cũng phản ảnh lối sống của thời đại đó. À, chị nhớ ra cái câu anh DacUng viết như thế này :"Nhà đái nam" là sao , Út LL có biết không? Tiếng Nôm hay tiếng Hán? Anh DacUng nếu có đọc được chữ này thì xin cho út biết luôn nha.  Undecided
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #87 - 22. Jul 2008 , 04:51

BichDinh wrote on 22. Jul 2008 , 04:14:
À, chị nhớ ra cái câu anh DacUng viết như thế này :"Nhà đái nam" là sao , Út LL có biết không? Tiếng Nôm hay tiếng Hán? Anh DacUng nếu có đọc được chữ này thì xin cho út biết luôn nha.  Undecided

Cái này là tiếng Việt 100% chị à ! Ý nói "toilet của Nam giới" đấy mà !! Hồi xưa thì mình hay kêu là "nhà vệ sinh" đó chị !

Sau 75 thì mấy ông không thích xài chữ Hán Việt nên cái gì họ cũng..."dịch" ra tiếng Việt 100% hết. Thiệt tình thì em chưa hề thấy mấy chữ "nhà đ.. " hồi ở VN đâu. Chỉ nghe người ta nói vậy thôi ! Nhiều khi thiên hạ cũng hơi nói thêm châm chọc vậy thôi.

Mà bên VN mình rất ít nơi có toilet nên em chưa thấy chữ này chắc cũng chẳng có gì ngạc nhiên cả !!

Hôm bữa chị kể chuyện.."cà chớn" rất nhiều ở ngoài Bắc thì em lại nhớ tới chuyện này. Không biết chị có nghe chưa nữa??

Chuyện này có thiệt chứ không phải em chế đâu nghe chị !
Mấy ngày sau 30-4 thì thiên hạ rất tò mò nên đi ra khu chợ Bến Thành để hỏi chuyện mấy ông bộ đội. Họ hỏi mấy ông : " Ngoài Bắc có xe honda không? ". Mấy ông trả lời: "có chứ , chạy đầy đường !". Hỏi tiếp :" có TV, tủ lạnh không?". Cũng trả lời rất hùng hồn : "có chứ, chạy đầy đường thôi !!"  Huh  Roll Eyes
"Có nhà cao tầng không?" - "Có chứ , cao lắm. Muốn đi lên phải đi bằng trực thăng cơ đấy " !! Roll Eyes
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #88 - 22. Jul 2008 , 14:24

Thuc-Khanh wrote on 22. Jul 2008 , 04:51:
Cái này là tiếng Việt 100% chị à ! Ý nói "toilet của Nam giới" đấy mà !! Hồi xưa thì mình hay kêu là "nhà vệ sinh" đó chị !

Sau 75 thì mấy ông không thích xài chữ Hán Việt nên cái gì họ cũng..."dịch" ra tiếng Việt 100% hết. Thiệt tình thì em chưa hề thấy mấy chữ "nhà đ.. " hồi ở VN đâu. Chỉ nghe người ta nói vậy thôi ! Nhiều khi thiên hạ cũng hơi nói thêm châm chọc vậy thôi.

Mà bên VN mình rất ít nơi có toilet nên em chưa thấy chữ này chắc cũng chẳng có gì ngạc nhiên cả !!

Hôm bữa chị kể chuyện.."cà chớn" rất nhiều ở ngoài Bắc thì em lại nhớ tới chuyện này. Không biết chị có nghe chưa nữa??

Chuyện này có thiệt chứ không phải em chế đâu nghe chị !
Mấy ngày sau 30-4 thì thiên hạ rất tò mò nên đi ra khu chợ Bến Thành để hỏi chuyện mấy ông bộ đội. Họ hỏi mấy ông : " Ngoài Bắc có xe honda không? ". Mấy ông trả lời: "có chứ , chạy đầy đường !". Hỏi tiếp :" có TV, tủ lạnh không?". Cũng trả lời rất hùng hồn : "có chứ, chạy đầy đường thôi !!"  Huh  Roll Eyes
"Có nhà cao tầng không?" - "Có chứ , cao lắm. Muốn đi lên phải đi bằng trực thăng cơ đấy " !! Roll Eyes

Ấy da, mai mà biết cái chữ "đa.." đó. Bây giờ biết rồi không dám viểt lại. Chính cái chữ đó mà chị bị khựng lại, đọc tới đọc lui, đọc hoài vẫn không nghĩ nó là cái gì. Tính đi xuống lầu một tìm ông Việt gốc Tầu hỏi xem ông ấy có biết không. May quá nhớ ra nên hỏi TK liền, chứ mà nhớ lúc khác đi hỏi ông Tầu Việt này, thì thật là xấu hổ. Sở dĩ chị nói xấu hổ là vì thế này. Trong sở chị có một ông họ Trần, nhưng nghe những người làm chung với ông thì nói ông ta là Chineese. Chị nói Chineese sao họ Trần được. Họ nói họ thấy ông đọc báo chữ Tầu và nói tiếng tầu với mấy người Tầu khác trong sở. Có một lần sở thực tập hú còi báo động cháy giả, mọi người phải ra ngoài đường đứng. Hôm đó mùa đông nên lạnh. Lúc chạy ra sân thì lại đứng gần ông ấy, ông gật đầu chào và nói tiếng Việt :"Lạnh quá mà còn thực tập." Thấy ông ta nói tiếng Việt chị mới hỏi :"Thế Anh là người Tầu hở?" Ông ta ngần ngừ rồi nói :"Tôi là người Trung Hoa". Làm chị quê quá lí nhí xin lỗi vì quen miệng gọi là người Tầu. Một lần khác ông ấy cho xem bức tranh sơn thuỷ vừa mới vẽ xong. Có một chỗ bị lem, chị nói :"Lấy khăn chùi chút xúi là hết. Ông ta sửa chị :"Phải nói là lau. Chùi là chùi "đ't". Trời đất. Hôm đó chắc cái mặt chị nghệt ra rõ là nhà quê.  Cho nên may là chị không đi hỏi ông ta về cái chữ "đa.." này.
Phải chi sau 75 họ dùng chữ kiểu nhà quê  mộc mạc cho dễ hiểu như "chuồng xí " "nhà cầ.." đi. Nói gì mà nửa Tầu nửa Ta chả ra làm sao cả.
Cảm ơn út LL nha. Thấy út LL giỏi hơn chị nhiều.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #89 - 22. Jul 2008 , 15:28

Quote:
hí hí, em có làm đâu mà biết nước gì   Embarrassed Cheesy
Em chôm của Quán Hàng Rong, T Lan bảo là nước ổi  Cheesy Grin
Oh , em mới đọc lại, T Lan bảo nước ổi và có tí xi-rô  dâu.  Smiley chị Thuý Nga uống thử xem phải đúng thế không nhé  Cheesy

Quote:

Hahaha bắt gặp nhiều người "chà đồ nhôm" của Tuyết Lan quá nè TL ơi  Grin  Grin

tuyet_ngo wrote on 21. Jul 2008 , 04:17:

QS à ! Thông cởm đi mờ !  Embarrassed Embarrassed  Biết tẩy của Ngố CN  rồi ! Xin QS đừng la lớn  Grin Grin

Hối lộ QS nè !

...

Phuong_Tran wrote on 21. Jul 2008 , 20:09:
Như vậy có nghĩa là chị chà đồ nhôm của chị Đ Đ hay nói lái rồi sau đó có ai đó chôm đồ nhà lại của chị , chị mới than thở ở trên :
Chi Đ Đ ui 
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi

Em chỉ..dịch lại thôi mờ...

Tí Lanh Chanh PTr

Tí Lanh Chanh ơi
Đọc cho kỹ nhé cô nàng ơi. Chi TL không có " chà đồ nhôm " của chị Đ/Đ.  hi hi hi. Có như vậy mơí dzui cửa dzui nhà  chớ.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #90 - 22. Jul 2008 , 17:33

Tuyet Lan wrote on 22. Jul 2008 , 15:28:
Tí Lanh Chanh ơi
Đọc cho kỹ nhé cô nàng ơi. Chi TL không có " chà đồ nhôm " của chị Đ/Đ.  hi hi hi. Có như vậy mơí dzui cửa dzui nhà  chớ.

Hi Chị , em đọc kỹ lại rồi , mọi người lâu lâu làm biếng một chút nên lấy sẵn thức ăn của chị để đãi khách đó mà nên mới có chữ "chà đồ nhôm " , em dịch ra là chôm đồ nhà..

Em hiểu lầm ở câu chị nói chị bắt chước chị Đ Đỏ..nói láy  Cheesy Grin Grin tối hôm qua em đọc lại đã hiể rồi nhưng mần biếng nói lại ( cho chừa cái tật lanh chanh  Lips Sealed Undecided )

Tí Lanh Chanh PTr

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #91 - 22. Jul 2008 , 17:53

Phuong_Tran wrote on 22. Jul 2008 , 17:33:
Hi Chị , em đọc kỹ lại rồi , mọi người lâu lâu làm biếng một chút nên lấy sẵn thức ăn của chị để đãi khách đó mà nên mới có chữ "chà đồ nhôm " , em dịch ra là chôm đồ nhà..

Em hiểu lầm ở câu chị nói chị bắt chước chị Đ Đỏ..nói láy  Cheesy Grin Grin tối hôm qua em đọc lại đã hiể rồi nhưng mần biếng nói lại ( cho chừa cái tật lanh chanh  Lips Sealed Undecided )

Tí Lanh Chanh PTr

hihihih. Đuà chơi 1 chút cho bớt căng thẳng. Chi TL sẽ goị là mại dzô mại dzô đí.
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #92 - 22. Jul 2008 , 18:27

Phuong_Tran wrote on 22. Jul 2008 , 17:33:

Tí Lanh Chanh PTr

HeHe bà Tí Lanh Chanh ui,
Tui biết bà bị như dzậy  Grin Grin nhưng mấy hôm nay tui đang ngậm tăm  Cheesy Cheesy
à bà hát 100 điểm đó nhe, tui ngày xưa thích bài này lắm đó... cám ơn bà và bài hát ngheee
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #93 - 22. Jul 2008 , 21:29

timo wrote on 22. Jul 2008 , 18:27:
HeHe bà Tí Lanh Chanh ui,
Tui biết bà bị như dzậy  Grin Grin nhưng mấy hôm nay tui đang ngậm tăm  Cheesy Cheesy
à bà hát 100 điểm đó nhe, tui ngày xưa thích bài này lắm đó... cám ơn bà và bài hát ngheee

Hi bà TIMO

Bà cho tui 100 điểm là đã có điểm " thiên vị " rồi đó phải hông?? Bữa đó tui hát dở ẹc hà,có lẽ vì tâm trạng " không tốt " , cô em Bích Định nhà mình hát hay thật đấy

Bà thích bài đó lắm hả? Tui cũng thích nhưng tui thích nhất là bài " Mùa thu không trở lại " bà có biết bài này không? Nếu thích cho tui email trong nhắn tin đi tui gửi qua cho nghe ( Ánh Tuyết hát ) , tui có cái... tật không thuộc lời bài hát bà ơi vì karaoke có sẵn lời rồi nên...làm biếng học thuộc lời

à vụ lanh chanh của tui đúng là tại tui xớn xác đó , vậy chứ không có chừa đâu mơi mốt lại xớn xác trớ lại cho coi  Cheesy Grin Grin

Bà thích hát bài nào nhứt hè????Bữa nào trình làng cho bà con nghe thử nhen???

PTr
Back to top
« Last Edit: 22. Jul 2008 , 21:31 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #94 - 23. Jul 2008 , 05:23

Quote:
Chị Thuý Nga ơi,

My là LVD 73 chạy ra đón chị về sân truờng đây  : ) Mời chị ly nước ổi cho mát lòng.  Cheesy
Chị vào xem hình ảnh của lớp 73  sẽ thấy có hình Kim Kiểm, Tố Khanh nhiều lắm.  Hình vừa mới họp nhau ở San Jose tháng 6 có Bảo Toàn nữa.

...

Mỹ thân mến,
Nga chỉ có vài tấm hình của LVD 72 thôi, để thư thả Nga soạn rồi gửi cho Mỹ nha.
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #95 - 23. Jul 2008 , 05:39

phuonghue wrote on 21. Jul 2008 , 04:15:
PH là LVD 75 xin chào 2 chị vào sân trường  Cheesy Cheesy Có phải 2 Chị đã đến dự tang lễ Cô Ngôn không ạ  Huh Tại vì PH nhớ là có 2 chị nói là LVD 65 mà sao thấy trẻ măng hà  Grin Mời 2 Chị ăn bánh ngọt ( hông phải chôm đâu nha , bánh ở nhà (người ta ) làm đàng hoàng đó  Grin )

...

Thiệt tình ổ bánh để dưới bếp , mới quay qua quay lại là ai nhón mất 1 miếng rồi  Angry Angry Ở đây là vậy đó 2 Chị ơi , mời 2 Chị dùng lẹ lẹ nhen  Grin Grin

Phương Huệ mến,
Chị không phải là chị Thúy Nga đi dự tang lễ cô Ngôn, chị đó là Thúy Nga Cali (?) còn chị là Thúy Nga Saigon !
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #96 - 23. Jul 2008 , 05:59

tuyet_ngo wrote on 21. Jul 2008 , 03:39:
...

TN là LVD 75 xin mến chào 2 chị Tú Quyên & Thúy Nga đã về trường.Em mang hoa tặng 2 chị  Bi giờ em đi đánh thức mọi người  Cheesy

Mọi người thức dậy rồi, TN  mang bánh, caphe mời 2 chị từ từ nhâm nhi đi thăm trường. Nhớ ghé nhà mấy em LVD 75 là HGNX nha!

... ...

Lâu nay cứ " ngày 3 bữa vỗ bụng rau bình bịch" , chừ được mời ăn uống linh đình quá trời, biết vậy thì mình đã về trường sớm hơn rồi. Cám ơn cả nhà !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #97 - 23. Jul 2008 , 12:38

Vu_Nguyet_Hang wrote on 27. Jun 2008 , 18:53:
Kính thăm Chị Đậu Đỏ, và thăm tất cả Chị Em Lê văn Duyệt
Tối nay Hàng mới có thì giờ vào thăm Diễn Đàn  và các Chị Em LVD. Hàng bắt đầu học LVD năm 1965 và ra trường năm 1972 sau khi đâu TTai 2. Nhờ chị Đậu Đỏ giúp đưa vào Diễn Đàn nên đã có bạn gửi thư đến thăm Hằng đó là chị Chu thị Lộc. Hằng trả lời thư ngay mặc dầu lúc đó (tuần trước) Hằng chưa biết cách ghi tên vào Diễn Đàn. Thư gửi cho Lộc bị trả lại.  Không biết cách nào để thông báo cho Lộc biết là Hằng đã nhận thư của Lộc. Tiện đây nếu Lộc có ở trong member của Diễn Đàn thì bây giờ chúng ta có thể gặp nhau. Nếu không được,  thì nhờ Chị Đậu đỏ hay mấy chị biết chị Lộc  xin thông báo giùm cho Hằng nhé. Cảm ơn chị Đậu đỏ và các Bạn
   Tiện đây Hằng gửi trước một số hình ngày xưa của Lê Văn Duyệt. Để chúng ta cùng nhớ về kỷ niệm thân thương đó. Thân mến. Hằng

Chị Hằng ơi,

My là LVD 73, hôm nay mỚi đọc được message này của Chi.  Wink My xin chào mừng Chị về trường nhé !
Chị học cũng lỚp với chị Thuỳ Dương hả chi. Chị Thuỳ Dương đang ở Đức.
Ở D/D còn ít LVD 72 lắm , mói có chị và chị Thuý Nga viết thôi. Nhưng chị yên chí đi, ở đây chă"ng cần cùng lớp với mà  đều thân thiết vói nhau lắm  Wink
My chạy sang Quán hàng rong lấy lly nước cam táo mời chị dùng cho mát để đi dạo quanh trường  :

...

Back to top
« Last Edit: 23. Jul 2008 , 12:50 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #98 - 23. Jul 2008 , 13:08

ThuyNga72 wrote on 23. Jul 2008 , 05:23:
Mỹ thân mến,
Nga chỉ có vài tấm hình của LVD 72 thôi, để thư thả Nga soạn rồi gửi cho Mỹ nha.

Chị THuý Nga ơi, có chị Vũ Nguyệt Hằng cùng LVD 72 cũng vừa trở về trường Wink. Hai chị có biết nhau không?  Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #99 - 23. Jul 2008 , 14:09

Quote:
Chị Hằng ơi,

My là LVD 73, hôm nay mỚi đọc được message này của Chi.  Wink My xin chào mừng Chị về trường nhé !
Ở D/D còn ít LVD 72 lắm , mói có chị và chị Thuý Nga viết thôi. Nhưng chị yên chí đi, ở đây chă"ng cần cùng lớp với mà  đều thân thiết vói nhau lắm  Wink
My chạy sang Quán hàng rong lấy lly nước cam táo mời chị dùng cho mát để đi dạo quanh trường  :

...

Chi My à , chị lại chà đ nh .... nữa rồi  Cheesy Grin Grin

em đi làm đay trưa về em sẽ chào chị Nguyệt Hằng , em thấy chị Nguyệt Hằng đang online

PTr

PTr
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #100 - 23. Jul 2008 , 19:49

...

Hoài Nguyễn LVD 75 xin mến chào hai chị : Tú Quyên và Thúy Nga. Em di chậm chạp bây giờ mới về dến sân trường vội vào chào hai chị , thông cảm cho em tội trễ nhé...em chúc hai chị  một ngày vui vẻ....

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #101 - 23. Jul 2008 , 19:57

Phuong_Tran wrote on 23. Jul 2008 , 14:09:
Chi My à , chị lại chà đ nh .... nữa rồi  Cheesy Grin Grin

em đi làm đay trưa về em sẽ chào chị Nguyệt Hằng , em thấy chị Nguyệt Hằng đang online

PTr

Ủa chứ có quán để làm chi ??? để ế luôn hả  Roll Eyes  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 23. Jul 2008 , 19:57 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #102 - 24. Jul 2008 , 05:43

Quote:
Chị Hằng ơi,

My là LVD 73, hôm nay mỚi đọc được message này của Chi.  Wink My xin chào mừng Chị về trường nhé !
Ở D/D còn ít LVD 72 lắm , mói có chị và chị Thuý Nga viết thôi. Nhưng chị yên chí đi, ở đây chă"ng cần cùng lớp với mà  đều thân thiết vói nhau lắm  Wink
My chạy sang Quán hàng rong lấy lly nước cam táo mời chị dùng cho mát để đi dạo quanh trường  :

...

Nguyệt Hằng mến,
Mình là hàng xóm của nhau đó nha , Hằng học 12 A 1 , còn Nga học 12 A 2. Nga có học chung  lớp với Thuỳ Dương năm đệ tứ và với Hồng Nhạn nữa đó.
Thấy hình Hằng hồi xưa dễ thương quá xá !
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #103 - 24. Jul 2008 , 09:49

Hai đứa tôi là Nguyễn kim Tú Quyên và Trần Thuý Nga niên khoá 1965-1972 xin ra mắt cả nhà...

...
...

Em là Phương Tần 75 xin chào 2 chị, mấy hôm nay bận quá không vào Trường nên đến hôm nay mới đón mừng 2 chị được..

Thấy mọi người đã mang thức ăn đến mời, em còn chơi sang hơn nữa nè, mời hai chị qua Quán Hàng Rong ăn free, dầy đủ món ngon vật lạ... Grin Grin Grin

Kí tên: Chủ Quán Hàng Rong

Quote:
Các bạn ơi có nhớ Thúy Nga ở nhóm múa CÁNH HỒNG TRUNG QUỐC  không?...

Chị Thúy Nga ơi!
Các chị trong nhóm múa Cánh Hồng Trung Quốc đều đẹp như hoa hồng nên không phân biệt được... Tongue
Chị còn hình thì gởi lên cho tụi em xem với... Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #104 - 24. Jul 2008 , 09:58

Phuong_Tran wrote on 23. Jul 2008 , 14:09:
Chi My à , chị lại chà đ nh .... nữa rồi  Cheesy Grin Grin

Phượng à!

Bà hổng biết làm ăn buôn bán gì hết, Mỹ nói chạy qua QHR lấy chứ Mỹ đâu có nói không trả tiền đâu, cứ việc ghi sổ... Wink Cheesy Grin

Quote:
Chi Đ Đ ui 
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi.

Quote:
Hahaha bắt gặp nhiều người "chà đồ nhôm" của Tuyết Lan quá nè TL ơi 

Quote:

Hổng dám đâu...
Chị TL giao hàng cho QHR, cho nên là của QHR đấy  Grin Grin Grin

Phượng à!
Nhớ ghi sổ cẩn thận đặng cuối tháng tính tiền... Wink Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #105 - 24. Jul 2008 , 20:27

Phương Tần wrote on 24. Jul 2008 , 09:58:
Phượng à!

Bà hổng biết làm ăn buôn bán gì hết, Mỹ nói chạy qua QHR lấy chứ Mỹ đâu có nói không trả tiền đâu, cứ việc ghi sổ... Wink Cheesy Grin

Tần à tháng này lãi to !!!!!

Báo cáo gần cuối tháng

PTr

Quote:
Hổng dám đâu...
Chị TL giao hàng cho QHR, cho nên là của QHR đấy

Grin Grin Grin

Quote:
Phượng à!
Nhớ ghi sổ cẩn thận đặng cuối tháng tính tiền...

Wink Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 25. Jul 2008 , 09:41 by Phuong_Tran »  

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #106 - 25. Jul 2008 , 02:25

Phuong_Tran wrote on 22. Jul 2008 , 21:29:
Hi bà TIMO

Bà cho tui 100 điểm là đã có điểm " thiên vị " rồi đó phải hông?? Bữa đó tui hát dở ẹc hà,có lẽ vì tâm trạng " không tốt " , cô em Bích Định nhà mình hát hay thật đấy

Bà thích bài đó lắm hả? Tui cũng thích nhưng tui thích nhất là bài " Mùa thu không trở lại " bà có biết bài này không? Nếu thích cho tui email trong nhắn tin đi tui gửi qua cho nghe ( Ánh Tuyết hát ) , tui có cái... tật không thuộc lời bài hát bà ơi vì karaoke có sẵn lời rồi nên...làm biếng học thuộc lời

à vụ lanh chanh của tui đúng là tại tui xớn xác đó , vậy chứ không có chừa đâu mơi mốt lại xớn xác trớ lại cho coi  Cheesy Grin Grin

Bà thích hát bài nào nhứt hè????Bữa nào trình làng cho bà con nghe thử nhen???

PTr

Ùa uổng thiệt tại hôm đó tui cúp cua dìa sớm nên hụt nghe  Út Lạc Đà hát, nhưng tui nghe giọng nói thì biết giọng hát cũng mượt mà không kém, hỏng siu hỏng siu, lần sau bắt  Tongue cô Út hát nghe double  Cheesy
tui có gửi bà tin nhắn đó, vào đọc nhe
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 25. Jul 2008 , 02:51

.

...

Timo LVD_75  mến chào các chị Tú Quyên, Thuý Nga, Nguyệt Hằng dìa lại trường xưa, chúc các chị vui nhiều nhé.

Timo ( nickname TiRua  Wink Cheesy )
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 25. Jul 2008 , 03:56

Bớ TN,
Tui thấy bà đang online, chờ giọng hát của bà bên Cây Nhà Lá Vườn đó nghe  Cheesy
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #109 - 25. Jul 2008 , 06:08

Phương Tần wrote on 24. Jul 2008 , 09:49:
Các chị trong nhóm múa Cánh Hồng Trung Quốc đều đẹp như hoa hồng nên không phân biệt được... Tongue
Chị còn hình thì gởi lên cho tụi em xem với... Cheesy Cheesy Cheesy

Hồi xưa thì đẹp như hoa hồng, bây giờ cũng đẹp nhưng  là ...đẹp lão. Wink Wink
Từ từ rồi chị sẽ gửi hình LVD 72 lên nhé.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #110 - 26. Jul 2008 , 18:32

Cả nhà ơi,

Tuần này LVD 72 đắt hàng quá. Cheesy
Chị Thuý Nga chị Nguyệt Hằng, chị Tú Quyên  ơi, ra nhận bạn nè !  Cheesy

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy
Chị Mai Trắng chắc hôm nay sẽ no bể bụng mất thôi  Cheesy

Chi My than men. Toi la mot hoc sinh LVD cu, ra truong nam 1972. Truong ban dai dien nien khoa toi hoc la Hoa khoi Thuy Duong. Nam do, truong cung co chi em Tien Khai xinh dep kha noi tieng va co co ca si Son Ca nua. Toi van dang o trong nuoc. Da biet website truong minh lau lam roi nhung do dieu kien chua thuan loi nen toi chua lien lac. Van doc bai cac chi viet va nho thay co kinh khung, nho nhung ky niem thoi con di hoc duoi mai truong "Le va Dien". Doc bai tien biet co Ngan ma roi nuoc mat. Cac chi ra nuoc ngoai co dieu kien gap go nhau, that vui. Trong nuoc khong thay (hoac la do toi khong biet) co mot to chuc ai huu nao de dan LVD gap go. Chi co mot so hoc sinh "than cong" ngay truoc lau lau thay hop "hoc sinh phong trao" cung voi cuu hoc sinh HNC, P.Ky, Gia Long, Trung Vuong... nhung khong may ai tham gia vi khong "cung hoi cung thuyen". Toi thuong duoc hoc sinh trong truong minh biet den voi but danh Le Nguyen Mai Trang, viet cho trang Mai Be Bi (bao Chinh Luan) va viet cho bao Tuoi Hoa, Tuoi Ngoc, Ngan Thong ngay truoc. Lop hoc truoc khi ra truong cua toi la 12A5. Khong biet co ban be 12A5 nao dang o nuoc ngoai, toi muon lien lac va tro chuyen cung ho. Toi cung muon tham gia viet cho dac san LVD nhu hoi con di hoc thuong tham gia viet bao Xuan moi khi xuan ve. Toi vua nghi huu nen cung co thoi gian hon. Rat mong nhan duoc tin tuc cua cac chi,cac ban cung hoc ngay truoc. Chuc tat ca vui, khoe va cau nguyen cho chung ta luon gap go nhau, du chi la tren trang web.
Le Nguyen Mai Trang ngay xua.
Em gai toi cung la dan Le Van Duyet, co but danh Sao May Hoang Thi, nien khoa cuoi cung 1974-1975 ...
Tat ca troi di nhu gio thoang may bay, mong tim lai du huong ngay cu cung vo cung kho khan.

Oh, các CN 75 cũng có tin vui nữa chứ Cheesy
Có CN nào học với Sao Mây Hoàng thị không?  Wink

Back to top
« Last Edit: 26. Jul 2008 , 18:42 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #111 - 26. Jul 2008 , 19:14

Quote:
Cả nhà ơi,

Chị Thuý Nga chị Nguyệt Hằng, chị Tú Quyên  ơi, ra nhận bạn nè !  Cheesy

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy
Chị Mai Trắng chắc hôm nay sẽ no bể bụng mất thôi  Cheesy

Chi My than men. Toi la mot hoc sinh LVD cu, ra truong nam 1972. Truong ban dai dien nien khoa toi hoc la Hoa khoi Thuy Duong. Nam do, truong cung co chi em Tien Khai xinh dep kha noi tieng va co co ca si Son Ca nua. Toi van dang o trong nuoc. Da biet website truong minh lau lam roi nhung do dieu kien chua thuan loi nen toi chua lien lac. Van doc bai cac chi viet va nho thay co kinh khung, nho nhung ky niem thoi con di hoc duoi mai truong "Le va Dien". Doc bai tien biet co Ngan ma roi nuoc mat. Cac chi ra nuoc ngoai co dieu kien gap go nhau, that vui. Trong nuoc khong thay (hoac la do toi khong biet) co mot to chuc ai huu nao de dan LVD gap go. Chi co mot so hoc sinh "than cong" ngay truoc lau lau thay hop "hoc sinh phong trao" cung voi cuu hoc sinh HNC, P.Ky, Gia Long, Trung Vuong... nhung khong may ai tham gia vi khong "cung hoi cung thuyen". Toi thuong duoc hoc sinh trong truong minh biet den voi but danh Le Nguyen Mai Trang, viet cho trang Mai Be Bi (bao Chinh Luan) va viet cho bao Tuoi Hoa, Tuoi Ngoc, Ngan Thong ngay truoc. Lop hoc truoc khi ra truong cua toi la 12A5. Khong biet co ban be 12A5 nao dang o nuoc ngoai, toi muon lien lac va tro chuyen cung ho. Toi cung muon tham gia viet cho dac san LVD nhu hoi con di hoc thuong tham gia viet bao Xuan moi khi xuan ve. Toi vua nghi huu nen cung co thoi gian hon. Rat mong nhan duoc tin tuc cua cac chi,cac ban cung hoc ngay truoc. Chuc tat ca vui, khoe va cau nguyen cho chung ta luon gap go nhau, du chi la tren trang web.
Em gai toi cung la dan Le Van Duyet, co but danh Sao May Hoang Thi, nien khoa cuoi cung 1974-1975 ...
Tat ca troi di nhu gio thoang may bay, mong tim lai du huong ngay cu cung vo cung kho khan.

Thân chào chi Lê Nguyễn Mai Trắng

Em, TL. LVD 73 xin chào chị vào dao chơị trong sân trường.  Ngaỳ xưa em mê thơ chị lăm lắm.   Chi làm em nhớ nhiều về trang "Mai Bê Bi" của Nhật Báo Chính Luận , cũng như Tuổi Hoa , Tuổi Ngọc, và em cũng rất thích Ngàn Thông. Ngày xưa em có chép được vài bài thơ của chị trong đó có bài "Trên Hành Lang Lê Văn Duyệt". Em nhờ chi Đ Đ đăng lên D/Đ  Ở trang Thơ 6 trang 5. Đấy là baì thơ em mang vào D/Đ để làm quen với các bạn

Quote:

Trên hành lang Lê văn Duyệt

LVD Lê Nguyễn Mai Trắng

Ngọn trúc xanh đưa mình lã lướt
Tóc học trò còn mềm dịu nhiều hơn
Mây ngòai trời bay êm đềm tha thiết
Tà áo dài hẳn trinh trắng mềm thương

Đan tay nhau trong hành  lang Lê văn  Duyệt
Những buồn vui đựng đầy vỡ học trò

Có bao giờ giục con tim muốn khóc
Khi một lần mình ở trên hành lang bơ vơ
Môt lần nào lỡ làng em phạm tội
Lớp thì buồn cô thì giận bạn thương
Bước chân ra em thấy lòng bối rối
Trên hành lang giọt nước mắt vấn vương
Một lần nào giận nhau em và bạn
Hành lang này hai ngã bỗng chia xa
Em đàng đầu còn bạn thì đàng cuối
Trời thật trong cũng mưa rớ't đầm  đìa

Và hè về trên hành lang buồn rưng rức 
Vắng bóng học trò từng bước tươi  son
Miếng bánh miếng quà còn trong tiềm thứ'c
Nỗi nhơ' thương dâng ngập lụt trong hồn

Đan tay nhau trên hành lang Lê Văn Duyệt
Những buồn vui đựng đầy vỡ  học  trò

Bài thơ này do LVD Tuyết Lan gởi đến, Tuyết Lan đã quên xuất xứ của bài thơ. Hi vọng bạn Tuyết Lan sẽ chóng từ giã con sâu mắc cở và vào trường sinh hoạt với các anh chị em

Em mong chị tìm thấy laị được những nụ cười , những thân tình  thật đậm đà của những ngày xưa cũ trong khi rong chơi trong sân trường chị nhé.

Em cũng mang một ít bánh trái cùng hoa mừng chị,  chị nhé

...

chocolate chị nhé -

...

TL-LVD73
Back to top
« Last Edit: 27. Jul 2008 , 19:26 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #112 - 27. Jul 2008 , 01:34

Quote:
Cả nhà ơi,

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy

Có CN nào học với Sao Mây Hoàng thị không?  Wink

...

Em là Phương Tần 75 xin chào chị
Em vẫn nhớ mấy câu thơ của chị ngày xưa

Em có nghỉ về quê hương xứ sở
Khi đêm ngày đại bác réo trường ca
Chim trên ngọn cũng giật mình bỏ tổ
Và mù sương cũng hết dám la đà...

Vào thời điểm của mình, đất nước sao mà buồn...

Sao Mây Hoàng Thị có viết bài "Mùa Xuân ta hát trên quê hương ta" trên báo Xuân LVD 72, em nhớ có ghi là học lớp 9P đêm lúc đó (vì có chép lại bài này, đến giờ vẫn còn giữ )

Các CN 75 có Phượng Trần và Châu Lê là dân lớp đêm 75, không biết có cùng lớp hay không?!!
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #113 - 28. Jul 2008 , 03:25

Quote:
Cả nhà ơi,

Chị Thuý Nga chị Nguyệt Hằng, chị Tú Quyên  ơi, ra nhận bạn nè !  Cheesy

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy
Chị Mai Trắng chắc hôm nay sẽ no bể bụng mất thôi  Cheesy

Mình là Thúy Nga LVD72 thân chào Mai Trắng, bạn là người nổi tiếng nên mới nhắc là Nga nhớ ra liền, Mai Trắng có học chung lớp với Mai Phương, Kim Thanh , Hoa (trong nhóm hướng đạo Mê Linh của cô Hiền ) không?
Nga cũng đinh sang Quán hàng rong đem món gì đó ra đãi Mai Trắng  nhưng lại sợ các bạn khác nói là mình..chà đồ nhôm nên thôi vậy.
Back to top
« Last Edit: 28. Jul 2008 , 03:29 by ThuyNga72 »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #114 - 28. Jul 2008 , 03:58

ThuyNga72 wrote on 28. Jul 2008 , 03:25:
Mình là Thúy Nga LVD72 thân chào Mai Trắng, bạn là người nổi tiếng nên mới nhắc là Nga nhớ ra liền, Mai Trắng có học chung lớp với Mai Phương, Kim Thanh , Hoa (trong nhóm hướng đạo Mê Linh của cô Hiền ) không?
Nga cũng đinh sang Quán hàng rong đem món gì đó ra đãi Mai Trắng  nhưng lại sợ các bạn khác nói là mình..chà đồ nhôm nên thôi vậy.

Thúy Nga mến,
Đây là phương ngôn mà các chị em ở đây luôn áp dụng: Ai chọc thì cứ chọc, ai làm thì cứ việc làm. Chà đồ nhôm mới không bị bắt em ạ, ai dại gì đi ra ngoài mà chôm cho chít á  Grin  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #115 - 28. Jul 2008 , 04:24

Chị Mai Trắng ơi,

Ghi danh xong rồi mà chị bị trục trặc gì không viết dược hả Chị ? Mật mã và tên là chị phải viết giống y chang chữ nào viết thường chữ nào viết in mới được nha chị?

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #116 - 28. Jul 2008 , 05:16

Nga cũng đinh sang Quán hàng rong đem món gì đó ra đãi Mai Trắng  nhưng lại sợ các bạn khác nói là mình..chà đồ nhôm nên thôi vậy.

Quote:
Thúy Nga mến,
Đây là phương ngôn mà các chị em ở đây luôn áp dụng: Ai chọc thì cứ chọc, ai làm thì cứ việc làm. Chà đồ nhôm mới không bị bắt em ạ, ai dại gì đi ra ngoài mà chôm cho chít á  Grin  Grin  Grin

Chi Thuy Nga thân thương
Giống như chi Đ Đ nói đó , mình là người trong nhà cà mờ , thì chà đồ nhôm hay gì gì đó cũng có sao đâu. CỦa em chị xài, của chị em xài. Em nói vậy là hint ,hint  đó nhen chị. EM , TL , xin đón chào chị.
TL
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #117 - 28. Jul 2008 , 10:59

Mấy bữa nay thấy bà Tổng Mỹ Dung cứ đứng ngoài cửa hoài, thấy "nhà" có khách nên hổng chịu dzô chứ gì?!!  Wink Đây chỉ là Trạm tiếp tân thôi, muốn cắm lều thì về địa bàn của mình nè...

Hôm trước TIMO cũng không chịu dzìa Hoa Gấm Ngày Xưa là giang sơn 75, phải đem xe bò tới rước mới được đó

Phượng ui! Phượng à! Chiếc xe bữa hổm PH tặng bà đâu rồi, bà tới chở MD dzìa nhà đi chứ. Nếu cần taxi, xích lô, xe bò, xe ngựa, máy bay...thì hú một tiếng... Wink Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #118 - 28. Jul 2008 , 12:19

Phương Tần wrote on 28. Jul 2008 , 10:59:
Hôm trước TIMO cũng không chịu dzìa Hoa Gấm Ngày Xưa là giang sơn 75, phải đem xe bò tới rước mới được đó

Ủa dzây hở, thiệt tình tui hỏng nhớ à nhe  Grin , hèn gì bi giờ có huông rùi nên tui làm gì cũng rùahết bà ui hi hi  Tongue Grin ( hôm nào bà phải dình dình chộp tui 1 tấm hình đang dzừa  le lưởi dzừa cười hở dzăng xem giống con gì  Grin Tongue )
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #119 - 28. Jul 2008 , 18:17

Tuyet Lan wrote on 26. Jul 2008 , 19:14:
Thân chào chi Lê Nguyễn Mai Trắng

Em, TL. LVD 73 xin chào chị vào dao chơị trong sân trường.  Ngaỳ xưa em mê thơ chị lăm lắm.   Chi làm em nhớ nhiều về trang "Mai Bê Bi" của Nhật Báo Chính Luận , cũng như Tuổi Hoa , Tuổi Ngọc, và em cũng rất thích Ngàn Thông. Ngày xưa em có chép được vài bài thơ của chị trong đó có bài "Trên Hành Lang Lê Văn Duyệt". Em nhờ chi Đ Đ đăng lên D/Đ  Ở trang Thơ 6 trang 5. Đấy là baì thơ em mang vào D/Đ để làm quen với các bạn

Em mong chị tìm thấy laị được những nụ cười , những thân tình  thật đậm đà của những ngày xưa cũ trong khi rong chơi trong sân trường chị nhé.

Em cũng mang một ít bánh trái cùng hoa mừng chị,  chị nhé

...

chocolate chị nhé -

...

Chị Mai Trắng thân chào Tuyết Lan. Thật cảm dong khi doc lại  lại bài thơ từ rất lâu rồi. Rất tiếc là do hoàn cảnh dat nước lúc do quá ngặt nghèo, tủ sách Tuổi Hoa, Tuổi Ngọc, Ngàn Thông của gia dinh chị bị "dọn dẹp" hết cả, chị khóc sưng cả mắt vì chỉ biết tiếc thương tài sản tuổi mới lớn của mình, chứ không có khả năng bảo vệ chúng. Sau này, qua những khu chợ sách cũ ở Saigon, ông xã chị có tìm lại giúp chị một vài cuốn Tuổi Hoa da úa màu, long bìa, long gáy nhưng trong do có in những bài thơ, bài văn của chị thời còn học ở trường Lê Văn Duyệt, ở DH Văn Khoa Saigon. Cầm những cuốn báo cũ trên tay mà chị buồn không thể tả. Một thời yêu dấu da qua di rất nhanh, em há !  Nếu có ai còn giữ dươc chút gì của LNMT ngày trước rất mong các chị, các bạn và các em post lên day de mình sưu tầm lại "kỹ vật", thi vô cùng biết ơn. Chị da "ăn" hết chocolate của em mời rồi do, Tuyết Lan. Hiện nay, chị là một nhà báo da về hưu sau 33 năm miệt mài với công việc của "nhà nước". Còn em như thế nào, kể cho chị nghe với...      

TL-LVD73

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #120 - 28. Jul 2008 , 18:54

Mấy bữa nay thấy bà Tổng Mỹ Dung cứ đứng ngoài cửa hoài, thấy "nhà" có khách nên hổng chịu dzô chứ gì?!!  Wink Đây chỉ là Trạm tiếp tân thôi, muốn cắm lều thì về địa bàn của mình nè...

Phượng ui! Phượng à! Chiếc xe bữa hổm PH tặng bà đâu rồi, bà tới chở MD dzìa nhà đi chứ. Nếu cần taxi, xích lô, xe bò, xe ngựa, máy bay...thì hú một tiếng... Wink Cheesy Grin

...

Phượng à.

Dây là xe tới dón bà trước dể bà chỉ dường dến dón Mỹ Dung nhe.
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #121 - 28. Jul 2008 , 18:59

Nga cũng đinh sang Quán hàng rong đem món gì đó ra đãi Mai Trắng  nhưng lại sợ các bạn khác nói là mình..chà đồ nhôm nên thôi vậy.

Rất vui dươc nói chuyện cùng Thuý Nga ở sân trường mình. MT muốn hình dung thử TN ra sao nhưng chịu thua. Không thể trách dược cái "computer" dã lão hoá sau 55 năm tồn tại trên cõi dời này ! "Card màn hình" gần như mờ sương, còn "bộ nhớ" thì như bị nhiễm virus, khi ẩn lúc hiện và phải luôn cảnh giác với trí nhớ hệ "lên lão" này, vì không biết mình nhớ có dúng không nữa. Sợ "râu ông nọ cắm cằm bà kia" thì chẳng ra làm sao. Hồi di học, MT cũng ít bạn, chẳng hiểu tại sao lại như vậy. Chỉ nhớ mang máng một vài người như bạn gì dó là con gái của nhà quảng cáo Bướm Vàng, biết hát và biết dàn ghi-ta (nhà ngay dưới dốc cầu Bông), nhớ có bạn tên Kim Kiểm, nhớ có cô bạn mang cái tên thật ngon, mỗi lần gọi lên là muốn... bứt một trái dể ăn : Nho. Nhỏ này viết văn, làm thơ cũng hay lắm, nhưng chỉ viết cho báo của lớp, báo của trường chứ không gửi dăng ở các báo ngòai. Mình nhớ mãi bài tuỳ bút của Nho viết trong nội san Giáng Sinh của lớp, kể về chuyện cô học trò cùng người yêu di lễ nửa dêm, mang dôi giày cao gót làm diệu, nhưng bị cát dính vào bên trong, làm chân dau, phải nhõng nhẽo cùng chàng, bắt chàng... cõng một quãng. Hồi dó, viết như vậy là rất ... bạo trong giới học trò, cho nên, Nho dược ngưỡng mộ lắm. Nho bây giờ không biết ở nơi nào và làm gì ? Hoặc có thể dã yên ấm gia dình cùng chàng trai ngày ấy và lên chức bà rồi chăng ? Còn những bạn mà TN hỏi, mình không nhớ rõ lắm... Thật ra, lúc MT học ở lớp 12A5, giờ ra chơi là có một số bạn, một số em ở lớp khác tìm dến dể xem mặt LNMT dẹp hay xấu (hồi dó hay có chuyện này lắm), rồi làm quen nữa. Còn trong hộc tủ, nơi MT ngồi, bao giờ cũng có nhiều thư của các em ở lớp buổi chiều (hoặc lớp dêm) nhét vào làm quen, viết rất là dễ thương. Một em trong số dó , sau này là dồng nghiệp của mình, cùng làm việc trong một toà soạn báo : báo Phụ Nữ Saigon (bây giờ dổi thành báo Phụ Nữ TP.HCM). Thỉnh thoảng em vẫn nói : hồi ở trường LVD em ái mộ chị lắm, không ngờ lại có lúc cùng làm báo với nhau . Em dó tên là Trần Thị Kim Chi, hiện vẫn còn làm, phải tám, chín năm nữa mới nghỉ hưu. TN ở nước ngoài làm gì? Dã lên chức bà chưa vậy ? Ngoảnh di, ngoảnh lại những cô nữ sinh mắt den, tóc xanh ngày nào bây giờ dã "tóc phai , mắt nhạt" cả rồi. Nhưng vẫn còn rất yêu dời và yêu nguời. Bước chân vào "sân trường", nhìn hoa trái, cà phê, rượu bánh và lời lẽ của các bạn gửi cho nhau, mình cứ ngỡ dang dứng trong sân trường dầy bóng cây trúc vàng với một lũ nữ sinh mặc áo dài nghịch ngợm như... thiên thần ! Thương làm sao những ngày tháng cũ. Khi kể chuyện cho con nghe về thời di học ở trường LVD, con mình luôn buột miệng khen : trường học của má và các dì sao tuyệt vời thế ! Con mình ở VN học hành rất cực, không có khoảng thời gian thơ mộng như chúng mình ngày xưa dâu. TN nghe minh nói chuyện da... thấm mệt chưa vậy? Thôi minh... turn off nha. Hẹn gặp lại.      
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #122 - 28. Jul 2008 , 19:06

timo wrote on 28. Jul 2008 , 12:19:
  Ủa dzây hở, thiệt tình tui hỏng nhớ à nhe  Grin , hèn gì bi giờ có huông rùi nên tui làm gì cũng rùahết bà ui hi hi  Tongue Grin ( hôm nào bà phải dình dình chộp tui 1 tấm hình đang dzừa  le lưởi dzừa cười hở dzăng xem giống con gì  Grin Tongue )

hihihi, Tí Mò ơi, sắm cái vé xe bò đi Cali đi cho T Lan đi với nhang Mò. Làm ơn đi mà .....  Wink
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #123 - 28. Jul 2008 , 19:14

Phương Tần wrote on 27. Jul 2008 , 01:34:
...

Em là Phương Tần 75 xin chào chị
Em vẫn nhớ mấy câu thơ của chị ngày xưa

Em có nghỉ về quê hương xứ sở
Khi đêm ngày đại bác réo trường ca
Chim trên ngọn cũng giật mình bỏ tổ
Và mù sương cũng hết dám la đà...

Vào thời điểm của mình, đất nước sao mà buồn...

Sao Mây Hoàng Thị có viết bài "Mùa Xuân ta hát trên quê hương ta" trên báo Xuân LVD 72, em nhớ có ghi là học lớp 9P đêm lúc đó (vì có chép lại bài này, đến giờ vẫn còn giữ )

Các CN 75 có Phượng Trần và Châu Lê là dân lớp đêm 75, không biết có cùng lớp hay không?!!

Chị Mai nắm tay em Phương Tần một chút nhé. Mấy câu thơ em còn nhớ làm cho chị muốn rơi nước mắt. Lúc ấy là "mùa hè dỏ lửa", nhiều nam sinh và các anh sinh viên phải lên dường nhập ngũ, gác bỏ chuyện học hành. Buồn lắm. Em của chị (Sao Mây Hoàng Thị) dúng là dân LVD ban dêm. Bây giờ nó vẫn vậy, phòng không chiếc bóng, nó có cô bạn học rất thân tên Hồng Hoa, sau này lập gia dình và hình như dã ra nước ngoài dịnh cư. Sao Mây không lấy chồng vì "không mắc nợ ai" như lời nó nói.  Nó như một "bà cô" yên lành sống cùng mấy dứa cháu, vậy thôi. Chị tính hôm nào rảnh rỗi sẽ ghé nhà nó nói cho nó nghe chuyện website LVD cho nó... thèm chơi. Mà không biết "bả" có thèm không nữa, hay "bả" lại liếc cho một cái dài ngoằng : ối xời, ai-dông-khe... Chuyện thơ văn, trường học, bạn bè dường như em gái của chị chẳng còn nhớ nhung gì tới nữa. Nó vô tư sống với hiện tại mà thôi. Nên nó không buồn như chị. Chán chị quá, Tần nhỉ ? Chị thì không thể quên một thời áo trắng LVD. Em cũng vậy, dúng không ?
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #124 - 28. Jul 2008 , 19:18

Quote:
Cả nhà ơi,

Chị Thuý Nga chị Nguyệt Hằng, chị Tú Quyên  ơi, ra nhận bạn nè !  Cheesy

Có CN nào học với Sao Mây Hoàng thị không?  Wink

Chị Mai vô cùng cám ơn em My dã nối giúp chị nhịp cầu thân ái với các bạn học sinh trường LVD thân yêu. Bây giờ, mỗi khi có thời gian rảnh, chị sẽ lọ mọ vào sân trường mình tìm lại chút hương xưa..
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #125 - 28. Jul 2008 , 19:23

...

Em là HoaiNguyen LVD 75 dêm , xin mến chào chị Lê Nguyễn Mai Trắng.  em mời chị ăn cái bánh cup cake nhé.
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

trơb Re: Ra mat ca nha
Reply #126 - 28. Jul 2008 , 19:45

HoaiNguyen wrote on 28. Jul 2008 , 19:23:
...

Em là HoaiNguyen LVD 75 dêm , xin mến chào chị Lê Nguyễn Mai Trắng.  em mời chị ăn cái bánh cup cake nhé.

Hòai Nguyên LVD 75 dêm chắc là duyên dáng lắm ha? "Nghe" lời em chào mà chị Mai thẩn thờ cả người. Ngày trước, em có hay dọc Tuổi Hoa, Tuổi Ngọc, Ngàn Thông không ?  Bánh của em mời trông rất là ngon... mắt, chị cũng dã măm măm hết trơn rồi. Cám ơn em nhiều lắm. Có chuyện gì về kỷ niệm LVD, về cuộc sống hôm nay, Hoài Nguyên kể cho chị nghe với ...
.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #127 - 28. Jul 2008 , 19:52

LeNguyenMaiTrang wrote on 28. Jul 2008 , 18:17:

Chào chi MT
Ngày xưa em rất thích đọc Tuổi Hoa, Tuổi Ngọc, Ngàn Thông. Bao nhiêu tiền bố Mẹ cho ăn sáng là em chắt chiu để dành để mua những tờ báo. Về tơí nhà , là chạy u vào phòng nghiền ngẩm xong , rồi mới làm gì thì làm. Em quý tủ sách của em vô cùng. Cong 1 trang cũng không đươc. Đã thế em còn chép những baì của chị và 1 số tác giả khác như Mường mán, Mây Nguyễn , Trầm Thuỵ Du vào 1 cuốn  sách. Rất tiêc vào năm 1975 , em ra đi thật tình cờ , (không được báo trước) nên không thể mang theo "gia taì tủ sách của em " theo. EM chỉ mang theo 1 cuốn sách nho nhỏ , trong đó có bài "Trên Hành Lang LVD" của chị.
Giờ hai chị em mình , tóc đã hai màu, mà còn nói chuyện ngày xưa, vui quá chi nhỉ. Chi MT ơi, 1 thời yêu dâú đã qua, nhưng khi chi rong chơi trong sân trường (D/D-LVD) chi sẽ tìm lại được những dấu yêu ấy chị ơi.  Nhất là tuị em bên đây, D/Đ là nơi để em nhớ nhung về cái thuở làm cô học trò LVD vô tư lự. 
Ở bên VN về hưu sớm quá hở chi. Bên này , cày còn lâu lắm chị ơi.  Cũng còn câù tơí 1o năm nữa đây chị.
EM chúc chị vui nhiêù
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #128 - 28. Jul 2008 , 20:01

Quote:
hihihi, Tí Mò ơi, sắm cái vé xe bò đi Cali đi cho T Lan đi với nhang Mò. Làm ơn đi mà .....  Wink

Mèn ui, giờ My còn thêm 1 nghề "dụ dổ" TIMO. Đi xe bò  thì khi mô mơí tơí Cali hở Mỵ, nghe mờ bắt hãi - Đi California từ Pennsylvania bằng xe bò. Hay là  My sắm cho hai chị em Mò caí xe bò đi nhé. HicHicHic. ĐI Cali bằng xe bò..... Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: trơb Ra mat ca nha
Reply #129 - 29. Jul 2008 , 03:55

LeNguyenMaiTrang wrote on 28. Jul 2008 , 19:45:
Hòai Nguyên LVD 75 dêm chắc là duyên dáng lắm ha? "Nghe" lời em chào mà chị Mai thẩn thờ cả người. Ngày trước, em có hay dọc Tuổi Hoa, Tuổi Ngọc, Ngàn Thông không ?  Bánh của em mời trông rất là ngon... mắt, chị cũng dã măm măm hết trơn rồi. Cám ơn em nhiều lắm. Có chuyện gì về kỷ niệm LVD, về cuộc sống hôm nay, Hoài Nguyên kể cho chị nghe với ...

Chị Mai Trắng ơi.

Em cám ơn lời chị khen tặng , em không dược như chị khen dau. Em là một cây dọc sách tuổi hoa dó chị , có dồng nào di mướn sách tuổi hoa về coi...em học lớp dêm 11a1 có một năm thôi chị ạ , em cùng lớp với Phượng Trần...có 1 kỷ niện em nhớ mãi :

Thầy Tôn Thất Toại thường hay gọi tụi em là : mấy con ma nầy. Mỗi lần có dịp Thầy Cô sai em di ra văn phòng là em sợ lắm ,lớp của em là phòng dầu tiên dưới lầu bên tay trái , gần văn phòng lắm mà em còn sợ. Dó là kỷ niện ở mái trường LVD.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #130 - 29. Jul 2008 , 07:03

Tuyet Lan wrote on 28. Jul 2008 , 20:01:
Mèn ui, giờ My còn thêm 1 nghề "dụ dổ" TIMO. Đi xe bò  thì khi mô mơí tơí Cali hở Mỵ, nghe mờ bắt hãi - Đi California từ Pennsylvania bằng xe bò. Hay là  My sắm cho hai chị em Mò caí xe bò đi nhé. HicHicHic. ĐI Cali bằng xe bò..... Sad Sad Sad

hihihi, thì tại Tí Mò biểu bi giờ Tí Mò thành Tí Rùa nên làm cái gì cũng ra đó  Cheesy

TB : Mo va Lan vào www.farechase.com để kiếm vé lẹ lên đi không thôi mùa hè hết vé mất.  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #131 - 29. Jul 2008 , 08:15

LeNguyenMaiTrang wrote on 28. Jul 2008 , 19:18:
Chị Mai vô cùng cám ơn em My dã nối giúp chị nhịp cầu thân ái với các bạn học sinh trường LVD thân yêu. Bây giờ, mỗi khi có thời gian rảnh, chị sẽ lọ mọ vào sân trường mình tìm lại chút hương xưa..

Chị Mai ơi,

Chi được về  hưu sớm, làm em thấy mà ham.
Bi giờ tha hồ mà viết ha chi  Wink
À, em phải  thêm chữ lách sau chữ viết nữa chứ,  chị còn ở VN mờ  Grin
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #132 - 29. Jul 2008 , 15:13

Quote:

Mò ui là Mò , tội nghiệi hai chi em mình ----đi xe bò từ Virginia và Pennsylvania tơí Cali.
Buồn cho thân phận của hai chi em mình , Mò ui.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #133 - 29. Jul 2008 , 17:21

Em là Phượng Trần LVD 75 xin chào hai chị Tú Quyên và Thuý Nga LVD 72

Em ở xa nên ra mắt chào hai chị hơi chậm trễ , có bình bông tặng hai chị nè

...

Chúc hai chị luôn được chọc cười và vui vẻ khi trở về mái nhà xưa hai chị nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #134 - 29. Jul 2008 , 20:49

Mấy bữa nay thấy bà Tổng Mỹ Dung cứ đứng ngoài cửa hoài, thấy "nhà" có khách nên hổng chịu dzô chứ gì?!!  Wink Đây chỉ là Trạm tiếp tân thôi, muốn cắm lều thì về địa bàn của mình nè...

...thôi để tui dẫn Mỹ Dung đi bộ chéc en..... Cheesy Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #135 - 29. Jul 2008 , 20:51

HoaiNguyen wrote on 28. Jul 2008 , 18:54:
...

Phượng à.

Dây là xe tới dón bà trước dể bà chỉ dường dến dón Mỹ Dung nhe.

Đúng là bà Tổng có khác hè !!!  Cheesy Grin Cool Cool

Dung à , mần ơn đi dìa nhà bên Cung Hoa Gấm đi , bên đó mới đúng là nhà của mình mờ ( mày mới dìa nhà mà nói hỏng nghe mai mốt tao hỏng dẫn đi chơi nữa đó , hù dọa , Xin lỗi cả nhà lâu lâu cho PTr và Mỹ Dung mày tao một chút nhen  Cheesy Grin)

Để tao giải thích thêm nữa nè , LVD 75 kéo nhau lũ lượt dìa nhà nhiều quá , mà đám mình thì đặc biệt ( ra trường năm 75 , năm đó vẫn còn được mang tên trường , sau năm 75 th`i đổi tên rồi ) nên các chị phải xây riêng cho tụi mình một cái cung đẹp ơi là đẹp vì tụi mình được xem như là Công  Chúa  mờ ( viét tắt là CN , Công Nương ) giờ hiểu rõ chưa? đừng có cứng đầu ở đây hoài tao... bị dủa kìa , ủa quên bị mắng vốn vì tao dẫn mày vô nên mới ra cớ sự ( năn nỉ ), nói tới đây hết lời rồi mà còn không chịu dìa nhà nữa là cho đem xe hủ lô tới xúc đi đó à nha  Angry Roll Eyes Smiley Wink Cheesy Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 29. Jul 2008 , 21:00 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #136 - 29. Jul 2008 , 21:28

Quote:
Chị THuý Nga ơi, có chị Vũ Nguyệt Hằng cùng LVD 72 cũng vừa trở về trường Wink. Hai chị có biết nhau không?  Wink

Em là Phượng Trần LVD 75 chào chị Nguyệt Hằng LVD 72 nhé. bữa hổn thấy chị online mà không kịp chào hỏi hỏng biết có ai dẫn chị đi chơi vòng vòng trong nhà hông ha??? cOi chừng đi lạc chị ơi Có đi đâu nhớ ghé Cung Hoa Gấm có Gánh hàng Rong của tụi em chị ha???

...

Chúc chị vui

PTr
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #137 - 29. Jul 2008 , 22:51

Phuong_Tran wrote on 29. Jul 2008 , 17:21:
Em là Phượng Trần LVD 75 xin chào hai chị Tú Quyên và Thuý Nga LVD 72

Em ở xa nên ra mắt chào hai chị hơi chậm trễ , có bình bông tặng hai chị nè

...

Chúc hai chị luôn được chọc cười và vui vẻ khi trở về mái nhà xưa hai chị nhé

PTr

Chào Phượng Trần , cám ơn giỏ hoa  của  em nhé, hoa   đẹp lắm , chị thích nhất là hoa cúc trắng đó.
Em nói em ở xa  nên về trễ , xa...là ở đâu  vậy hở em?
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #138 - 29. Jul 2008 , 22:56

timo wrote on 25. Jul 2008 , 02:51:
...

Timo LVD_75  mến chào các chị Tú Quyên, Thuý Nga, Nguyệt Hằng dìa lại trường xưa, chúc các chị vui nhiều nhé.

Timo ( nickname TiRua  Wink Cheesy )

Chào em Timo, nickname của em thiệt là dễ thương, có thể cho chị biết ý nghĩa được  không?
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #139 - 29. Jul 2008 , 23:05

Quote:
Thúy Nga mến,

Chị Dau Do ơi,
Em  nghe lời chỉ bảo của chị rồi , lần sau nhất định em sẽ sang Quán hàng rong chôm cái gì đó ngon ngon, đẹp đẹp...làm của mình để tặng bạn hiền
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #140 - 29. Jul 2008 , 23:23

BichDinh wrote on 21. Jul 2008 , 04:26:
Xin chào mừng hai chị Tú Quyên và Thuý Nga về trường. Trường càng ngày càng đông vui quá. Em là Bích Định (LVD77) chúc hai chị tìm lại những giờ ra chơi trong sân trường thật vui nha.
Thân mến,
Út Bích-Định

Mời cả nhà và hai chị ăn mừng bằng gỏi cuốn cho vui nha :

............

Chào Bích Đinh, Gỏi cuốn của  em trông thiệt ngon,đây là món khoái khẩu của chị Tú Quyên đó nghen.
Chị Tú Quyên  bị bệnh tăng nhãn áp hễ dùng computer là nước mắt bị trào ra nên  chị  Tú Quyên nhờ chị cám ơn em và các chị em LVD đã đãi 2 chị nhiều món ngon quá .
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #141 - 29. Jul 2008 , 23:37

anh_thu_Tran wrote on 21. Jul 2008 , 16:11:
...

Chị là Anh Thư (LVD 68 ) chào mừng hai cô em Tú Quyên và Thúy Nga vừa trở lại trường nhé.Có bình Hoa Hồng tặng hai cô em làm duyên họp mặt và mong là hai em cảm thấy thoải mái đi dạo sân trường và thật là vui với thân tình của mọi người nơi đây.

Em xin chào chị Anh Thư, xin chị tha lỗi vì  đã chậm đáp lễ chỉ vì tính em cũng hơi bị rùa , chắc là cùng họ với Tí Rùa chăng?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #142 - 30. Jul 2008 , 01:14

ThuyNga72 wrote on 29. Jul 2008 , 22:51:
Chào Phượng Trần , cám ơn giỏ hoa  của  em nhé, hoa   đẹp lắm , chị thích nhất là hoa cúc trắng đó.
Em nói em ở xa  nên về trễ , xa...là ở đâu  vậy hở em?

Chị ơi em mắc đi chơi ta bà lòng vòng trong nhà LVD này nè bữa nay mới về lại đây đó mà ( mới bị chị Đậu Đỏ coi tướng chân em có mụt ruồi đó  Cheesy Grin )

hai chị có chuyện chi dzui hồi còn đi học kể lại tụi em nghe với...

PTr

Back to top
« Last Edit: 30. Jul 2008 , 01:44 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #143 - 30. Jul 2008 , 04:18

LeNguyenMaiTrang wrote on 28. Jul 2008 , 19:14:
Chị Mai nắm tay em Phương Tần một chút nhé. Mấy câu thơ em còn nhớ làm cho chị muốn rơi nước mắt. Lúc ấy là "mùa hè dỏ lửa", nhiều nam sinh và các anh sinh viên phải lên dường nhập ngũ, gác bỏ chuyện học hành. Buồn lắm. Em của chị (Sao Mây Hoàng Thị) dúng là dân LVD ban dêm. Bây giờ nó vẫn vậy, phòng không chiếc bóng, nó có cô bạn học rất thân tên Hồng Hoa, sau này lập gia dình và hình như dã ra nước ngoài dịnh cư. Sao Mây không lấy chồng vì "không mắc nợ ai" như lời nó nói.  Nó như một "bà cô" yên lành sống cùng mấy dứa cháu, vậy thôi. Chị tính hôm nào rảnh rỗi sẽ ghé nhà nó nói cho nó nghe chuyện website LVD cho nó... thèm chơi. Mà không biết "bả" có thèm không nữa, hay "bả" lại liếc cho một cái dài ngoằng : ối xời, ai-dông-khe... Chuyện thơ văn, trường học, bạn bè dường như em gái của chị chẳng còn nhớ nhung gì tới nữa. Nó vô tư sống với hiện tại mà thôi. Nên nó không buồn như chị. Chán chị quá, Tần nhỉ ? Chị thì không thể quên một thời áo trắng LVD. Em cũng vậy, dúng không ?

...

Chị Mai Trắng ơi , em là Phượng Trần LVD 75 xin chào mừng chị trở về nhà LVD ạ , chị ơi hồi đó em học lớp ban đêm từ 7A1 đến 12 A1 luôn đó , em có biết chị thời gian chị còn học ở trường vì thỉnh thoảng các Trưởng ban Báo Chí ban ngày và ban đêm phải cùng họp để thi Bích báo hay làm báo Xuân , chị lúc đó rất " nổi " ạ,  ai cũng biết Lê Nguyễn Mai Trắng là  Nguyễn THị Bạch Mai học ở LVD hết , sau này em cũng biết chị làm việc ở báo Phụ Nữ , mỗi lần đi ngang vẫn nhìn vào xem có...tình cờ gặp chị không nhưng đã không bao giờ gạp chị ạ , giờ gặp nhau ở đây cũng..không có muộn , em đang ở VN , quận Bình Thạnh

Em gái của chị cũng học ban đêm , cũng là LVD 75 mà lớp nào vậy chị?? Tên thật của bạn là gì??? bạn ấy có quen ai bên lớp 12A1 của em hông dzị??? Chị hỏi dùm em nhé , cám ơn chị

Em có bình bông hồng tặng chị làm quen nè ,chúc chị luôn vui

PTr

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #144 - 02. Aug 2008 , 04:42

Chi Võ Hương ơi,

Em thấy chị đang  online dạo sân nên chạy ra chào chị.
Em mời chị ly nước  cam tươi nhé chị.

...
Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2008 , 05:12 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #145 - 02. Aug 2008 , 04:54

Quote:
Chi Võ Hương ơi,

Em thấy chị đang  online dạo sân nên chạy ra chào chị.
Em mời chị ly nước  cam tươi nhé chị

...

Em cũng thấy nữa...

Em là Phượng Trần LVD 75 xin chào chị Võ Hương nhé

...

Chị My mời chị uống nước cam rồi em tặng thêm bình bông cho chị thêm vui ha????

PTr

Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
nguyenkimtuquyen
Reply #146 - 02. Aug 2008 , 14:51

Quote:

Đ Đ xin mến chào LVD75 Mỹ Dung vừa gia nhập vào lực lượng đang hùng hậu của Cung Hoa Gấm.
Mỹ Dung ơi, chị Đ Đ chúc em tìm được những giây phút vui tươi thoải mái trong sân trường tinh thần của chúng ta.
Tối rồi mà chị Đ Đ vẫn leo rào đi hái trộm hoa tặng em nè.  Grin

...

Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
Reply #147 - 02. Aug 2008 , 14:58

Minh la Nguyen Kim Tu Quyen da cung voi Tran Thuy Nga gia nhap dien dan vai ngay nạy.XIN CAM ON SU DON TIEP NONG HAU CUA DAI GIA DINH LE VAN DUYET.Khi nao co reunion cua Le Van Duyet nho cho minh biet nhe.Nghe noi hinh nhu August/16/2008, phai khong cac ban???O tai nha chi CAN, phai the khong a??Minh mong gap lai cac ban.TU QUYEN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #148 - 02. Aug 2008 , 15:11

nguyenkimtuquyen wrote on 02. Aug 2008 , 14:58:
Minh la Nguyen Kim Tu Quyen da cung voi Tran Thuy Nga gia nhap dien dan vai ngay nạy.XIN CAM ON SU DON TIEP NONG HAU CUA DAI GIA DINH LE VAN DUYET.Khi nao co reunion cua Le Van Duyet nho cho minh biet nhe.Nghe noi hinh nhu August/16/2008, phai khong cac ban???O tai nha chi CAN, phai the khong a??Minh mong gap lai cac ban.TU QUYEN

Em là Phượng Trần LVD 75 thấy chị Tú Quyên đang online , em chào chị nhé , mong rằng chị và chị Thuý Nga rất vui khi trở về trường LVD của mình

...

Tặng chị cành hoa này nhé , chúc chị vui

PTr

Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2008 , 15:13 by Phuong_Tran »  

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
nguyenkimtuquyen
Reply #149 - 02. Aug 2008 , 15:11

Kiss

Minh la Nguyen kim Tu Quyen mươn hoi tham cac ban co biet Van Anh va An Vương hien gio o mo???VN hay ngoai quoc??co ai biet tin tuc 2 ngươi do ,nho cho Tu Quyen va Thuy Nga biet voi nhe???
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
Nguyenkimtuquyen72
Reply #150 - 02. Aug 2008 , 15:16

Phuong_Tran wrote on 29. Jul 2008 , 20:51:
Đúng là bà Tổng có khác hè !!!  Cheesy Grin Cool Cool

Dung à , mần ơn đi dìa nhà bên Cung Hoa Gấm đi , bên đó mới đúng là nhà của mình mờ ( mày mới dìa nhà mà nói hỏng nghe mai mốt tao hỏng dẫn đi chơi nữa đó , hù dọa , Xin lỗi cả nhà lâu lâu cho PTr và Mỹ Dung mày tao một chút nhen  Cheesy Grin)

Để tao giải thích thêm nữa nè , LVD 75 kéo nhau lũ lượt dìa nhà nhiều quá , mà đám mình thì đặc biệt ( ra trường năm 75 , năm đó vẫn còn được mang tên trường , sau năm 75 th`i đổi tên rồi ) nên các chị phải xây riêng cho tụi mình một cái cung đẹp ơi là đẹp vì tụi mình được xem như là Công  Chúa  mờ ( viét tắt là CN , Công Nương ) giờ hiểu rõ chưa? đừng có cứng đầu ở đây hoài tao... bị dủa kìa , ủa quên bị mắng vốn vì tao dẫn mày vô nên mới ra cớ sự ( năn nỉ ), nói tới đây hết lời rồi mà còn không chịu dìa nhà nữa là cho đem xe hủ lô tới xúc đi đó à nha  Angry Roll Eyes Smiley Wink Cheesy Grin

PTr

Roll EyesHi Phương Tran,
Em dang o dau??VN hay o ngoai quoc.Chi thi o CA,con chi Thuy Nga thi van con o VN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Nguyenkimtuquyen72
Reply #151 - 02. Aug 2008 , 15:18

nguyenkimtuquyen wrote on 02. Aug 2008 , 15:16:
Roll EyesHi Phương Tran,
Em dang o dau??VN hay o ngoai quoc.Chi thi o CA,con chi Thuy Nga thi van con o VN

Hi Chị Tú Quyên ,

Em đang ở VN , Quận Bình Thạnh còn chị Thuý Nga ở quận nào hả chị? Có thể cho em biết được không??

PTr
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
Reply #152 - 02. Aug 2008 , 15:20

Roll EyesHi Phương Tran,

Cam on bo hao dep that la dep cua em ,Phương Tran a
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
Reply #153 - 02. Aug 2008 , 15:23

Roll EyesHi Phương Tran,

Chi va Thuy Nga chi email cho nhau thoi ,chu chang bao gio gui thu nen khong biet dia chi cua Nga.Em nhan Nga hoi thu xem nhe
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: nguyenkimtuquyen
Reply #154 - 02. Aug 2008 , 15:27

nguyenkimtuquyen wrote on 02. Aug 2008 , 15:11:
Minh la Nguyen kim Tu Quyen mươn hoi tham cac ban co biet Van Anh va An Vương hien gio o mo???VN hay ngoai quoc??co ai biet tin tuc 2 ngươi do ,nho cho Tu Quyen va Thuy Nga biet voi nhe???

Chị Tú Quyên ơi em đem trang này sang mục Tin Nhắn dùm chị nhé? Vì như vậy sẽ dễ tìm hơn chị ạ , chị xem trong mục Tin Nhắn Tm Bạn nhé

PTr
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
Reply #155 - 02. Aug 2008 , 15:30

[quote author=nguyenkimtuquyen link=board=thanhvien;num=1215847954;start=150#153 date=08/02/08 lúc 18:23:18]
Chi va Thuy Nga chi email cho nhau thoi ,chu chang bao gio gui thu nen khong biet dia chi cua Nga.Em nhan Nga hoi thu xem nhe [/quote
Minh hoc nien khoa 65 toi 72 ,hom nay la lan dau tien minh mo len day de noi chuyen voi cac ban.Minh click tum lum het ,mong cac ban dung cươi nhe
Phương Tran oi, den gio chi di nha tho roi ,khi khac 2 chi em minh noi chuyen nhe.Em cu hoi Nga di nhe ,Nga ban vai ngay moi check mail 1 lan em ạChi mươn gui hinh cua chi len dien dang ma khong biet lam nhu the nao????
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
Reply #156 - 02. Aug 2008 , 15:38

nguyenkimtuquyen wrote on 02. Aug 2008 , 15:30:
Chi va Thuy Nga chi email cho nhau thoi ,chu chang bao gio gui thu nen khong biet dia chi cua Nga.Em nhan Nga hoi thu xem nhe [/quote
Minh hoc nien khoa 65 toi 72 ,hom nay la lan dau tien minh mo len day de noi chuyen voi cac ban.Minh click tum lum het ,mong cac ban dung cươi nhe
Phương Tran oi, den gio chi di nha tho roi ,khi khac 2 chi em minh noi chuyen nhe.Em cu hoi Nga di nhe ,Nga ban vai ngay moi check mail 1 lan em ạChi mươn gui hinh cua chi len dien dang ma khong biet lam nhu the nao????

CAM ON EM DA GIUP CHI NHE, PHƯƠNG TRAN THAT LA DE THƯƠNG , chi lan dau tien long cong nhu ba gia 70 em a.Nhung ma hom nay mo dươc noi chuyen voi em ,chi rat la vui.Chi tương em o CA thi toi ngay reunion 2 chi em minh dung dang dung de di hop mat voi cac ban.Nhung em o VN thi chi em minh gap nhau tren dien dan vay.Nhu vay cung du mung roi em a.Bye em nhe chi phai di nha tho.Chi se cau nguyen cho em luc nao cung de thương va dươc binh an nhẹ TU QUYEN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #157 - 02. Aug 2008 , 15:49

nguyenkimtuquyen wrote on 02. Aug 2008 , 15:38:
CAM ON EM DA GIUP CHI NHE, PHƯƠNG TRAN THAT LA DE THƯƠNG , chi lan dau tien long cong nhu ba gia 70 em a.Nhung ma hom nay mo dươc noi chuyen voi em ,chi rat la vui.Chi tương em o CA thi toi ngay reunion 2 chi em minh dung dang dung de di hop mat voi cac ban.Nhung em o VN thi chi em minh gap nhau tren dien dan vay.Nhu vay cung du mung roi em a.Bye em nhe chi phai di nha tho.Chi se cau nguyen cho em luc nao cung de thương va dươc binh an nhẹ TU QUYEN

Em cám ơn chị nhiều nhé và cám ơn vì chị muốn cầu nguyện cho em , em mong chị luôn được vui , em cũng sẽ câu nguyện cho chị

Em đã chuyển Tìm Bạn của chị sang mục Tìm Bạn rồi , hy vọng chi sẽ tìm được bạn nhé , có gì đâu , ở nhà LVD mình giúp đỡ nhau là chuyện bình thường chị ơi , không có chuyện " ma cũ ăn hiếp ma mới " đâu  Cheesy Grin

Hình thì chị cứ gửi về email của chị Đậu Đỏ hay chị Đặng Mỹ là 2 chị sẽ post lên dùm cho chị hay gửi về email của em cũng được , hồi em mới vào Diễn Đàn LVD cũng lọng cọng như chị bây giờ vậy thôi , chị là còn hiền đó ( hi hi ) em là kêu réo chị Đậu Đỏ với chị Đặng Mỹ tối ngày sáng đêm đó  Cheesy Grin mà 2 chi, không có giận nơi  mà còn cười khà khà nữa đó

Em sẽ tìm xem có thấy địa chỉ email của chị Thuý NGa không , nếu không có em sẽ nhắn tin hỏi chị nhé ( lúc đó thì chị nhìn phía trên cùng ở đầu trang đó xem chị có tin nhắn hay không , nếu thấy có chị chỉ việc mở nó ra xem )

PTr
Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2008 , 16:00 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #158 - 02. Aug 2008 , 15:51

nguyenkimtuquyen wrote on 02. Aug 2008 , 15:38:
.Nhu vay cung du mung roi em a.Bye em nhe chi phai di nha tho.Chi se cau nguyen cho em luc nao cung de thương va dươc binh an nhẹ TU QUYEN

Em gái Tú Quyên mến,
Đúng lắm, em đi nhà thờ nhớ cầu nguyện cho Phượng nha em, Em Phượng này cũng có nhiều cơ duyên với nhà thờ lắm , vài tháng trước vừa được một vì linh mục (theo học tu) chiếu cố tận tình đấy  Cool  Cool

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #159 - 02. Aug 2008 , 15:57

Quote:
Em gái Tú Quyên mến,
Đúng lắm, em đi nhà thờ nhớ cầu nguyện cho Phượng nha em, Em Phượng này cũng có nhiều cơ duyên với nhà thờ lắm , vài tháng trước vừa được một vì linh mục (theo học tu) chiếu cố tận tình đấy  Cool  Cool

Chị Đ Đ ơi.

Em muốn nhịn cười mà hổng dược chị ơi.  Grin  Grin  Grin. Giờ thì chị có biết câu chuyện di dến dâu rồi không chị?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #160 - 02. Aug 2008 , 15:59

Quote:
Em gái Tú Quyên mến,
Đúng lắm, em đi nhà thờ nhớ cầu nguyện cho Phượng nha em, Em Phượng này cũng có nhiều cơ duyên với nhà thờ lắm , vài tháng trước vừa được một vì linh mục (theo học tu) chiếu cố tận tình đấy  Cool  Cool

Hí hí Chị Đậu ơi chị có biết em đang cười toe toét một mình ở đây không??? Không được đòi tiền vì đã làm em cười đó , không biết khi nào cả nhà mới quên " cái vụ này " ( thắc mắc ) Cheesy Grin Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #161 - 02. Aug 2008 , 16:08

...

Em la HoaiNguyen LVD 75 xin mến chào chị Tú Quyên. Em dứng lấp ló ngoài cửa lâu lắm rồi ,chưa dám vào dể chào ra mắt chị .Giờ bước chân vào thì chị vội di nhà thờ. Em ở CA chị ạ ,em ở miền bắc. Em gởi chị hộp kẹo ăn lấy thảo. Chị có cần gì ới tụi em một tiếng nhé.  Smiley

HoaiNguyen
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #162 - 02. Aug 2008 , 16:12

Phuong_Tran wrote on 02. Aug 2008 , 15:59:
Hí hí Chị Đậu ơi chị có biết em đang cười toe toét một mình ở đây không??? Không được đòi tiền vì đã làm em cười đó , không biết khi nào cả nhà mới quên " cái vụ này " ( thắc mắc ) Cheesy Grin Grin Cool Cool

PTr

Phượng à.

Sao mà quên dược. Dừng nhắc dến thì không ai nhớ. Tại Thầy nhắc chuyện cũ tích xưa nên mọi người nhớ dến vậy mà.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #163 - 02. Aug 2008 , 17:19

Quote:
Chi Võ Hương ơi,

Em thấy chị đang  online dạo sân nên chạy ra chào chị.
Em mời chị ly nước  cam tươi nhé chị.

...

Kính Chào chi Võ Hương
Em , TL, :VD 73,xin kinh chào chi vào sân trường và rất vui khi thấy các chi vào sân trương rong chơi vơí chúng em. Sân trường dạo này rộn rịp quá chi ơi.  Em mơí đi chợ  có 1 ngày mà ph3i leo tơí mấy bậc thang để gặp được các chị  Mong chi vui nhiều chi nhé .

Em xin tặng chi hoa hồng và hộp kẹc chocolate chi nhé

...

Em, TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #164 - 02. Aug 2008 , 17:31

Thân chào chị Tú Quyên
Trước hết em, TL, LVD 73,  xin kính mừng chị vào sân trường vơí chúng em.   Chị ơi sân trường dạo này vui vẻ , có nhiều chị quá , chúng em thật vui mừng.  Mong chi sẽ tìm lại được những rộn ràng của những ngày còn là Cô Nữ Sinh LVD , chị nhé.   
Em xin gơỉ tặng nhành hoa lan chị nhé. Hy vọng chị sẽ thich nhành lan (làm quen)

...

mời chị dùng bánh Napoleon-Strawberry chị nhé.

...

Chúc chi luôn vui vẻ
Em,Tuyết Lan -LVD73
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
nguyenkimtuquyen72
Reply #165 - 02. Aug 2008 , 18:48

Quote:
Em gái Tú Quyên mến,

Chi Dau Do,
Chi  hien dang o VN hay o dau???khi nao co reunion cua L V D ha chi?Em mươn gap lai ban be qua di
Chi yen chi di ,em cau nguyen cho tat ca moi ngươi deu dươc binh an
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
nguyenkimtuquyen
Reply #166 - 02. Aug 2008 , 19:07

Tuyet Lan wrote on 02. Aug 2008 , 17:31:
Thân chào chị Tú Quyên
Trước hết em, TL, LVD 73,  xin kính mừng chị vào sân trường vơí chúng em.   Chị ơi sân trường dạo này vui vẻ , có nhiều chị quá , chúng em thật vui mừng.  Mong chi sẽ tìm lại được những rộn ràng của những ngày còn là Cô Nữ Sinh LVD , chị nhé.   
Em xin gơỉ tặng nhành hoa lan chị nhé. Hy vọng chị sẽ thich nhành lan (làm quen)

...

mời chị dùng bánh Napoleon-Strawberry chị nhé.

...

Chúc chi luôn vui vẻ
Em,Tuyết Lan -LVD73

Cam on Hoai Nguyen va Tuyet Lan nhẹCo gi minh khong biet se hoi  Hoai va Tuyet Lan day nhe
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #167 - 03. Aug 2008 , 14:54

Chị Quyên ơi,

My xin lỗi qua nay không vào đọc d/d cũng như email để  trả lời vì bận tiếp họ hàng từ xa về chơi.
Chị ở Cali thì mời chị đến chơi nhà chị Cần ngày 16 này nhé chị. Em không nghĩ ccó chị nào 72 cùng với chị, nhưng chị được gặp lại nhiều thày cô và gần chục chị em trong D/D này đó chị.
Em sẽ email cho chị địc chỉ chị Cần. Bi giờ em phải chạy.

Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #168 - 04. Aug 2008 , 05:40

Quote:
Em gái Tú Quyên mến,

Chị Đậu Đỏ ơi,
Em cũng biết sự cố " vì tôi là Linh Mục " của Phượng Trần nữa đó !!!
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #169 - 04. Aug 2008 , 05:53

ThuyNga72 wrote on 04. Aug 2008 , 05:40:
Chị Đậu Đỏ ơi,

Chị Thúy Nga ơi.

Như vậy vui lắm dó. Mọi người dều biết dến câu chuyện Ngàn Năm Một Thủa của cô bạn : cùng trường , cùng lớp nhưng không thân của em.

HN
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: nguyenkimtuquyen72
Reply #170 - 04. Aug 2008 , 06:08

nguyenkimtuquyen wrote on 02. Aug 2008 , 18:48:
Chi Dau Do,
Chi  hien dang o VN hay o dau???khi nao co reunion cua L V D ha chi?Em mươn gap lai ban be qua di
Chi yen chi di ,em cau nguyen cho tat ca moi ngươi deu dươc binh an

Tú Quyên mến,
Đ Đ ở nơi nóng nhất của xứ Cờ Hoa đó em  Wink. Pets trong vườn gồm có bò cạp, nhền nhện màu mè, rắn rung chuông, và cây cảnh trong vườn thì toàn là xương xẩu-í quên- xương rồng  Grin  Grin. Đố Tú Quyên Đ Đ ở chổ nào đó, đoán trúng thì được 1 CD của anh Đỗ Quân ( trích trong phần của anh CC  Tongue  Tongue ).

Back to top
« Last Edit: 04. Aug 2008 , 06:09 by Dau Do »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #171 - 04. Aug 2008 , 06:10

Chị Đậu Đỏ ơi,

Haha vậy là em Thúy Nga cũng theo dõi cốt chuyện lâm ly này từ đầu hả  Grin Grin
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #172 - 04. Aug 2008 , 09:44

Quote:
Tú Quyên mến,
Đ Đ ở nơi nóng nhất của xứ Cờ Hoa đó em  Wink. Pets trong vườn gồm có bò cạp, nhền nhện màu mè, rắn rung chuông, và cây cảnh trong vườn thì toàn là xương xẩu-í quên- xương rồng  Grin  Grin. Đố Tú Quyên Đ Đ ở chổ nào đó, đoán trúng thì được 1 CD của anh Đỗ Quân ( trích trong phần của anh CC  Tongue  Tongue ).

Chị Đ Đ ơi.

Em doán dúng thì chị thưởng em cái gì nào?

HN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #173 - 04. Aug 2008 , 13:49

Chị Đậu Đỏ ơi,

Ui trời ơi !!!! Sao " nổi tiếng "dữ vầy nè chời.... Cheesy Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #174 - 04. Aug 2008 , 13:53

Quote:
Haha vậy là em Thúy Nga cũng theo dõi cốt chuyện lâm ly này từ đầu hả  Grin Grin

Chị Đậu à , chị " quảng cáo "  rồi bi giờ còn hỏi rất ư là " vô tư ngây thơ vô số tội " hả???? ôi vào D Đ thật là có nhiều kỷ niệm và niềm vui lắm thay , ai chưa vào thật là...uổng !!!! Cheesy Grin Cool Cool( quảng cáo )

PTr
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
Reply #175 - 04. Aug 2008 , 15:30

Quote:
Tú Quyên mến,
Đ Đ ở nơi nóng nhất của xứ Cờ Hoa đó em  Wink. Pets trong vườn gồm có bò cạp, nhền nhện màu mè, rắn rung chuông, và cây cảnh trong vườn thì toàn là xương xẩu-í quên- xương rồng  Grin  Grin. Đố Tú Quyên Đ Đ ở chổ nào đó, đoán trúng thì được 1 CD của anh Đỗ Quân ( trích trong phần của anh CC  Tongue  Tongue ).

Dau Do o Texas phai khong???con Quyen o CA ngay thu do cua ngươi Viet ty nan tuc la LITTLE SAIGON do
Back to top

IP Logged

nguyenkimtuquyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

USA
Reply #176 - 04. Aug 2008 , 15:38

Quote:

Chị Quyên ơi,

My xin lỗi qua nay không vào đọc d/d cũng như email để  trả lời vì bận tiếp họ hàng từ xa về chơi.
Chị ở Cali thì mời chị đến chơi nhà chị Cần ngày 16 này nhé chị. Em không nghĩ ccó chị nào 72 cùng với chị, nhưng chị được gặp lại nhiều thày cô và gần chục chị em trong D/D này đó chị.
Em sẽ email cho chị địc chỉ chị Cần. Bi giờ em phải chạy.

My dung vi ban qua ma quen dia chi cua chi Can nhạMinh rat mươn gap mat cac ban be do,bao nhieu nam nay roi ,chua bao gio dươc hop mat voi ban be het
Con cu doc thu cac ban noi cai gi ma linh muc co lien quan den Phương Tran ,Quyen khong hieu??Tinh Quyen thi cai gi cu noi thang ra thi moi hieu ,co phai co 1 linh mua yeu Phương Tran khong??Dung cươi ,minh hay noi thang TU QUYEN
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #177 - 04. Aug 2008 , 16:43

nguyenkimtuquyen wrote on 04. Aug 2008 , 15:30:
Dau Do o Texas phai khong???con Quyen o CA ngay thu do cua ngươi Viet ty nan tuc la LITTLE SAIGON do

Thôi rồi, xí hụt cái CD rồi !!! Đ Đ ở Arizona  Cheesy Cheesy, hỏng phải Texas !!! may cho anh CC chưa mất cái credit CD  Grin  Grin. Mà T Quyên nè, Đ Đ năm tay dẫn Tú Quyên đến Cung Hoa Gấm ngày xưa để chiện trò và đùa giởn nghen , chổ này là phòng "chào mừng thành viên mới" đó, thành viên hơi cũ cũ như TQ thì khg sao, chứ cũ xì như Đ Đ mà đứng đây tán hươu tán vượn riết chắc sẽ bị...rầy  Tongue  Tongue
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #178 - 04. Aug 2008 , 18:22

nguyenkimtuquyen wrote on 04. Aug 2008 , 15:38:
My dung vi ban qua ma quen dia chi cua chi Can nhạMinh rat mươn gap mat cac ban be do,bao nhieu nam nay roi ,chua bao gio dươc hop mat voi ban be het
Con cu doc thu cac ban noi cai gi ma linh muc co lien quan den Phương Tran ,Quyen khong hieu??Tinh Quyen thi cai gi cu noi thang ra thi moi hieu ,co phai co 1 linh mua yeu Phương Tran khong??Dung cươi ,minh hay noi thang TU QUYEN

Chi T Quyên ui
Như dzậy là chị chưa biết gì hết cả. Hì Hì Hì  Grin Grin Grin Grin
Chị cứ hỏi Thâỳ 4C , thì chị biết. Còn không thì hỏi thẳng đương sự (Tí lanh Chanh _Phương Trần) là biết ngay chị ạ. Em biết chỗ nhung  không dám nói cho chị biết đâu-chít đấy Hint chị nhé -Chị để chị Đậu Quân Sư  dắt tay chi vaò Cung Hoa Gấm Ngày Xưa- rùi chị lang thang trong đó là chi sẽ thây Sự Cố ấy. Thưởng em gì đây chị nhẻ .
TL
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #179 - 04. Aug 2008 , 20:13

Tuyet Lan wrote on 04. Aug 2008 , 18:22:
Chi T Quyên ui
Như dzậy là chị chưa biết gì hết cả. Hì Hì Hì  Grin Grin Grin Grin
Chị cứ hỏi Thâỳ 4C , thì chị biết. Còn không thì hỏi thẳng đương sự (Tí lanh Chanh _Phương Trần) là biết ngay chị ạ. Em biết chỗ nhung  không dám nói cho chị biết đâu-chít đấy Hint chị nhé -Chị để chị Đậu Quân Sư  dắt tay chi vaò Cung Hoa Gấm Ngày Xưa- rùi chị lang thang trong đó là chi sẽ thây Sự Cố ấy. Thưởng em gì đây chị nhẻ .
TL

Embarrassed Embarrassed Lips Sealed Lips Sealed Undecided Undecided  Cry Cry Cheesy Grin Cool Cool

PTr Tí Lanh Chanh
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #180 - 05. Aug 2008 , 09:59

nguyenkimtuquyen wrote on 04. Aug 2008 , 15:38:

Tú Quyên vào đọc tin nhắn riêng nhé.
Back to top

IP Logged

VoHuong
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #181 - 10. Aug 2008 , 10:42

Tuyet Lan wrote on 02. Aug 2008 , 17:19:

Kính Chào chi Võ Hương
Em , TL, :VD 73,xin kinh chào chi vào sân trường và rất vui khi thấy các chi vào sân trương rong chơi vơí chúng em. Sân trường dạo này rộn rịp quá chi ơi.  Em mơí đi chợ  có 1 ngày mà ph3i leo tơí mấy bậc thang để gặp được các chị  Mong chi vui nhiều chi nhé .

...

Em, TL

Back to top

IP Logged

VoHuong
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #182 - 10. Aug 2008 , 10:54

Kính Chào chi Võ Hương
Em , TL, :VD 73,xin kinh chào chi vào sân trường và rất vui khi thấy các chi vào sân trương rong chơi vơí chúng em. Sân trường dạo này rộn rịp quá chi ơi.  Em mơí đi chợ  có 1 ngày mà ph3i leo tơí mấy bậc thang để gặp được các chị  Mong chi vui nhiều chi nhé .

...

Em, TL

Xìaa2o
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #183 - 10. Aug 2008 , 12:54

VoHuong wrote on 10. Aug 2008 , 10:54:
Xìaa2o

Bạn VoHuong thử 2 posts, mà chị em mình cũng chưa đóan ra là bạn muốn nói gì  Undecided Undecided. Ai đoán được thì lảnh thưởng phần kẹo của bạn ấy nhé  Tongue  Cheesy !!!
Đ Đ nói giỡn chơi thôi, bạn thử lại nhé, "nhất hóa tam" thể nào bạn cũng post được, còn không vừa ý thì bạn cứ bấm vào chữ "hủy bỏ " là xong ngay.

Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2008 , 12:57 by Dau Do »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #184 - 10. Aug 2008 , 14:35

Quote:
Bạn VoHuong thử 2 posts, mà chị em mình cũng chưa đóan ra là bạn muốn nói gì  Undecided Undecided. Ai đoán được thì lảnh thưởng phần kẹo của bạn ấy nhé  Tongue  Cheesy !!!
Đ Đ nói giỡn chơi thôi, bạn thử lại nhé, "nhất hóa tam" thể nào bạn cũng post được, còn không vừa ý thì bạn cứ bấm vào chữ "hủy bỏ " là xong ngay.

Em đoán chị Võ Hương muốn nói :

Xin cảm ơn ( hoặc là ) Xin chào

Cheesy Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

VoHuong
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #185 - 11. Aug 2008 , 11:52

Xin chao mung Dien Dan
Le Van Duyet than yeu
May chuc nam xa cach
Oi! Minh that cam dong
Cac ban that ga lang
Nao cam tươi nao hoa
Nao keo socola
Nhung mon minh khoai khau
Xin chan thanh cam on
Su don tiep nhiet tinh
Nhu lieu thươc hoi sinh
Cu ngo nhu ngay nao
Con chung ban chung trương
Chung thay co day do
Cươc doi that dang yeu
Va vo cung hanh phuc

Xin than chao tat ca cac ban

Kính Chào chi Võ Hương

...

Em, TL

Back to top

IP Logged

VoHuong
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #186 - 11. Aug 2008 , 12:12

Dau Do oi! Minh su dung vi tinh chua ranh nen luc bo dau no cu trat lac, bay gio thu lai lan nua nen khong bo dau cac ban chiu kho doc nghen, minh san sang thương phan keo cho ai doan dung, minh cung dang ương coc cam tươi ngot lim cua Dau Do, con mon nao ngon hon thi cu moi them nhe.
O day minh ban ron mua ban nen dang chuan bi di cho day, khi nao ranh minh len DD tro chuyen tiep.
     Xin than chao Dau Do va tat ca cac ban

Quote:

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #187 - 11. Aug 2008 , 13:11

VoHuong wrote on 11. Aug 2008 , 12:12:
Dau Do oi! Minh su dung vi tinh chua ranh nen luc bo dau no cu trat lac, bay gio thu lai lan nua nen khong bo dau cac ban chiu kho doc nghen, minh san sang thương phan keo cho ai doan dung, minh cung dang ương coc cam tươi ngot lim cua Dau Do, con mon nao ngon hon thi cu moi them nhe.
O day minh ban ron mua ban nen dang chuan bi di cho day, khi nao ranh minh len DD tro chuyen tiep.

Bạn VoHUong mến,
Rất mừng là bạn đã qua thời kỳ thử thách, bây giờ đến giai đoạn "huấn nhục " đây  Grin ! Một, hai, một, hai bạn cần nộp bản "tự khai" đó, phải xác định là bạn ra trường năm nào ( để còn kiu...em cho nó...ngọt ngào). Nếu là em thì bạn sẽ được 1 ly cà lem, còn nếu là chị, (thở ra) chắc bạn sẽ được...lượm thị bà già quá !!!
Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2008 , 13:13 by Dau Do »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #188 - 11. Aug 2008 , 15:17

VoHuong wrote on 11. Aug 2008 , 12:12:
Dau Do oi! Minh su dung vi tinh chua ranh nen luc bo dau no cu trat lac, bay gio thu lai lan nua nen khong bo dau cac ban chiu kho doc nghen, minh san sang thương phan keo cho ai doan dung, minh cung dang ương coc cam tươi ngot lim cua Dau Do, con mon lao ngon hon thi cu moi them nhe.

Chi VoHuong ui .
EM cũng ho Võ như chi nè . EM là Võ t. T Lan . Mình có bà con hông hở chi (????) 
Nghe nói chị thìch món ngon hở. Để em đi chợ nhé .

TL xin mơì chị xơi 1 dĩa bánh đúc quê hương nhé

...

Từ bắc ta chạy vô Nam, vơí tô hủ tiếu Mỹ Tho nóng hổi chị nhé .

...

ly chè đậu đỏ chi nhé

...

kem chị nhé cho ngọt ngào 1 chút
.
...

sau cùng là 1 ly cooktail thật ngon lành tươi mát
...

Chúc chi rong chơi vui vẻ trong sân trường .

EM -TL
Back to top

IP Logged

VoHuong
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #189 - 13. Aug 2008 , 12:56

Cac ban than men
Dang doi bung ma cac ban moi nhieu thu qua minh an mot bua that no ne, bươi so ngo ma don tiep that chan tinh minh thanh that cam on.
Hom qua minh co ke khai ly lich nhung khong goi dươc minh la ban hoc cung lop Khanh Van tươi con meo(1951) gia roi phai khong nhung dung cho minh lươm thi nhe vi khong con hoang tu den don ma Diem Vương giu so thi nguy to, con mươn o tran gian de rong choi voi ban be day, co mon nao an tre mai khong gia thi moi minh se xoi ngay. 
Thoi minh phai di cho som con mua ban nua. Hen lan sau.
Than chao tat ca
Tuyet Lan wrote on 11. Aug 2008 , 15:17:
Chi VoHuong ui .
EM cũng ho Võ như chi nè . EM là Võ t. T Lan . Mình có bà con hông hở chi (????)  
Nghe nói chị thìch món ngon hở. Để em đi chợ nhé .

TL xin mơì chị xơi 1 dĩa bánh đúc quê hương nhé

...

Từ bắc ta chạy vô Nam, vơí tô hủ tiếu Mỹ Tho nóng hổi chị nhé .

...

ly chè đậu đỏ chi nhé

...

kem chị nhé cho ngọt ngào 1 chút
.
...

sau cùng là 1 ly cooktail thật ngon lành tươi mát
...

Chúc chi rong chơi vui vẻ trong sân trường .

EM -TL

Back to top

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Ra mắt cả nhà
Reply #190 - 13. Aug 2008 , 14:25

Thân Ái Chào Bạn Võ Thị Hương .... Rất cảm động khi thấy bạn đã lò mò từng bước chân âm thầm vô đây chơi và làm quen các bạn học cũ .... Mong có dịp bạn đến thăm Canada mõt chuyến trong đời ....Khánh Vân đem hình ảnh nơi KV ở ra để dụ khị bạn nè !! Quà bánh - Các món ăn ngon cuả ba miền, thì đã có các cô em LVD nấu hoặc mua mời bạn ăn rồi ....
Một lần nưã Khánh Vân chào đón bạn . Mong gặp bạn thường xuyên nơi sân trường .....

...

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #191 - 13. Aug 2008 , 19:25

VoHuong wrote on 13. Aug 2008 , 12:56:
Cac ban than men
Dang doi bung ma cac ban moi nhieu thu qua minh an mot bua that no ne, bươi so ngo ma don tiep that chan tinh minh thanh that cam on.
Hom qua minh co ke khai ly lich nhung khong goi dươc minh la ban hoc cung lop Khanh Van tươi con meo(1951) gia roi phai khong nhung dung cho minh lươm thi nhe vi khong con hoang tu den don ma Diem Vương giu so thi nguy to, con mươn o tran gian de rong choi voi ban be day, co mon nao an tre mai khong gia thi moi minh se xoi ngay.  
Than chao tat ca

XIN CHÀO CHỊ VỎ HƯƠNG , VÀO SÂN TRƯỜNG LVD RẤT VUI , NHÂT LÀ EM ĐƯỢC LÀM QUEN VỐI CHỊ KHÁNH VÂN,  CÙNG TÊN TÚY VÂN.VỐI EM.
  HAI CHỊ HƯƠNG VÀ VÂN  CÙNG NÂM CCON MÈO  MEO MEO THẬT ...DỄ THƯƠNG...HI.HI...
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #192 - 13. Aug 2008 , 21:14

...

Em là HoaiNguyen LVD 75 ,xin mến chào chị Vo Hương. Em có bình hoa hồng em tặng chị dể làm quen...chị cứ tự nhiên dạo quanh sân trường nhé..
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #193 - 14. Aug 2008 , 07:05

VoHuong wrote on 13. Aug 2008 , 12:56:
Cac ban than men
Than chao tat ca

Thì ra là đàn chị LVD69, thế là có thêm 1 chị để nhỏng nhẻo  Cool  Cool. Đ Đ không đành để chị Võ Hương đi lượm thị đâu,đem về tặng chị  luôn 1 quầy thị đây nè, chị nhớ đem về  cất vào khạp gạo nhé, may ra sẽ gặp hoàng tử đấy  Wink Wink

...

Back to top

IP Logged

VoHuong
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #194 - 14. Aug 2008 , 07:41

Khanh Van men.
Minh mo mam mai moi vao dươc san trương, vi bo dau khong dươc nen cac ban phai doan mo, thay hoi que mot chut, minh Dan Dung Sưu tuan roi co den chia bươn ma cua Minh Triet qua doi va tuan sau se lam tiec dai Triet ve VN choi tai nha cua Hien
Van nho dan cac ban dung dem hinh cua minh ben HNC qua ben LVD thay que lam.
Hen khi nao co dip se den Canada tham Van va cac ban, minh co chi ban hoc chung Phap Van la Le Thi Binh da qua doi tai Canada trong tin tuc o DD 2004, thay tiec va bươn qua Van a.
Thoi khuya roi minh tam dung va di ngu day
Chuc Van va cac ban vui, nhieu suc khoe
Chao tam biet
khanh-van wrote on 13. Aug 2008 , 14:25:
Thân Ái Chào Bạn Võ Thị Hương .... Rất cảm động khi thấy bạn đã lò mò từng bước chân âm thầm vô đây chơi và làm quen các bạn học cũ .... Mong có dịp bạn đến thăm Canada mõt chuyến trong đời ....Khánh Vân đem hình ảnh nơi KV ở ra để dụ khị bạn nè !! Quà bánh - Các món ăn ngon cuả ba miền, thì đã có các cô em LVD nấu hoặc mua mời bạn ăn rồi ....
Một lần nưã Khánh Vân chào đón bạn . Mong gặp bạn thường xuyên nơi sân trường .....

http://www.alaskawild.org/wp-content/images/experience-alaska.jpg

http://www.alaska-in-pictures.com/data/media/17/beautiful-trans-alaska-pipeline_...

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #195 - 14. Aug 2008 , 08:21

Quote:
Thì ra là đàn chị LVD69, thế là có thêm 1 chị để nhỏng nhẻo  Cool  Cool. Đ Đ không đành để chị Võ Hương đi lượm thị đâu,đem về tặng chị  luôn 1 quầy thị đây nè, chị nhớ đem về  cất vào khạp gạo nhé, may ra sẽ gặp hoàng tử đấy  Wink Wink

...

chị Đ Đ ui,
lâu rồi em chưa thấy trái thị , cám ôn chị đã cho em ân ké..hii.hi
như vậy em có thể dấu 1 trái trong bao gao..được không các chi?

Hôm nay thứ 5, chúc 2 vc son Đ Đ đi chôi thật vui và cho em gỗi lồi thâm lvd bên canada. cám ôn nhiều nhiều...
Back to top

IP Logged

VoHuong
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #196 - 17. Aug 2008 , 06:50

Cac ban than men.
Thay gio thi ngon qua nen than moi cac ban cu dung tu nhien, gia roi ma hoang tu co den chac phai dung xa hang cay so keo lai gan bo chay khong kip, thoi xin nhương hoang tu cho cac ban minh chi thich rong choi mot minh, chi can dươc dua gion voi cac ban la dươc roi,
ma thi nay o VN hay My ma trong hap dan qua, de ngui thi thom cho an thi no lat, con cat trong hu thi no lai bi hu mat, cac ban cu chia nhau moi ngươi it trai ma ngui nhe.
Thoi xin hen lan sau nhe.
Chao tam biet
tuy-van wrote on 14. Aug 2008 , 08:21:
chị Đ Đ ui,
lâu rồi em chưa thấy trái thị , cám ôn chị đã cho em ân ké..hii.hi
như vậy em có thể dấu 1 trái trong bao gao..được không các chi?

Hôm nay thứ 5, chúc 2 vc son Đ Đ đi chôi thật vui và cho em gỗi lồi thâm lvd bên canada. cám ôn nhiều nhiều...

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #197 - 19. Aug 2008 , 13:59

VoHuong wrote on 17. Aug 2008 , 06:50:
Cac ban than men.
Thay gio thi ngon qua nen than moi cac ban cu dung tu nhien, gia roi ma hoang tu co den chac phai dung xa hang cay so keo lai gan bo chay khong kip, thoi xin nhương hoang tu cho cac ban minh chi thich rong choi mot minh, chi can dươc dua gion voi cac ban la dươc roi,
ma thi nay o VN hay My ma trong hap dan qua, de ngui thi thom cho an thi no lat, con cat trong hu thi no lai bi hu mat, cac ban cu chia nhau moi ngươi it trai ma ngui nhe.
Thoi xin hen lan sau nhe.
Chao tam biet

Chị Hương ơi,

Em ghi danh cho chị xong là em đi họp mặt bạn bè đến bi giờ mới về đọc chị viết.
Chị vào mục Hình Ảnh xem hình mới nhất họp mặt với các Cô tại Cali. À mà chắc chị rành ngõ ngách trong sân trường rồi, chị đã đọc lại cả D/D từ hồi 2004 nữa mà  Wink
Em chúc chị luôn vui nhé chị  Wink
Back to top
« Last Edit: 19. Aug 2008 , 14:06 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

VoHuong
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #198 - 20. Aug 2008 , 04:29

Dang My than men.
Cam on My da giup minh vo DD/LVD, moi ngươi deu lich su va niem no don tiep lam minh thay vui lam, khong hieu sao vao day thi khong bo dau dươc, luc nay minh cam thay yeu doi va khong con co don nua, dươc moi an ương nen thich lam con mon nao ngon hon cu moi them nhe, minh nau nương vung ve nen bi e den gio, vi chi thich an com thang nen thien ha rut lui, trong do co A Hia day.
Vai hang dua vui, minh con xem phim day.
Xin chao tam biet
Quote:
Chị Hương ơi,

Em ghi danh cho chị xong là em đi họp mặt bạn bè đến bi giờ mới về đọc chị viết.
Chị vào mục Hình Ảnh xem hình mới nhất họp mặt với các Cô tại Cali. À mà chắc chị rành ngõ ngách trong sân trường rồi, chị đã đọc lại cả D/D từ hồi 2004 nữa mà  Wink
Em chúc chị luôn vui nhé chị  Wink

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #199 - 24. Aug 2008 , 06:49

VoHuong wrote on 20. Aug 2008 , 04:29:
Dang My than men.
Cam on My da giup minh vo DD/LVD, moi ngươi deu lich su va niem no don tiep lam minh thay vui lam, khong hieu sao vao day thi khong bo dau dươc, luc nay minh cam thay yeu doi va khong con co don nua, dươc moi an ương nen thich lam con mon nao ngon hon cu moi them nhe, minh nau nương vung ve nen bi e den gio, vi chi thich an com thang nen thien ha rut lui, trong do co A Hia day.
Vai hang dua vui, minh con xem phim day.
Xin chao tam biet

Chị Võ Hương ơi,
Bỏ dấu cũng dễ thôi. Chị cứ đánh theo những dấu ' `? ~. ^có sẵn trên bàn phím, không cần phải có chương trình gì đặc biệt hết. Dấu ư ơ thì đánh bằng dấu * , dấu ă đánh bằng cái ngoặc đơn (  , chữ đ  thì chị đánh thêm một chữ d.
Em hồi xưa thích nấu nướng lắm, bi giờ cái cổ tay không mở nổi chai nước nữa nên giã từ vũ khí luôn rồi.
Cô Hiền mới di du lịch sang Vancouver, chi Vân báo cho em biết để đón tiếp Cô trưỚc khi em đi sang Cali. Chị vào mục hình xem nha Chị. Chị có tính đi du lịch xa một chuến sang thăm chị KVân và các bạn khác không chi.?
Back to top

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #200 - 24. Aug 2008 , 21:10

Hello Chị Anh Thư ,Tuý Vân và Hương Võ cùng Đặng Mỹ.

Mãi bưã nay KV mới vào lại sân trường LVD và đọc được các tin nhắn hỏi cuả chị Anh Thư cùng Tuý Vân và Hương . KV xin chân thành tạ lỗi vì trả lời chậm trễ ... vì khách đến nhiều quá .... lu bu đi chợ , nấu ăn và tiếp khách thành ra không có ra vô sân trường nhiều . Bây giờ mới biết các bạn có nhiều người nhắc đến KV .
KV xin trả lời chị Anh Thư - Chị Anh Thư rủ nhân dịp qua Cali chơi và họp mặt LVD. KV không đi được vì có khách đến nhà ( cô chú từ Houston đi Alaska nhân tiện ghé Vancouver chơi )

KV trả lời em Tuý Vân - Khánh Vân cầm tinh con chuột nhắt - Không được hùng dũng làm con Mèo - như Hương !Trong 12 con giáp - con chuột tuy đứng đầu nhưng lại là con Chuột bé oắt con , chết nhát một cây . Nên ai KV cũng sợ .... Tuý Vân đừng "bắt nạt' chị nhé .

Hương ơi ! KV đi đến đâu là nổi đình nổi đám đến đó , phải không  ?? Vậy từ nay các bạn tiếp tục liên lạc và sinh hoạt với nhau nhé !! KV cũng được Lệ Dung cho hay Dung mua 1 vòng hoa phúng điếu Má Triết . Có đề là nhóm LVD 62-69 . Cám ơn các bạn nhiều ( nhóm LH)....

Mỹ ơi ! Cuối tháng 9 chị mới đi Cruise - ngắn - 4ngày - 3 đêm mà thôi . Coi như đi "cắm trại" trên biển vậy mà !

Tuần này, tính từ thứ sáu cho đến hôm nay và cả ngày mai. Vancouver mưa suốt ngày . Đường ướt , trơn trượt và bắt đầu lành lạnh. Nhất là ngồi trên phà qua eo biển để trở về thành phố. Nhìn qua cưả kính . Biển đầy sương mù trông thật buồn và đẹp .
Trời sắp vào thu . Để KV tặng các bạn nhất là Hương tấm  ảnh muà thu nơi này . Mong Hương có dịp đến thăm .....

...

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #201 - 25. Aug 2008 , 20:01

Chi Khánh Vân Ơi,

Hình mùa thu chị chụp ở đâu đẹp thế hở chị ?
Em chục anh chị đi cruise thật vui nhé  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #202 - 01. Sep 2008 , 10:38

...

Thắm ơi,

Ngày nghỉ long weekend, mọi người đi chơi hết rồi, chỉ còn 2 chị em mình ở nhà trông nhà thôi  Undecided
My mở tủ lạnh lấy cà rem chào đón em, mời em nhâm nhi cũng My nhé  Wink  
Back to top
« Last Edit: 01. Sep 2008 , 10:39 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #203 - 06. Sep 2008 , 17:03

Quote:
...

Thắm ơi,

Ngày nghỉ long weekend, mọi người đi chơi hết rồi, chỉ còn 2 chị em mình ở nhà trông nhà thôi  Undecided
My mở tủ lạnh lấy cà rem chào đón em, mời em nhâm nhi cũng My nhé  Wink  

Thắm ơi,

Nói sẽ gửi hình mới cho My mà mấy hôm nay đi đâu rồi ha  Huh
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #204 - 14. Sep 2008 , 13:13

Quote:
Thắm ơi,

Nói sẽ gửi hình mới cho My mà mấy hôm nay đi đâu rồi ha  Huh

Thắm à,  My thấy em đang online , vậy là em nhận được tên đúng của em rồi ha.  Wink
Load hình vô computer dễ và nhanh lắm em à. Khi mình mua máy chụp hình là có sợi USB đó, em dùng để cắm vô máy chụp hình và cắm nối vô USB port ở máy computer , là em load được hình vô computer của em.    Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #205 - 15. Sep 2008 , 20:06

Quote:

Men goi cac chi Le van Duyet. Em la Phan Hoa Cam nien khoa 68-75. muon  tim cac ban  hoc cung lop A2  nhu Tuyet Hanh, Ngoc Bich, My Hue, Thu Huong, Lieu Nhan ..................va ban Hoang thi Thuy Hang lop A4 sau 75 Hang lam o nha tre 19-5 , va qua trang web nay minh da nhan ra duoc Phuong Tan hoc cung lop voi minh  Tan co nho khong?.  Neu nhu cac ban nhan duoc tin nhan lien lac voi Hoa Cam qua dia chi email  hoacam@gmail.com
Hien nay Hoa Cam dang o Houston Texas.
Tien day xin cac chi cho em goi loi kinh tham suc khoe den cac Thay co. Qua hinh anh em da nhan ra duoc co Tinh day chung em lop 7, co Ngo Van day tui em lop 11 va co Thu day tui em lop 12.Va cung that xuc dong khi hay tin co Ngon mat .cung nhu nhin thay co Song Thu hien con o Viet Nam. Rat mong nhan duoc tin cua cac ban that som.
Phuong Tan co the cho minh so phon hoac dia chi email duoc khong? Cam on cac chi that nhieu.

Hoà Cầm ơi,

My là LVD 73 chào mừng Cầm CN (công nương) về trường  Wink
Cầm có thì giờ đi dạo chưa ? Vào cung Hoa Gấm  sẽ thấy lực lương các CN đông đảo nhất ở đây đó.  Wink Mong Cầm tìm thấy bạb bè và những kỷ niệnm thân thương cũ, cùng những nụ cười nƠi đây nhé  Wink
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #206 - 03. Oct 2008 , 16:24

Quote:
Hoà Cầm ơi,

My là LVD 73 chào mừng Cầm CN (công nương) về trường  Wink
Cầm có thì giờ đi dạo chưa ? Vào cung Hoa Gấm  sẽ thấy lực lương các CN đông đảo nhất ở đây đó.  Wink Mong Cầm tìm thấy bạb bè và những kỷ niệnm thân thương cũ, cùng những nụ cười nƠi đây nhé  Wink

Hello chi My, Thinh thoang em co di dao o vong ngoai chu chua dam vao cung dau, vi thay cac chi va cac ban ngươi nao cung lang man va tho than qua thanh ra em chua dam bươc vạo nen dung o ngoai ma ngo vo thọi
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #207 - 04. Oct 2008 , 23:37

Phan_Hoa_Cam wrote on 03. Oct 2008 , 16:24:
Hello chi My, Thinh thoang em co di dao o vong ngoai chu chua dam vao cung dau, vi thay cac chi va cac ban ngươi nao cung lang man va tho than qua thanh ra em chua dam bươc vạo nen dung o ngoai ma ngo vo thọi

Mến chào Hòa Cầm ,

Tui là Phượng Trần LVD75 mến chào làm quen với bà nhé ,tui thấy hình bà trình diện là chụp với con trai đó hả???? Đẹp trai quá hén  Cheesy Grin Cầm có một đứa thôi hả???

Bà cứ đi vào các nơi để dạo chơi , mọi người đều lãng mạn thơ thẩn nên không ai...để ý đâu, nhưng nếu có bánh trái ai mời bà thì bà cứ ăn hoặc đem về nhà cất vào tủ lạnh cho nhanh vì lúc đó mọi người lại để ý đấy

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #208 - 05. Oct 2008 , 12:07

thân ái chào HÒA CẪM ,
chị là TUY" VÂn 73 , thấy nhiều công nương 75 vui quá...
chúc em thêm yêu đời và vui hơn, khi vào sân trƯờng thân yêu nầy.

em PH. TR ui,
Thấy em vào thăm d đ mừng lắm. Mẹ em ra sao? hy vọng bà mau hồi phục , và an vui bên các con hiếu thảo.
nhớ giữ gìn sức khoẽ nha.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #209 - 05. Oct 2008 , 12:13

khanh-van wrote on 24. Aug 2008 , 21:10:
Hello Chị Anh Thư ,Tuý Vân và Hương Võ cùng Đặng Mỹ.

Mãi bưã nay KV mới vào lại sân trường LVD và đọc được các tin nhắn hỏi cuả chị Anh Thư cùng Tuý Vân và Hương . KV xin chân thành tạ lỗi vì trả lời chậm trễ ... vì khách đến nhiều quá .... lu bu đi chợ , nấu ăn và tiếp khách thành ra không có ra vô sân trường nhiều . Bây giờ mới biết các bạn có nhiều người nhắc đến KV .
KV xin trả lời chị Anh Thư - Chị Anh Thư rủ nhân dịp qua Cali chơi và họp mặt LVD. KV không đi được vì có khách đến nhà ( cô chú từ Houston đi Alaska nhân tiện ghé Vancouver chơi )

KV trả lời em Tuý Vân - Khánh Vân cầm tinh con chuột nhắt - Không được hùng dũng làm con Mèo - như Hương !Trong 12 con giáp - con chuột tuy đứng đầu nhưng lại là con Chuột bé oắt con , chết nhát một cây . Nên ai KV cũng sợ .... Tuý Vân đừng "bắt nạt' chị nhé .

Hương ơi ! KV đi đến đâu là nổi đình nổi đám đến đó , phải không  ?? Vậy từ nay các bạn tiếp tục liên lạc và sinh hoạt với nhau nhé !! KV cũng được Lệ Dung cho hay Dung mua 1 vòng hoa phúng điếu Má Triết . Có đề là nhóm LVD 62-69 . Cám ơn các bạn nhiều ( nhóm LH)....

Mỹ ơi ! Cuối tháng 9 chị mới đi Cruise - ngắn - 4ngày - 3 đêm mà thôi . Coi như đi "cắm trại" trên biển vậy mà !

Tuần này, tính từ thứ sáu cho đến hôm nay và cả ngày mai. Vancouver mưa suốt ngày . Đường ướt , trơn trượt và bắt đầu lành lạnh. Nhất là ngồi trên phà qua eo biển để trở về thành phố. Nhìn qua cưả kính . Biển đầy sương mù trông thật buồn và đẹp .
Trời sắp vào thu . Để KV tặng các bạn nhất là Hương tấm  ảnh muà thu nơi này . Mong Hương có dịp đến thăm .....

http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/1/1d/Czechia,_Jicin,_Wallens...'s_alley.jpg/800px-Czechia,_Jicin,_Wallenstein's_alley.jpg

hi chi, K. VÂN ,
Hôm nay mới lạc vào mục nầy...em và chị cùng tên VÂn..chắc phải thương nhau hơn, chứ không dạm bắt nạt chị đâu ạ.
Hôm gắp CÔ HIỄN , cho em xem hình đẹp chụp tại vancouver dễ thương lắm.
mến chúc chị và gd đi cruise vui như tết , và nhớ cho xem hình...cám ơn trước nha chị VÂN.( chị kế của em cũng cầm tin con chuột , rất dễ thương ).
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #210 - 05. Oct 2008 , 15:01

Phuong_Tran wrote on 04. Oct 2008 , 23:37:
Mến chào Hòa Cầm ,

Tui là Phượng Trần LVD75 mến chào làm quen với bà nhé ,tui thấy hình bà trình diện là chụp với con trai đó hả???? Đẹp trai quá hén  Cheesy Grin Cầm có một đứa thôi hả???

Bà cứ đi vào các nơi để dạo chơi , mọi người đều lãng mạn thơ thẩn nên không ai...để ý đâu, nhưng nếu có bánh trái ai mời bà thì bà cứ ăn hoặc đem về nhà cất vào tủ lạnh cho nhanh vì lúc đó mọi người lại để ý đấy

PTr

Chao  Phương  Trần , bạn LVD 75 nhưng  mà A mấy? Con  trai duy nhấ t đó có ai đó muốn  làm  sui gia không ?Cứ để  mình  lang thang ở  ngoài  đi , khi thấy khô ng ai để ý tới  thì mình nhảy vô.
Bánh trái , xôi chè  nhiếu quá chắc mồi lần đi dạo chơi phải  mang theo bao nylon để to go vế  chớ không  mọi người xơi hết  làm sao ?
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #211 - 05. Oct 2008 , 15:09

tuy-van wrote on 05. Oct 2008 , 12:07:
thân ái chào HÒA CẪM ,
chị là TUY" VÂn 73 , thấy nhiều công nương 75 vui quá...
chúc em thêm yêu đời và vui hơn, khi vào sân trƯờng thân yêu nầy.

em PH. TR ui,
Thấy em vào thăm d đ mừng lắm. Mẹ em ra sao? hy vọng bà mau hồi phục , và an vui bên các con hiếu thảo.
nhớ giữ gìn sức khoẽ nha.

Chào chị Tuy Vân, em còn đang mò mầm tìm đường để đi chào tất cả mọi người nên có hơi chậm. Dì nhiên là vui rồi khi thấy cả một bầu trời LVD hiện ra trước mắt  mình vây.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #212 - 05. Oct 2008 , 18:53

Phan_Hoa_Cam wrote on 05. Oct 2008 , 15:01:
Chao  Phương  Trần , bạn LVD 75 nhưng  mà A mấy? Con  trai duy nhấ t đó có ai đó muốn  làm  sui gia không ?Cứ để  mình  lang thang ở  ngoài  đi , khi thấy khô ng ai để ý tới  thì mình nhảy vô.
Bánh trái , xôi chè  nhiếu quá chắc mồi lần đi dạo chơi phải  mang theo bao nylon để to go vế  chớ không  mọi người xơi hết  làm sao ?

Huh cái cô này tính chơi trò ú tim hay sao mà cứ canh me khg có ai chung quanh thì mới...nhảy vô  Grin ,  í da lại còn cầm theo bao ny lông nữa chứ  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #213 - 06. Oct 2008 , 02:21

Phan_Hoa_Cam wrote on 05. Oct 2008 , 15:01:
Chao  Phương  Trần , bạn LVD 75 nhưng  mà A mấy? Con  trai duy nhấ t đó có ai đó muốn  làm  sui gia không ?Cứ để  mình  lang thang ở  ngoài  đi , khi thấy khô ng ai để ý tới  thì mình nhảy vô.
Bánh trái , xôi chè  nhiếu quá chắc mồi lần đi dạo chơi phải  mang theo bao nylon để to go vế  chớ không  mọi người xơi hết  làm sao ?

Chào Hòa Cầm

Con trai bà đẹp trai lắm nhưng tui với bà làm sui gia không được tự vì con tui cũng là con trai luôn  Grin Grin thôi tụi mình đành phải tìm mối khác vậy há?

Hồi đó tui học LVD ban đêm bà ơi , 12A1 , nên hồi đó bà sẽ không biết tui đâu...

Hi hi bà cứ tự nhiên xực phàn tại chỗ còn nếu muốn thì cứ bỏ vào bao ny lông mang dìa chỉ sợ dìa tới nhà vẫn còn lại bao ny lông không...

PTr
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #214 - 06. Oct 2008 , 16:23

Quote:
Huh cái cô này tính chơi trò ú tim hay sao mà cứ canh me khg có ai chung quanh thì mới...nhảy vô  Grin ,  í da lại còn cầm theo bao ny lông nữa chứ  Grin  Grin

Chi  Đậu Đỏ ơi, bởi vi em thấy ai cũng có tâm hồn ăn uống hết nên em phải lo phòng thủ cho chăc ăn đó mà.
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #215 - 06. Oct 2008 , 16:36

Phuong_Tran wrote on 06. Oct 2008 , 02:21:
Chào Hòa Cầm

Con trai bà đẹp trai lắm nhưng tui với bà làm sui gia không được tự vì con tui cũng là con trai luôn  Grin Grin thôi tụi mình đành phải tìm mối khác vậy há?

Hồi đó tui học LVD ban đêm bà ơi , 12A1 , nên hồi đó bà sẽ không biết tui đâu...

Hi hi bà cứ tự nhiên xực phàn tại chỗ còn nếu muốn thì cứ bỏ vào bao ny lông mang dìa chỉ sợ dìa tới nhà vẫn còn lại bao ny lông không.javascript:cool()..

PTr

Hú vía , đành  phải tìm  mối khác  chứ  sui gia kiêu này  nguy hiểm  lắm.  Nghe Tần nói bồ bị  tai nạn xe cộ  giờ  đã khoẻ  lại chưa ,  Hai năm trước  mình có về VN  nên biết  tình trạng xe cộ bên đó như thế nào. Đi ra đường lúc nào cũng sợ bị mất chân.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #216 - 06. Oct 2008 , 17:57

Phan_Hoa_Cam wrote on 06. Oct 2008 , 16:36:
Hú vía , đành  phải tìm  mối khác  chứ  sui gia kiêu này  nguy hiểm  lắm.  Nghe Tần nói bồ bị  tai nạn xe cộ  giờ  đã khoẻ  lại chưa ,  Hai năm trước  mình có về VN  nên biết  tình trạng xe cộ bên đó như thế nào. Đi ra đường lúc nào cũng sợ bị mất chân.

hihihi, Con trai em giống me, đẹp trai lắm  Wink Em muốn làm sui gia với My không ?  Mà em với My là chỗ quen biết nên My nói trước là con trai em phải có võ mới an toàn  Grin
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #217 - 06. Oct 2008 , 19:37

Quote:
hihihi, Con trai em giống me, đẹp trai lắm  Wink Em muốn làm sui gia với My không ?  Mà em với My là chỗ quen biết nên My nói trước là con trai em phải có võ mới an toàn  Grin

Ôi chưa gì mà My đã xí rồi. 
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #218 - 06. Oct 2008 , 20:11

Phan_Hoa_Cam wrote on 06. Oct 2008 , 16:36:
Hú vía , đành  phải tìm  mối khác  chứ  sui gia kiêu này  nguy hiểm  lắm.  Nghe Tần nói bồ bị  tai nạn xe cộ  giờ  đã khoẻ  lại chưa ,  Hai năm trước  mình có về VN  nên biết  tình trạng xe cộ bên đó như thế nào. Đi ra đường lúc nào cũng sợ bị mất chân.

Grin Grin ừa vậy tui với bà mạnh ai nấy tìm mối làm sui ha , ah , chưa gì chị My đã xí rồi kìa , vậy bà cho con trai bà đi học võ đi là vừa nếu chưa biết võ , còn nếu biết rồi cũng nên học thêm 1 món nữa cho chéc en  Grin Grin

Cám ơn bà đã hỏi thăm nhen ác cái là xe đó đâm thẳng dzô người tui nên giờ thiệt tình là cánh tay trái của tui vẫn còn ê ẩm nếu tui giơ tay không đúng..phép tắc

Bây giờ xe cộ còn đông hơn 2 năm trước tui giờ muốn qua đường phải chịu khó di chuyển đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ để qua đường cho chéc en còn cái tật ưa giúp đỡ dẫn người khác qua đường nay cũng đã hạn chế bớt  Smiley Wink Cheesy Grin

Lúc bà dìa VN ở chơi lâu không? và đi chơi được nhiều nơi không???

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #219 - 06. Oct 2008 , 20:13

Quote:
hihihi, Con trai em giống me, đẹp trai lắm  Wink Em muốn làm sui gia với My không ?  Mà em với My là chỗ quen biết nên My nói trước là con trai em phải có võ mới an toàn  Grin

Grin Grin  Cool Coolchỉ yêu cầu học võ thôi hả chị MY???

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. Oct 2008 , 20:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #220 - 06. Oct 2008 , 20:30

Tuyet Lan wrote on 06. Oct 2008 , 19:37:

Ủa con trai của Cầm nhìn còn nhỏ mờ, con gái Lan vô đại học rồi mà. Ở đây chỉ có My là còn con gái mười mí thôi hà  Embarrassed
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #221 - 06. Oct 2008 , 20:37

Phuong_Tran wrote on 06. Oct 2008 , 20:13:
Grin Grin  Cool Coolchỉ yêu cầu học võ thôi hả chị MY???

PTr

Grin, nghe chi em mình nói qua lại cũng đủ cho  Cầm xanh mặt, khỏi  lo kiếm mối  làm sui làm xẻo gì nữa  Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #222 - 06. Oct 2008 , 20:37

Quote:
Grin, nghe chi em mình nói qua lại cũng đủ cho  Cầm lo dắt con chạy lẹ  Grin

Hihi haha híhí

nói nôm na là chạy mất dép ha chị MY????

Chi, My ơi sao em vô trang 35 của Cung Hoa Gam khg được?? Chỉ mở được đến 34 thôi...

PTr
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #223 - 07. Oct 2008 , 16:00

Quote:

Hên quá, em đã chuẩn bị cho nó sẵn rồi, thành ra cứ việc nhào vô !!!!!!!!!!!!!!!!!
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #224 - 07. Oct 2008 , 16:03

Tuyet Lan wrote on 06. Oct 2008 , 19:37:

Có sao đâu, có gì mình đem đấu giá !!!!!!!!!!
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #225 - 07. Oct 2008 , 16:06

Quote:
Ủa con trai của Cầm nhìn còn nhỏ mờ, con gái Lan vô đại học rồi mà. Ở đây chỉ có My là còn con gái mười mí thôi hà  Embarrassed

Con trai em năm nay học năm thứ tư Đai học rồi, coi vậy chứ già rồi.
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #226 - 07. Oct 2008 , 16:17

Phuong_Tran wrote on 06. Oct 2008 , 20:11:
Grin Grin ừa vậy tui với bà mạnh ai nấy tìm mối làm sui ha , ah , chưa gì chị My đã xí rồi kìa , vậy bà cho con trai bà đi học võ đi là vừa nếu chưa biết võ , còn nếu biết rồi cũng nên học thêm 1 món nữa cho chéc en  Grin Grin

Cám ơn bà đã hỏi thăm nhen ác cái là xe đó đâm thẳng dzô người tui nên giờ thiệt tình là cánh tay trái của tui vẫn còn ê ẩm nếu tui giơ tay không đúng..phép tắc

Bây giờ xe cộ còn đông hơn 2 năm trước tui giờ muốn qua đường phải chịu khó di chuyển đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ để qua đường cho chéc en còn cái tật ưa giúp đỡ dẫn người khác qua đường nay cũng đã hạn chế bớt  Smiley Wink Cheesy Grin

Lúc bà dìa VN ở chơi lâu không? và đi chơi được nhiều nơi không???

PTr

Hồi xưa mình lái xe gắn máy  cũng ngầu  lắm. Nhưng vừa rồi về chịu thua luộn. Mình về  vưa rồi chỉ lanh quanh  với  mấy đứa cháu , Đi Nha Trang  mấy hôm Tết , sau đó đi Singapore chơi mấy ngày  rồi trở về Mỹ. Noi chung chăng có thời gian đủ để  mà  đi chơi. Lần sau nêu có dịp trở về  nhất định  bọn mình sẽ gặp nhau nha.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #227 - 07. Oct 2008 , 18:00

Quote:

THIỆT TÌNH LÀ BAO NHIÊU NGƯỜI MÀ Đ MỸ ĐÒI LÀM SUI GIA....CON TRAI TV, RỒI CON TRAI CỦA MAI HƯƠNG..BÂY GIỜ LẠI THÊM SUI GIA MỚI...THÔI ĐÀNH XẾP HÀNG..ĐỂ CHỜ NGÀY LÀNH THÁNG TỐT NHA....

BÉ TÚ CÀNG LỚN CÀNG XINH...NHƯ MẸ...ĐÚNG LÀ MẸ NÀO , CON NẤY...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #228 - 07. Oct 2008 , 19:23

Phan_Hoa_Cam wrote on 07. Oct 2008 , 16:00:
Hên quá, em đã chuẩn bị cho nó sẵn rồi, thành ra cứ việc nhào vô !!!!!!!!!!!!!!!!!

haha, thiệt hả  Grin

Phan_Hoa_Cam wrote on 07. Oct 2008 , 16:06:

oh, My nhìn sao lại tưởng 17, 18 thôi  chứ Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #229 - 07. Oct 2008 , 19:31

tuy-van wrote on 07. Oct 2008 , 18:00:
THIỆT TÌNH LÀ BAO NHIÊU NGƯỜI MÀ Đ MỸ ĐÒI LÀM SUI GIA....CON TRAI TV, RỒI CON TRAI CỦA MAI HƯƠNG..BÂY GIỜ LẠI THÊM SUI GIA MỚI...THÔI ĐÀNH XẾP HÀNG..ĐỂ CHỜ NGÀY LÀNH THÁNG TỐT NHA....

hihi, biết vậy hồi đó sanh ba, sanh tư... luôn, bi giờ tha hồ làm sui ha  Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #230 - 07. Oct 2008 , 20:17

Phan_Hoa_Cam wrote on 07. Oct 2008 , 16:17:
Hồi xưa mình lái xe gắn máy  cũng ngầu  lắm. Nhưng vừa rồi về chịu thua luộn. Mình về  vưa rồi chỉ lanh quanh  với  mấy đứa cháu , Đi Nha Trang  mấy hôm Tết , sau đó đi Singapore chơi mấy ngày  rồi trở về Mỹ. Noi chung chăng có thời gian đủ để  mà  đi chơi. Lần sau nêu có dịp trở về  nhất định  bọn mình sẽ gặp nhau nha.

Vậy là bà dìa VN dịp Tết , Tết vừa rồi tụi mình ăn Tết ở Cung Hoa Gấm cũng lớn lắm đó , đứa nào cũng có tiền lì xì nhiều quá chừng , năm nay mấy chị lớn nhà mình tha hồ mà móc hầu bao lì xì cho em út nha , ( em thấy mấy chị lo để dành tiền từ bây giờ là vừa dó ), bà chuẩn bị giò cẳng để chạy đi xếp hàng lấy tiền lì xì nha , nhà nầy cái gì cũng phải nhanh tay lẹ chân ,nhanh tay thì còn chậm tay là hết đó Cầm ơi , năm ngoái tui phải nhờ Phương Huệ xếp hàng lấy tiền lì xì dùm luôn đó  Grin Grin

Dĩ nhiên lần sau bà dìa là tụi mình sẽ gặp nhau chứ , có " bún " Út Sao Mai cũng đang ở VN nè  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #231 - 07. Oct 2008 , 20:22

Quote:
hihi, biết vậy hồi đó sanh ba, sanh tư... luôn, bi giờ tha hồ làm sui ha  Grin

hihihi xem chị My nhà mình hí hửng chưa kìa , đúng vậy chị à , ai mà biết sau này còn có D D LVD cho mọi người làm sui với nhau đâu...

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #232 - 07. Oct 2008 , 20:23

Chị Tuý Vân " khai " ra hết trơn kìa chị My ơi

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #233 - 07. Oct 2008 , 20:24

Phan_Hoa_Cam wrote on 07. Oct 2008 , 16:06:

Chị Lan ơi vậy là chị Lan có quyền cạnh tranh rồi kìa...

PTr
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #234 - 08. Oct 2008 , 16:06

Phuong_Tran wrote on 07. Oct 2008 , 20:17:
Vậy là bà dìa VN dịp Tết , Tết vừa rồi tụi mình ăn Tết ở Cung Hoa Gấm cũng lớn lắm đó , đứa nào cũng có tiền lì xì nhiều quá chừng , năm nay mấy chị lớn nhà mình tha hồ mà móc hầu bao lì xì cho em út nha , ( em thấy mấy chị lo để dành tiền từ bây giờ là vừa dó ), bà chuẩn bị giò cẳng để chạy đi xếp hàng lấy tiền lì xì nha , nhà nầy cái gì cũng phải nhanh tay lẹ chân ,nhanh tay thì còn chậm tay là hết đó Cầm ơi , năm ngoái tui phải nhờ Phương Huệ xếp hàng lấy tiền lì xì dùm luôn đó  Grin Grin

Dĩ nhiên lần sau bà dìa là tụi mình sẽ gặp nhau chứ , có " bún " Út Sao Mai cũng đang ở VN nè  Cheesy Grin

PTr

Giới  thiệu cho biết 1 chút về  út Sao Mai  đi.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #235 - 08. Oct 2008 , 18:24

Phan_Hoa_Cam wrote on 08. Oct 2008 , 16:06:
Giới  thiệu cho biết 1 chút về  út Sao Mai  đi.

Chạy vô trang " Thơ" tìm đọc thơ Sao Mai

PTr
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #236 - 09. Oct 2008 , 05:06

Phan_Hoa_Cam wrote on 08. Oct 2008 , 16:06:
Giới  thiệu cho biết 1 chút về  út Sao Mai  đi.

Xin chào chị Hòa Cầm ạ ,

Em là Thục-Khanh, LVD-81, hôm nay mới đủng đỉnh chào ra mắt chị đây  Wink
Trong D / Đ này em còn nhiều biệt danh nữa như là : Út Thêm , Út Lí Lắc, Út Lắc...
Nghe chị hỏi về nàng Út Sao Mai nên em lanh chanh chạy ra , trước là để đón chào chị về trường , sau là để giới thiệu đôi hàng về "thi sĩ" Sao Mai của D / Đ mình luôn  Cheesy
Sao Mai còn có biệt danh là : Út Bún (vì hiền như Bún ), Út Ráng.
2 đứa em là bạn học đồng sàng (tuy không học chung lớp , ngồi chung bàn nhưng cùng trường, cùng năm  Grin). Không hiểu trời đất dun dủi thế nào mà tụi em đều tham gia vô D/ Đ này cùng lúc. Giống như các CN 75 vậy.
Nhưng SM có rất nhiều biệt tài như là làm thơ thật hay & buồn , viết hồi ký thật chi tiết với hình ảnh đính kèm thât sinh động , rao hàng các món chè cháo rất đắt hàng cho mục "Gánh Hàng Rong" , và dạy con thật khéo  Wink
Còn em thì....khỏi cần dài dòng thêm chị cũng thấy là.."lắc xắc " , "xí xọn", chẳng làm gì nên thân. Nhiệm vụ của em ở đây chỉ là chọc ghẹo các anh chị thôi  Grin

Mến chào chị Hòa Cầm.
Út Lí Lắc

TB: con gái em còn nhí quá ( chỉ mới 8t thôi ) chứ không thì em cũng sắp hàng xin làm sui với chị rồi  Cheesy  Tongue
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #237 - 10. Oct 2008 , 16:21

Thuc-Khanh wrote on 09. Oct 2008 , 05:06:
Xin chào chị Hòa Cầm ạ ,

Em là Thục-Khanh, LVD-81, hôm nay mới đủng đỉnh chào ra mắt chị đây  Wink
Trong D / Đ này em còn nhiều biệt danh nữa như là : Út Thêm , Út Lí Lắc, Út Lắc...
Nghe chị hỏi về nàng Út Sao Mai nên em lanh chanh chạy ra , trước là để đón chào chị về trường , sau là để giới thiệu đôi hàng về "thi sĩ" Sao Mai của D / Đ mình luôn  Cheesy
Sao Mai còn có biệt danh là : Út Bún (vì hiền như Bún ), Út Ráng.
2 đứa em là bạn học đồng sàng (tuy không học chung lớp , ngồi chung bàn nhưng cùng trường, cùng năm  Grin). Không hiểu trời đất dun dủi thế nào mà tụi em đều tham gia vô D/ Đ này cùng lúc. Giống như các CN 75 vậy.
Nhưng SM có rất nhiều biệt tài như là làm thơ thật hay & buồn , viết hồi ký thật chi tiết với hình ảnh đính kèm thât sinh động , rao hàng các món chè cháo rất đắt hàng cho mục "Gánh Hàng Rong" , và dạy con thật khéo  Wink
Còn em thì....khỏi cần dài dòng thêm chị cũng thấy là.."lắc xắc " , "xí xọn", chẳng làm gì nên thân. Nhiệm vụ của em ở đây chỉ là chọc ghẹo các anh chị thôi  Grin

Mến chào chị Hòa Cầm.
Út Lí Lắc

TB: con gái em còn nhí quá ( chỉ mới 8t thôi ) chứ không thì em cũng sắp hàng xin làm sui với chị rồi  Cheesy  Tongue  

Chào em TK, Thấy em giới thiệu chị cũng có thể hình dung  em lắc như  thế nào rồi , theo chị cũng có thể xếp hàng đươc mà , em không thấy nhiều ông   già  trên  60  đi về  VN  cặp bồ nhí  đáng tuổi  con cháu mình sao  Huh
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #238 - 11. Oct 2008 , 01:42

Phan_Hoa_Cam wrote on 10. Oct 2008 , 16:21:
Chào em TK, Thấy em giới thiệu chị cũng có thể hình dung  em lắc như  thế nào rồi , theo chị cũng có thể xếp hàng đươc mà , em không thấy nhiều ông   già  trên  60  đi về  VN  cặp bồ nhí  đáng tuổi  con cháu mình sao  Huh

Nghe rõ chưa Út Lắc???? Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #239 - 11. Oct 2008 , 07:54

Cần gì xếp hàng...Khuê Tú có thể quăng tú cầu hoặc là mở võ đài cho các chàng...uýnh lộn...

PS: Mỹ ui! Ở bên đây Cha Mẹ tính chiện mần sui thì hổng chừng mấy bà Mẹ phải đi học võ trước để tự vệ... Wink Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Phan_Hoa_Cam
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #240 - 14. Oct 2008 , 16:24

Phương Tần wrote on 11. Oct 2008 , 07:54:
Cần gì xếp hàng...Khuê Tú có thể quăng tú cầu hoặc là mở võ đài cho các chàng...uýnh lộn...

PS: Mỹ ui! Ở bên đây Cha Mẹ tính chiện mần sui thì hổng chừng mấy bà Mẹ phải đi học võ trước để tự vệ... Wink Cheesy Grin

Con trai mình mà biết chuyện này chăc nó sẽ đem mình vô viện dưỡng lão sớm không cân đợi đúng tuổi  nữa  Undecided Undecided Undecided
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #241 - 14. Oct 2008 , 17:09

Phương Tần wrote on 11. Oct 2008 , 07:54:

hhehe,  My hù hè cho xôm vây chứ con bé Tú bị trặc gân nghỉ học võ cả 2 năm nay rồi.  Undecided
Mấy bà mẹ nói trời nói đất với nhau cho vui chứ tụi nó có biết gì    Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #242 - 14. Oct 2008 , 17:09

Phan_Hoa_Cam wrote on 14. Oct 2008 , 16:24:
Con trai mình mà biết chuyện này chăc nó sẽ đem mình vô viện dưỡng lão sớm không cân đợi đúng tuổi  nữa  Undecided Undecided Undecided

hahaha, biết thân quá ha  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #243 - 31. Oct 2008 , 17:59

Ngọc Dan ơi,

My là Nguyễn Đặng Mỹ , cũng 73 với Ngọc Dan (?) đây.
Nhìn tên Dan không đánh dấu nên  My không đoán ra là ai nhưng vẫn mừng lắm khi có 1 LVD 73 ghi danh gia nhập  Cheesy 
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #244 - 03. Nov 2008 , 15:55

Thắm ơi,
Lâu quá mới thấy Thắm về trường,  Wink
Thắm khoẻ không? Ở Florida chắc chưa lạnh đâu ha ?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #245 - 04. Nov 2008 , 19:32

NgocDan ơi,

Không ngờ My viết hỏi NgocDan có phải Vũ thị Đản không, thì té ra NgocDan lại vào đây để tìm bạn cũ Vũ thị Đản   Cheesy 
Để My nhắn Đản và cho email NgocDan cho Đản nhé.  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #246 - 06. Nov 2008 , 18:07

chau_hoang_yen wrote on 06. Nov 2008 , 16:02:
Yen xin chao cac thay Co va cac Ban

Yen moi vo dươc trang web nay mung lam mac du Yen la khoa dan em vi da doi ten la Vo Thi sau roi , minh chuyen tu trương Thanh Mau qua , vi Ba minh la  sy quan nen cu doi trương mai minh dau co vo truoing cong dươc mac du rat thich , Yen thay cung co 1 so ban nien khoa voi minh , hieu trương la co Lien An , Yen hoc nam do Tien Khai la hoa khoi  trương , nam 76 - 77 thay chu nhiem la    thay Cao van Hao , minh hoc 12 d2 co ban nao hoc cung minh khong hay lien lac voi minh nha. khi biet trang web nay minh se viet bai de gop phan cho trang web , vai hang thu de thay co va cac ban ,
  HY

Hoàng Yến ơi,
My là LVD 73 chào mừng Hoàng Yến về trường.
My copy Hoàng Yến viẾt vào mục này cho các bạn dễ thấy. Yến cứ thư thả dạo chơi rồi Bích Định, )cùng LVD 77) sẽ chạy ra cưỜi hí hí với Yến  đó.  Wink
Back to top

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra